แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ ทั่วประเทศไทย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 2 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    หย่อน
    ๑ เหรียญที่ลำตะคอง
    ๑ เหรียญที่แม่น้ำข้าง อ.โพนพิสัย จ. หนองคาย
    ๑ เหรียญที่แม่น้ำโขง หน้าวัดอาฮงศิลาวาส อ.บึงกาฬ จ. หนองคายค่ัะ พร้อมด้วยลูกแก้วหลวงปู่สี

๑๘๐ เหรียญถวายเจ้าอาวาสวัดอาฮงศิลาวาส เพื่อแจกสาธุชนลูกบ้าในเทศกาลบุญออกพรรษาค่ะ

2. GROLY

GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ 5เหรียญ8ครับ
    วัตถุประสงค์ที่ขอ
    - นำไปแจกญาติ
    - บูชาส่วนตัว

ขออนุโมทนาสำหรับกุศลครั้งนี้ และที่อยู่จะ PM ไปให้ครับ

3. mommaamgirl

mommaamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้ง STAFF ได้เดินทางไปรับด้วยตัวเองเมื่อวันที่ 14 ต.ค. แล้วค่ะ เดี๋ยวส่งซำนะ และเรี่ยไรพี่ ๆ ที่กสิกรไทย ได้ประมาณ 500 บาท จะร่วมสมทบกองทุนด้วยค่ะ

4. mommaamgirl

mommaamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้ง STAFF ได้เดินทางไปรับด้วยตัวเองเมื่อ 14 ต.ค. แล้วค่ะ เดี๋ยวส่งซำนะ และเรี่ยไรพี่ ๆ กสิกรไทยได้ประมาณ 500 บ. จะขอสมทบกองทุนด้วยค่ะ

5. mommaamgirl

และขออนุโมทนา คุณ KANANAN นะคะที่มอบ หนังสือ วิชชา ทำให้รอดจากภัยพิบัติ (ถ้าจำผิดขอโทษค่ะ) 100 เล่ม ได้ไปรับมาแล้ว และแจกแล้วบางส่วนที่ กสิกร ค่ะ อนุโมทนาด้วย

อาจารย์ท่านสนใจมากเลยที่คุณKANANAN ยินดีมาเป็นวิทยากรการบรรยายธรรมะ ประมาณต้นปีหน้าจะมีโครงการค่ะ แล้วจะติดต่อดูอีกทีนะคะ

อนุโมทนา ทั้งหมดทั้งมวล ในกุศลจิตและ ธรรมทานด้วยค่ะ

6. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โมทนาครับ ขอรับที่ปรียนันท์ครับ

7. สุระยิประภา

สุระยิประภา สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2008
    เรียน คุณ Kananun เบอร์โทรหายไป ๑ ตัวครับ;aa20;aa20

8. jamrus

jamrus เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเหรียญอีกชัก 100 เหรียญเผอิญญาติกลับเมืองไทยวันนี้และจะฝากให้เขากลับมาด้วยค่ะ จะเอาไปถวายวัด และแจกเพื่อนๆและคนรู้จัก ขอบพระคุณมากค่ะ

ที่อยู่ คุณ ศิริสุขนาน วิทยาลัยการอาชีพวังใกลกังวล อ หัวหิน จ ประจวบ
    77110 ขอบคุณค่ะ

9. ปูเเว่น

ปูเเว่น เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    วันนี้ได้หย่อนเหรียญน้ำมนต์ที่แม่น้ำเจ้าพระยาตอนขากลับบ้านช่วงสะพานพระรามแปดจนถึงท่าน้ำนนท์ค่ะ

10. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

วันนี้ได้โอนร่วมสมทบทุน กับกองทุนพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ 200 บาท
    โอนวันที่ 15/10/08 เวลา 12.01 น. 200 บาท

ช่วงนี้มีหลายงานครับ เลยมีปัจัยไม่มาก ส่วนเหรียญก็จะนำไปหย่อนประมาณสิ้นเดือนนี้ครับผม เพราะทำงานเกือบทุกวัน เว้นอาทิตย์สิ้นเดือน

11. pea_man

pea_man Active Member

24 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาครับ ผมขอรับเหรียญอีก 20 เหรียญ
    จะนำไปให้ ญาติพี่น้อง และ เพื่อน ครับ

ที่อยู่ที่จัดส่ง

ศุภณัฏฐ์ ภวดีธนเศรษฐ์
    23/2 หมู่3 ต.บ้านไร่
    อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2008
  12. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    วันนี้ ได้ร่วมกันอธิษฐานจิตเหรียญทำน้ำมนต์
    ร่วมกับพี่น้องๆชาวพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ

และได้หย่อนเหรียญไว้ ณ กลางแม่น้ำเจ้าพระยา

บริเวณ หน้าวัดระฆังโฆษิตาราม ค่ะ

13. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    วันนี้ ชาวพลังจิตพิชิตภัยพิบัติหลายๆท่านได้ไปร่วมงานบวช ของ Pat 3112 ที่วัดระฆังกัน

ภาระกิจวันนี้ มีหลายท่านโดยสารมาทางเรือ ด่วน จึง ได้แบ่งงานกันหย่อนเหรียญทำน้ำมนต์ ที่ลำน้ำเจ้าพระยา รวมตลอดเส้นทาง จาก สะพานสาทร ไปจนถึง ท่าน้ำนนทบุรี

นอกจากนี้ในงานบวชของน้องแพท เป็นงานเดียวกันกับ คุณสมจิต จงจอหอ ยอดนักชก โอลิมปิคของไทยด้วย จึงมีผู้คนมาร่วมงานเป็นจำนวนมาก

ทางคณะพวกเราได้ร่วมกันจัด เหรียญทำน้ำมนต์เพื่อถวายพระใหม่ ทั้งสองรูป จำนวน 150 เหรียญ และ พระบรมสารีริกธาตุอีก 200 ชุด

ซึ่งพระใหม่ทั้งสองรูปท่านได้เมตตาแจก ญาติโยมที่มาในงานอย่างล้นหลาม

"บังเอิญ" ที่มีนักข่าวมาร่วมทำข่าวกันทุกช่อง

ดังนั้น ในช่วงข่าวกีฬา ของช่องสาม เวลา 18.00 น.

ทางบิ๊กจ๊ะ ได้ช่วย นำเหรียญทำน้ำมนต์ในโครงการ ของพวกเราทุกๆคนที่ร่วมใจนี้ ออกอากาศด้วย

โดยแจ้งว่าในงานบวชของสมจิตที่วัดระฆังวันนี้ ทางพระสมจิตท่านได้แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อช่วยบรรเทาภัยพิบัติด้วย

ขอโมทนาสาธุกับ ธรรมมะที่จัดสรรทุกประการด้วยครับ

14. kananun

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">โมทนาสาธุค่ะ ยังไม่ได้รับเหรียญเลยค่ะ ธนพร เชียงพรหม ศาลอุทธรณ์ภาค 5 ต.วัดเกต อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000 ขอรับเท่าที่เห็นสมควร นำไปให้สองวัดที่มีบ่อน้ำทิพย์ กับครอบครัวญาติพี่น้องและเพื่อนฝูงที่ศรัทธาไว้เป็นพุทธบูชา ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --></TD></TR></TBODY></TABLE>
    ฝากทีมงานจัดให้ 15 เหรียญครับ

15. supermart

supermart เป็นที่รู้จักกันดี

3.แจกสำหรับผู้ปฏิบัติธรรม และตั้งจิตเพื่อ ช่วยเหลือสงเคราะห์เพื่อนมนุษย์ผู้อื่น (จัดเป็นเนื้อพิเศษให้ครับ)

แจกให้สมาชิก โครงการสวดมนต์เฉลิมพระเกียรติ 30 เหรียญ
    นิทัศน์ จึงสงวนสิทธิ์
    2 ถ.เทศบาล4 ซ.2
    ตันหยงมัส อ.ระแงะ
    จ.นราธิวาส 96130

16. kananun

ประกาศครับ

ต้องขอกราบอภัยด้วยครับเนื่องจากขณะนี้บ้านเมืองของเรากำลังมีศึกมาประชิดติดชายแดนอยู่

ทางทีมงานจำเป็นที่ต้องแบ่งปันเหรียญทำน้ำมนต์อีกจำนวนหนึ่งมาช่วยทหารหาญของเรา

ดังนั้นต้องขออนุญาตสำหรับ ท่านที่ขอไปเป็นจำนวน หลักพันองค์ หลายร้อยองค์ขึ้นไป แบ่งปันปรับลดลงมาตามความเหมาะสม เพื่อที่จะได้กระจายแจกจ่ายเหรียญทำน้ำมนต์นี้ให้

-หย่อนในแหล่งน้ำ สำคัญครอบคลุม ทุกจังหวัดทั่วประเทศ

-กระจายแจกจ่ายออกไปให้ทั่วถึงในเขตพระพุทธศาสนา

-จัดแบ่งให้เป็นเครื่องคุ้มครองทหารหาญของชาติซึ่งต้อง เสียสละชีวิตเพื่อไทย

ดังนั้นขอดำเนินการดังนี้ครับ

1. ปรับแบ่งจำนวนเหรียญที่ที่ขอมาจำนวนมากๆ แบ่งกระจายออกไป โดย ทางทีมงานขอพิจารณาตามวัตถุประสงค์ และความเหมาะสมครับ

2. ตั้งแต่บัดนี้ ขอได้ไม่เกินท่าน 10 เหรียญครับ

3. ขอให้เข้าใจในวัตถุประสงค์ในการจัดสร้างเหรียญ ว่าเป็นไปเพื่อส่วนรวมเป็นสำคัญ ดังนั้นท่านที่รับไปมากๆ ก็จำเป็นที่ต้อง ช่วยพิมพ์ คู่มือ การใช้และวัตถุประสงค์ของเหรียญให้ผู้ที่ท่านแจกไปด้วย เพื่อให้เกิดประโยชน์ต่อ ส่วนรวมสูงที่สุด

4. สำหรับท่านที่ได้รับเหรียญแล้ว นำไปหย่อนที่ใด หรือ แจกจ่ายในเขตไหนช่วยแจ้งให้ทราบด้วย หากนำรูปมาลงเพื่อให้เพื่อนๆได้โมทนาบุญด้วยยิ่งดีครับ

5. ท่านที่ยังไม่ได้รับเหรียญ ทางทีมงานกำลังทะยอยจัดส่งอยู่ครับ ขออภัยในการที่ต้องรอด้วยครับ

6.ท่านที่ไม่ส่งชื่อจริง ที่อยู่มา อาจทำให้การจัดส่งติดขัดไม่มีชื่อผู้รับแน่นอน เราอาจไม่ส่งครับ ดังนั้นช่วยส่ง ชื่อที่อยู่ให้ด้วยครับ

7.ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่เข้าใจและเสียสละเพื่อส่วนรวมกันครับ

-

17. kananun

สำหรับ งาน กระจายเหรียญทำน้ำมนต์ เพื่อช่วยบรรเทาภัยพิบัตินั้น

ทางคณะทำงาน ได้ดำเนินการเป็นส่วนต่างๆเอาไว้ดังนี้นี้ครับ

-กระจายผ่าน สงฆ์ คณะสงฆ์ เพื่อดำเนินการกระจายออกไปทั่วประเทศ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ในเขตสงฆ์ พุทธาวาส สังฆาวาส

-กระจายผ่านภาคการปกครองผ่าน ผู้ว่าราชการจังหวัดที่ท่านเมตตาให้ความร่วมมือ

-กระจายผ่านกองทหาร เพื่อกระจายเหรียญไปยัง ฐานทัพ เขตทหาร ไปจนถึงกำลังพล

-กระจายผ่านเครือข่ายปฏิบัติธรรม ที่เชื่อมโยงกันอยู่ เช่นเครือข่าย พระบรมสารีริกธาตุ ชมรมปฏิบัติธรรม

-กระจายผ่านเครือข่าย เกษตรกร กสิกรรมธรรมชาติ 40 ศูนย์ ซึ่งได้ดำเนินการไปเรียบร้อยแล้ว

-กระจายผ่านเครือข่ายสายการแพทย์และสาธารณะสุข

และ-การแจกจ่ายตามคำขอในเวบไซท์พลังจิตครับ

ดังนั้นแสนเหรียญฟังดูมาก แต่เริ่มไม่พอแจกแล้วครับ ต้องกระจายให้ครอบคลุมทั่วประเทศให้มากที่สุด

ดังนั้นขอให้ทุกท่านทำเพื่อส่วนรวม เสียสละส่วนตน ให้เพื่อ เกิดผลอันยิ่งใหญ่ครับ

18. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ได้แจกพระเหรียญทำน้ำมนต์ให้ผู้ปฏิธรรมที่สังกัดสำนักงบประมาณไป 10 องค์

19. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเหรียญแล้วครับ ขอขอบคุณครับ แล้วจะนำไปหย่อนที่
    1.คลองหน้าวัดท่าเกวียน อ.พนมสารคาม (รอน้ำลดสักหน่อยก่อน ตอนนี้น้ำท่วมอยู่ครับ)
    2.แม่น้ำบางปะกง หน้าวัดหลวงพ่อโสธร (ไม่ทราบว่ามีใครไปหย่อนแล้วบ้างครับ)
    3.แจกจ่ายกับผู้ปฎิบัติธรรม (หากขอเพิ่มอีกได้หรือไม่ครับ จะแจกช่วงทอดกฐินครับ)

20. แสนสุขใจ

แสนสุขใจ Active Member

ขอบูชาแบบละ 2 เหรียญ จุดประสงค์เพื่อ

สำหรับตนเองไว้บูชา และแก้ไขในเรื่องและบางสิ่งที่ตนเองเป็นอยู่

และ สำหรับสงเคราะห์ กับผู้ที่เห็นกาลสมควร

ขออนุโมทนาบุญ และ ขอช่วยจัดส่งที่

รักษนันท์ 529/7 อารียาบุษบาลาดพร้าว 130 (ฃอยลาดพร้าว130)

วังทองหลาง กรุงเทพฯ 10310

ขออนุโมทนาบุญค่ะ(และขอรบกวนสอบถามว่าเราสามารถนำเหรียญนี้ใส่ในนำมนต์ที่นำมาจากวัด และสามารถดื่มเพื่อรักษาโรคภัย และเรื่องต่างๆได้ด้วยหรือไม่)
    ขอบพระคุณค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้