แจกฟรี พระขรรค์โบราณ พระกริ่งฐานพระขรรค์ หรือพระขรรค์ด้ามพระกริ่งวัดสุทัศน์

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย omyimphon, 19 พฤศจิกายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. omyimphon

omyimphon เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    พระขรรค์โบราณ พระกริ่งฐานพระขรรค์ หรือพระขรรค์ด้ามพระกริ่งวัดสุทัศน์ เนื้อชนวน ขนาดความยาว12 ซ.ม
    “พระขรรค์ เป็นเครื่องรางประเภทหนึ่ง คือ เทพศาสตราใช้สำหรับปราบภูตผีปีศาจ และคุ้มภัยอันตราย มีลักษณะปลายคล้ายมีดมีสองคม เรียวตรงกลาง และพระขรรค์ เป็นเทพศาสตราวุธ โดยจำลองแบบมาจากพระขรรค์โบราณของพระมหากษัตริย์เพื่อเป็นต้นแบบ การสร้างพระขรรค์นั้นพระเกจิอาจารย์ต่างๆหรือสำนักต่างๆจะใช้วัตถุที่เป็นโลหะอาถรรพ เขาสัตว์ ไม้มงคล มาเข้าพิธีพุทธาภิเษกให้เกิดความศักดิ์สิทธิ์ พระขรรค์นำมาใช้เหมือนกับมีดหมอนั่นเอง แต่มีการจัดสร้างที่เร้นลับ ซับซ้อนกว่ามีดหมอและเครื่องรางใดๆ”
    พระขรรค์ จัดเป็น 1ใน 5 สิ่ง ของพระมหากษัตริย์ที่เรียกว่า “เบญจราชกุธภันฑ์” ได้แก่ พระขรรค์ ฉัตร มงกุฎ ฉลองพระบาท และแส้หรือวาลวิชนี ซิ่งเป็อาวุธของพระมหากษัตริย์ และเป็นเครื่องหมายให้รู้ว่าเป็นพระราชาธิบดี พระขรรค์ ของไทยนั้นมีมาครั้งกรุงสุโขทัย ดังได้มีการในศิลาจารึกวัดศรีชุม กล่าวว่า พระขรรค์ ซึ่งกษัตริย์ขอมได้พระราชทานให้แก่พ่อขุนผาเมือง เรียกว่า พระขรรค์ไชยศรี และชื่อนี้ได้นำมาเรียกพระแสงขรรค์องค์ที่พระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราชทรงสร้างขึ้น และก็ได้ถือเป็น“เบญจราชกุธภันฑ์” ที่สำคัญสืบทอดมาจนถึงปัจจุบันสำหรับอาวุธของพระมหากษัตริย์ที่เรียกว่า “พระราชศาสตราวุธ”

วิธีอาราธนาพระขรรค์
    พระขรรค์ มีอิทธิคุณครอบจักรวาลแต่จะเด่นเป็นพิเศษด้านกันสิ่งไม่ดี, สิ่งชั่วร้าย, กันภัย, ภูติผีเปรตสัมภเวสี และใช้ทำน้ำมนต์ วิธีอารธนาก็คือ ถ้าหากจะเดินทางให้จับพระขรรค์ โดยให้ด้ามตั้งขึ้น ให้หน้าพระหรือเทพตามด้ามหันไปทิศทางที่เราจะเดินทาง ตั้งนะโม 3 จบ ตามด้วย โลกุตตะโรจะมะหาเถโร อะหังวันทามิตังสะทา อาราธนาบารมีหลวงปู่และเทพตามรูปด้าม อธิษฐานขอให้เดินทางแคล้วคลาดปลอดภัย ให้พระแม่ธรณีเปิดทางให้ด้วย เสร็จแล้ววางพระขรรค์หรือกริชไว้หน้ารถโดยให้ปลายกริชหรือพระขรรค์ชี้ไปข้างหน้ารถ และให้หน้าของเทพหรือพระตามด้ามหงายขึ้น หากใช้ทำน้ำมนต์ก็ให้ด้ามชี้ขึ้นข้างบน ตั้งนะโม 3 จบ ตามด้วย โลกุตตะโรจะมะหาเถโร อะหังวันทามิตังสะทา อาราธนาบารมีหลวงปู่แล้วก็อธิษฐานตามต้องการ จากนั้นใช้ปลายพระขรรค์หรือกริชจุ่มลงในขันน้ำวน 3 รอบ ก็เป็นอันเรียบร้อย สามารถเอาน้ำมนต์ไปใช้ได้ตามต้องการ

หากเดินทางเข้าป่า ให้จับพระขรรค์ โดยให้ด้ามตั้งขึ้น ให้หน้าพระหรือเทพตามด้ามหันไปทิศทางที่เราจะเดินทาง ตั้งนะโม 3 จบ ตามด้วย โลกุตตะโรจะมะหาเถโร อะหังวันทามิตังสะทา อาราธนาบารมีหลวงปู่และเทพตามรูปด้าม อธิษฐานขอให้แคล้วคลาดปลอดภัย สิ่งชั่วร้ายต่าง ๆ อย่าได้มาแผ้วพาน เสร็จแล้วใช้ปลายพระขรรค์เขียนกากะบาทลงบนพื้นดิน และขอพระแม่ธรณีให้เปิดทางให้ลูกด้วย วิธีนี้อย่าว่าแต่ผีเลยครับ แม้แต่เทวดายังกระเจิดกระเจิง ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าใช้วิธีนี้ เพราะพลอยทำให้เทวดาเดือดร้อนไปด้วย แค่พกติดตัวก็คุ้มครองได้ทั้งคณะแล้วครับ

พระขรรค์เป็นของสูง ให้ตั้งบูชาในที่สูง อย่านำมาไว้ใต้หมอน แค่ตั้งบูชาไว้ในบ้านก็คุ้มครองได้ทั้งบ้านแล้วครับ ได้มาจากงานกฐินที่ จ.นนทบุรี

หมายเหตุ แล้วแต่ความศีรัทธาของแต่ล่ะท่าน คิดให้ดีก่อนจองนะครับ กรุณาอย่าจองทิ้งจองขว้าง ท่านอื่นจะเสียโอกาศ!!!!

ค่าจัดส่งองค์ล่ะ 100 บาทครับ

เริ่มจัดส่งให้วันศุกร์นะครับผม

โทรสอบถามได้ครับ 0801319300
    โอนเงินมาที่
    รัฐพล ทาระศักดิ์
    เลขที่บัญชี 2262368478
    บัญชีออมทรัพย์
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาป่าซาง
    ส่งหลักฐานการโอนเงินที่ aumnongnoy@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2012
  2. glm13161424

glm13161424 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับไว้บูชาครับ

3. maxcomp

maxcomp เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระขรรค์ 1 เล่มคับ

4. nosh

nosh Active Member

ขอจอง 2 เล่มครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2012
  5. Jawi

Jawi สมาชิก

2 พฤศจิกายน 2010
    ขอจองพระขรรค์ 1 เล่มค่ะ แล้วจะส่งหลักฐานการโอนเงินมาให้อีกครั้ง
    ฉวีวรรณ ศรีสอาด
    333/2 หมู่12 ต.ขนงพระ อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา 30130

6. Jawi

Jawi สมาชิก

2 พฤศจิกายน 2010
    ขอจองพระขรรค์ 1 องค์
    ค่ะ แล้วจะส่งหลักฐานการโอนเงินมาให้อีกครั้ง
    ฉวีวรรณ ศรีสอาด
    333/2 หมู่12 ต.ขนงพระ อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา 30130

7. nunpa

nunpa Active Member

24 มิถุนายน 2012
    ขอจองพระขรรค์ 1 เล่มครับ

8. glm13161424

glm13161424 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วนะครับ ที่อยู่แจ้ง PM ให้แล้วครับ

9. ยะรู

ยะรู เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2010
    ขอจอง 1 เล่มครับ เดี๋ยวโอนไปพร้อมของเก่าครับท่าน

10. twato

twato เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    ขอจองพระขรรค์ 1 เล่มครับ

11. พุทธธรรมดิลก

พุทธธรรมดิลก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 เล่มนะครับ

12. AYIRIS

AYIRIS เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 เล่มครับ

13. pho2601

pho2601 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2007
    จอง 2 เล่ม ครับ
    วรุณ บุษราคัมวดี

14. มหานิยม

มหานิยม เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    ขอรับไว้บูชา1เล่มครับ

15. ปลอดภัย

ปลอดภัย เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2012
    จอง 1 ครับ
    อยากได้มานานแล้ว

16. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จอง 1 เล่มค่ะ

17. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ขอจอง 1 เล่มครับ เดี๋ยวโอนพร้อมของเก่าเลยครับ

18. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011
    หากยังมีเหลือ ขอรับ 1ชุดครับผม

โอนแล้วจะแจ้งทาง pm ครับ

ยืนยันการจองด้วยนะครับ

19. Phetsamut

Phetsamut Active Member

25 มิถุนายน 2009
    สอบถาม พระขรรค์โบราณ

ขอเรียนสอบถามว่ายังมีให้ร่วมทำบุญอีกไหมครับ ( 1 เล่ม )
    จะได้ทำการโอนเงินร่วมบุญไปครับ
    ขอให้บุญนี้เปรียบเสมือนได้ร่วมบุญกฐินด้วยนะครับ
    สาธุ

20. sabaku

sabaku เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ขอจอง 1 เล่มค่ะ...
    เดี๋ยวจะโอนรวมยอดกับรายการเก่าที่จองนะค่ะคุณอั้ม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้