แจกเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโรวัดป่ากุงรุ่น3 เพื่อป้องกันภัยภิบัติ!!!

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย mature_na, 4 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. costcontrol

costcontrol Active Member

วันนี้ส่งซองพร้อมแสตมป์ไปแล้วครับ

2. Aian

Aian เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเหรียญหลวงปู่ศรีฯ จำนวน 2 ชุด สำหรับดิฉัน จ.ชลบุรี และคุณแม่ จ.ระยอง ค่ะ
    ซองจะจัดส่งไปวันนี้ค่ะ
    อนุโมทนาในบุญกุศลค่ะ
    อภิญญา แสงสุรศักดิ์ นิยม

3. nomsod_nomsod

nomsod_nomsod เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    วันนี้ได้รับเหรียญทำน้ำมนต์แล้วค่ะ

ส่วนที่เหลือขอนำไปแจกจ่ายต่อนะคะ
    เพราะว่ามีโครงการทำฝายชะลอน้ำที่จังหวัดชัยภูมิพอดี

ขอบพระคุณมากค่ะ

4. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณgoft
    ผมได้รับเหรียญแล้วนะครับพร้อมแผ่นพับ
    มอบให้เกินจำนวนที่ขออีก...ขอบคุณมากๆเลยครับ ผมจะได้มอบให้คนที่ควรมอบให้ต่อไปครับ....สุดยอดครับ:cool:
    ขอบคุณครับ....

5. แตงไทยจ้า

แตงไทยจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    ขอขอบพระคุณนะคะที่ส่งข่าวงานกุศลมาให้ทราบ หากมีวาระงานไหนอีกก็แจ้งมาได้เลยค่ะ แตงเองก็เพิ่งไปกับกลุ่มเล็กๆในเวปที่เคราพศรัทธา หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ และหลวงตาม้า ที่ จ.อยุธยามา (บ้านเกิดแตงอยู่ที่อยุธยาค่ะ)...อย่างที่คุณว่าตอนนี้เราต้องร่วมมือกัน ถึงจะเป็นบารมีอันน้อยนิด แต่สะสมหลายๆบารมี และนอบน้อมขอพรบารมีอันสูงสุดของพระรัตนตรัย...ทุกอย่างย่อมสำเร็จได้ค่ะ เป็นกำลังใจให้คนทำดีนะคะ
    สำหรับแตงเองก็สนใจเหรียญบูชาทำนำมนต์เช่นกันค่ะ..ถ้าวันไหนแตงได้ส่งถุงซิบและซองเปล่า+แสตมป์ ตามที่คุณระบุไว้ แตงจะแจ้งให้ทราบอีกทีค่ะ ไว้เคลียร์งานตัดเกรดนักเรียนเรียบร้อยก่อน สักอาทิตย์หน้าว่าจะส่งไปค่ะ(ถ้ายังมี แต่ถ้าหมดไม่เป็นไรค่ะอนุโมทนาค่ะ)
    ปล.ถ้าส่งซองไปแล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ และจะระบุที่อยู่นะคะ ขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2010
  6. manassanant

manassanant สมาชิกใหม่

ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี

ขอรับเหรียญหลวงปู่ 1 ชุดค่ะ แต่จริง ๆ อยากจะขอให้ลูกชาย ด้วยค่ะ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณค่ะ

7. uplevel

uplevel สมาชิกใหม่

ผมส่งซองให้แล้วครับ ขออนโมทนาด้วยนะครับ

ชื่อ ธนวุฒิ บุญธนเกษม

id : uplevel ครับ

ใจบุญจังเลยครับ คนดีแบบนี้ คงหาได้ยากมากแล้วครับ ขอให้มีแต่ความสุข เจริญๆ ร่ำรวย เฮงๆ และ ปลอดภัยอันตราย ทั้งปวง สาธุ ครับ

8. chita

chita เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 มิถุนายน 2009
    ได้รับแล้วครับ และจะได้นำไปแจกจ่ายต่อครับ
    ขอบพระคุณมากครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอให้ความสุขความเจริญ ทั้งทางโลกและทางธรรมจงมีแก่ท่านตลอดไปเทอญ

9. วิชาฤทธิ์

วิชาฤทธิ์ Active Member

18 พฤศจิกายน 2009
    ผมส่งซองไปเมื่อวานนี้แล้วครับ

10. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ได้ครับรบกวนระบุมาในซองด้วยนะครับว่าต้องการรับให้ลูกด้วยเดี๋ยวผมจะลืม:cool:

11. tigerbot

tigerbot สมาชิกใหม่

17 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี

ธเนศ ปากทอง
    ขอรับ1ชุดครับ
    644/87 ม.นวกานต์
    ถ.เสรีไท คลองกุ่ม บึงกุ่ม
    กทม. 10240
    :cool:จะจัดส่งซองไปให้นะครับ

12. taodoi

taodoi สมาชิก

20 พฤษภาคม 2009
    ขอรับเพื่อแจก

อนุโมทนาบุญ
    พระใบฏีกาเมธาลินทร์ จนฺทสาโร
    วัดบ้านชั่ง ตำบลท่าเดื่อ อำเภอดอยเต่า จังหวัดเชียงใหม่ 50260
    0856531109

13. mature_na

เหรียญที่ทุกท่านได้ไปขอให้ใช้ให้ได้เกิดประโยชน์สูงสุดนะครับ

แจกฟรีก็จริงแต่พุทธคุณชั้นเลิศครับผู้ที่จับพลังงานได้ล้วนบอกในทางเดียวกันว่าเหรียญนี้พลังไม่ธรรมดาเลย
    บางท่านถึงกับบอกว่าเทียบชั้นกับพระรอดลำพูนได้และมีเทพเทวดาสถิตย์อยู่(เพราะเป็นรูปลักษณ์ของสมเด็จองค์ปฐม)

อีกหน่อยอาจจะเป็นอีกตำนานของเหรียญเลยก็ได้ครับเพราะเจตนาบริสุทธิ์จริงๆ พลังงานของเหรียญเลยมากมหาศาล
    ดังหลักฐานทางวิทยาศาสตร์ด้านล่างครับ

==================================
    ภาพออร่าเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี version3แสงทองหมุนเป็นพายุเกือบทะลุเฟรม!!!!!!!

ภาพเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโรวัดป่ากุงรุ่น3 รุ่นป้องกันภัยภิบัติ!!!
    ถ่ายจากกล้องถ่ายออร่าversion3
    ลิขสิทธิ์ของพี่หมอเทวดาเว็บพลังจิต

เห็น กันจะๆ สีทองแผ่อร่ามจะทะลุเฟรมเอา สีทองซ้อนกันพลังซ้อนพลัง พลังเหนือโลกพุทธคุณสุดบรรยายอธิษฐานได้ครอบจักรวาล!!!(แต่ไม่เกินกฎแห่ง กรรม)

ภาพถ่ายเหรียญทำน้ำมนต์ ลป.ศรี มหาวีโรรุ่น3 ด้วยกล้องถ่ายออร่า Version2
    สี ออร่าสีทองซ้อนกัน พลังซ้อนพลัง แสงสีทองอร่ามปกคลุมเต็มองค์พระ จากทอง กลายเป็น ทองอมเขียว ทองอมส้ม ทองอมแดง ทองอมขาวพลังงานคลุมเต็มพื้นที่ frame พุทธคุณครอบจักรวาล

ท่านใดที่ยังไม่เลี่ยมขึ้นคอเปลี่ยนใจตอนนี้ยังไม่สายนะครับ

14. izeberry

izeberry เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเลี่ยมเหรียญฯ สวมใส่แล้ว เพื่อความมงคล คับ...

อยากทราบว่า การถ่ายภาพ Aurora ทำอย่างไร ขอบคุณ คับ

15. artwhan

artwhan เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2007
    ได้รับพระหลายวันแล้วครับ ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้โพสบอก และขออนุญาตนำพระที่ได้รับไปให้เพื่อนร่วมงานด้วยนะครับ
    อนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูง

16. ate42

ate42 Active Member

อนุโมทนาด้วยคับ ชุด1คับ
    4 ซ.วัดชมภูเวก4 ต.ท่าทราย อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000
    กำลังส่งซองไปให้นะคับ ขอบคุณคับ

17. mature_na

ฝากประชาสัมพันธืช่วยผู้เดือดร้อนด้วยนะครับ

ฝากประชาสัมพันธ์ช่วยผู้เดือดร้อนด้วยนะครับ
    น้ำท่วมดินถล่มเข้าขั้นวิกฤติบริจาค เพื่อช่วยค่าถุงยังชีพแก่ผู้ประสบภัยพิบัติทั่วไทยครับ

ขณะนี้หลายภาคส่วนของประเทศที่เป็นที่ราบลุ่มประสบภัยพิบัติจากน้ำท่วมอย่างมาก เช่นอ่างทอง อยุธยา
    ภาคกลางตอนบน ภาคเหนือ และภาคใต้

“ชุดธารน้ำใจสภากาชาดไทยพระราชทาน”เป็นสิ่งสำคัญพื้นฐานอย่างนึงที่ช่วยผู้เดือดร้อนได้อย่างทันท่วงทีและจำเป็นมาก

“ชุดธารน้ำใจสภากาชาดไทยพระราชทาน” ประกอบด้วย
    ข้าวสาร อาหารแห้ง เครื่องอุปโภค -บริโภค เครื่องนุ่งห่ม และยารักษาโรคที่จำเป็นต่อการดำรงชีวิตในกรณีฉุก เฉินอย่างทันท่วงที

ถ้าท่านใดสนใจช่วยค่า ข้าวสาร อาหารแห้ง เครื่องอุปโภค -บริโภค เครื่องนุ่งห่ม และยารักษาโรค
    เพื่อรวมเป็น “ชุดธารน้ำใจสภากาชาดไทยพระราชทาน” ท่านสามารถช่วยได้โดย

โอนเงินเข้าบัญชีสภากาชาดไทย
    ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทย เพื่อการรับ
    บริจาคเงินต่าง ๆ
    เลข ที่ : 045-2-88000-6
    ประเภท : ออมทรัพย์
    ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    สาขา : สภากาชาดไทย

โดยจุดสำคัญที่สุดเราต้องเน้นว่าต้องการบริจาคเพื่อช่วยค่าถุงยังชีพโดยเฉพาะเราสามารถทำได้โดย

1.หลังจากโอนเงินไปแล้ว

ต้องเขียนระบุใน ใบนำฝากเงิน(Pay In Slip) ว่าโอนเงินจำนวนนี้เพื่อช่วยโครงการชุดธารน้ำใจ
    และแฟ็กซ์ใบนำฝากพร้อมเขียนชื่อและที่อยู่ และเบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้แน่นอนของเรา
    ไปที่สำนักงานการคลังสภากาชาดไทย
    หมายเลข 0-2250-0120

หรือแฟ็กซ์ใบนำฝากพร้อมเขียนชื่อและที่อยู่ และเบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้แน่นอนของเราถึงหัวหน้าฝ่ายการเงิน
    สำนักงานการคลัง โทร. 02 256-4068

============================================================================================

สรุปวิธีการช่วยบริจาคซื้อถุงยังชีพ(ชุดธารน้ำใจสภากาชาดไทยพระราชทาน)นะครับ
    1.โอนเงินตามที่ท่านต้องการ เข้าบัญชีสภากาชาดไทย เลขที่ : 045-2-88000-6 ออมทรัพย์ ไทยพาณิชย์
    2.ต้องเขียนระบุใน ใบนำฝากเงิน(Pay In Slip) ว่าโอนเงินจำนวนนี้เพื่อช่วยโครงการชุดธารน้ำใจ เพราะเราต้องการช่วยค่า ข้าวสาร อาหารแห้ง เครื่องอุปโภค -บริโภค เครื่องนุ่งห่ม และยารักษาโรค เพื่อรวมเป็นชุดถุงยังชีพโดยเฉพาะ
    3.ต้อง เขียนชื่อและที่อยู่ และเบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้แน่นอนของเราเอาไว้ในใบนำฝากเงิน(Pay In Slip)ด้วยนะครับเพราะเขาจะติดต่อกลับมาถ้ามีเหตุขัดข้อง
    4.แฟ็กซ์ใบนำฝากเงิน(Pay In Slip)
    ไปที่สำนักงานการคลังสภากาชาดไทย
    หมายเลข 0-2250-0120

หรือถึงหัวหน้าฝ่ายการเงิน
    สำนักงานการคลัง โทร. 02 256-4068
    5.จากนั้นทางสภากาชาดจะนำเงินไปซื้อของใช้จำเป็นและมอบให้ผู้ประสบภัยพิบัติต่อไปครับ

หมายเหตุ ถ้ามีอะไรติดขัดสามารถติดต่อได้ที่
    กองบรรเทาทุกข์ .สภากาชาดไทย

ฝ่ายการเดินบัญชี
    02-2517853-6
    เบอร์ต่อ 1310-3

=============================

ชุดธารน้ำใจฯ พระราชทาน ช่วยน้ำท่วมที่อ่างทองและอยุธยา

ด้วยสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ และสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาสยามบรมราชกุมารี ทรงห่วงใยในความทุกข์ ของราษฏรที่ต้องประสบกับภัยพิบัติต่างๆ โดยเฉพาะอุทกภัยที่มักเกิดในช่วงฤดูมรสุม ทรงมอบหมายให้สภากาชาดไทย นำสิ่งของพระราชทานมามอบให้กับราษฏรที่เดือดร้อน เพื่อปลอบขวัญให้กับท่านทั้งหลาย สิ่งของพระราชทานในถุงธารน้ำใจในครั้งนี้ แม้จะมีค่าไม่มากมาย แต่เต็มไปด้วยน้ำพระราชหฤทัย และพระเมตาคุณของพระองค์ท่านตลอดมา
    สำหรับ “ ชุดธารน้ำใจสภากาชาดไทยพระราชทาน ” ประกอบด้วย ข้าวสาร อาหารแห้ง เครื่องอุปโภค - บริโภค เครื่องนุ่งห่ม และยารักษาโรคที่จำเป็นต่อการดำรงชีวิตในกรณีฉุกเฉินอย่างทันท่วงที ซึ่งขณะนี้สภากาชาดไทย ได้ติดตามสถานการณ์น้ำท่วมและดำเนินการให้ความช่วยเหลืออย่างต่อเนื่อง

วัน ที่ 27 กันยายน 2553 นายแผน วรรณเมธี เลขาธิการ สภากาชาดไทย เป็นผู้แทนพระองค์ สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ สภานายิกาสภากาชาดไทย เดินทางไปมอบถุงยังชีพพระราชทาน ชุดธารน้ำใจช่วยผู้ประสบภัย ให้แก่ผู้ประสบอุทกภัย ณ อบต.โผงเผง อ.ป่าโมก จ.อ่างทอง จำนวน 350 ชุด โดยมี นายวิศว ศะศิสมิต ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง นางศรีพรรณ ศะศิสมิต นายก เหล่ากาชาดจังหวัดอ่างทอง และ นายอำเภอป่าโมก พร้อมคณะให้การต้อนรับ จากนั้นได้เดินทางต่อไปยังวัดสีกุก ต .น้ำเต้า อ.บางบาล จ.พระนครศรีอยุธยา จำนวน 2,000 ชุด พร้อมน้ำดื่มจากมูลนิธิโคคา-โคลา ประเทศไทย จำนวน 2,000 แพ็ค โดย มี นายวิทยา ผิวผ่อง ผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา นางวาสินี ผิวผ่อง นายกเหล่ากาชาดจังหวัดพระนครศรีอยุธยา และนายอำเภอบางบาล พร้อมด้วย คณะให้การต้อนรับ

“ชุดธารน้ำใจสภากาชาดไทยพระราช ทาน” ประกอบด้วย ข้าวสาร อาหารแห้ง เครื่องอุปโภค -บริโภค เครื่องนุ่งห่ม และยารักษาโรคที่จำเป็นต่อการดำรงชีวิตในกรณีฉุก เฉินอย่างทัน

18. Chiewvampz

Chiewvampz เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนาครับ
    ขอรับ 4 ชุดนะครับ
    จะนำมาให้ญาติๆด้วยครับ

นายธนพัฒน์ สูติสีมา
    14/10 ซอยมิตรอารี ตำบลนางรอง อำเภอนางรอง
    จังหวัดบุรีรัมย์ 31110

19. arthan_watt

arthan_watt สมาชิกใหม่

ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ 3 ชุดนะครับ

อนุโมทนา บุญด้วยครับสำหรับเจ้าของกระทู้

ต้องการสำหรับตัวเอง และแฟนเดินทางบ่อยมากและพี่ที่ทำงานครับ
    พึ่งเข้ามาครั้งแรกได้รับเมล์ก็สนใจมากครับ เดี๋ยววันนี้จะส่งซองไปให้ครับ
    เผอิญ ยังสงสัยการส่งซองเปล่าอยู่ว่า ต้องจ่าหน้าซองถึงตัวเองด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าไม่ต้อง แค่ระบุ ยืนยันตัวเองที่ บอร์ดก็พอครับ สงสัยมาก เลย
    ขอบพระคุณสำหรับ ธารน้ำใจอันยิ่งใหญ่มหาศาล นะครับ

นายอาทิตย์ วัฒนจันทร์
    ศูนย์อนามัยที่ 2 สระบุรี
    1 หมู่ 11 ต. บ้านหมอ อ.บ้านหมอ
    สระบุรี 18130

20. mature_na

อนุโมทนาด้วยครับ

สำหรับซองกรุณาจ่าหน้าซองทั้งผู้ส่งและผู้รับให้ละเอียดด้วยนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้