เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นคนที่ชอบสวยๆงามๆ รักสวยรักงาม เสียเงินกับการใช้จ่ายหลายหลายครับ อีกทั้งยังใจใหญ่ จ่ายสะบัดถ้าเจอของถูกใจ เป็นคนใจร้อน คิดเร็วทำเร็ว และกล้าได้กล้าเสีย เจรจาเก่ง แต่มักโดนหลอกหรือมีปัญหาเรื่องของคำพูดได้นะครับ เวลาโกรธพูดจาเจ็บปวด อิอิอิ ระวังจะโดนนินทา ว่าร้าย หรือทำอะไรแบบหลงลืมเกิดความผิดพลาดได้นะ

2. Amatayan

เป็นคนที่ใจดีดูเหมือนพระ เป็นนักเทศน์ นักสอน ชอบเรื่องของการศึกษาเรียนรู้ ชอบหลัการณ์ วิชาการ แต่ใจรักสนุก ชอบเรื่องเสี่ยงๆ ผจญภัย เป็นนักบุกเบิก และเชื่อในสิ่งเร้นลับ ทำอะไรรวดเร็วว่องไว หากปฏิบัติตนให้ทาน สวดมนต์ ทำบุญเสมอๆ อาจมีความสามารถพิเศษขึ้นได้นะครับ

3. Amatayan

เลขนี้เป็นเลขที่ดีเลขหนึ่งครับ มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง ถ้าตั้งตนในทางบุญแล้วยิ่งจะมีแต่ความเจริญรุ่งเรืองถ้ามุ่งทางธรรมจะเกิดธรรมปัญญาได้ดีนะครับ เป็นเลขที่ให้ผลด้านของความรู้ ความสามารถในการใช้หลักความรู้ที่ดี สามารถสอนคนได้ ใช้คนเป็น เป็นคนที่สามารถฝึกจิตให้มีอานุภาพได้ดีนะครับ หากมีอะไรที่ไม่ดีก็แก้ไขปัญหาได้เพราะความรู้ความสามารถได้ดี ทำบุสร้างบารมีมากๆนะครับ

4. Amatayan

ใจเย็นๆนะ หมอชักเมา เดี๋ยวหมอไปกินแฟสักถ้วยก่อนนะ โด๊บก่อน

5. HeadlightPJ

HeadlightPJ Active Member

ขอบคุณมากครับผม

6. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าว:cool: แม่นเลยค่ะ อ่านให้พี่สาวฟังพี่สาวบอกแม่นมาก ตรงกะหนูที่สุด ว่าแต่เลขของหนูมีผลเสียต่อความรักมั้ยคะ
    แล้วก็ขอรบกวนเพิ่มนะคะ พี่สาวขอดูด้วยคนค่ะ ของพี่สาว857ค่ะ เกิดวันพฤหัสบดีค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2013
  7. Amatayan

๔เป็นพ่อค้า มักมีความสามารถด้านการค้าการขาย ติดต่อเจรจา สื่อสาร ประชาสัมพันธ์ ได้ ๘ ไปเสริมทำให้มีไหวพริบในการทำงาน ไม่มีใครจับได้ เป็นนักวางแผนที่ดี ๘กะ๗ เป็นเพื่อนซี้กัน มักชวนกันไปในทางที่เสี่ยงๆท้าทายๆ อีกใทั้งยังคิดไวทำไว ใจร้อน ใจใหญ่ ในด้านที่ดีจะมีปฏิภาณชั้นเชิงสูง แต่ในทางที่เสียคือเชื่อง่าย หลงง่าย และอย่าคบเพื่อที่พาไปในทางอบายมุขหรือในทางเสื่อมเสีย เช่นกินเหล้า เที่ยวกลางคืนนะครับ

8. Amatayan

557เป็นคนอนุรักษ์นิยม หัวโบราณ ถ้าอยู่กับบัณฑิตจะยิ่งทำให้เป็นมหาปราชญ์ มีความมั่นใจในตนเอง เชื่อถือความดีเป็นสำคัุญ รักสงบ สันโษ ชอบปลีกวิเวก (จะเป็นไปได้ในช่วงๆหนึ่งของชีวิต) ในทางที่ดีคือชอบการเรียน การศึกษา ศาสนา มีคุณธรรม มีจิตสำนึกดี มีความอดทน แข็งขยัน ในทางเสีย คือ ดื้อ ชอบเถียง มั่นใจในหลักความรู้ของตน และเบื่อง่ายหน่ายเร็วจ้าาาาา

ส่วน ๒๓๖ เป็นเลขที่ทำให้คุณดูมีเสน่ห์ มีเพศตรงข้ามเข้ามาเกี่ยวพันธ์มาก หรือมีปัญหาด้านชู้สาวนะครับ อีกทั้งมีเลข ๖ เข้ามาด้วยจึงทำให้ถ้าคุณแต่งตัวดีๆจะยิ่งทำให้ดูมีสง่าราศีดีและเป็นที่ต้องตาของเพศตรงข้ามมาก โดยรวมก็จะรักสวยรักงาม ชอบแต่งตัวดี ใช้ของดีๆสวย มีใจรักศิลป และอีกทั้งมิตรเพื่อนฟ้องสังคมก็จะมากด้วย เป็นเลขที่ดีครับ แต่ระวังปัญหาด้านชู้สาว ดังนั้นต้องยับยั้งอย่าบริหารเสน่ห์ให้มันมากไปนะครับ เดี๋ยวรถไฟชนกันคร๊าบบบบบบบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2013
  9. Amatayan

ว๊าว 207 เป็นเลขที่ไม่ค่อยแฮปปี้นักครับ เพราะความวิตก เครียดเกินพิกัดจ้า อย่าเครียดมากนะ เดี๋ยวแก่เกินวัยนะครับ อีกทั้งยังสับสน ใจร้อน ต้องหมั่นทำสมาธิมากๆนะครับ อิทธิพล ๗กะ ๐ เป็นตัวทำให้ ๒ เกิดความแปรปรวน ผันแปรไปในทางที่เสียครับ ใจดี ใจอ่อนก็ตาม แต่มักมีความวิตก เสมอๆ ดังนั้นต้องไปเที่ยวดูสายน้ำที่มันไหลไปไหลมา หรือดูคลื่นทะเลที่มันพัดอย่างสวยงาม จิตใจจะได้ไม่ทุกข์มากละครับ

10. Amatayan

๙๘๑ เป็นเลขที่ดีเลขหนึ่งครับ อำนวยผลด้านเซ้นท์ ญาณ รางสังหรณ์ ถ้าหมั่นฝึกกสิณ หรือกรรมฐานนะครับ คุณเป็นนักทดลอง ทดสอบเรื่องจิต เรื่องความรี้ลับ และมักเป็นคนที่หงุดหงิด เจ้าโทสะอยู่เสมอ ใจร้อน ๘กะ ๑ นี่ละครับ มันเป็นลมไปพัดทำให้ไฟมันแรงขึ้น ดังนั้นถ้าโกรธอาจจะโมโหร้ายครับ แต่ดีเรื่องของการทำจิต ทำสมาธินะครับ ถ้าฝึกดีๆระดับเจ้าแม่เลยนะจะบอกให้......

11. Amatayan

อนุโมทนาเจ้าค่า ขอให้เจ้รวยๆนะจ๊ะ แล้วน้องก็ขอรวยเท่าเจ้ด้วยเท่านั้นก็พอจ้าาาาาาา

12. Amatayan

โฮ้ยยยยยย....หมดแล้ว....458 เป็นเลขของความคิด การติดต่อ เป็นนักค้านักขาย มีศิลปในการติดต่อเจรจา หากฝึกด้านการพูดแล้วจะยิ่งดีมากคุณเป็นคนใจดี มีเมตตา มีความรู้ ทั้งเรื่องทางโลกและทางธรรมนะครับ รู้ตจักหนทางและวิธีการในการหาเงินที่ดี ๘ ทำให้ทำเร็ว คิดเร็ว เป็นนักวางแผน และมีความฉลาด ไหวพริบดีครับ

13. Amatayan

เป็นบ้านที่มีคนใจร้อน ชอบเถียงกัน วุ่นวาย ว่าตามอิทธิพลตัวเลขนะครับ ให้เอาเลข5ตัวเล็กไปติดในกลุ่มบ้านเลขที่นะครับแล้วจะทำให้คนในบ้านเย็นขึ้น และมีการเกื้อกูลกันมากขึ้นครับ

14. Amatayan

5555
    ชอบใจๆ อิอิ หมอเดาวันนี้ตอบคำถามหมดซะที
    ๘นี่นักเลง กล้าได้กล้าเสีย ใจร้อน มีปัญญา วางแผนเก่ง ฉลาดทั้งทางดีและทางไม่ดี(ขี้โกงนิด..อิอิ) และมักขี้ยั๊วบ่อยๆเพราะเจ้อารมณ์เสียๆ... ดีนะที่มี ๕ มาคุม ทำให้เป็นคนมีสติขึ้น ถึงแม้จะมีอารมณ์ไม่ดีบ้างแต่ก็คุมตัวเองอยู่ ๗ เป็นตัวที่ทำให้ย้ำคิด ย้ำทำ และออกจะคิดมากนะครับ ระวังโรคกระเพาะอาหารนะครับ เห็นเป็นสาวอย่างนี้ แต่ห้าวหาญน่าดูนะครับ

15. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    039

ร่ำรวย เฮง เฮง เฮง ครับ

รูปร่างหน้าตาดี (อันนี้อวยกันเอง)

มฤตยูพันธะลมพายุแลร่วมวิญญาน

ลักษณะท่าทางเด่นที่จมูกแลฟัน และด้านหลังท้ายทอย

ไม่ค่อยพูดมาก มักลงมือทำเองมากกว่ามาบ่นฉอดๆๆๆๆๆ

ระบบประสาทที่ควบคุมเรื่องการเคลื่อนไหวและหายใจค่อนข้างไวเป็นพิเศษเมื่ออยู่ในสถานที่ที่มีอารมณ์เข้มข้นรุนแรง เช่น โรงพยาบาล หรือสนามรบเก่า

บ่งบอกถึงอาการภูมิแพ้ที่เกิดจากบาดแผล เช่น ผึ้งต่อย แตนต่อย หรือ แพ้โลหะบางชนิดเช่นนิเกิล

ถูกโฉลกกับของขลังธาตุลม เช่น หนุมาน ผ้ายันต์ชายธง ผ้ายันต์พัดโบก นกสาริกา .... รูปเทวดาขณะอยู่บนเมฆหรือเหาะอยู่ พระฤาษีท่องสวรรค์

16. Amatayan

ชอบใจใส่ 5 ดาวที่โหวตนะครับ ถูกใจใส่เบอร์บัญชี..อิอิล้อเล่นอีกแล้ว......ใส่อนุโมทนาเป็นกำลังใจ ..ขอบคุณนะครับ....

17. Amatayan

วันนี้พี่ๆน้องๆในกลุ่มไม่เข้ามาเยี่ยมเยียนน้องๆเลย กาแฟ น้ำชาไม่มาส่งเลย...อิอิ

18. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    เพิ่งเลิกงาน งานยุ่งมว้กกกกก ครับ อยากเล่นหุ้นสบายๆแบบพี่อมตจัง

19. Amatayan

อยากเล่นก็เล่นเลยครับ จะได้รู้ว่าเวลาลุ้น...เหงื่อแตกซิกซิก

20. Amatayan

ถ้ามีคำถามมาอีกน้องเนมิต้าตอบเลยนะครับพี่เกรงใจน้อง น้องจะได้บริหารคีย์บอร์ดคร๊าบ