แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ ทั่วประเทศไทย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 2 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สุระยิประภา

สุระยิประภา สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2008
    ได้แจกเหรียญ ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ หนังสือ และ DVD ที่ได้รับจากคุณคณานันท์ ให้กับเพื่อนร่วมงาน กำลังพลของเรือ รวมทั้งได้หย่อนเหรียญพร้อมลูกแก้วมหาจักรพรรดิ ที่ฐานทัพเรือสัตหีบ เรียบร้อยแล้วครับ (ขออภัยที่ไม่สามารถถ่ายรูปมาลงได้เนื่องจากเป็นความลับของทางราชการ) ขอกราบขอบพระคุณคณะของคุณคณานันท์เป็นอย่างสูงครับ

2. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    <TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Nakamura<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    ผู้ร่วมสนับสนุนบริจาค

สถานที่: เมื่อคิดถึงผมผมก็คิดถึงคุณ
    ได้ให้อนุโมทนา: 2,342
    ได้รับอนุโมทนา 24,171 ครั้ง ใน 1,562 โพส
    พลังการให้คะแนน: 1923 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG] วันนี้ได้รับของแล้วครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->สวัสดีครับ พี่คณานันท์

วันนี้ได้รับของแล้วครับ ประกอบด้วย
    - พระบรมสารีริกธาตุ 10 ซอง
    - ลูกแก้วจักรพรรดิ 500 กว่าลูก
    - เหรียญทำน้ำมนต์ 100 กว่าเหรียญ
    แ้ล้วจะทำการหย่อนลูกแก้วจักรพรรดิและเหรียญทำน้ำมนต์ตามสถานที่ต่างๆทางภาคใต้
    และเพื่อการแจกจ่ายต่อไปครับ

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

<!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

3. ปูเเว่น

ปูเเว่น เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    เมื่อวานได้ฝากคุณลุงมะลิ เกิดวิชัย คนขับแท็กซี่ ช่วยหย่อนเหรียญน้ำมนต์ที่แม่น้ำเจ้าพระยาแถววัดกัลยาณมิตร ๑เหรียญเพราะบ้านคุณลุงอยู่แถวนั้น และให้คุณลุง ๑เหรียญค่ะ

4. kananun

Re: โครงการประดิษฐาน หลวงปู่ทวด ทั่วทุกวัดใน จ.เชียงราย (ของน้องบอย Specialized)
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nakamura
    โครงการประดิษฐาน หลวงปู่ทวด ทั่วทุกวัดใน จ.เชียงราย
    เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ และ ก่อให้เกิดความสันติสุขทั่วทั้งจังหวัดเชียงรายและทั่วประเทศไทย

ถือเป็นอีกโครงการหนึ่งใน "เครือข่ายพระกำลังจักรพรรดิ" กับทาง คณะสหธรรมิกราช ที่ทางเรา คณะไตรสิกขา มีความประสงค์ร่วมมือร่วมใจร่วมโครงการในการกระจายพระกำลังจักรพรรดิออกไปทั่วทั้งประเทศด้วยครับ

โครงการนี้ได้แรงบันดาลใจมาจากการนำ หลวงปู่ทวด ไปประดิษฐานที่ศาลหลักเมืองทั่วประเทศไทย ที่เป็นโครงการของ พี่ธงหนวดงาม ที่ได้บุกเบิกไว้เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ทางเราจึงได้แบบอย่างมาจากกระทู้นี้และได้ติดต่อกับทาง พี่ธง เพื่อขอความรู้เรื่องบล็อค และได้คุยถึงโครงการนี้ซึ่ง พี่ธง ใจดีมอบบล็อค หลวงปู่ทวด ขนาด 5 นิ้ว มาให้ 2 บล็อค ตามความตั้งใจของทางคณะที่ตั้งใจจะสร้างถวาย "ทุกวัด" ใน จ.เชียงราย ตามกำลัง ตามวาระ และตามความเป็นไปของกฎ ไตรลักษณ์ ที่จะเกิดขึ้นกับบล็อคของพวกเรา ซึ่งต้องบอกก่อนว่า คณะไตรสิกขา เรานั้นแต่แรกก็ได้ร่วมโครงการกับ สหธรรมิกราช ในเรื่องสร้างพระกำลังจักรพรรดิแต่แรกๆ ซึ่งคนในคณะก็เป็นนักศึกษาที่กำลังศึกษากันอยู่ จึงมี เวลา,วาระ,หน้าที่ ที่แตกต่างกันไปของแต่ละบุคคล โครงการนี้จึงเป็นอีกหนึ่ง "โครงการใหญ่" ที่ทางเราจะได้ร่วมบุญกันอีกครั้งครับ

วันที่เริ่มโครงการ : 3 พ.ย.51
    วันสิ้นสุดโครงการ : จนกว่าบล็อคจะเสื่อมสภาพ[​IMG]

<HR style="COLOR: rgb(204,204,204)" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->หลวงปู่ทวด

แบบนี้แหละครับที่ได้รับบล็อคมาจาก พี่ธง เพื่อเทถวายทุกวัดใน จ.เชียงราย ตามที่เราตั้งใจไว้ครับ

ตรงฐานบัวของ ลป.ทวด มีรูป ลป.ดู่ อยู่ด้วยครับ "พลังเหนือพลัง" เลยครับ

ตอนเทพระนั้นได้บรรจุ หลวงปู่ทวดพิมพ์เล็ก ไว้ในองค์พระ องค์ละ 1 องค์ เพื่อบรรจุเป็น "หัวใจ" ด้วยครับผม

ฐานองค์พระจะบรรจุ เหรียญทำน้ำมนต์ เพื่อบรรเทาภัยพิบัติทั่วไทย (หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน อธิษฐานจิต) ทุกองค์จากโครงการ พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ และ ลูกแก้วจักรพรรดิ ที่ หลวงตาม้า อธิษฐานจิตแล้ว กับ พระผงจักรพรรดิ ที่ทาง คณะไตรสิกขา สร้างนำมาบรรจุใต้ฐานพระทุกองค์เพื่อเป็นการฝากกระแสครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

5. ปูเเว่น

วันนี้ได้ฝากเหรียญน้ำมนต์ให้คุณลุงเนี่ยม สุดเย็น ๔เหรียญ ให้คุณลุงเก็บไว้ช่วยเหลือคนอื่น ๒ เหรียญและช่วยหย่อนเหรียญที่แม่น้ำป่าสัก หมู่บ้าน ตลาดบ้านกลาง อ.ศรีเทพ จ.เพ็ชรบูรณ์ ๑ เหรียญ ย่อนลงอ่างน้ำมนต์แถววัดใกล้บ้าน ๑ เหรียญค่ะ
    คุณธวัชชัย ได้อธิษฐานจิตไปหย่อนลงบ่อน้ำมนต์ วัดหนองกรุงศรี อ.หนองกรุงศรี จ.กาฬสินธุ์ค่ะ

6. HAWAIIO

HAWAIIO เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับเหรียญพร้อมหนังสือแล้วค่ะ ขออภัยที่ตอบช้าเพราะไม่อยู่บ้านหลายวัน
    ขอขอบพระคุณทุกๆท่านเป็นอย่างสูงนะคะ ดีใจมากค่ะ

7. kananun

พี่ไก่ ดร.สุธาทิพ ได้โทรมาแจ้งว่า ได้นำเหรียญทำน้ำมนต์และลูกแก้วจักรพรรดิ์ ไปอธิฐานจิตและหย่อนที่ หน้าวัดพระพุทธชินราชพิษณุโลก และจะได้นำไปหย่อนไว้ที่ วัดพระเจ้าล้านทอง รวมทั้งหลายๆแห่ง ในเขตเชียงราย เชียงแสนครับ

ขอโมทนาบุญด้วย

8. namsompun

namsompun เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนอาจารย์คณานันท์ ค่ะ วันนี้ได้มีโอกาสนำเหรียญทำน้ำมนต์อธิษฐานจิตตามเอกสาร นิมนต์ลงแม่น้ำเจ้าพระยา ช่วงวัดทองบน ถ.พระรามสามค่ะ และได้นำเหรียญถวายหลวงพี่ที่วัดดอกไม้เพื่อทำน้ำมนต์ค่ะ ถวายจนหมดแล้วค่ะ [​IMG] เหลือสำหรับปฏิบัติธรรมส่วนตัวค่ะ

ไม่ทราบว่า จะขออนุญาตรับเหรียญทำน้ำมนต์ และหนังสือ เพื่อถวายวัดอื่น ๆ แถวบ้าน จะได้มั้ยเอ่ยค่ะ อิอิ [​IMG]
    [​IMG] สาธุ ถ้าอาจารย์คณานันท์เมตตา [​IMG] ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์สำหรับแจกจ่ายอีก 30 เหรียญ ค่ะ ขออนุโมทนาค่ะ

ธัญชนก ปุณฑริกานนท์
    1610/3 ซ.โรงหมู ถ.จันทน์ สาทร กทม.10120 ค่ะ

[​IMG] ขอกราบอนุโมทนาในกุศลจิตอาจารย์คณานันท์และทุกท่านทั้งหมดทั้งมวลค่ะ สาธุ ค่ะ [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2008
  9. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้วได้อาราธนาเหรียญทำน้ำมนต์หย่อนลงในสระน้ำ
    ที่มหาวิทยาลัยราชภัฎสวนสุนันทาครับ
    ตรงริมสระน้ำมีประดิษฐานพระพุทธรูปขนาดใหญ่ด้วยครับ

ผมจะขออาสาหย่อนเหรียญพระทำน้ำมนต์
    ตามเส้นทางของเรือด่วนเจ้าพระยา(ท่าวัดราชสิงขร-ท่าน้ำนนท์)

พี่คณานันท์อาราธนาหย่อนแถวบริเวณสะพานพุทธแล้ว
    (ขอเช็คก่อนนะครับว่าเรือด่วนแล่นผ่านบริเวณวัดริมน้ำกี่วัดจะได้ขอรับเหรียญเพิ่มได้ตามความเหมาะสมครับ)

ปล.ท่านใดได้อาราธนาพระทำน้ำมนต์หย่อนตรงบริเวณวัดราชสิงขร-ท่าน้ำนนท์แล้่วกรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับจะได้ไม่ซ้ำกันครับ สาธุฯ

10. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ช่วงนี้หายหน้าหายตานะคะ ระบบอินเตอร์เน็ตทีบ้านยังไม่เรียบร้อยสักเท่าไร
    โพสต์ได้บ้างไมไ่ด้บ้าง ค่อนข้างขาดตอนไปบ้างนะคะ
    ระหว่างนั่งรอเน็ต...ก็นั่งแพคเหรียญไปด้วย
    เลยถ่ายรุปมาลงไว้เสียด้วยเลย
    ชุดที่เห็นในภาพนี่ เตรียมจัดส่งให้กับอาจารย์ที่เคารพและนับถืออย่างยิ่งท่านหนึ่งค่ะ
    แพคให้ท่านไปแบบ 1 เหรียญ 1 คู่มือ ..เพื่ออาจารย์ท่านจะได้ส่งมอบให้กับผู้อื่น
    ได้สะดวกยิ่งขึ้นน่ะค่ะ
    ^-^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      32.7 KB
      เปิดดู:
      287
      ขนาดไฟล์:
      38 KB
      เปิดดู:
      283
      ขนาดไฟล์:
      40.5 KB
      เปิดดู:
      275
  11. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ไอเดียซันน่าสนใจ ขอลอกเลียนแบบบ้างนะค่ะ
    ขออนุโมทนาสาธุบุญด้วยนะค่ะ

12. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007

โมทนาบุญกับคุณก้อยด้วยนะคะ
    ในกิจกรรมที่ได้เดินทางไปอธิษฐานจิต และหย่อนเหรียญทำน้ำมนต์ ณ แหล่งน้ำต่างๆ ด้วยตนเอง

ส่วนที่เห็นในภาพนี่ ซันกำลังจัดส่งให้กับอาจารย์ท่านนำไปแจกจ่ายต่อให้กับบรรดาลูกศิษย์ และผู้ใต้บังคับบัญชาของท่านน่ะค่ะ
    งานท่านมีมาก ซันก็เลยอาสาแพคเหรียญให้เป็นคู่ๆไปอย่างในภาพค่ะ

แพคไปก็อธิษฐานจิตไปด้วย
    และพระท่านได้เมตตามาสอนให้ตั้งกำลังใจในเรื่องของ กายานุปัสสนา ในมหาสติปัฏฐานสูตร

ให้มีสติอยู่กับทุกๆอิิริยาบทที่เรากำลังทำงานเพื่อพระพุทธศาสนานี้ มีสติกับการพับกระดาษคู่มือ หันชื่อโครงการออก กรีดรอยพับให้คม เท่ากัน สอดในถุงพลาสติก พับถุงให้พอดีกระดาษ ติดสก๊อตเทปให้รัดแน่นพอดี สอดเหรียญ วางตรงกลาง หันทางพระเศียรพระ ให้ตรงทิศ ...ตัดถุงส่วนเกินออกบ้าง เพื่อลดน้ำหนักเป็นการประหยัดค่าจัดส่ง..ดึงถุงด้านบนให้แน่น กดลงแล้วติดสก๊อตเทป เพื่อล๊อกไม่ให้เหรียญเลื่อน ...พอครบ 10 ห่อ ก็นำมาแพครวมกันเป็นห่อใหญ่อีกครั้งจัดเรียงให้ตรง เป็นระเบียบสวยงาม หันหน้าเหรียญออกทั้งสองด้าน...ทำไปเรื่อยๆ ใจสบายๆดีค่ะ

แถมกลางคืน มีอาจารยท่านมาสอนเพิ่มในฝันอีกด้วยค่ะ เอาไว้มาเล่าอีกทีนะคะ

แม้ไม่ค่อยได้มีโอกาสออกไปเป็นผู้ช่วยหย่อนเหรียญด้วยสักเท่าไร
    เพราะโอกาสในการได้ออกจากบ้านไปไกลๆ ค่อนข้างมีน้อยค่ะ
    ขอเป็นคนอยู่เบื้องหลัง..เป็นส่วนหนึีงเล็กๆที่ได้มีส่วนร่วมเพื่องานสืบทอดพระพุทธศาสนาให้ดำรงยั่งยืนตราบเท่า 5000 ปีค่ะ

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยทุกประการกับทุกๆท่านค่ะ

13. ปูเเว่น

มีคุณซันได้หย่อนตรงกลางแม่น้ำเจ้าพระยานั่งเรือข้ามฝากระหว่างท่าช้างกับวัดระฆังค่ะ ส่วนดิฉันตั้งแต่สะพานพระรามแปดถึงท่าน้ำนนท์พร้อมด้วยลูกแก้วจักรรพรรดิค่ะ

14. ANUWART

ANUWART เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ

แจ้งข่าวภาระกิจแจกเหรียญและอธิษฐานจิตเหรียญทำน้ำมนต์ใส่ในแหล่งน้ำ ๕๐ เหรียญ ที่ให้มาสำเร็จเสร็จสิ้นแล้ว แต่ไม่ได้เก็บไว้เพื่อปัจจุในองค์พระประธานสมเด็จองค์ปฐม ณ ธรรมเจริญ เพราะไม่พอแจกครับ
    ถ้าส่งมาให้อีกให้ระบุด้วยนะครับว่า
    ๑. บรรจุในองค์พระกี่องค์
    ๒.ครั้งใหม่นี้จะดำเนินการอธิษฐานใส่ในแหล่งน้ำเอง (ครั้งนี้จะเดินทางไปสถานที่ต่าง ๆ ที่มีแหล่งน้ำ ธารน้ำ หรือ นิมนต์พระไปสวดมนต์และร่วมอธิษฐานจิตร่วมกัน เพราะเห็นแล้วว่าครั้งที่นิมนต์พระ ครั้งที่ผ่านมาได้ผลมากและแน่นอนครับ เพื่อจะได้เป็นไปตามวัตถุประสงค์ครับ
    ชุดสุดท้ายให้กับคุณศิราวรรณ ๕ องค์ แจกญาติธรรม อีก ๑ องค์ ให้
    ยายแย้ม อฐิษฐานจิตใส่โอ่งน้ำฝน และส่งให้กับอาจารย์ภุชงค์ ฯที่ จ.ลำพูน เหรียญ ๕ เหรียญ หนังสือธรรมพร้อมพระธาตุ ๑๐ ชุด เพราะโทรไปถามท่านท่านบอกว่าที่ป่าซางยังไม่มีใครได้รับเลย
    บุญกุศลที่สร้างในครั้งนี้ของอาจารย์คณานันท์ ขอให้บารมี ๓๐ ทัศน์ ที่เคยได้ในชาติที่ผ่านมา ได้มารวมตัวกันและขอให้สำเร็จบุญเป็นปัจจัยไปสู่พระนิพพานเทอญ สาธุ ๆ

15. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญที่ทุกๆท่านได้ร่วมแรงกายใจช่วยกันลดภัยภิบัติให้ประเทศไทยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

16. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ผมได้เตรียมการจะนำเหรียญทำน้ำมนต์ไปไว้ในต้นน้ำทางเหนือ โดยใส่เหรียญทำน้ำมนต์ในถุงพลาสติกขนาดเล็ก พับให้พอดีกับเหรียญแล้วพันด้วยเทปใสรอบเหรียญ เพื่อป้องกันการกัดกร่อนจากซัลเฟส ใครจะนำไปใช้ก็ได้ครับเหรียญจะได้คงสภาพได้นานขึ้น

17. บัวผลิหน่อ

บัวผลิหน่อ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2007
    อยากขอรับแจกเพื่อไปให้คนที่เค้าชอบทำบุญกันนะครับ สักจำนวนหนึ่งครับ ถ้าเค้าได้รับแล้ว มีกำลังใจปฎิบัติที่ดีขึ้น ก็อยากนำไปให้คนที่เค้าอยากบูชาจริงๆครับ
    ถ้าขอรับได้กรุณาส่งที่
    วุฒิชัย ศรีสุข
    แผนกบัญชีและการเงิน
    บริษัทเอฟแอนด์บี ฟู้ดเซอร์วิส (ไทยแลนด์)จำกัด
    37 หมู่ 1 ซ.สุขสวัสดิ์ 43 ต.บางครุ อ.พระประแดง จ.สมุทปราการ 10130
    ขออนุโมทนาบุญครับ

18. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    หย่อนให้ที่
    หน้าวัดพระศรีมหาธาตุ จ.พิษณุโลก และกว๊านพะเยา จ. พะเยา ๘ พย. ๕๑
    สามเหลี่ยมทองคำ (แม่น้ำโขง) หน้าพระเจ้าองค์ตื้อ จ. เชียงราย ๙ พย. ๕๑
    แล้วนะคะ

19. Natnapat

Natnapat เป็นที่รู้จักกันดี

วันเสาร์-อาทิตย์ที่ 8-9 ที่ผ่านมานี้ได้เริ่มอาราธนาเหรียญไปหย่อนไว้ 2 แห่งค่ะ ที่บริเวณเกาะลอย จ.ชลบุรี และที่วัดเขาสุกิม จ.จันทบุรี บริเวณสระน้ำในวัดค่ะ พอดีเห็นญาติธรรมท่านหนึ่งได้หย่อนไว้ที่อ่างเก็บน้ำบางพระ จ.ชลบุรีแล้ว ขออนุโมทนาด้วยนะคะ ก็เลยไม่ได้ไปหย่อนอีกจะได้ไม่ซ้ำกัน

ตอนไปหย่อนในแต่ละที่ก็ได้เก็บรูปมาให้ทุกท่านได้ร่วมโมทนาบุญกัน โดยเฉพาะที่วัดเขาสุกิม หากสังเกตุที่รูปที่ 2 ด้านขวามือของรูป จะเห็นเป็นแถบสว่างสีขาวนั้น ตอนแรกคิดว่ารูปเสีย แต่แปลกใจว่าถ้าหากรูปเสีย ก็ควรจะเป็นสีขาวทั้งแถบไม่น่าจะเห็นต้นไม้ เงาลาง ๆ ของน้ำพุ และสายไฟด้านบน

จึงคิดว่าพระท่านคงจะสงเคราะห์ยืนยันให้พวกเราได้เห็นถึงพระพุทธานุภาพ พระธรรมานุภาพ และพระสังฆานุภาพ โดยให้เห็นเป็นแถบแสงสว่างจากบริเวณที่หย่อนเหรียญในสระน้ำตรงขึ้นไปข้างบน รู้สึกปิติมากค่ะที่มีโอกาสได้สัมผัสพระบารมีของพระรัตนตรัย ขอทุกท่านร่วมกันโมทนาค่ะ และขอโมทนาบุญกับกลุ่มพลังจิตนะคะที่ได้ให้โอกาสได้ร่วมบุญจนได้รับสัมผัสนี้

ในการหย่อนครั้งต่อไปจะมาแจ้งให้ได้โมทนาบุญกันอีกนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      431.9 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      774.4 KB
      เปิดดู:
      642
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2008
  20. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

20 กันยายน 2005

ลำแสงสีขาวที่ปรากฎนั้นเป็นที่ประจักษ์ชัดเจนในกระแสพุทธบารมี

ขออนุโมทนาด้วยครับ _/\_

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้