แก้วเทพเจ้าโภคทรัพย์มังกร

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย midias, 6 สิงหาคม 2007.

1. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาครับ

ผมโอนเงินให้อาจารย์ 400.25 นะครับ
    เมล์ไปแล้วจาก joe_nida2003@yahoo.com นะครับอาจารย์
    อย่าลืมตอบคำถามพ้มด้วยคร้าบ สาธุ

2. midias

midias เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบไปทางe-mailแล้วนะครับ
    (b-smile)

3. midias

วันนี้ได้จัดส่งลูกแก้วเทพเจ้าโภคทรัพย์มังกร 20/08/2007

1. sorapong_raluk 2 องค์
    2. จิตตานุปัสสนา 1 องค์

4. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    ช่วยเรียงลำดับของมังกรทั้งเก้าให้หน่อยครับ
    1.เต่ามังกร
    2.ปลามังกร
    3.ปี่เซี่ยะ
    4.เซียมซู้
    5.มังกร
    6.กิเลน
    7.=?
    8=?
    9=?

5. midias

ลำดับของลูกมังกรทั้ง 9 มีดังนี้

1. เต่ามังกร เจียบ๋วย
    2. ปลามังกร
    3. ปี้อ้าน มังกรรูปร่างคล้ายเสือ รักการต่อสู้อย่างมาก ขาบู๊
    4. เทาเที่ย มังกรรูปร่างคล้ายหมาป่า ดุมาก ชอบกินซะส่วนใหญ่
    5. ฉีหนิว เล็กกว่ามังกร 100 เท่า มังกรน้อยเขากิเลนเขาเดี่ยวสีเหลืองออกทอง รักเสียงดนตรี
    6. เจียวถู มังกรมีเปลือกหอยงวงช้างมีขาหน้าและหลังปรกติ
    7. ซือหวิน มังกรน้ำไม่มีสันหลังมีปีกเหมือนนกเหมือนเหยี่ยวหางเหมือนหงส์ยาวมาก อาศัยอยู่ในน้ำ เป็นขาบู๊
    8. ซวนหนี มังกรรูปร่างคล้ายสิงห์โต
    9. ปี่เซี๊ยะ

6. PAGE.14A

PAGE.14A เป็นที่รู้จักกันดี

..........................
    เท่าที่เคยเห็นมาก็มีเต่ามังกร ปลามังกร และปี่เซี๊ยะ
    แล้วที่เหลือ มีรูปภาพหรือข้อมูลให้ได้ศึกษาไหมค่ะ

7. sorapong_raluk

sorapong_raluk เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ได้รับองค์แล้วครับขอบคุณมากครับ จากที่อ่านในเว็ปของผมคงเป็น095 เจียบ๊วย แล้ว058องค์น่าจะเป็นของแม่ผมใช่ใหมครับ
    พระหลวงพ่อต่วนก็ได้รับแล้วเหมือนกันครับ สิบ องค์ พรุ่งนี้ฝากแฟนไปให้พี่ที่โรงงานได้เอาไปบูชากัน ขออนุโมทนาในผลแห่งบุญในครั้งนี้ยังผลให้คุณmidius ถึงพระนิพพานในชาตินี้ด้วยครับ สาธุ
    ขอบคุณครับ

8. midias

ของคุณ เป็น เจียบ๊วย ครับ
    ของแม่คุณ เป็น กิเลน ถูกต้องแล้วครับ

9. midias

รูปของลูกมังกรทั้ง 6 องค์ เคยมีอยู่สมัยราชวงศ์หมิง แต่ช่วงรวมแผ่นดินต้าหมิง หลักฐานสำคัญต่างๆ โดนเผาทำลายเกือบหมด แม้กระทั่งรูปวาดต่างๆ และตำรา ส่วนที่หลงเหลือตกทอดมา ก็ถูกรวบรวมขึ้นใหม่ แต่งเติมเสริมตามความจำของคนรุ่นต่อๆมา ข้อมูลหรือรูปภาพอาจบิดเบือนไปครับ

10. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

ได้รับแล้วครับ
    เป็นเต่ามังกร ครับ
    ผมต้องทำงัยบ้างครับ
    อยากมีโชคลาภบ้างครับ
    พอจามีบ้างมั้ยเอ่ย(b-smile)

11. จิตตานุปัสสนา

อีกอย่างครับ อยากเห็นรูปท่านเทพเจ้าแห่งโชคลาภบ้างครับ จาได้เก็บไว้บูชาบ้าง

ปล. จิตผมพอจะเห็นท่านเทพกะเจียบ๊วยมั้ยครับ[bw-cry]

12. witty3011

witty3011 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่า ถ้าบูชามาไว้แล้ว จะต้องเป็นเจ้าของคนเดียวกับคนที่บูชาหรือเปล่า เพราะว่าอยากไว้ที่บ้านให้พี่สาวบูชาด้วย เนื่องจากเริ่มทำกิจการที่บ้านด้วยครับ
    รบกวนแนะนำว่าควรจะบูชาอะไรดีครับ

13. midias

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 668059" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>จิตตานุปัสสนา</TD><TD class=alt2>อีกอย่างครับ อยากเห็นรูปท่านเทพเจ้าแห่งโชคลาภบ้างครับ จาได้เก็บไว้บูชาบ้าง

ปล. จิตผมพอจะเห็นท่านเทพกะเจียบ๊วยมั้ยครับ[bw-cry]</TD></TR></TBODY></TABLE>

1. กำลูกแก้วแล้วขอ อยากได้อะไรก็ขอทีละอย่างครับ พอสมประสงค์แล้วค่อยขอใหม่อีกครั้งนึงครับ จะได้มากได้น้อยแล้วแต่บุญวาสนา แต่ท่านจะให้ตามที่สมควร ถ้าห้อยคอเฉยๆ ท่านจะดูแลให้ตามปรกติ และ ไม่ให้การเงินฝืดเคืองครับ

2. โชคลาภมาจากการงานที่ดีขึ้นซะส่วนใหญ่ เรื่องเงินทองต้องรออีกนิด แต่ถ้าธุรกิจเล็กๆน้อย ก็ได้เงินมากพอสมควรตามที่ตั้งใจไว้ อาจล้นมากกว่าครับ

3. รูปท่านเทพเจ้าแห่งโภคทรัพย์ กับ เทพเจ้าแห่งโชคลาภคนละองค์กันครับ
    แต่ถ้ารูปของท่านทั้งสอง กำลังจะมีคนวาดภาพท่านขึ้นมาใหม่ ทั้งสององค์ อยู่ที่จะประทับอะไร ขอให้รอไปสักพักนึงครับจะนำมาให้ชมกัน อีกไม่นาน

14. midias

1. ถูกต้องแล้วครับ เจ้าของคือคนเดียวกับคนบูชา
    2. ถ้าจะให้พี่สาวด้วยต้องบอกชื่อ พี่สาวกับนามสกุล ด้วยครับ เพราะว่าท่านจะดูแลคนๆนั้นตลอดจนกว่าจะสิ้นสังขาร ถ้าไม่ต้องการท่าน ไม่สามารถยกต่อให้คนอื่นได้ครับ
    3. ถ้าคุยเรื่อง กิจการ จะแนะนำ ให้ด้านหลัง pm นะครับ
    3.1 เรื่องของธุรกิจ ประเภทไหน
    3.2 ข้อมูลต่าง ๆ ของธุรกิจ

15. บุญยง โคกกระทา

บุญยง โคกกระทา เป็นที่รู้จักกันดี

ของที่คุณขาย ทำไมเหมือนกับที่สำเพ็งเลยอะ
    โกรธผมก็ได้นะ สงสัย

16. ชาไม่รู้

ชาไม่รู้ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

นกหรือกระต่ายคะ? "ดูด้วยตา" รู้ได้ไหมคะ จริง? ปลอม?
    เชื่อ? ใครดีดี?

17. ชาไม่รู้

ชาไม่รู้ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

มีกี่หน้าคะ?

18. สายฟ้า

สายฟ้า สมาชิก

10 กรกฎาคม 2007
    อยากได้ความรู้เกี่ยวกับลูกแกวของคุณ มีเดียส มาตั้งนาน แต่ท่านก็ไม่ยอมมาตอบให้สักทีว่าลูกแก้วมังกรของท่านทำมาจากอะไรและมาจากแหล่งใด ดังนั้นป๋มจึงไปหาข้อมูลความรู้เกี่ยวกับลูกแก้วของคุณ มีเดียส ว่าจะเป็นลูกแกวที่ป๋มอยาได้หรือป่าว ในที่สุดก็สอบถามคนโน้นคนนี้ดูจากหลายแหล่ง จึงพบกับคำตอบที่ทำให้ถึงบางอ้อ ความฝัของป๋มจึงล่มสลายลง จากคิดว่าจะได้ลูกแก้วมังกรของแท้ แต่เป็นที่น่าผิดหวังยิ่งนัก มีคนเล่าขานกันว่า ลูกแก้วแบบคุณ มีเดียส นี้ทางอิสานเขาเรียกว่าไข่พญานค กั๋บป๋ม เคยเป็นข่าวโด่งดังมาหลายปี เนื่องจากว่า มีพระแถวๆอิสานนำแก้วสีต่างๆมาหลอมเป็นรูปไข่บ้าง รูปลูกแก้วบ้าง...สรุปได้ว่า ลูแก้วมังกรนั้น คือลูกแก้วที่หลอมมาจาก ขวดสีกั๊บป๋ม...ถ้าไม่เชื่อป๋ม ลองเอาไปตรวจสอบดูได้ทุกที่เลยกั๊บป๋ม...
    <!-- / message -->

19. Bard-tale

Bard-tale Active Member

31 กรกฎาคม 2007
    ได้แก้วโภคทรัพย์โดยบังเอิญ ได้รับจากมือคุณ midias ซึ่งก็ได้บอกแต่แรกแล้วว่าเป็นลูกแก้วธรรมดาทั่วไป ที่ผ่านการปลุกเสก และอันเชิญเทพโภคทรัพย์มาอยู่ในลูกแก้วแล้ว

20. Bard-tale

Bard-tale Active Member

31 กรกฎาคม 2007
    อยู่ในเหตุการณ์ คุณ midias ได้นำลูกแก้วธรรมดาที่ไม่มีพลังมาให้กลุ่มคนที่ทดสอบพลังได้ก่อนปลุกเสกได้จับพลังดูว่าไม่มีพลังจริงๆ แต่หลังปลุกเสกต่างคนก็สัมผัสถึงพลังกันได้ มันก็เป็นเรื่องชวนคิดนะครับ พูดไปตามเนื้อผ้าและอยู่ในเหตุการณ์ครับ