แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ ทั่วประเทศไทย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 2 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Desire

Desire เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ dl3c1912
    ผมตอบกลับไปทาง pm แล้วครับ

2. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    การดำเนินงานการจัดส่ง และแจกเหรียญทำน้ำมนต์ ของ พวกเราสมาชิกพลังจิตพิชิตภัยพิบัติครับ

"พรุ่งนี้จะนำพระบรมธาตุไปมอบให้ชมรมปฏิบัติธรรมที่สำนักงานเลขาฯวุฒิสภาจำนวน 50 ชุด หนังสือวิชชาฯ เบื้องต้นอีก 50 เล่ม และเหรียญน้ำมนต์อีก 100 เหรียญ."

3. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอไว้ที่พระพุทธสถานพระพุทธบาทเขากะลา สัก 50 เหรียญ วัดถ้ำป่าไผ่ 50 เหรียญ นะครับคุณคณานันท์

4. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG][​IMG] ขอกราบโมทนาสาธุครับ
    ผมได้รับเหรียญทำน้ำมนต์แล้วครับ และวันนี้ผมได้เดินทางมาพิจิตร เพื่อทำการแจกให้ญาติ และญาติธรรมแล้วครับ

5. GHOSTPIG

GHOSTPIG สมาชิกใหม่

19 พฤษภาคม 2008
    ขอรับ50 เหรียญ จะนำไปใส่ที่ต้นน้ำต่างๆในจังหวัดนครศรีธรรมราช ได้ไหมครับ จะได้ไว้ป้องกันภัยพิบัติ จากคลื่น ลม และน้ำ ที่จะเกิดในอนาคตข้างหน้า

นายนิสิตพันธุ์ ทิพย์เดช
    2328/694 สินเศรษฐีคอนโดฯ (ตึกC2)
    ซ.รามคำแหง52/2 หัวหมาก บางกะปิ
    กรุงเทพฯ 10240

6. อรนัทตา

อรนัทตา สมาชิกใหม่

อรนัทตา

ขอบูชาเหรียญบาตรน้ำมนต์ 10 เหรียญค่ะ มีความศรัทธาด้านนี้ขอโมทนาสาธุด้วยน่ะค่ะ ขอให้บารมีของพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์ และบารมีของลปดู่ ลปจรัญ ลพชำนาญ (พระที่ดิฉันนับถือมากมาก) ช่วยส่งบุญกุศลไปถึงคุณที่จัดสร้างด้วยค่ะ
    อรนัทตา สะอาดใจ 390 กม.8 ถ.รามอินทรา เขต/แขวงคันนายาว กทม.10230

7. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ผมขอไปรับด้วยตนเองที่แถวอนุสาวรีย์ครับ ขอที่อยู่และเบอร์โทรด้วยครับ

8. ::เจ้าจุก::

::เจ้าจุก:: เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    ได้รับเหรียญแล้วค่ะ..ตั้งใจจะทําให้ดีที่สุดตามกําลังนะคะ....สาธุค่ะ

9. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ผมสะดวกรับที่ลาดหญ้าครับพี่รู้สึกเบอร์ติดต่อจะไม่ครบครับผม

10. นักธรรมเอก

นักธรรมเอก เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา สาธุ
    ด้วยบุญกุศลอันยิ่งใหญ่ที่ท่านได้จัดโครงการสร้าง และแจกจ่ายเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติทั้งปวงขึ้น จะส่งผลให้แผ่นดินไทย ประชาชนชาวไทยเรา จะได้รอดพ้นจากภัยพิบัติทั้งปวงที่จะมีมา ในฐานะคนไทยคนหนึ่งก็อยากร่วมบุญกุศลนี้ด้วยครับ ผมขอเป็นสื่อกลางรับเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อจุดประสงค์ดังนี้

1.เพื่อนำไปถวายวัด ที่อ.จะนะ จ.สงขลา ใช้ทำน้ำมนต์ประกอบพิธีสำคัญ
    2.ถวายพระอาจารย์ให้ท่านได้แจกแก่ประชาชนที่ศรัทธา มาปฏิบัติธรรมเสมอนำไปบูชาประจำบ้านเรือน ด้วยเป็นพื้นที่อันตรายเนื่องจากเหตุการณ์ไม่ปกติ
    3.นำไปลงแหล่งน้ำที่สำคัญและที่ผลิตน้ำประปาให้เป็นน้ำมนต์ศักดิ์สิทธิ์ทั่วถึง
    4.นำไปลงแหล่งน้ำ แม่น้ำในพื้นที่ อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร
    5.ไว้สำหรับมอบให้ผู้ใหญ่ที่นับถือและญาติสนิทไว้เป็นศิริมงคล

จึงอยากจะขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ในโอกาสนี้ 100 เหรียญหรือแล้วแต่จะกรุณาแบ่งให้ครับ
    กรุณาส่งมาที่ จ.ส.อ.วีระพล นามฮาด 51/3107 ม.3 ต.สวนหลวง อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร 74110

11. The Shadow

The Shadow เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้ว9เหรียญ ขอเก็บไว้เอง2เหรียญ อีก7 จะดำเนินการให้ตามที่คณะจัดสร้างต้องการ

อนุโมทนาครับ

12. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    วันนี้ได้รับเหรียญแล้ว 1 เหรียญครับ ผมขอขอบคุณมากครับ แต่ผมมีความประสงค์จะนำเหรียญไปไว้ตามวัดและตามแหล่งน้ำหน้าวัดด้วย ดั่งนั้นผมจึงขอรับเพิ่มอีก20 เหรียญได้หรือเปล่าครับ
    พงษ์ธีระ 24 ถ.เพ็ญศรี อ.ตะพานหิน จ.พิจิตร 66110

13. พุทธเมตตา

พุทธเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ได้รับเหรียญจากทีมงานแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ

14. kananun

ไม่ได้ครับ น้อยไป จัดให้จุดละ 200 เหรียญครับ เพราะตั้งใจจะถวายพระอ.สิงห์ท่านด้วยครับ

นัดอีกทีหนึ่ง หากไม่รีบจะส่งให้วันฉลองศาลาที่ปรียนันท์ครับ

15. kananun

เบอร์ผม 081-209-9151 ครับ รับที่ลาดหญ้า หรือเขตแถบนี้แจ้งมาได้เลยครับ

16. kananun

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>na_mo<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 03:46 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 46
    ได้รับอนุโมทนา 211 ครั้ง ใน 24 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->Re: แจ้งการจัดส่งเหรียญทำน้ำมนต์ และส่งมอบไฟล์คู่มือการอธิษฐานจิตฯ ค่ะ
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ได้รับเหรียญทำน้ำมนต์ แล้วนะค่ะ จะนำไปหย่อนในแม่น้ำตามรายละเอียดในเอกสารค่ะ

อนุโมทนาค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

17. kananun

<TABLE class=tborder id=post1569118 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>kumpeang<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1569118", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 02:19 PM
    สถานที่: จ.น่าน
    ได้ให้อนุโมทนา: 767
    ได้รับอนุโมทนา 3,266 ครั้ง ใน 232 โพส
    พลังการให้คะแนน: 178 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1569118 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ได้รับเหรียญทำน้ำมนต์เรียบร้อยแล้วครับ ขอกราบขอบพระคุณพี่ๆ ไว้ ณ โอกาสนี้ ได้เวลา ร่วมด้วยช่วยกันทำความดีกันแล้วครับ :)
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

18. kananun

วันนี้ได้จัดส่งเหรียญทำน้ำมนต์ จำนวน 1,000 เหรียญ หนังสือ วิชชา ให้กับ ศูนย์เผยแพร่ กสิกรรมธรรมชาติ มหาวิทยาลัยราชฏัฏ ราชนครินทร์ ศูนย์บางคล้า จ. ฉะเชิงเทรา ตามที่ได้ขอมา

และมอบเหรียญทำน้ำมนต์ จำนวน 200 เหรียญให้กับทางศูนย์กสิกรรมธรรมชาติ ที่มาบเอื้อง บ้านบึง จ.ชลบุรี ของ อ.ยักษ์ อ. วิวัฒน์ ศัลยกำธร เพื่อกระจายออกไปยัง กลุ่มเกษตรกร ทั่วประเทศไทยครับ

19. ปูเเว่น

ปูเเว่น เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    เมื่อวานได้ส่งเหรียญน้ำมนต์ให้คุณshesunแล้วค่ะ คุณshesunและครอบครัวร่วมทำบุญธรรมทานทุกอย่าง ๒๐๐บาทค่ะ ขออนุโมทนาบุญทุกประการค่ะ ปัจจัยที่รับมาจะนำเข้ากองทุนพลังจิตพิชิตภัยพิบัติของอาจารย์คณานันท์ค่ะ

20. โพธิยา

โพธิยา สมาชิก

17 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาอย่างสูง
    โอกาสนี้ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อไปถวายหลวงพ่อที่วัดบ้านเกิด ที่ขอนแก่น ได้บรรจุลงในอ่างน้ำมนต์และลงในแหล่งน้ำในวัดและบึงน้ำประปาที่ใช้ร่วมกันหลายหมู่บ้าน ให้เป็นน้ำที่ศักดิ์สิทธิ์และแจกจ่ายแก่คณะผู้มาปฏิบัติธรรมทุกเย็นที่วัดเพื่อศิริมงคลทั่วถึงกัน ขอรับจำนวน 150 เหรียญ ขอขอบพระคุณอย่างสูง
    ที่อยู่ที่จัดส่งพระ
    น.ส.นภัสราวดี บุตรเกณา
    เลขที่ 51/3 ม.3 ถ.เศรษฐกิจ ต.สวนหลวง อ.กระทุ่มแบน
    จ.สมุทรสาคร 74110

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้