เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ในช่วงที่น้อง ๆ ไปถือศีลปฏิบัติธรรม พี่ใหญ่ประชาสัมพันธ์พร้อมจัดเต็มเหนี่ยว

2. thow49

thow49 สมาชิก

13 กรกฎาคม 2010
    เลขท้ายบัตรประชาชน 297 จร้า

3. Maroom

Maroom Active Member

11 กรกฎาคม 2012
    เลขท้ายบัตรประชาชน 889 จ้า

4. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ขอสรุปรายชื่อท่านที่ยังไม่ได้รับคำทำนายนะคะ ซึ่งเรียงตามคิวที่โพส
    แล้วหนะค่ะ ขอคำแนะนำให้ทุกท่านด้วยค่ะ

คุณ ORANOOT เลข 632

คุณ Jantib เลข 962

คุณ andromeda7 เลข 001

คุณ rojanasara เลข 547

คุณ ตาแว่น1726 เลข 551

คุณ bussaba1 เลข 800

คุณ Thow49 เลข 297

คุณ แสนโชค เลข 326 และเลขบ้าน 426 (ย้ายมาจากกระทู้ทำบุญสร้างพระค่ะ)

คุณ Maroom เลข 889

5. klaichid

klaichid เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ร่วมด้วยนะค่ะ721ค่ะ

6. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานไปทำบุญมาครับ ทำบุญแผ่นทองหล่อพระพุทธเจ้าน้อยครับ ขอให้พี่ๆทั้ง ๕ และเพื่อนๆที่มาอ่านกระทู้ทุกท่านได้บุญด้วยนะครับ

วันที่ 27 ก.พ. มีพิธีหล่อพระพุทธเจ้าน้อย ที่สนามหลวงนะครับ ท่านใดสนใจยังทันนะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      139.4 KB
      เปิดดู:
      327
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2013
  7. Amatayan

ตอบที่หน้ากระทู้ก่อนนะครับ แล้ว Pm จะตอบตามไปนะครับ ขอบคุณพั้สีลที่ช่วยจัดเรียงลำดับให้ครับ

ORANOOT เลข 632
    6 เป็นเลขที่เกี่ยวกับความรักและการเงิน ชอบของแพงหรือของสวยๆงามๆ ชอบทางด้านศิลปะ มีดนตรีในหัวใจ สิ่งที่แสดงออกบุคคลภายนอกมักเห็นว่าคุณเป็นคนร่าเริง แต่กลับบ้านไปร้องไห้คนเดียว ความทุกข์ไม่ให้ใครเห็น
    3เป็นเลขที่เกี่ยวกับการกระทำมี่ตัดสินใจไว ใจร้อน เจ้าโทสะ ชอบลุย คิดเร็วทำเร็ว ใจกล้า ห้าวหาญ เป็นพายุที่ถ้าเกิดโมโหขึ้นมาจะร้อนมากทีเดียว
    2เป็นคนใจอ่อน ใจดี มีเมตตา ชอบช่วยเหลือชาวบ้าน ชอบบริการชาวบ้าน ขี้น้อยใจ ชอบหวั่นไหว บางครั้งจะไม่ค่อยกล้าตัดสินใจ

632 เป็นเลขที่มีเพื่อพ้องมาก ทั้งให้การช่วยเหลือเกื้อกูล มีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม ใจดี เป็นนักเลงใจอ่อน สรุปแล้วเลขนี้ดีปานกลางนะครับ ระวังปัญหาเรื่องของเพศตรงข้ามนะครับ

8. Amatayan

คุณ Jantib เลข 962
    9เป็นเลขที่เกี่ยวกับเซ้นท์ ญาณ รางสังหรณื สิ่งแปลก อุปนิสัยคือเชื่อยาก แต่ถ้าเชื่อแล้วมักศรัทธามากจนเบรกไม่อยู่ มักมีเรื่องที่เกิดขึ้นแบบไม่ทันตั้งตัว มีอะไรไม่คาคคิดคาดหวังบ่อย

6เป็นสิ่งที่เกี่ยวกับความรัก การเงิน มีศิลปะ ชอบความละเอียด ปราณีต ชอบของหอมๆ ของสวยๆ ชอบโรแมนติก มีดนตรีในหัวใจ ชอบความสนุกสนาน ครื้นเครง

2 เป็นคนใจอ่อน ใจดี มีเมตตา ชอบร้องไห้ ชอบบริการชาวบ้าน ขี้น้อยใจ

รวมความว่าเลขทั้ง 3 นี้ดีครับ เพราะจะมีโชค หรือทำอะไรค่อนข้างคล่องตัว หมั่นทำกุศลแล้วจะมีโชค มีคนอุปถัมภ์มากมายนะจ๊ะ

9. Amatayan

คุณ andromeda7 เลข 001
    0เป็นเลขที่ประหลาดในคติโหร ดังนั้นคนที่มีเลข0 จึงเป็นคนที่ไม่เหมือนใคร มีความคิดแปลก มีความร้อน รวดเร็ว กล้าได้ กล้าเสีย อีกทั้งยังส่งผลด้านเกี่ยวกับจิตศาสตร์ หากผู้ใดหมั่นฝึกจิต ก็จะเกิดพลังจิตเป็นจิตรนุภาพขึ้นได้ครับ

1 เป็นเลขที่เกี่ยวกับผู้นำ เป็นคนที่มักเสียสละเพื่อส่วนรวม มีความเป็นผู้นำสูง ใจร้อน หยิ่งในศักดิ์ศรี ยอมเสียทุกอย่างแต่ไม่ยอมให้ใครมาดู

รวมความว่าเลขนี้ต้องระวังความใจร้อนเพราะจะเป็นผลเสีย ความเด็ดเดี่ยวในตัวเองถ้าไม่ควรแก่เหตุและผลก็จะเป็นจุดที่ทำให้เกิดความเสียหายได้ ดังนั้นต้องลดความร้อนของอารมณ์ไว้ถ้าเกิดความโกรธให้มากนะครับ

10. Amatayan

คุณ rojanasara เลข 547
    5เป็นคนที่มีความเที่ยงตรง ซื่อต่อหน้าที่ มีกฎเกณฑ์กติกา มีระเบียบที่ดี เป็นผู้ที่สามารถจะสั่งสอนผู้อื่นได้ มักมีความรักความซื่อสัตย์ บุญคุณต้องทดแทนแค้นต้องชำระ
    4เป็นนักพูดนักเจรจา เป็นคนที่มักคิดมักว่างแผนงานที่ดี เป็นนักประชาสัมพันธ์ มีความคิดไว สมองไว
    แต่7ทำให้ช้า ทำให้เครียดง่าย วิตกกังวลใจบ่อยๆ คิดเรื่องเก่าๆ แต่อดทน และทนต่อสถานการณ์ต่างได้ดี
    เลขทั้งสามนี้ส่งผลทำให้เป็นผู้ที่มีความคิดดี วางแผนการงานดี และมักคิดมาก กังวลใจบ่อย เครียดจากเรื่องการงานบ่อยๆครับ

11. Amatayan

คุณ ตาแว่น1726 เลข 551
    รู้สึกพี่แว่นนี่ก็พอมีความรู้ในหลักโหราศาสตร์บ้างนะครับ(ถ้าจำไม่ผิด)
    5เป็นเลขที่ดี เกี่ยวกับความรู้ ความซื่อตรง และความมีอัชฌาสัยด้านคุณธรรมศีลธรรม เป็นมีความรู้ รักประเพณี มีจิตสำนึกในทางธรรมที่ดี เป็นคนที่มักชอบสอนผู้อื่นให้รู้ตาม ทำตาม
    1เป็นเลขที่เกี่ยวกับผู้นำ เมื่อรวมอยู่กับเลข 5 จึงเป็นเลขที่ให้การส่งเสริมกันในทางที่ดี หากศึกษาศาสตร์ใดแล้วคุณตาแว่นก็จะสามารถเอาดีได้ สรุปความว่าเลขทั้ง 3 ตัวเป็นเลขที่ดี ส่งเสริมกันและกัน ขอให้เจริญในธรรมนะครับ

12. Amatayan

รอคิวนะครับ แล้วจะตอบให้นะ ติดตามตอนต่อไป

13. Amatayan

คุณ bussaba1 เลข 800
    8เป็นเลขตัวแทนพระราหู มักมีความหมายในทางการใช้ความสามารถด้านสติ ปัญญา ไหวพริบ และมีชั้นเชิงที่ดี ส่วนในฝ่ายที่เสียนั้น ราหูมักมัวเมา มีความคิดน้อมไปในทางที่รุนแรงและทำอะไรผิดๆนะครับ ดังนั้นด้านที่เสียนี้ต้องระวัง เช่นใจร้อน ทำอะไรหุนหัน โกรธง่ายโมโหไว มักมีอารมณ์ร้อนวู่วามครับ

6เป็นตัวที่ทำให้8 มีกำลังมาขึ้นอีก ดังนั้นถ้าคุณมีความเป็นไปในทางที่ดี 0 ก็ส่งหรือดันให้ดียิ่งขึ้น ถ้าเสียมันก็ดันไปในทางที่เสียมากขึ้น 8 ดีด้านเกี่ยวกับพลังจิตด้วยเช่นกัน ดังนั้นถ้าหมั่นเจริญสมาธิมีกสิณเป็นต้น คุณอาจได้สิ่งดีๆเกิดขึ้นจากการปฏิบัติได้นะครับ

14. Amatayan

คุณ Thow49 เลข 297
    2เป็นเลขที่เกี่ยวกับความอ่อนไหวง่าย ใจดี มีเมตตา ทำอะไรด้วยความชอบช่วยเหลือ หรือบริการผู้คน มักให้ผลในทางความอ่อนไหว ขี้น้อยใจ
    9เป็นดาวที่เกี่ยวกับสิ่งลึกรับ ซ่อนเร้น ศาสตร์ต่างๆ ของขลัง เอ...มีพระนางพญาบ้างหรือไม่หนอ??...
    7เป็นตัวแทนความเหนื่อยยาก ความอดทน ความเครียด ความทุกข์ใจ อึดอัดใจ คิดมาก วิตกกังวล
    ทั้งสามเลขนี้รวมกัน ส่งผลด้านของจิตใจครับ ทำให้บางครั้งขาดความมั่นใจหรือเชื่อมั่นในตนเองได้ แต่มีความสามารถสัมผัสกับสิ่งเร้นลับได้ ถ้ามีการฝึกฝนหรือทำสมาธิที่ดี แต่ให้ระวังเรื่องของการคิดมาก อาจทำให้เกิดความผิดปกติทางร่างกายได้ครับ ถ้าไปหามุมสงบฝึกสมาธิจะดี ร่างกายจะแข็งแรงนะครับ

15. Amatayan

คุณ แสนโชค เลข 326
    3เป็นเลขที่มีอิทธิพลทำให้เป็นคนขยัน ถ้าขยันทำจนเอ็นขาด ถ้าขี้เกียจนอนทั้งวัน เป็นเลขที่ทำให้เกิดความหงุดหงิด ใจร้อน เจ้าโทสะ ทำอะไรรวดเร็ว ว่องไว
    2เป็นเลขที่ให้ผลทางด้านการให้บริการชาวบ้า่น ชอบช่วยเหลือผู้อื่น ใจดี มีเมตตา ใจน้อยแสนงอน ถ้ามีใครมาทำให้สงสารรับรองว่าช่วยหมดตัวแน่ๆครับ
    6เป็นเลขที่มีอิทธิพลด้าน ความรัก การเงิน การมีศิลปะ ปราณีต ละเอียด ชอบของสวยๆงามๆ ชอบการแต่งตัว การกินอยู่ที่ดี
    ทั้ง 3 ตัวเส่งผลด้านความมีเสน่ห์ มีเพื่อนมาก สังคมมาก และต้องคอยดูแลเทคแคร์ผู้อื่นเสมอๆครับ
    และเลขบ้าน 426 เป็นบ้านที่อยู่แล้วดีครับ เป็นเลขที่เป็นเลขศุภเคราะห์ด้วยกันทั้งหมด เป็นดาวคู่มิตร คู่ธาตุ คู่โชค ถือว่าเป็นเลขที่ดีมากๆครับ

16. Amatayan

คุณ Maroom เลข 889
    ตามจริงแล้ว หลักโหรมักให้เลข 8 เป็นดาวร้าย แต่สำหรับผมแล้วให้ดาวแต่ละดวงเป็นได้ทั้งผู้ร้ายและเป็นได้ทั้งพระเอกครับ
    8 ในด้านที่ดี ส่งผลให้ฉลาด ทันคน มีไหวพริบปฏิภาณที่ดี รอบรู้ มีศิลปวิทยาการในด้านของแปลกๆ ลึกรับ ส่วนในทางที่ไม่ดี คือหลงไหล งมงาย ไร้เหตุผล ดังนั้นการที่เราจะเชื่อสิ่งใดสิ่งหนึ่งไม่ว่าทางใดๆก็ควรจะเหตุผลอีกด้านมาถ่วงสมดุลย์ด้วยนะครับ
    8อยู่กับ9 ให้ผลที่ดีในเชิงของการฝึกจิตนะครับ ถ้ามีการทำจิตที่ดี จะส่งผลให้เกิดพลังชนิดหนึ่งที่เป็นความสามารถพิเศษที่ดี ดังนั้นถ้าคุณวามารถเรียนกรรมฐานในทางหลักพระพุทธศาสนา คุณมีโอกาสในการที่จะเกิดสมาธิที่ดีครับ

17. Amatayan

พี่ๆจัดคิวให้ด้วยนะครับ ผมงานเยอะมากเลย ตั้งแต่มาตอบกระทู้ช่วยประชาสัมพันธ์ให้คนไปทำบุญสร้างพระ และเมื่อวานก็ไปทำบุญแผ่นทองหล่อพระมา งานเยอะมากๆเลย (รับจ๊อบพิเศษ) ก็ขอบอกว่าอานิสงส์สร้างพระแรงครับ ดูตาเสขเป็นต้น อิอิ.... เขาขอตอบคำถามทางเอ็มคั่นรายการนะครับ ใครที่จะดูก็โพสไว้นะครับ ส่วนใครจะร่วมบุญก็เชิญดูที่กระทู้ห้องบริการดูดวงนะครับ มีบอกรายละเอียดการร่วมบุญกับพวกเรานะครับ

สีลพุทธญาณนิมิต

18. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    อนุโมทนาบุญกับน้องญาณด้วยจ้ะ ขอให้ผลบุญที่กระทำมาจงบรรลุผลในสิ่งที่หวังทุกประการด้วยเถิด

19. วรินอลิสา

วรินอลิสา เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งที่ได้กรุณาครับ
    และขออนุโมทนา อีกครั้งหนึ่งที่ได้เมตตาครับ

20. thow49

thow49 สมาชิก

13 กรกฎาคม 2010
    ตรงมากเลย ขอบคุณค่ะ

แต่พระนางพญา ไม่มีหรอกค่ะ..เหตุใดจึงถามน้อ :d

---------------------------

ขอเดาคุณบ้างนะคะ คงไม่ว่ากัน

ที่คุณใช้ศาสตร์ตัวเลขในการดูเป็นสัมผัสพิเศษที่คุณได้จากของเก่า ใช้การสัมผัสจิตและความรู้สึกเอา อันนี้ไม่รู้ว่าเดาถูกหรือเปล่านะคะ แฮ่ๆ