แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ ทั่วประเทศไทย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 2 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

วันนี้ผมก็ไปทำบุญสังฆทาน ที่บ้านสายลมมาครับ ได้พระหลวงพ่อท่องสวรรค์มา 1 องค์ หนังสือธรรมะมา 1 เล่ม ได้กินไอติมไปหลายอันเลยครับ อิ่มบุญ อิ่มท้องครับ เอ้าเข้าเรื่อง

ผมขอเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยภิบัติ ทั่วประเทศ 30 เหรียญ ครับ
    ขอมากกว่านี้กลัวโดนว่า แต่อยากได้ 50 เหรียญครับ จะนำไปแจกเพื่อทหาร และพี่น้องญาติธรรมต่างจังหวัดที่เคารพพระรัตนตรัยจริงครับ คือให้มั่วกลัวเข้าปรามาสแล้วตกนรกกันเป็นแถวนะครับ
    ขอแจ้งชื่อครับ
    จ.อ.วราพงษ์ อ่อนตา
    220/1403 ม.4
    หมู่บ้านภูมิใจนิเวศน์1 โครงการ11
    ต.ในคลอบางปลากกด อ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการ 10290
    ขอกราบโมทนาสาธุบุญด้วยนะครับ สาธุ...

2. Natnapat

Natnapat เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปทำบุญมหาสังฆทานที่บ้านสายลมมาค่ะ และได้แจ้งว่าจะรับเหรียญทำน้ำมนต์ที่นั่นด้วย แต่เข้าไม่ถึงค่ะ ต้องขอรบกวนทางทีมงานช่วยส่งให้ด้วยนะคะ

วันนี้คนมาทำบุญมากมายเพราะเป็นวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อค่ะ จะเข้าไปถวายสังฆทานต้องเข้าแถวตั้งแต่ทางเข้าเลยค่ะ เพราะมีการแจกทานเป็นอาหาร น้ำดื่ม และก็ไอศครีมค่ะ ยังกินตั้งหลายอัน อร่อยมากค่ะ

ขออนุโมทนากับผู้ร่วมบุญในวันนี้ทุก ๆ ท่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2008
  3. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    เริ่มลุยแจกเหรียญกันไปแล้วครับ

เริ่มจาก ถวายหลวงพี่เล็กที่วัดท่าขนุน จำนวน 6,000 เหรียญ โดยท่านจะได้แจกเป็นที่ระลึกในงานทอดกฐินวัดท่าขนุน ในวันที่ 23 ตุลาคม นี้ครับ

- น้องคมม์ Komodo ผู้ดูแลห้องกฏแห่งกรรม

โดยน้องคมม์แจ้งว่า
    "เรื่องเหรียญของผมนั้นจะแบ่งออกเป็น 4 ส่วนนะครับ
    1. นักศึกษาที่เรียน ป.โท กับผมที่ มธ.ครับ
    2. สมาชิกในห้องกฎแห่งกรรมของเว็บครับ
    3. ปีหน้าผมจะทำผ้าป่าที่วัดพระธาตุวาโยครับ ผมจะให้เป็นที่ระลึกแก่ทุกท่าน
    4. คนที่มาร่วมสัมมนาฟื้นฟูความสัมพันธ์ในครอบครัวครับ ผมทำร่วมกับกลุ่มวัชรธาตุ
    5. เพื่อนๆที่และครูบาอาจารย์ที่ผมรู้จักครับ
    6. ผมจะเอาไปหย่อนในบ่อน้ำทั่วกรุงเทพครับ เช่น คลองประปา ทะเลสาปในเมืองทอง แม่น้ำมูลที่อุบล และจะฝากพี่ๆห้องพระเครื่องที่เค้าอยู่จังหวัดต่างๆด้วยครับ
    7. จะถวายแก่วัดต่างๆที่กลุ่มวัชรธาตุถวายตู้พระบรมสารีริกธาตุครับ
    8. อื่นๆ ในอนาคตครับ"

จำนวน 3,000 เหรียญ

-พี่ตั้ม 400 เหรียญ

-พี่ไก่ ดร.สุธาทิพ 400 เหรียญ

-คุณยาล้างตา 30 เหรียญ

-ได้แจกผู้มาร่วมงานเป่ายันต์เกราะเพชร จำนวน ประมาณ 300 เหรียญ

และที่จะเพิ่มเติมให้ทราบครับ

สรุป
    สรุปการแจกจ่ายเหรียญให้กับ staff และอื่นๆ ในวันที่ 4 ตค. ณ วัดท่าขนุน ดังนี้

1. หลวงพี่เล็ก จำนวน 6,000 องค์ (ถวายโดยพี่ไก่)
    2. เจ้าภาพ จำนวน 15,000 องค์ (ฝากโรงหล่อนำไป)
    3. คุณ Komodo จำนวน 3,000 องค์
    4. คุณ MBNY จำนวน 1,200 องค์ (ฝากไปกับคุณ Komodo) (รวมทั้งเพื่อแจกกระจายออกไปยังต่างประเทศ)
    5. คุณ tamsak จำนวน 400 องค์
    6. พี่ไก่ จำนวน 400 องค์
    7. คุณยาล้างตา จำนวน 100 องค์
    8. คุณพรรณราย จำนวน 400 องค์
    9. คุณหมอนิวัฒน์ จำนวน 200 องค์ (รพ. พระมงกุฏ)
    10. คุณdesire จำนวน 3,000 องค์
    11. หลวงพี่ยุคลธร จำนวน 200 องค์
    12. Forver In LoVE จำนวน 3,000 องค์ (เป้าหมายคือแจกชาวสมุทรปราการ)
    13. คุณ Marine24 จำนวน 1,000 องค์
    14. คุณ ยายผีป่า จำนวน 100 องค์
    15. คุณ monsodsai2 จำนวน 50 องค์
    16. คุณ ณ. จำนวน 1,000 องค์

17. แจกตอนปิดงานเป่ายันต์เกราะเพชร 300 เหรียญ

-

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2008
  4. kananun

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>phumiput<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 11:25 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 108
    ได้รับอนุโมทนา 13,082 ครั้ง ใน 2,311 โพส
    พลังการให้คะแนน: 1034 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ผมขอรับเหรียญทำน้ำมนต์จำนวน 100 เหรียญ
    เพื่อแจกจ่ายให้พระภิกษุสงฆ์จำนวนนึง ให้ทำบุญในโอกาสต่างๆจำนวนนึง แจกจ่ายเฉพาะผู้ที่ศรัทธาจริงๆจำนวนนึงเก็บไว้ครอบครัวและคนที่รู้จักประมาณ 20 เหรียญ
    ถ้าอยู่ในกรุงเทพผมเดินทางไปรับได้ด้วยตนเองไม่จำกัดสถานที่และเวลาครับ
    ได้หรือไม่อย่างไรแจ้งผมด้วยครับ ขอบพระคุณและโมทนาบุญด้วยครับ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

5. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    ขอถามคุณคณานันท์ว่า ๑ ถุงมีกี่เหรียญค่ะ
    หน้ากล่องเขียนว่า 3000 เหรียญ ข้างในมี ๑๕ ถุง
    จึงคำนวณว่า ๑ ถุงมี ๒๐๐ เหรียญ
    อ. สุธาทิพรับมาถุงเดียวค่ะ จึงคิดว่ารับมา ๒๐๐ เหรียญเท่านั้น
    แจ้งเพื่อทราบค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับกุศลเจตนาของคณะเจ้าภาพทุกท่าน
    และคณะศรัทธาวัดท่าขนุนที่ช่วยขนเหรียญขึ้นไว้บนศาลาด้วยค่ะ
    สองวันแล้วยังปวดแขนอยู่เลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2008
  6. monsodsai

monsodsai เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับเจ้าภาพผู้สร้างเหรียญทำน้ำมนต์ จำนวน 100,000 เหรียญ และทุกท่านที่มีจิตใจที่ดีงามที่มีส่วนร่วมในการแจกเหรียญทำน้ำมนต์ และทุกท่านที่รับเหรียญทำน้ำมนต์ไปช่วยปัดเป่าสิ่งไม่ดี และช่วยกันอาราธนาบารมีพระและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ให้ช่วยคุ้มครองประเทศไทย กระจายไปในสถานที่ต่างๆ ทั้งแม่น้ำ ลำคลอง ฯลฯ

เพื่อให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์ของท่านเจ้าภาพผู้สร้างเหรียญทำน้ำมนต์ ให้สำเร็จสมความตั้งใจ

ข้าพเจ้าจึงขอมีส่วนร่วมสนับสนุนในบุญครั้งนี้ ด้วยการสมทบเงินเข้ากองทุนพลังจิตพิชิตภัยเป็นค่าจัดส่งเหรียญทำน้ำมนต์แก่ผู้ที่ขอรับเหรียญทางไปรษณีย์ จำนวน 500 บาท ได้มอบให้กับคุณคณานันท์แล้ว เมื่อวันที่ 4 ต.ค.51

7. เพชรแก้ว

เพชรแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนา และขอรับ 50 เหรียญ จะเอาไปใส่เขื่อนลำปาว แจกญาติ
    และญาติธรรม และให้ตัวเอง ขอขอบคุณค่ะ
    รัตนา เหมอุดม
    บมจ.ทีโอที 146 ม.6 ต.โพนทอง อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

8. Laywoman

Laywoman เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2008
    เรียนพี่ๆทีมงานแจกเหรียญทำน้ำมนต์
    Laywoman รบกวนขอรับแจกจำนวน 170 องค์ค่ะ วัตถุประสงค์คือ
    1.ถวายวัดเพื่อแจกจ่ายแก่ญาติโยมที่ศรัทธาในพระรัตนตรัย 2 แห่ง แห่งละ 59 องค์ รวม 118 องค์
    2.สำหรับตัวเองและครอบครัวและแจกจ่ายแก่ญาติ,เพื่อนฝูงที่ศรัทธาจำนวน 52 องค์ (จ.สมุทรปราการ)
    ปล.ถ้าไม่สามารถให้ครบตามจำนวนได้ รบกวนช่วยโพสต์ตอบกลับหน่อยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

ขออนุโมทนาในบุญกุศลใหญ่ครั้งนี้ด้วยค่ะ สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2008
  9. กระติ๊บ

กระติ๊บ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนถามคุณคณานันธ์ค่ะ เหรียญที่แจกบนรถก่อนกลับบ้าน ในวันที่ไปเป่ายันต์นั้น คือเหรียญทำน้ำมนต์เหรอคะ...

10. kananun

เหรียญพระผงที่แจกบนรถเป็น พระเครื่องสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ครับ

โครงการสร้างพระเครื่องสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ...รุ่นพิชิตภัยพิบัติ

http://palungjit.org/showthread.php?t=81760

เป็นโครงการแจกอีกเหมือนกันครับ

11. kananun

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 10:48 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>หนึ่ง99999<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 04:20 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 2,088
    ได้รับอนุโมทนา 6,469 ครั้ง ใน 864 โพส
    พลังการให้คะแนน: 97 [​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->แจก
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เริ่มจัดส่งให้ยังครับผมขอไป 21 เหรียน ครับ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

12. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามเริ่มจัดส่งแล้วหรือยังครับ
    เผอิญผมขอรับไป วันที่ 26/8/2008 ครับ
    ความเห็นที่ #190 ครับ

ขออนุโมทนากับท่านผูแจกทุกท่านขอให้ท่านและครอบครัวได้พบนิพพานไวๆๆนะครับ

13. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ทางทีมจัดส่งและฝ่ายข้อมูล
    ได้ทะยอยดำเนินการจัดส่งไปแล้วบางส่วนค่ะ

โดยเริ่มจากการแบ่งกระจายไปยังทีมงาน
    อาสาสมัครที่ช่วยกระจายการแจกเหรียญ เพื่อ่วยลดภาระค่าจัดส่ง
    และผู้ที่ลงทะเบียนไว้ แต่ติดต่อมารับด้วยตนเองก่อนค่ะ

ในส่วนของการจัดส่งทางไปรษณีย์

กำลังทะยอยเริ่มงานกันอยู่ค่ะ

โดยจะแจ้งล่วงหน้าไปทาง PM ก่อน

พร้อมทั้งแนบตัวอย่างใบคู่มือการอธิษฐานจิต
    และลิ้ง ที่โหลดใบคู่มือฯ
    ไปพร้อมกัน ตามตัวอย่างข้างล่างนี้ค่ะ

หมายเหตุ ภาพที่เห็นข้างล่าง ใช้เพื่ออ่าน หากสั่งปริ้นจะไม่ชัดค่ะ
    ถ้าต้องการสั่งปริ้น คลิกที่นี่ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2008
  14. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเพิ่มอีก 399องค์แจกผู้ที่มาปฏิบัติธรรมและงานกฐิน ณ วัดบ่อไก่แก้ว จ.นครราชสีมา

15. kananun

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ณ.<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 01:24 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 24,181
    ได้รับอนุโมทนา 8,798 ครั้ง ใน 813 โพส
    พลังการให้คะแนน: 298 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->แจกเหรียญฯไปแล้ว
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ได้นำเหรียญทำน้ำมนต์ไปแจกให้กับกลุ่มเขากระลา ประมาณ 850 เหรียญ
    รวมถึงได้แจ้งวัตถุประสงค์ ในการใช้เหรียญเบื้องต้น<O:p</O:p
    และได้แนะนำในเข้าไปศึกษาวิธีการใช้ในเวปพลังจิต กระทู้เหรียญทำน้ำมนต์แล้ว<O:p</O:p
    รวมถึงจะนำเอกสารประกอบการอธิษฐานจิตไปจัดส่งเพิ่มเติมให้ในภายหลัง
    เนื่องจากวันที่ส่งมอบเหรียญนั้นไม่มีเอกสารประกอบการอธิษฐานจิต<O:p</O:p
    1.กลุ่มเขากะลา<O:p</O:p
    คุณสุดใจ รับไป 200 เพื่อนำไปแจกให้แกผู้ร่วมงานกับเขากะลา ทั่วประเทศ<O:p</O:p
    คุณ<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:personName>เรืองสิทธิ์ รังสิตานนท์ รับไป 200 เพื่อไปแจกลูกศิษย์
    อาจารย์ปู่จำลอง ติปยานนท์ รับไป 100 เพื่อไปแจกลูกศิษย์
    และอีกประมาณ 350 เหรียญ กระจายไปกับรายชื่อด้านล่าง
    เฉลี่ยท่านละประมาณ 10 เหรียญ<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    คุณ<st1:personName w:st="on" ProductID="สรรค์ รัตนการัณย์">สรรค์ รัตนการัณย์</st1:personName><O:p</O:p
    คุณ<st1:personName w:st="on" ProductID="บรรบต โรจน์รุ่งแสง">บรรบต โรจน์รุ่งแสง</st1:personName><O:p</O:p
    คุณ<st1:personName w:st="on" ProductID="ชาญชัย เชื้อสาย">ชาญชัย เชื้อสาย</st1:personName><O:p</O:p
    คุณ<st1:personName w:st="on" ProductID="อลงกต เรืองศรี">อลงกต เรืองศรี</st1:personName><O:p</O:p
    คุณ<st1:personName w:st="on" ProductID="อภิสิทธิ์ พิมพ์สนิท">อภิสิทธิ์ พิมพ์สนิท</st1:personName><O:p</O:p
    คุณ<st1:personName w:st="on" ProductID="ไอยอรอินทุ์ อดุลวิบูล">ไอยอรอินทุ์ อดุลวิบูล</st1:personName>
    คุณเทพกัญญา คงสกุล
    คุณ<st1:personName w:st="on" ProductID="ศศะ บัวพิมพ์">ศศะ บัวพิมพ์</st1:personName>
    คุณ<st1:personName w:st="on" ProductID="ชุดา เจนธนพิพัฒน์">ชุดา เจนธนพิพัฒน์</st1:personName>
    คุณบุณยวีร์เจนธนพิพัฒน์
    คุณภวัต สิงห์ลี<O:p</O:p
    คุณ<st1:personName w:st="on" ProductID="นิภาพร หนองแสง">นิภาพร หนองแสง</st1:personName><O:p</O:p
    อีกประมาณ 10 ท่านจำชื่อไม่ได้<O:p</O:p
    <O:p</O:p

2.กลุ่มพนักงานบริษัท ดูฟู๊ดสุขสวัสดิ์ 100 เหรียญ

<O:p</O:p3.กลุ่มพนักงานบริษัท แถวมหาชัยเมืองใหม่ 100 เหรียญ

<O:p</O:p4.กลุ่มพนักงาน GTB 30 เหรียญ ยังแจกต่อ

<O:p</O:p***รับเหรียญเพิ่มมาจากซัน อีก 100 เหรียญ***<O:p</O:p
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --></TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอโมทนาบุญกับคุณ ณ และกลุ่มเขากะลาด้วยครับ

16. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ตอนนี้แจกให้รุ่นพี่ที่ทำงานกองเดียวกันไปประมาณ 2 กำมือไม่ได้นับกี่องค์ พร้อมคู่มือ เขาเอาไปแจกพนักงานขับรถทัวร์ (ก็ดีจะได้คุ้มครองทั้งรถ)

17. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

มหาโมทนา_สาธุกาล กับท่านผู้ใจบุญทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการสร้างเหรียญทำน้ำมนต์และส่งด้วยครับ
    ขอสำหรับไว้ปฏิบัติธรรม และตั้งจิตเพื่อ ช่วยเหลือสงเคราะห์เพื่อนมนุษย์ผู้อื่นครับ
    ขอสัก8 เหรียญ เอาไว้แจกเพื่อนที่ออฟฟิต ด้วยครับ เพราะเพื่อนที่ออฟฟิตก็ชอบปฎิบัติธรรมเหมือนกันครับ
    ดุสิต สตารัตน์ 18/1140 ม.5 ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

18. ackarapol

ackarapol Active Member

13 มิถุนายน 2008
    ขอรับไว้บูชาและทำนำมนต์ไว้ใช้ส่วนตัวที่บ้านกับที่หอพักครับ
    กรุณาส่งมาที่ นายอัครพล คำขัติ หอแพรพลอยสอง ห้อง 448
    42/1 ถ ชมดอย ซอย 1 ต สุเทพ อ เมือง จ เชียงใหม่ 50000
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

19. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ผมขอรับ 200 เหรียญครับ ไว้เพื่อ
    1 ถวายแก่พระภิกษุสงฆ์ที่ต้องการช่วยเหลือโยม
    2 ไว้กับครอบครัวและญาติสนิทบางส่วน
    3 ไว้ร่วมทำบุญสำหรับวัดที่ไม่มีพระเครื่องจะแจกให้ญาติโยม ได้อานิสงค์สองต่อ
    4 มอบให้สำหรับผู้ที่ศรัทธาและอยากได้จริงๆไว้ช่วยเหลือตัวเองต่อไป

ปล.ผมยินดีที่จะไปรับถึงที่เลยนะครับ

20. dl3c1912

dl3c1912 สมาชิก

ขออนุโมทนาสาธุด้วยคนค่ะ ขอรับบูชา 50 เหรียญ
    จะนำไปให้ครอบครัว ญาติ และอาจารย์น่ะค่ะ
    พอรู้และทราบเรื่องภัยพิบัติ สิ่งแรกที่นึกถึงก็บุพการี ญาติ และ ครอบครัว
    เพราะต่อไปพอทำงานอาจจะต้องไปๆมาๆหลายประเทศ
    ก่อนไป ก็อยากจะมอบให้พวกท่านได้ติดตัวไว้เด้พื่อคุ้มครองพวกท่านด้วย
    คิดว่าจะส่งไปให้พี่สาวและพี่ชายที่อยู่ต่างประเทศด้วยเหมือนกัน
    ถ้าทำงานว่าจะเก็บเงินแอบสร้างบ้านดินให้คุณแม่ด้วยอีกอย่าง >_<
    อยากให้คุณแม่ปลอดภัยที่สุด จะเก็บไว้บูชาเองด้วยน่ะค่ะ

(สงสัยจะพล่ามเกินเรื่องตามประสาคนพูดมาก แห่ะๆ โทษทีค่ะ)

พอดีเพิ่งเข้ามาอ่านในเว็บนี้ใหม่ๆ แต่ก็ชอบอ่านมากๆเลยนะ
    ทำให้สบายใจขึ้นเยอะเลย ขอบคุณนะคะที่แบ่งปันทุกเรื่องราว
    ขอบคุณทุกท่านจากใจจริงๆค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้