แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ ทั่วประเทศไทย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 2 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    ผมขอร่วมช่วยปฏิบัติธรรมเพื่อบรรเทาภัยต่างๆให้ประเทศไทยด้วยครับ และขอวิธีปฏิบัติและขั้นตอนด้วยครับ โดยขอรับเนื้อพิเศษ20เหรียญ เนื้อธรรมดา 30เหรียญ
    พงษ์ธีระ อภินันทเกียรติ 24 ถ.เพ็ญศรี อ.ตะพานหิน จ.พิจิตร 66110
    <!-- / message -->

2. กุศลธรรม

กุศลธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2008
    ขออนุเคราะห์รับพระน้ำมนต์

ขออนุโมทนาบุญ ทุกท่านที่เจนตนาดี รบกวนขออนุเคราะห์รับพระทำ

น้ำมนต์ เพื่อส่วนตนและญาติมิตรที่ปฎิบัติธรรมร่วมกัน 5 - 10 องค์

หรือตามเห็นควรครับ

ไพศาล ทรัพย์ประเสริฐ

152 ม.4 ต.บางละมุง อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150

ขอบพระคุณอย่างสูง

3. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

พอดีพึ่งกลับจากปัตตานี ได้เข้าไปปรึกษาพ่อตาแล้ว
    "ท่านแจ้งว่าในค่ายมีประมาณสี่กองพัน" ครับ
    แต่เฉพาะในความดูแลของท่าน แค่กองพันเดียวครับ
    จึงขอรบกวนแค่ พันเหรียญ ก่อนดีกว่าครับ

4. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ขอที่อยู่ด้วยครับ หรือนัดมารับเองก็ได้ครับ เพราะ พันเหรียญหนักไม่น้อยครับ

5. ข้าวพอง

ข้าวพอง สมาชิกใหม่

15 กันยายน 2008
    ขอรับเหรียญเนื้อพิเศษ 3 เหรียญเพื่อใช้ส่วนรวม และเนื้อธรรมดา 10 เหรียญสำหรับญาติผู้ใหญ่และลูกหลานนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

กรุณาส่งที่ สุพร อุทธายะ 19 ซอยชิดลม ถนนเพลินจิต แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กรุงเทพ ฯ 10330 ค่ะ

6. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10

ขออนุโมทนาด้วยนะคะ

รบกวนขอให้ทีมงานคนละ 1 เหรียญนะคะ นับแล้วได้ 32 คน

จะให้น้องผึ้ง ทีมงานไปรับที่บ้านสายลม ในวันที่ทางกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติไปถวายสังฆทานนะคะ

ขอขอบพระคุณค่ะ

7. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ผมขอเนื้อพิเศษ 2 องค์
    เนื้อธรรมดา 3,000 องค์ครับ

ผมจะเอาไปแจกจ่ายญาต และกัลยาณมิตรครับ รวมทั้งคนในห้องกฎแห่งกรรมครับ
    และให้เป็นของแถมสำหรับคนที่บูชาพระของปรียนันท์ธรรมสถานครับ
    รวมทั้งปีหน้าผมจะทำผ้าป่าที่วัดพระธาตุวาโยด้วยครับ (จะเอาไว้แจก)

ขอรับเหรียญในวันเป่ายันต์ได้ไหมครับ เพราะคงหนักน่าดู หุหุ

โมทนาครับพี่คณานันท์ อาจารย์ไก่ และทุกๆท่านที่สละทรัพย์ในการสร้างด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2008
  8. kananun

ทางทีมแอดมินของเวบพลังจิตจะจัดให้ในวัน อาทิตย์ที่ 5 ตุลาคมพร้อมกับถวายมหาสังฆานที่บ้านสายลมครับ

และมีข่าวต้องแจ้งให้ทราบว่าสำหรับเนื้อพิเศษที่เป็นเนื้อนวโลหะนั้นจัดทำเพียง 100 เหรียญเท่านั้น ดังนั้นคงขออนุญาต แจกเป็น เหรียญเนื้อทองแดง ซึ่งจัดสร้าง 1 แสนเหรียญเป็นหลักครับ

ต้องขออภัยมาด้วยครับ

รวมทั้งต้องรบกวนทางท่านผู้รับไปแจกให้ช่วยจัดซีร๊อกซ์คำอธิฐาน จิตเพื่อเผยแพร่ หรือ แนะนำทางผู้รับพระไปด้วยครับ เพื่อให้เกิดอานิสงค์แด่ผู้รับ และส่วนรวมสูงที่สุดครับ

งบประมาณในการแจกและจัดส่งพระเหรียญทำน้ำมนต์นี้ นำปัจจัยจากกองทุนพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ และปัจจัยจากจิตศรัทธาส่วนตัว ของหลายๆท่าน ครับ

หากเร็วช้า ขาดตกบกพร่องอะไร ผมเองขอน้อมรับผิดแต่เพียงผู้เดียวครับ

ส่วนอานิสงค์ขอจงบังเกิดมีแด่ทุกๆดวงจิตที่ปรารถนาดีเป็นมหากุศลต่อส่วนรวมครับ

9. kananun

ส่วนที่น้องคมม์ขอ จะจัดให้หลังพิธีพุทธาภิเษกในวันที่ 4 ต.ค.เลยครับ

10. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    งั้นผมขอเหรียญพิเศษสัก 2 เหรียญนะครับ ส่วนที่เหลือเป็นเหรียญธรรมดา
    ส่วนการถ่ายเอกสาร และค่าจัดส่งพระให้ผู้อื่นนั้น ผมจะดูแลเองครับ

โมทนาครับทีมงานที่จัดทำทุกท่านด้วยครับ

11. คนกรุงศรี

คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ
    ขอรับเนื้อพิเศษ 2 เหรียญ ธรรมดา 100 เหรียญ หรือมากกว่านั้นแล้วแต่จะมอบให้ครับ ผมจะเอาไปแจกจ่ายญาต และเพื่อนร่วมงานที่ปฏิบัติธรรมและมีความศรัทธาในพระพุทธศาสนา ในวิทยาลัยที่ผมเป็นอาจารย์อยู่ ซึ่งมีอาจารย์และเจ้าหน้าที่อยู่ไม่ต่ำกว่า 200 ท่าน จึงอยากให้ท่านเหล่านั้นใด้มีใว้บูชาคุ้มครองตนเองเพื่อบรรเทาภัยพิบัติ และนำไปหย่อนลงในแม่น้ำเจ้าพระยา บริเวณ หน้าวัดพนัญเชิง, วัดชัยวัฒนาราม, หน้าวังจัทรเกษม ตามจุดประสงค์ของท่านผู้มอบ และผมขอเป็นผู้ส่งต่อบุญ จะขอเก็บเป็นส่วนตัวแค่ 1 เหรียญครับ

คุณวีรชัย ไวยเนตร์ (แผนกเทคนิคคอมฯ)
    วิทยาลัยเทคนิคพระนครศรีอยุธยา
    ถ.29 ต.ท่าวาสุกรี อ.พระนครศรีอยุธยา
    จ.พระนครศรีอยุธยา 13000

12. golfpy

golfpy เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2005

เรียนขอเพิ่มเป็น 1,000 เหรียญ จะได้หรือไม่ครับ
    เพื่อจะนำไปแจกแก่ผู้ปฎิบัติธรรม
    เนื่องจากขณะนี้ภรรยา ตั้งครรภ์ ได้ประมาณ 4 เดือนครับ และจะนำภรรยาไปอบรมและฝึกจิตใน โครงการ "จิตรประภัศศรตั้งแต่นอนอยู่ในครรภ์" ที่เสถียรธรรมสถาน ครับ ซึ่งจะมีแต่ครอบครัวผู้ที่ตั้งครรภ์อยู่ หรือผู้ที่คลอดแล้วพาบุตรหลานตัวเล็กๆ มาฟังธรรมและปฎิบัติหลายร้อยคนครับ และที่ เสถียรธรรมสถาน ยังมีโครงการอบรม ฝึกจิตดีๆอีกหลายโครงการครับ
    หากไม่สะดวกในการส่งอย่างไร ผมสามารถนัดวันไปรับได้ที่ บ้านสายลม ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2008
  13. kumpeang

kumpeang เป็นที่รู้จักกันดี

ย้ายมาทำงาน สาขาแพร่ แล้ว รบกวนส่งมาที่ จ.แพร่เลยครับ

2/51-52 ถ.ยันตรกิจโกศล ต.ในเวียง อ.เมือง จ.แพร่ 54000
    โทร. 054 531464

ขอบุญรักษา . . . อนุโมทนาสาธุ ครับ

14. ยาล้างตา

ยาล้างตา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    ผมขอเพิ่มเป็น 10 เหรียญครับ

15. jamrus

jamrus เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองสัก 10 เหรียญใด้ใหมคะ ให้ญาติและเพื่อนค่ะ ส่งที่อยู่น้องที่เมืองไทยค่ะ

ศิริ สุขนาน วิทยาลัยการอาชีพวังใกลกังวล อ หัวหิน จ ประจวบฯ

77110 ขอบพระคุณมากและโมทนาสาธุทุกๆท่านค่ะ

16. Juad

Juad เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ขอรับเนื้อธรรมดา 50 เหรียญ สำหรับญาติสนิทมิตรสหายครับ

สันติ วิชยภิญโญ<O:p
    556/63 บ้านเจริญกรุงคอนโด ถ.เจริญกรุง 85
    แขวงวัดพระยาไกร เขตบางคอแหลม
    กรุงเทพฯ 10120<O:p

ขออนุโมทนาครับ

17. kananun

ได้ครับท่านที่ขอเพิ่มจะจัดให้ครับ

และจะได้จัดให้กับทาง ท่านผู้ว่าราชการ บางจังหวัดที่ท่านได้ติดต่อมาด้วยครับ

นอกจากนี้ก็ขอโมทนาบุญ กับทางคณะปฏิบัติธรรม รางน้ำที่ได้ ร่วมบริจาคเข้ากองทุนพลังจิตพิชิตภัยพิบัติเข้ามา

5,600 บาท

และคุณเอกรัฐ 100 บาท
    คุณชุติมา คำประเสริฐ 200 บาท

ซึ่งจะได้ นำไปใช้ในการ จัดส่งเหรียญ ทำน้ำมนต์ งานพระบรมสารีริกธาตุ และจัดทำหนังสือเป็นธรรมทานต่อไปครับ

18. kananun

วันอาทิตย์ที่ 5 ตุลาคมนี้ มีการถวายมหาสังฆทานที่บ้านสายลม ในเวลาประมาณ 9.00 น. ครับ

และจะได้นำเหรียญทำน้ำมนต์ไปมอบให้กับท่านที่จะมาขอรับที่บ้านสายลมด้วยครับ

รวมทั้งแจกท่านที่ มาในงานบุญร่วมกันครับ

19. kananun

<TABLE class=tborder id=post1541725 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>พระวรรณเทพ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1541725", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: เมื่อวานนี้ 09:50 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 7 ครั้ง ใน 3 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1541725 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->หลวงพ่อยินดีรับแจก ไว้ทำน้ำมนต์ในโบสถ์ วัดถัมภาวาส ต.ปะเสยะวอ อ.สายบุรี ปัตตานี94110
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

20. kananun

ท่านที่แจ้งขอรับเหรียญทำน้ำมนต์

ที่จะเดินทางไปร่วมงาน เป่ายันต์เกราะเพชร และหรือ งานถวายมหาสังฆทานที่บ้านสายลมในวัน ที่ 4,5 ตุลาคมนี้

ขอให้รีบแจ้งให้ทราบ และรับเหรียญไปได้ครับ เพื่อความสะดวกและรวดเร็วของทุกๆท่านครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้