แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ ทั่วประเทศไทย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 2 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ยินดีอย่างยิ่งครับ แจ้งจำนวนมาได้เลยครับ ไม่ต้องเกรงใจครับกี่กองพัน แจ้งได้

เพื่อรักษาชีวิตทหารหาญ เพื่อรักษาชาติไทย แผ่นดินไทย

2. llxE

llxE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับ

ชมรมพุทธศาสตร์ รร.จุฬาภรณราชวิทยาลัย บุรีรัมย์

ขอรับเหรียญทำนำมนต์ด้วยครับ 300 เหรียญ

วัตถุประสงค์คือ
    1. นำมาแจกแก่สมาชิกชมรม ที่ร่วมทำงานสาธารณประโยชน์ อาทิ งานสร้างพระ ทำบุญต่างๆ เป็นต้น
    2. แจกจ่ายแก่ผู้ที่สนใจทั่วไปเพื่อความเป็นศิริมงคล
    3. นำไปบรรจุพระพุทธรูป เพื่อสืบทอดอายุพระพุทธศาสนา
    4. นำไปทำนำมนต์แจกจ่ายแก่ผู้ที่สนใจ

กรุณาส่งมาที่
    ชมรมพุทธศาสตร์
    รร.จุฬาภรณราชวิทยาลัย บุรีรัมย์
    อ.สตึก จ.บุรีรัมย์
    31150
    เบอร์โทรชมรมติดต่อได้ที่ 085-418-4728 ครับ
    rat_wtingrat_wtingrat_wtingrat_wting

3. mommaamgirl

mommaamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้ง STAFF ได้เดินทางไปรับด้วยตนเองแล้ว เมื่อ 14 ต.ค. เด๋ยวส่งซำนะ เรี่ยไ พี่ ๆ ที่กสิกรไทย ได้ 500 จะร่วมสมทบกองทุนด้วยค่ะ

ขอโทษค่ะ ขอรับเพิ่มอีก 70 ค่ะ
    เตือนตา นาคสุขสนธิ์
    41/3 ม.10 เพชรเกษม 60/3
    บางด้วน ภาษีเจริญ
    กทม. 10160

อนุโมทนาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2008
  4. jitdee4

jitdee4 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2006
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขอรับ 10 เหรียญ รายละเอียดดังนี้

1. บูชาเอง 1 เหรียญ
    2. แจกญาติ 2 เหรียญ
    3. หย่อนลงแม่น้ำมูล หน้าประปา เทศบาล อ.พิมาย 1 เหรียญ
    4. หย่อนลงแม่น้ำสาขาแม่น้ำมูล ที่เป็นที่ตั้งประปาหมู่บ้าน 3 จุด 3 เหรียญ
    5. หย่อนลงอ่างเก็บน้ำฉกาจ 1 เหรียญ
    6. หย่อนลงอ่างเก็บน้ำใหม่ฉมวก 1 เหรียญ
    7. หย่อนลงสระน้ำกลางหมู่บ้านหนองปรือ และใช้เป็นประปา 1 เหรียญ

อนุสรณ์ เปรมพลอย
    22/3 หมู่ 2 ต.ในเมือง
    อ.พิมาย จ.นครราชสีมา 30110

5. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    *
    *
    *​

ปักหมุด อัพเดทข้อมูล ค่า

*
    *
    *
    เพื่อความรวดเร็วในการเตรียมข้อมูล
    สำหรับจัดส่ง
    และบันทึกงานในฐานข้อมูล

จึงได้เรียนขอความร่วมมือ ดังนี้ค่ะ

1. ถ้าโพสต์ไว้แล้ว และต้องการแก้ไขข้อมูล
    ช่วยกรุณา โพสต์ขึ้นใหม่ และ อ้างอิง ของเก่ามาเลยนะคะ

staff อาจจะไม่ได้กลับไปเปิดดู ข้อความที่ดึงลงฐานข้อมูลแล้วค่ะ

2. ขอความกรุณา แจ้งแหล่งน้ำที่นำเหรียญฯไปหย่อน ให้ชัดเจนเลยนะจ๊ะ

(^-^ แบบว่า มีชื่ออยู่ในใจ อย่างนี้ม่ายเอานะจ๊ะ staff ปวดใจจ้ะ ^-^)

แหล่งไหน ชื่ออะไร แม่น้ำช่วงไหน เป็นต้น

เพื่อ ประโยชน์ในการติดตามผล
    และผู้ที่มาแจ้งแหล่งน้ำ รอบหลัง
    จักได้ ช่วยกระจายย้ายจุดกันไป

ให้ครอบคลุมแหล่งน้ำทั่วประเทศไทยค่ะ

;aa21fishh_fishh_fishh_​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2008
  6. banjerdw

banjerdw เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคณะทำงานและทุกท่าน และขอรับจำนวน 20 เหรียญเพื่อนำมาใช้ปฏิบัติธรรมร่วมกับครอบครัวและแจกเพื่อนร่วมงาน กรุณาจัดส่งที่
    นายบรรเจิด วัฒนกุลจรัส
    100/55-56 ซอยแม้นศรี 2 ถ.บำรุงเมือง เขตป้อมปราบฯ กรุงเทพฯ 10100

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2008
  7. kumpeang

kumpeang เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ 30 เหรียญ ครับ
    แม่น้ำน่าน / เครื่องกรองน้ำที่บ้าน / ถังปะปาประจำหมู่บ้านวังม่วง(กะลังสร้างใหม่) / บ้านคุณแม่ บ้านพี่สาว ถังเก็บน้ำที่ออฟฟิตใหม่ และ ขอแสตนบายเพื่อไปงานสนามแล้วพบแหล่งน้ำ ก็ทำได้สะดวกทันใจเลยขอรับ

8. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    จำนวนที่แจ้งความจำนงมาประมาณ 4,000 กว่าเหรียญแล้วครับ

9. moche

moche Active Member

19 สิงหาคม 2008
    ขออนุโทนาบุญครับ ขอรัไปบูชาส่วนตัว และ ช่วยเหลือผู้อื่น ครับ
    นายบัลลังก์ กิจไพบูลทวี
    สถานีอนามัยหลุมข้าว ต.หลุมข้าว อโนนสูง จ.นครราชสีมา 30160

10. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

;40
    เรียนพี่ๆ Staff นะครับจากรายการอ้างอิงในข้างต้นกระผมขอรับเพิ่มอีกจำนวน 250 เหรียญ เพื่อแจกให้แก่ผู้ร่วมทอดกฐินแก่วัดละแวกหมู่บ้าน 2-3 วัดครับผม ที่เหลือจะกระจายสู่แม่น้ำปิงสายใหญ่และแม่น้ำเล็กๆในแถบชนบท(แถบอำเภอ แม่ริม-แม่แตง ในพื้นที่ จ.เชียงใหม่)ถ้ายังเหลืออีกก็จะเก็บไว้เพื่อแจกเป็นธรรมทานต่อไปในอนาคตข้างหน้าครับ

สรุปครับ
    1.ขอบูชาเป็นการส่วนตัว จำนวน*3 เหรียญ(เนื้อละ 1 เหรียญ)
    2.แจกให้แก่ผู้ที่มีความศรัทธาในพระพุทธศาสนาอยู่แล้ว เช่น นักปฎิบัติธรรมหรือผู้ที่มีพื้นฐานทางด้านสมาธิดีพอ
    จำนวน..(ขอระบุให้ชัดเจนไปเลยนะครับ) *99 เหรียญ
    3.แจกให้แก่วัดในงานวันทอดกฐินจำนวน *250 เหรียญ

รวมทั้งสิ้น =250+99+3(เนื้อละ1เหรียญ)=352 เหรียญ

(||)ขอบคุณพี่staffที่ช่วยเปลี่ยนแปลงข้อมูลให้นะครับ

กรุณาส่ง

ธวัชชัย ปัญญามีรักษ์
    659/1 ต.ริมใต้ อ.แม่ริม
    จ.เชียงใหม่ 50180

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2008
  11. ชนินทร

ชนินทร พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กราบขอบพระคุณทุกๆ ท่าน สำหรับข้อความที่นำมาเตือนกันทุกข้อความ... ที่แสดงถึงความปรารถนาดีที่จะช่วยสงเคราะห์... บอกกล่าวให้ส่วนรวมพ้นภัยให้ได้มากที่สุดค่ะ...

กราบขอบพระคุณมากค่ะ... _/\_

และกราบขอบพระคุณทุกๆ ท่าน ที่ช่วยกันส่งกระแสแห่งความเย็น ความดีงาม ความเมตตาที่มีให้กัน... ออกไปยังทุกสรรพดวงจิตทั่วอนันตจักรวาลนี้ค่ะ...

กราบขอบพระคุณค่ะ...

12. หนึ่ง99999

หนึ่ง99999 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขออีกคับ
    ผมขอ 20 เหรียญ

คับ
    ส่งมาที่ นาย สุริยะ วิเลปนันท์
    38/4 ม 2 ซ จอมทอง 3 ถ จอมทอง
    แขวง จอมทอง เขต จอมทอง กทม 10150
    ครับ

จะส่ง
    ให้ที่บ้าน ต จ ว
    ครับ

13. hs6tnv

hs6tnv เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วนนะครับ
    โดยส่วนตัวขอรับจำนวน 60 เหรียญ
    เอาไว้ที่บ่อน้ำที่กว๊านพะเยาคับ และที่สถานที่ปฏิบัติธรรมและในบ่อน้ำที่สำคัญในพะเยาครับ
    ส่งมาที่
    สิบเอก นิวัฒน์ จำรัส
    200หมู่5 ค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
    ตำบลท่าวังทอง อำเภอเมือง
    จังหวัดพะเยา 56000

14. nehan

nehan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอเนื้อพิเศษ 3 องค์คับ ไว้ใช้เองกับช่วยผู้อื่น
    ขอเเบบธรรมดา 5 องค์ จะอาราธนาไปไว้ที่แม่น้ำวัง สระน้ำหน้าวัดลำปางหลวง และให้เพื่อนไปใช้ครับ

ธีรภัทร์ ชุติมันต์กุลดิลก
    290 ม.3 ต.ศาลา อ.เกาะคา จ.ลำปาง 52130

ขออนุโมทนาครับ

15. ศราวุธ

ศราวุธ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 4 เหรียญครับเพื่อ

1. หย่อนลงในคลอง 3 จ.ปทุมธานี แถวบ้าน
    2. หย่อนลงในแท๊งค์น้ำในบ้าน
    3. มอบให้น้องชายที่เจ็บป่วยเป็นโรคผิวหนังเรื้อรังไว้รักษาตัว
    4. รับไว้เอง เพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์ที่เจ็บป่วยทั่วไป (ด้วยตัวผมพยายามปฏิบัติธรรมนั่งสมาธิวิปัสสนา พิจารณาสติปัตฐาน4 เพื่อต้องการหลุดพ้นจากการเวียนว่ายตายเกิดที่น่าเบื่อหน่าย )

ศราวุธ เกียรติพาณิชย์
    36/42 หมู่ 3 หมู่บ้านพฤกษา 12/1
    ต.คลองสาม อ.คลองหลวง
    จ.ปทุมธานี 12120

16. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

;aa8
    แก้ไขเพิ่มเติมค่ะ

ขอรับเพิ่ม ดังนี้ค่ะ
    สำหรับตัวเองขอเนื้อล่ะ1เหรียญ(รวมเป็นสามเหรียญ)
    สำหรับไว้ทำน้ำมนต์ที่แม่น้ำโขง(เค้าสูบไปใช้การประปาส่งไปบ้านเรือนค่ะ) ซัก สามเหรียญเห็นจะพอค่ะ
    สำหรับบุคคลในครอบครัว ขอรับเนื้อใดก็ได้ จำนวน35เหรียญค่ะ (พี่ ป้า น้า อา หลาน โหลน ตา ยาย พ่อ แม่ )
    คือเป็นครอบครัวใหญ่อะค่ะ แล้วแต่ล่ะคนทำงานต่างที่กันทั้งนั้น

ขออนุโมทนาสาธุบุญทั้งปวงค่ะ
    ขอส่วนกุศลจงสำเร็จแก่ข้าพเจ้าและครอบครัวค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2008
  17. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเพิ่มอีก 100 เหรียญได้เปล่าครับ จะไปแจกเพื่อนร่วมงานเหล่าพนักงานสหกรณ์การเกษตรเมืองเชียงรายและแขกเป็นที่ระลึกและไว้คลุ่มครองตัวเองให้พ้นภัยพิบัติต่างต่างๆครับในงานประชุมใหญ่ประจำปี ถ้าไม่ทันก็เอาไว้ปแจกในโอกาศสำคัญครับ

18. hs1yxz

hs1yxz Active Member

ขอเนื้อพิเศษ 3 องค์ครับ ไว้ใช้เอง
    ขอเเบบธรรมดา 50 องค์ จะอาราธนาไปไว้ที่แม่น้ำป่าสัก ช่วงอ.แก่งคอย
    ปะปาหมู่บ้านเขต ต.บ้านป่า เพื่อนร่วมงาน บ้านญาติๆ
    ขอบคุณครับ
    นิมิตร อุ่นหลำ
    บจก.ปูนซิเมนต์ไทย(แก่งคอย)
    32/272 หมู่ 4
    ต.บ้านป่า อ.แก่งคอย
    จ.สระบุรี 18110

19. บ่าวใต้

บ่าวใต้ เป็นที่รู้จักกันดี

และขอนำไปหย่อนใส่แหล่งน้ำ้้ต่างๆ
    1.คลองอู่ตะเภา
    2.คลอง ร.1-ร.9
    3.ทะเลสาบสงขลา
    4.คลองวา(ควนลัง)
    5.อ่างเก็บน้ำมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
    6.แจกเพื่อนสมาชิกอาสาสมัครกองอาสารักษาดินแดน(กองร้อยที่ ๔)
    7.อ่างเก็บน้ำคลองหลา
    8.คลองใบไผ่
    9.คลองหน้าเทศบาล ต.ควนลัง
    10.อื่นๆอีกหลายแหล่งที่นึกไม่ออกในเขต สงขลา-หาดใหญ่
    ขอเพิ่มอีกเป็น ๑๐๐ เหรียญครับ
    อนุโมทนาครับ...สาธุ...;aa30

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2008
  20. Bee2

Bee2 สมาชิก

ได้โอนเงิน 200 บาทร่วมบุญไปเรียบร้อยแล้ว5/9/08

ได้โอนเงิน 200 บาทร่วมบุญไปเรียบร้อยแล้ว5/9/08

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้