เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Nongart

Nongart สมาชิก

17 พฤษภาคม 2010
    ยังทันไหม บปช 244 คะ ขอบคุณคะ

2. one_heart

one_heart เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    แหม..กระทู้โหวตมีแค่ 5 ดาว หนูกะให้ 10 ดาวเลยนะเนี่ย 5555

3. ขนมปังผิง

ขนมปังผิง เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดรับยังคร๊า...ขอแอบแจมสักคนได้ไหมคะ เลขบัตร 231 รู้สึกตัวเองเป็นคนเดี๋ยวใจอ่อนบ้าง เดี๋ยวหัวแข็งยังไงก็ไม่รู้ค่ะ

**แอบขอแจมเลขที่บ้านสักนิดนะคะเลข 133(ถ้าไม่สะดวกไม่ว่ากันค่ะ) เมื่อก่อนบ้านนี้อยู่กัน 3 คนพี่น้องซึ่งไม่ลงรอยกันเท่าไรเลยค่ะ แต่ตอนนี้ผิงอยู่คนเดียวกลับกลายเป็นรู้สึกสบายใจขึ้นต่างกันกว่าสมัยก่อนมากเพราะอะไรหรือคะ หรือถ้ามีอะไรแนะนำได้เลยนะคะจะรีบทำทันทีเลยค่ะ...ขอบคุณมากๆ เลยค่า (_^/\^_)

4. Poohk35

Poohk35 เป็นที่รู้จักกันดี

ใบขับขี่ 972
    ใบประกัน 659
    เกิดวันพฤหัสคะ
    ขอรบกวนด้วยนะคะ

5. ohohooi

ohohooi Active Member

รบกวนอีกคนคะ
    911 วันเสาร์
    ขอบคุณคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2013
  6. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    เจ้าของกระทู้ยังมิมาเลย
    995 เลขฝัน งวดนี้น่าจะออกฟันเฟริม 5555

7. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วนั่งขำก๊ากๆๆๆๆๆๆ ครับ ผมทำไปได้ไง.....อิอิ อะไรทำให้เป็นได้ถึงขนาดนี้ แรงยุของตัวเองแท้ๆ.......ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมเป็นนักเดา เดา และเดา.....ของจริงต้องพี่บัวกะเจ้สีลและตัวแม่คือเจ้พุทธ.....พี่นิพพานตัวชง เนมิต้าตัวตบ.....ละจ้าาาาาาาาาานะ

8. Amatayan

ได้รับคำแนะนำมา....นะครับ คือตอนที่นั่งสมาธิให้เราพยายามทิ้งสิ่งทั้งหลายในสมองออกให้หมด นั่งสบายๆ แล้วผ่อนคลายเนื้อตัวร่างกายลง ไม่ให้ร่างกายตึงเครียดนะ นั่งสบายๆ หายใจเข้าลึกๆออกลึกๆ แล้วทำให้เหมือนว่าตัวเองอยู่ในสูญญากาศ ทำให้ตัวเราเหมือนความว่าง จิตว่าง กายว่าง แต่ให้มีสติอยู่กับตัว อะไรมากระทบให้เกิดความรู้สึกก็ทิ้งไปไม่จับเอามาเป็นอารมณ์แล้วสมาธิจะเป็นสมถภาวนาครับ ถ้าจะพิจารณาวิปัสสนาก็เมื่อจิตสงบแล้วก็คิดถึงความเกิด ความแก่ ความเจ็บ ความตาย อนิจจัง ทุกข์ อนัตตา แล้วละความเมาต่างๆทิ้งไปเรื่อยๆนะครับ

9. Amatayan

เราได้คนดูแลแล้ว งานนี้ อิอิอิ ขอบคุณเจ้าค่า

10. junior chef

junior chef สมาชิก

405ยังทันไหม

11. Amatayan

สวัสดีครับสาวอ้อ... 404 เป็นคนคิดมากเหมือนกันนะครับ และช่างเจรจา แต่บางครั้งอาจพูดเสียงดังโวยวายนะจ๊ะ สงสัยว่าพี่อ้อจะเป็นคนที่ขาดความมั่นใจตัวเองบ่อยๆนะครับเพราะดาวเลข ๔ เป็นพวกที่อ่อนไหวง่าย เชื่อคนง่าย ศรัทธาง่าย และมักโดนหลอกนะ เพราะความใจอ่อนนั้นจึงทำให้เสียเงิน เสียความรู้สึกเสมอๆ เวลาโกรธใครนั้นไม่อาฆาตเขาแต่จำได้ในใจมิลืมเลือน

12. Amatayan

พี่บัวช่วยจัดคิวก่อนนะครับ ตรวจดูถ้าอันไหนตกหล่นก็แจ้งหนูด้วยนะครับ เดี๋ยวหนูจะลาป่วยแบบไม่มีสาเหตุ ๑๐ วัน ลากิจพิเศษสองเดือน ไปเยี่ยมญาติต่างประเทศ ๑ ปี นะครับ

13. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    บ่งบอกว่ามีอาการภูมิแพ้ของบางอย่างเช่นโลหะบางชนิดหรือ พิษของผึ้งหรือ แมลงที่มีเข็มพิษครับ เพราะ ภูมิคุ้มกัน คืออังคารอยู่ระหว่าง เกตุวิญญานธาตุ มันจะไวผิดปกติ และมฤตยูอากาศธาตุ พลังงานมันผันผวนกัน ยิ่งเป็นธาตุลมยิ่งแรงครับ

ปล. งานยุ่งเพราะวันนี้แลบมีแค่ 2 คน คนไข้มาเยอะมาก ติดต่อกัน 2-3 วันและครับ เรียบเรียงสมองไม่ทัน

14. Amatayan

แหมพี่สีล เรานึกว่าเจ้แฮปปี้อะจิ..ไปทะเล...ดูเกลียวคลื่นที่ถาถม ดูหาดทรายที่ทอดยาว บรรยาศช่างรันจวนใจ...อิอิ

15. Amatayan

พี่พุทธตัวจริงเสียงจริงมาแล้ว เชิญแม่....ขึ้นพยากรณ์ได้เลยนะครับ

16. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    มาช่วยน้องตอบค่ะ (แนะนำได้นะค่ะ ถ้าผิดมากกว่าถูกแสดงว่าปกติค่ะ)

เป็นสาวน่ารักมากด้วยเสน์ ถึงไม่สวยเด่นแต่ก็เก๋ไม่เป็นรองใครคำพูดคำจาก็ไม่ได้น้อยหน้าเสน่ห์ในหน้าที่มี การเงินก็คล่องแคล่วดี จินตนาการละเมียดละไม่ ประมาณเขียนนิยายไทยได้เป็นเล่มๆ ชอบคนรักษาคำพูดก็ต้องตรงข้ามกับเกลียดคนโกหก ใจน้อย คิดมากๆ ใจร้อนเป็นครั้งคราวกังวลมากกว่าเด็ดขาด รักใครเปิดใจกันโล่งๆหึงเมื่อไหร่ไม่ต้องอาศีัยไม้ขีดไฟชีก็เผาได้โดยไม่ต้องจุดจ้าใครทำผิดมาหากมาสำนึกผิดคิดสารภาพบาปนอกจากอโหสิแล้วชีก็สงสารเขาเสียเลยว่างั้น ..ดูเหมือนตอนนี้มีศึกรักในใจประมาณไม่รู้จะเลือกชายใดคนไหนดีคนนึงก็เป็นหลักการดีอีกคนก็น่าร้ากกกแต่เจ้าเสน่ห์..เฮ้อกลุ้มแทนพวกสวยเลือกได้ ว่าแต่เหลือๆก็โยนมาหาป้าๆบ้างก็ได้นะค่ะส่งคิวที่เจ๊นิพพานได้เลยค่ะ

17. ต้นพุทธ

ไม่ช่วยกันแล้วทิ้งไว้ขอให้ลงพุงตัวอวนกลมสมชื่อ อม-มะตะกละ-หย่อนญาณ

18. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    สรี สรี มื้อนี่มื้อสันวันดี เป็นสะหลีโจคจัย
    ขอหื้อเจ้าแม่ต้นพุทธ หื้อเสด็จมาสถิตย์
    มาช่วยกัน บิดกระทู้ ดูดวงโจคจ๊ะต๋าราสี
    แม่เจ้านี่เอ๋ยย เฮ่อะ เอ๋ย เฮ้ออออ เอยยยยยยยยย มาเร็วแม่เวย มาเวย เวยยยย

มาแล้วให้มีสะหวัดดิโจคจัย หื้อเสนียดเสียดจั๋นไรบำราศพินาศไป๋
    ขอจุ่งอำนวยอวยจัยยะ

มาเวย เวย เน้อ แม่เน้อ

มาแล้วขอแม่หื้อแจกปลาสลิดแดดเดียวทอด ด้วยตั๋วข้าน่อยอยากกิ๋น
    แลแม่จะแจกปลาหมึก กระพง กุ้ง หอย ข้อน้อยก็รับไว้ ถือเสียว่าตลกบริโภคแล นะแม่นะ เอ๋ยๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2013
  19. ต้นพุทธ

เป็นคนใจอ่อนหนะใช่ค่ะโดยเฉพาะเรื่องฟามฮัก ให้ระวังไว้จะเป็นรักสามเศร้าเข้าหนะซิ รักใครแล้วดูจะหลงมากกว่ารักด้วยนะค่ะเนี่ย(โดยเฉพาะตอนนี้อาการน่าเป็งหลายห่วง ชายหนุ่มคนนั้นดูน่าเชื่อถือซะด้วย ซิก็ขอให้รอบคอบเข้าไว้เอาสติคอบไว้ได้เลยยิ่งดีเพราะข้าศึกที่เจ้าต้องรบคราว่นี้ช่างน่าหลุ่มหลงยิ่งหนักแม่หญิงเอ้ย ยิ่งเรื่องเงินยิ่งต้องระวังระวังและระวังจะพาลเป็นหนี้เป็นสินก็เพราะเรื่องรักนี่แหละ
    บ้านหลังนี้ถ้ารับราชการคนในเครื่องแบบหรือเป็นครูอาจารย์หละก็ดีขนาดส่งเสริมๆ อยู่คนเดียวไม่ทะเลาะกับใครแน่หละค่ะ เพราะตัวคุณเองก็ประมาณความเห็นเป็นใหญ่ไม่รองใครอยู่เหมืยนกัน บ้านเย็นสบายนคะทั้งทิศทางลมและทิศทางของแสง หน้าบ้านหากมีสีชมพูอยู่แล้วก็ดีหากไม่มีก็หากระดิ่งสมหรือโมบายสีประมาณชมพูหรือโอโรสมาเสริมหน่อยก็ดีค่ะความกังวลใจที่มีจะได้ลดน้อยถอยลง จุดน้ำขังหลังบ้านไม่ว่าจะเป็นแอ่งเป็นอ่างก็จัดการให้มันสะอาดซะนะค่ะยุงจะได้ไม่มาเพาะเชื้อสร้างโรงไข่เลือดออกมาให้ไปหละค้า.............

20. ต้นพุทธ

ปลาสลิดไม่มีแจกมีแต่ปลาเค็มเอาป่าว ไม่ต้องมาโอ้เอ้ทำงานของตนซะเดี๋ยวนี้ (พ่อน้องน้อยกลอยใจเจ๊ เพี้ยง.....หากยังยียวนก็ขอให้อ้วนเหมือนอมตะพี่ชายเจ้า)