แจกฟรี บ่วงนาคบาศ บ่วงบาศนาคราช เครื่องรางเก่าแก่ มีแต่โชคลาภ ไม่เชื่อต้องลองบูชาครับ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย omyimphon, 31 กรกฎาคม 2012.

1. omyimphon

omyimphon เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ยังมีนะครับ

2. goosam

goosam สมาชิกใหม่

19 ธันวาคม 2013
    ขอจอง 1 องค์ ยังมีอยู่ไหมค่ะ

3. omyimphon

รบทราบการจองครับ

4. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    สร้างจากอะไร ขนาดประมาณแหวนหรีอขนาดกำไร
    และท่านใดเสกครับ
    ขอบคุณครับ

5. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    ขอจอง บ่วงบาศก์นาคราช 1 ชุดค่ะ

6. omyimphon

สร้างจากอะไร ไม่แน่นใจมีลักษณะ แข็ง
    ขนาดประมาณแหวนหรีอขนาดกำไร ขนาดเท่าก้นแก้วน้ำ
    และท่านใดเสกครับ พระอาจารย์ท่านอยู่วัดถ้ำ

ท่านผู้ใดมีบ่วงบาศนาคราชพกพาติดตัวอยู่เสมอหรือบูชาตลอด ต้องการสิ่งใดหวังสิ่งใดขอให้นึกถึงพญานาคราช เขาจะมาช่วยแต่ต้องเป็นเรื่องที่ดีไม่ใช่เรื่องชั่วร้าย และไม่เกินกรรมของแต่ละบุคคล
    อิทธิคุณทางทำมาหากิน เจริญรุ่งเรือง ซื้อง่ายขายคล่อง กินไม่ไหว ใช้ไม่หมด อดไม่มี เป็นเศรษฐีมหาเศรษฐี มั่งมีตลอดกาลจนถึงพระนิพพาน
    (เก็บไว้บนหิ้งพระ ในรถ หรือพกติดตัว)
    นาคบาศ...จัดเป็นสุดยอดเครื่องราง แห่งโชคลาภ และป้องกันภัย คือ มีกินไม่มีหมด ไม่มีอด งูกินหางกัน ต่างตัวก็ต่างกิน ยิ่งกินก็ยิ่งรัดเข้าหากัน พอชนกันก็คลายออก จึงเรียกว่า กินไม่หมด ตามตำนานโบราณ นาคบาศ คือ ศรของอินทรชิต ที่ยิงไปเป็นงูรัดศัตรู ซึ่งภายหลัง พญานาคราชได้มีครอบครองไว้ และ พรานบุญไปขอยืม บ่วงบาศนี้ จากพญานาค และเนื่องจากพรานบุญเคยช่วยเหลือ พญานาคราชไว้ พญานาคราชได้ให้สัญญาว่า ขออะไรก็จะให้ ทั้งที่เป็นของสำคัญ และกลัวพรานบุญไม่คืน แต่ก็ให้ไป เพราะต้องรักษาคำพูด พรานบุญจึงสามารถจับกินรีได้ และนำบ่วงนาคบาศนั้นไปคืน พญานาคราช

นาคบาศยังเป็นบ่วงเชือกที่แข็งแรงที่สุด พญาครุฑเจ้าแห่งนก ก็ยังกลัว บ่วงนาคบาศนี้เช่นกัน

ตามตำราครูบาอาจารย์ ท่านว่า.. สามารถชนะทุกอย่าง หรือ ชนะหมด ใช้ทำน้ำมนต์ เสริมดวง ป้องกันภูติผีและคุณไสย เป็นเมตตามหานิยมแคล้วคลาดปลอดภัย ค้าขายดี มีกินไม่มีอด มีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม และเด่นด้านการเสี่ยงโชค

นาคบ่วงบาศถ้าเป็นแถวล้านนา ภาคเหนือตอนบน ถือว่าเป็นที่สุดแห่งโชคลาภ กินเท่าไหร่ก็ไม่จักหมดไม่จักสิ้น ยิ่งถ้าเป็นของเก่าของกรุแล้วนิยมเป็นอย่างยิ่ง ถ้าบูชาด้วยความเคารพจักชุ่มเย็นเปรียบเหมือนมีนาคมาอยู่ด้วย ถือว่าเป็นของดีที่หายาก
    นายพรานมีบ่วงบาศก์ฉันใด พญานาคก็มีบ่วงบาศก์นาคราช เป็นอาวุธฉันนั้น ปรารถนาสิ่งใด ขอให้ได้สิ่งนั้น
    เครื่องรางล้านนาที่จัดว่าเป็นสุดยอด คือ บ่วงนาคบาศ ที่มีพุทธคุณเด่นในด้านโชคลาภ และป้องกันภัย คือ มีกินไม่หมด ไม่มีอด งูกินหางกัน ต่างตัวก็ต่างกิน ยิงกินก็ยิ่งรัดเข้าหากัน พอชนกันก็คลายออก จึงเรียก “กินไม่หมด” ตามคำโบราณ “นาคบาศ” คือ “ศรของอินทรชิต” ที่ยิงไปเป็นงูรัดศัตรู ซึ่งภายหลัง พญานาคราชได้มีครอบครองไว้ และพรานบุญได้ไปขอยืมจาก พญานาค และเนื่องจากพรานบุญเคยช่วยเหลือ พญานาคราชไว้ พญาได้ให้สัญญาว่า ขอสิ่งใดก็จะทำให้ ทั้งที่เป็นของสำคัญ และกลัวพรานบุญไม่คืนให้ แต่ก็ให้ไป เพราะต้องรักษาคำพูด พรานบุญจึงสามารถจับกินรีได้ และนำบ่วงบาศนั้นกลับคืนให้กับ พญานาคราช ในตำราล้านนากล่าวไว้ว่า สามารถชนะทุกอย่าง หรือชนะหมด ใช้ทำน้ำมนต์ เสริมดวง ป้องกันภูตผี และคุณไสย เป็นเมตตามหานิยมแคล้วคลาดปลอดภัย ค้าขายดี มีกินไม่อด มีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม และเด่นด้านการเสี่ยงโชค วิธีการบูชาแช่ในน้ำสะอาด บูชาด้วยดอกไม้ขาว เอาไว้ต่ำกว่าพระเครื่องและเครื่องราง ทุกวันพระให้เปลี่ยนดอกไม้ หากเนื้อของนาคบาสไม่แกร่งควรแช่น้ำสะอาดเฉพาะวันพระ

คาถาบ่วงนาคบาศ
    ใช้สำหรับเสี่ยงโชค..... “โอม เอ หิ พญานาคะสุปัญญานัง สิทธิชะนาจิตตัง อุ มะอะ โชคลาภจงบังเกิด”

ใช้สำหรับค้าขาย เมตตามหาเสน่ห์ ..... “เอหิ พญานาคะสุปัญญานัง พุทโธภะคะวา พุทธังสิทธิชะ นาจิตตัง ธัมมังสิทธิชะ นาจิตตัง สังฆังสิทธิชะ นาจิตตัง อิติปิโสภะคะวา พุทธมัดใจ โมเรียกมา บ่วงทัพพะนาคา เยติ โอมประสิทธิเม

ใช้สำหรับสำหรับกันภูติกันภัย ..... “เอ หิ พญานาคสุปัณณานัง สิทธิชะนาจิตตัง อิติปิโส ภะคะวา พุทธังปิด ธัมมังปิด สังฆังปิด มะอุอะ”

นาคบ่วงบาศ ถือว่าเป็นของหายาก จัดว่าเป็นที่สุดของโชคลาภ กินเท่าไหร่ก็ไม่จักหมดไม่จักสิ้น ถ้าบูชาเคารพจักชุ่มเย็นเปรียบเสมือนมีนาคมาอยู่ด้วย เห็นผลกันมานักต่อนักแล้ว!!!

7. omyimphon

รับทราบการจองครับ

8. tuktiksmile

tuktiksmile Active Member

27 กุมภาพันธ์ 2014
    จอง 2 ชุดค่ะ ไม่ทราบว่ายังทันรึป่าวคะ

9. omyimphon

10. tuktiksmile

พรุ่งนี้โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบนะคะ จอง 2 ชุด ส่ง 2 ที่ค่ะ แยกที่ละ1ชุด

รบกวนถามนิดนึงว่าต้องแช่น้ำไว้ตลอดรึป่าวคะ

11. tuktiksmile

โอนค่าส่งให้แล้วจ้า 200 บาท บูชา 2 องค์แยกส่ง 2 ที่ ๆ ละ 1 องค์นะคะ
    1. เจนจิรา ใจดี 275 ม. 5 ต.โคกสำโรง อ.โคกสำโรง จ.ลพบุรี 15120
    2. ชัชวาลย์ บัวอำไพ 140 ม.2 ต.คลองมะเดื่อ อ.กระทุ่มแบน จ.สุมทรสาคร 74110

ไฟล์ที่แนบมา:

12. omyimphon

รับทราบครับ

13. tuktiksmile

ขอโทษนะคะ ไม่ทราบว่าส่งของวันไหนคะ

14. omyimphon

ส่งให้แล้วครับ วันสองวันนี้น่าจได้รับครับ

15. tuktiksmile

ขอบคุณมากจ้า

16. tuktiksmile

จองเพิ่ม 5 องค์ค่ะ หมดรึยังน้อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2014
  17. omyimphon

18. tuktiksmile

แจ้งโอนเงิน ที่จองบ่วงบาศ 5ชุด นะคะ
    ส่งที่ เจนจิรา ใจดี 275 ม. 5 ต.โคกสำโรง อ.โคกสำโรง จ.ลพบุรี 15120

ขอบคุณค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. kamparn

kamparn สมาชิกใหม่

18 มิถุนายน 2009
    ขอจอง 1 องค์ทันไหมครับพรุ่งนี้จะโอนค่าจัดส่งให้ อนุโมทนาบุญครับ

20. omyimphon

ทันครับผม