แจกต่อ ฟรี! พระผงจักรพรรดิ์ ท่านละ 1 องค์ต่อครั้ง(ระงับแจกชั่วคราว)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย tanakorn_ss, 6 พฤศจิกายน 2010.

1. skaey

skaey Active Member

10 กรกฎาคม 2010
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ์ 2องค์และพระธาตุข้าวบิณฑ์ 2องค์ค่ะ แล้วจะส่งซองติดแสตมป์ไปให้ค่ะ
    ปริยากร 245 จิตราภาห้อง707ทองหล่อ25 ซอยแสงเงิน แขวงวัฒนา กรุงเทพ

2. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ได้รับซองพัสดุจาก ๔ ท่าน

๑.คุณกิตติพศ วงศ์วีระประเสริฐ
    (พระธาตุข้าวบิณฑ์พร้อมพระผงจักรพรรดิ์ ๓ องค์) ส่งพัสดุให้แล้ว

๒.คุณกิตติคุณ บุญชู (พระผงจักรพรรดิ์ 10 องค์) ส่งพัสดุให้แล้ว

๓.คุณธนัญชัย รุจิศาสตร์
    (พระผงจักรพรรดิ์พรัอมพระธาตุข้าวบิณฑ์ ๙ องค์) ส่งพัสดุให้แล้ว

๔.คุณรจนา พุ่มจันทร์ ยังไม่ส่งพัสดุ ไม่ทราบจำนวน

ไม่ระบุจำนวนพระมา กรุณาระบุจำนวนด้วยครับ

อนุโมทนาสาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2010
  3. นายบัณฑิต

นายบัณฑิต Active Member

4 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนา 1 ชุดครับ
    กรุณาส่ง

ห้องสมุด ร.ร บาลีสาธิตศึกษาฯ วัดศรีษะเกษ
    ต.ในเมือง อ.เมือง จ.หนองคาย 43000

4. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ได้รับซองพัสดุจาก ๓ ท่าน

๑.คุณวัชรินทร์ รวมธรรม
    (พระผงจักรพรรดิ์ ๓ องค์ พระธาตุข้าวบิณฑ์ ๒ องค์)

๒.เด็กชายจิตรภาณุ ภักดีรัตน์
    (พระผงจักรพรรดิ์ ๖ องค์ พระธาตุข้าวบิณฑ์ ๖ องค์)

๓.คุณณิชารีย์ ช่ำชอง
    (พระผงจักรพรรดิ์ พร้อมพระธาตุข้าวบิณฑ์
    ๕ องค์)

จัดส่งให้วันที่13-11-10
    อนุโมทนาสา่ธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2010
  5. สุภกิจ

สุภกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2010
    พระผงจักรพรรดิ์ 5 องค์
    สุภกิจ นามวา
    150 ม. 10 ต.คอแลน อ.บุณฑริก จ.อุบลราชธานี 34230

6. KWANPAT

KWANPAT เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2009
    ขอรับพระผง ๕ องค์
    พระธาตุข้าวบิณฑ์ ๕ องค์

ขวัญพัฒน์ อาณัติพงษ์ชัย
    340/7 หมู่13 อาพาร์ทเม้นท์ทรัพย์สมบูรณ์ ห้อง 302
    ซอยวัดประยูรธรรมราม ถนนวิภาวดีรังสิต
    ตำบลคูคต อำเภอลำลูกกา

จังหวัดปทุมธานี
    จัดส่งมาซองมาให้ที่หลังนะคุ่

7. Boobuu

Boobuu Active Member

ขออนุโมทนา
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ์ 2 องค์ และพระธาตุข้าวบิณฑ์ 3 องค์ค่ะ
    แล้วจะส่งซองติดแสตมป์ไปให้ค่ะ
    พรรณวดี คงทน
    90/7 อาคารมีนาเพลส แขวงมีนบุรี เขตมีนบุรี กรุงเทพ 10510

8. tanakorn_ss

ขอแ้จ้งความคืบหน้าการจัดส่งพระผงจักรพรรดิ์

1.
    คุณรจนา พุ่มจันทร์ จ้ัดส่งให้วันที่ 15-11-10
    2.คุณวิรัตน์ ทาสมบูรณ์ จัดส่งให้วันที่ 13-11-10
    3.คุณวิชัย ธรรมปวรรตน์ (พญาดาว)
    จัดส่งให้วันที่ 13-11-10

ขออภัยหากจัดส่งช้า
    ถ้าได้รับหรือไม่อย่างไรกรุณาแจ้งกลับด้วยนะครับ

อนุโมทนาสาธุ

9. alongkot27

alongkot27 Active Member

นายอลงกต ภาคแก้ว
    สวนอุตสาหกรรมโรจนะ 2
    บ.เคฮิน ออโตพาร์ท (ประเทศไทย) จำกัด
    โรงงาน EMS 21/9 ม.9 ถ.โรจนะ ต.คานหาม อ.อุทัย จ.พระนครศรีอยุธยา
    เบอร์โทร 086-9608700

10. nontagornr

nontagornr เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2006
    ขอรับพระผง 9 องค์
    พระธาตุข้าวบิณฑ์ 9 องค์

ขอบคุณครับและขออนุโมทนาบุญครับ
    นนทกร โรจน์สัตตรัตน์
    44/9 ถ.วชิรปราการ ต.บางปลาสร้อย
    อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

เดี๋ยวส่งซองไปครับ

11. tanakorn_ss

ได้รับซองพัสดุ ๑ ท่าน จากคุณนพนันท์ สอนแจ้ง จะทำการจัดส่ง ให้วันที่ 17/11/53

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

12. Walke

Walke Active Member

ได้รับแว้วคับ ขอบคุณมากคร้าบ แต่พระหลวงปู่ทวดกับอีกองค์หนึ่งที่มีรูปพระสององค์อยู่ด้วยกันหักอ่ะคับ

13. วิสุทธิจิต

วิสุทธิจิต เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    ขอรับพระผงกรรมฐาน 10 องค์ครับ
    ผมส่งซองไปแล้วครับ
    สัมพันธ์ คงมั่นกลาง

14. sakronburi

sakronburi Active Member

8 พฤศจิกายน 2010
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ์ 1 องค์ พระธาตุข้าวบิณฑ์ 1 องค์ครับ
    อนุโมทนาครับ เดี้ยวส่งซองไปให้นะครับ
    ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

15. nouk

nouk เพราะยึดจึงทุกข์

ได้รับพระผงจักรพรรดิ์ฯ พร้อมพระธาตุข้าวบิณฑ์แล้ว ตามจำนวนที่ขอไปค่ะ แต่ะพระผงจักรพรรดิ์แตกเป็น 3 เสี่ยง 1 องค์ ไม่ทราบว่าสามารถซ่อมแซมเองได้มั้ย และอานุภาพยังเหมือนเดิมมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ และขออนุโมทนาบุญอีกครั้ง

16. waythai

waythai เป็นที่รู้จักกันดี

17. pum@ple

pum@ple เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    สาธุๆ อนุโมทนา
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ์ 2 องค์และพระธาตุข้าวบิณฑ์ 2 องค์ครับ
    ^^ขอให้ท่านมีแต่ความสุข ความเจริญ
    มีแต่สิ่งๆดีเข้ามาในชีวิตน่ะครับ
    ด้วยทานะปาระมีขอให้ท่านพ้นจากอันตรายทักหลายทั่งปวงน่ะครับ

1594/5 ถ.รอบเมืองใต้ ต.เมืองใต้ อ.เมือง จ. ศรีสะเกษ33000

18. tanakorn_ss

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ไม่เป็นไรซ่อมแล้วนำไปใส่กรอบใส กันน้ำได้ครับ หากต้องการ ส่งซองมารับใหม่ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2010
  19. tanakorn_ss

อนุโมทนาบุญครับ

ซ่อมได้ครับ ก่อนซ่อมกล่าวคำขอขมาพระรัตนตรัยก่อนนะ
    ซ่อมแล้วนำไปเลี่ยมกรอบกันน้ำ
    ส่วนอานุภาพนั้นยังเหมือนเดิม
    พระไม่ว่าจะอยู่ที่ใหน ความเป็นพระก็ยังเหมือนเดิม
    ของดีหรือไม่ดี อยู่ที่ตัวของเรา
    สำคัญอยู่ที่ใจ ความศรัทธาในพระรัตนตรัย ทาน ศิล ภาวนา

วิธีการใช้พระผงจักรพรรดิ์ ให้ไปอ่านหน้าแรกนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2010
  20. tanakorn_ss

ส่งซองมารับได้ครับ แบบกันกระแทกนะ เพราะเดี่ยวพระจะชำรุดในระหว่างส่ง
    ส่วนลูกแก้วนั้น ไม่ได้แจกนะครับ หากต้องการให้คลิ๊กไปที่กระทู้นี้

แจก เหรียญทำน้ำมนต์ พระผงทำน้ำมนต์ พระธาตุข้าวบิณฑ์ อิ่นๆ

ส่วนเงินทำบุญตามกำัลังศรัทธานะครับเล็กน้อยเท่าใหร่ไม่สำคัญ สำคัญที่กำลังใจ เงินที่ท่านส่งมาทั้งหมดนั้นจะนำไปร่วมกองทุนสร้างพระผงจักรพรรดิ์เพื่อแจกและบรรจุกรุ บรรจุองค์พระ บรรจุในเจดีย์ต่างๆต่อไป ท่านก็จะได้อานิสงส์บุญจากการสร้างพระอีกด้วยครับ ครูบาอาจารย์ท่านได้กล่าวไว้ว่า สร้างพระ ๑องค์ จะมีขนาดเท่าใดก็ตาม ได้อานิสงส์ ๕ กัปป์ หากเงินที่ท่านส่งมาถ้ามีการนำไปสร้างพระ ๑๐ องค์ ก็ได้อานิสงส์ เ่ท่าใหร่ลองพิจารณาดูครับ

โมทนาสาธุ