แจกพระผงหลวงพ่อหินดำ วัดพุประดู่ (หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปลุกเสกครับ)

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย oakjarrett, 17 มิถุนายน 2011.

1. oakjarrett

oakjarrett เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 มิถุนายน 2007
    พระผงหลวงพ่อหินดำ วัดพุประดู่

พระผงหลวงพ่อหินดำ วัดพุประดู่ ต.หนองบัว อ.เมือง จ.กาญจนบุรี
    ผ่านพิธีปลุกเสกโดยเกจิอาจารย์ดัง หลวงปู่ทิม วัดพระขาว จ.อยุธยา ในงานผูกพัทธสีมา ปิดทองฝังลูกนิมิต
    ช่วงกุมภาพันธ์ 2551 ณ วัดพุประดู่ ก่อนท่านมรณภาพ 1 ปี

เจ้าอาวาสวัดพุประดู่
    ปัจจุบัน พระมหาสรรเสริญ นาโค เป็นผู้ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดพุประดู่ ต.หนองบัว อ.เมือง จ.กาญจนบุรี
    ท่านบวชเรียนเป็นสามเณรที่วัดท่ามะขาม พระอาจารย์และพระอุปัชฌาย์ของท่านคือพระเทพเมธากร เจ้าคณะจังหวัดกาญจนบุรีในสมัยนั้น ท่าน ได้ตั้งใจเล่าเรียนวิชาในแขนงต่างๆจนจบทั้งทางธรรม ทางโลกและมนต์คาถาพุทธคุณ ได้เปรียญธรรม 6 ประโยคและยังได้ปริญญาตรีจากมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัยด้วย ความสามารถอันเปี่ยมล้นของพระมหาสรรเสริญจึงทำให้ท่านได้รับแต่งตั้งให้มา ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดพุประดู่ ตั้งแต่ปี พ.ศ.2547 จนถึงปัจจุบัน ท่านเป็นที่พึ่งทางใจแก่ญาติโยมชาวพุประดู่ รวมถึงที่ต่างๆจากทั่วสารทิศ ด้วยวาจาที่ตรงไปตรงมาแต่สอดแทรกไว้ซึ่งหลักธรรมคำสั่งสอนขององค์สมเด็จพระ สัมมาสัมพุทธเจ้า และการเข้าถึงจิตใจของญาติโยมประดุจดั่งมีตาทิพย์ ทำให้ยิ่งเป็นที่เคารพบูชาของผู้ที่ได้พบเจอ แม้ว่าท่านจะยังอายุน้อยแต่ก็มักจะถูกนิมนต์เข้าร่วมพิธีมหามงคล หรือพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลต่างๆทั้งในเมืองกาญจนบุรี หรือจังหวัดอื่นๆอยู่บ่อยครั้ง แม้ว่าท่านจะไม่โด่งดังเหมือนพระเกจิรูปอื่นๆ อาจเนื่องด้วยที่ท่านอายุยังหนุ่ม อยู่วัดป่าที่ไม่โด่งดัง และไม่ได้อวดอ้างอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์ใด แต่ข้าพเจ้าก็มีความเชื่อที่ว่าความสามารถของท่านก็ไม่ได้ยิ่งหย่อนไปกว่า พระสงฆ์รูปใดๆเลย ต่อ ไปนี้ข้าพเจ้าจะขอเล่าประสบการณ์บางเรื่องที่ได้รับฟังและประสบพบเจอกับตัว เองให้ทุกท่านได้รับรู้เพื่อให้เกิดแรงศรัทธาในพระพุทธศาสนา ข้าพเจ้าเดิมเป็นคนนครปฐมได้ตัดสินใจบวชและขอจำพรรษาอยู่ที่วัดพุ ประดู่แห่งนี้ 1 พรรษา ข้าพเจ้าทราบดีว่าพระมหาสรรเสริญ เป็นทั้งพระปฏิบัติและพระพัฒนาไปพร้อมๆกัน ในวัดพุประดู่จะมีสามเณรอยู่หลายองค์ซึ่งยังอยู่ในวัยเรียนแต่ขาดทุนทรัพย์ หรือบ้างก็มีปัญหาครอบครัวท่านมหาก็จะแนะนำให้บวชเป็นสามเณรใช้ชีวิตอยู่ใน วัด เล่าเรียนทั้งทางธรรมและยังส่งเสียให้ศึกษาต่อในชั้นประถมและมัธยมโดยออกทุน ให้ทั้งหมด ท่านเป็นผู้มีเมตตาทั้งต่อมนุษย์และเหล่าสัตว์ทั้งหลาย รับเลี้ยงสัตว์ที่ถูกทอดทิ้ง เช่น หมา แมว วัว เป็ด ไก่ ด้วยอาหารที่เหลือจากญาติโยมนำมาทำบุญทำให้เป็นที่รักของบรรดาสัตว์ทั้งหลาย แม้แต่ลิงป่าที่ไม่เชื่องกับคนก็ยังเดินทางข้ามภูเขาและไต่ลงมาจากหน้าผาที่ สูงชัน ท่านมหาสรรเสริญรับรู้ได้ถึงความต้องการของลิงเหล่านั้นจึงสั่งเณรทั้งหลาย ให้นำกล้วยสุกไปโยนเป็นอาหารให้เหล่าลิงป่า ตั้งแต่นั้นมาฝูงลิงก็จะลงมา เป็นประจำและมีจำนวนเพิ่มขึ้นทำให้เป็นที่สนใจของญาติโยมที่มาทำบุญ ต่างก็สละปัจจัยคนละเล็กคนละน้อยเพื่อเป็นอาหารให้ลิงป่า ในช่วงเข้าพรรษาพระมหาสรรเสริญจะนำพระเณรทั้งวัดทำวัตรเช้า-เย็น อยู่เป็นนิจ ซึ่งจะมีเงื่อนไขอยู่นิดหน่อยว่าการทำวัตรเช้าให้ทำที่ศาลาตอนตี4 การทำวัดเย็นตอน5โมงเย็น วันธรรมดาให้ทำวัตรเย็นที่ศาลา ถ้าเป็นวันโกนให้ทำวัตรเย็นในถ้ำ และถ้าเป็นวันพระให้สวดธรรมจักรในโบสถ์ มีครั้งหนึ่งซึ่งเป็นวันพระท่านมหาสรรเสริญมีกิจนอกวัดฝ่าจะกลับก็เย็นมาก แล้ว เมื่อมาถึงท่านก็ให้เข้าโบสถ์สวดธรรมจักร แม้ตะวันจะลับขอบฟ้าไปแล้ว แต่เสียงของท่านและบรรดาพระ เณร แม้จะไม่มีไมโครโฟนก็ดังก้องกังวาลไปทั่ว จนบางครั้งได้ยินเหมือนเสียงสะท้อนเมื่อกระทบกับภูเขาที่อยู่ห่างจากโบสถ์ ประมาณ30เมตร พอสวดเสร็จก็มืดแล้ว ราวๆทุ่มกว่าเห็นจะได้ แต่เมื่อออกมาจากโบสถ์ ภาพที่ข้าพเจ้าเห็นมันกลายเป็นเรื่องแปลกที่ข้าพเจ้าไม่เคยเห็นเลยมาตลอด ตั้งแต่อยู่วัดนี้ มันคือหิงห้อยจำนวนนับไม่ถ้วน เปล่งแสงระยิบระยับอยู่ทั่วทั้งหน้าผาและที่สำคัญมีเฉพาะรอบโบสถ์เท่านั้น ทั้งที่แสงดาวถูกเมฆบดบังไปแล้วแต่แสงหิงห้อยกลับส่องสว่างเปล่งประกายจนน่า ประหลาดยิ่งนัก ที่เคยเห็นก็แค่ตัวสองตัวแต่คราวนี้มันมากจนข้าพเจ้าขนลุกไม่แน่ใจว่าที่ เห็นอยู่นี้ใช่หิงห้อยจริงๆรึเปล่า พอหันไปมองท่านมหาสรรเสริญก็เห็นท่านยืนสงบนิ่งอยู่พักหนึ่ง แล้วจึงเดินกลับกุฎีอย่างสำรวม อีก เหตุการณ์หนึ่งก็คงเป็นเรื่องที่ท่านเล่าให้ฟังระหว่างสอนข้าพเจ้านั่ง กรรมฐาน เกี่ยวกับการกำหนดและควบคุมจิตให้เหมือนน้ำที่เติมเต็มภาชนะพอดี แม้ข้าพเจ้าจะเคยเข้าฝึกกรรมฐานที่วัดท่าเสด็จมาแล้วแต่ได้แค่ทำให้จิตใจสงบ เท่านั้นแตกต่างจากของมหาโดยสิ้นเชิง ท่านเล่าว่าท่านเองเป็นเด็กกำพร้าจำหน้าแม่ตัวเองไม่ได้ด้วยซ้ำ และก็ไม่มีใครเคยบอกว่าแม่อยู่ไหน มีครั้งหนึ่งท่านนั่งกรรมฐานแล้วเพ่งพินิจเห็นผู้หญิงคนหนึ่งท่านทราบว่า นั่นคือโยมแม่จึงตั้งจิตอธิฐานเพื่อให้ได้เจอมารดาผู้ให้กำเนิด วันต่อมาอยู่ดีๆก็มีคนมาบอกว่าโยมแม่อยู่ที่ไหน สุดท้ายก็ได้เจอกัน ทำให้ข้าพเจ้ามีความเชื่อเรื่องการนั่งกรรมฐานกำหนดจิตมากยิ่ง ขึ้น เเละอีกเหตุการณ์หนึ่งตอนนั้นข้าพเจ้ายังเป็นพระจำพรรษาอยู่วัดนี้ปกติเวลา ท่านมหาสรรเสริญจะเข้ากรุงเทพเพื่อมาประกอบพิธีต่างๆก็จะต้องให้โยมในหมู่ บ้านขับมาส่ง วันนั้นได้เกิด อุบัติเหตุรถชนกันเเต่น่าจะด้วยบารมีของท่านทำให้ท่านมหาสรรเสริญ สามเณร2องค์ เเละคนขับไม่ได้รับบาดเจ็บเเม้เเต่น้อย ส่วนรถก็ส่งเข้าศูนย์ซ่อมเป็นเดือน เวลาไปไหนจึงจำเป็นต้องอาศัยรถของญาติโยมรับส่งโดยที่บรรดาญาติโยมก็เต็ม ใจ นี่เป็นเพียงส่วนหนึ่งที่ข้าพเจ้าได้สัมผัสและรับรู้ แม้ว่าตอนนี้ข้าพเจ้าจะลาสิกขามานานแล้วแต่ก็ยังแวะเวียนไปนมัสการพระมหา สรรเสริญอยู่เสมอเพื่อฟังคำสั่งสอน คำชี้แนะ พรและของดีจากท่าน เช่น พระผงหลวงพ่อหินดำ (ปลุกเสกโดยหลวงปู่ทิม วัดพระขาว จ.อยุธยา ในงานผูกพัทธสีมา กุมภาพันธ์ 51 ณ วัดพุประดู่ ) พระเหรียญหลวงพ่อหินดำ ปลุกเสกโดยพระมหาสรรเสริญ นาโคหวายจากพิธีตัดหวาย'ลูกนิมิต'วัดพุประดู่ โดยมี สมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ เจ้าอาวาสวัดปากน้ำ เป็นองค์ประธานท่านมหาสรรเสริญเปรียบเสมือนแสงสว่างในป่าลึก แม้จะเป็นวัดเล็กๆแต่ก็มีที่ให้ปฏิบัติธรรมสำหรับผู้ที่ต้องการความสงบอยู่หลายที่เช่น ในศาลาวัด ในถ้ำ ในป่าสัก ลานไผ่ตีนเขาหน้าวัด เป็นต้น

มีแจกเพียง 5 องค์สำหรับผู้ที่สนใจ และศรัทธา พร้อมจะนำไปบูชา รบกวนโอนค่าส่ง 60 บาท

กติกา
    - จองลงในกระทู้ พร้อมบอกลำดับ โดยรบกวนแจ้งชื่อ/ที่อยู่สำหรับจัดส่ง พร้อมทั้งเบอร์โทรศัพท์ติดต่อกลับของท่าน (ทั้งนี้ถ้าจังหวะผมว่างเข้ามาเช็คจะได้จัดส่งพระไปให้ท่านก่อนได้เลยครับ)

Status

K. merica ... จัดส่งให้วันนี้ ... รอโอนค่าส่ง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มิถุนายน 2011
  2. maylin

maylin เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ลำดับที่ 1
    ขออนุโมทนาบุญขอรับ 1 องค์
    ณวภัทส์ ไชยวงค์
    108 หมู่ที่ 9 ซอย 3
    ต.ข่วงเปา อ.จอมทอง
    จ.เชียงใหม่ 50160
    ขอบคุณค่ะ

3. oakjarrett

oakjarrett เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

K. merica จะทำการจัดส่งให้วันนี้ ส่วนบัญชีสำหรับโอนค่าจัดส่ง ส่งไปทาง PM เรียบร้อยแล้วครับ

4. oakjarrett

ส่งให้ K. merica เป็น EMS เรียบร้อยแล้วนะครับวันนี้

5. sinfadza

sinfadza Active Member

16 พฤษภาคม 2011
    ลำดับที่ 2

นายสุรวุฒิ สินฝาด
    219/4 ถ.กันตัง ต.ทับเที่ยง
    อ.เมือง จ.ตรัง 92000

ขอให้ท่านจงมีแต่ความสุขความเจริญตลอดไป อนุโมทนาบุญด้วยครับ

6. homo

homo เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    ลำดับที่ 3

เดี๋ยวส่งรายละเอียดทาง PM นะครับ

7. maylin

วันนี้ 19/06/54 เวลา 18.21 น. ได้โอนเงินค่าจัดส่ง 60 บาทให้เรียบร้อยแล้วนะค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวล

8. oakjarrett

อีก 2 ท่านจะรีบจัดส่งไปให้นะครับ

9. maylin

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วค่ะ ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวล

10. sinfadza

sinfadza Active Member

16 พฤษภาคม 2011
    ขอให้พี่โปรดอ่าน PM ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ แล้วช่วยตอบกลับด้วยนะครับขอบคุณครับ

11. oakjarrett

ยังเหลือแจกอยู่นะครับ

12. oakjarrett

คุณ sinfadza เดี๋ยวว่างไว้จัดส่งให้นะครับ ไม่ทราบว่าได้ส่งมาให้ผมแล้วหรือยังครับ?

ตอนนี้เหลือ 2 องค์ครับ ใครอยากรับไปบูชาแจ้งได้เลยนะครับ ...

13. deksawi

deksawi เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ลำดับที่ 4
    ธราเทพ ศรีพูล
    619/32 มบ.เอื้ออาทรโชคชัย ม.7
    ต.ท่าอ่าง อ.โชคชัย จ.นครราชสีมา 30190

14. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ Active Member

18 สิงหาคม 2011
    ขอองค์สุดท้ายครับ ถ้าได้แจ้งกลับด้วยครับ
    พรชัย ละไมลิขสิทธิ์
    753 ถนนมังกร
    สัมพันธ์วงศ์
    กรุงเทพฯ 10100

ขอบคุณครับแล้วจะโอนเงินและแจ้งให้ทราบด่วนครับ
    พรชัย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2011
  15. คุณชัชช์

คุณชัชช์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2011
    ลำดับที่ 5
    คุณ ชัชช์ วันไพศาขมาส
    บริษัท ซียูอีแอล จำกัด
    18อาคารไทยพาณิชย์ ปาร์คพลาซ่า
    ชั้น 4อาคาร 2(เวสต์) ถนนรัชดาภิเษก
    แขวง-เขตจตุจักรกรุงเทพฯ10900

16. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010