เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. ผึ้ง

ผึ้ง บุคคลทั่วไป

ยายจ๋า...คือน้องผึ้งเข้าใจยายค่ะ...ว่ามันไม่เหมาะสม
    แต่ก็ยังยืนยัน...นั่งยันเลยค่ะ..ยาย
    ว่าไม่มีเจตนาใด ๆ ที่จะลองของหรือถ้าใครจะทำของใส่นั้น...
    คงจะเป็นไปได้ยากเจ้าค่ะ...

ส่วนพี่สมิงนั้นที่ทำของไปหาพี่ชัยก็อีกเรื่องเป็นการทดลองน่าจะใช่ค่ะ

2. Devil_Bitch

Devil_Bitch บุคคลทั่วไป

เออ... ยายอยากทราบว่าใครสนใจไปเข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรกับหลวงพี่เล็กที่วัดท่าขนุน ทองผาภุมิใกล้บ้านป่ายายบ้างคะ หายากนะพิธีขลังเช่นนี้ ตองพีจะไป ยายอยากกลับนะแต่กลัวอดตายเพราะเบี้ยน้อยหอยน้อยง่ะ!!!!

Nong Paung...Don't worry ..be happy...

3. ผึ้ง

ขอบคุณยายมากค่ะ _/\_

ที่เข้าใจค่ะ....เปลี่ยนเรื่อคุยดีฝ่ายายจ๋า

4. k.b.

k.b. บุคคลทั่วไป

ไปทำงานหลายวัน รักษาสุขภาพ ด้วย อยู่ข้างนอกกินอาหารสร้างภูมิคุ้มกันร่างกาย ให้เยอะๆหน่อย เดี๋ยวจะไม่สบาย ห่วงแต่เงินนั้นแหละ กลับมาขายส้มตำปลาร้า ตามเรื่องตามราวก็ได้นี ไม่เห็นต้องเครียดเลย อยู่บ้านป่าเก็บผักเก็บหญ้ายังได้เลย อยู่ให้สบายนะ ไปแล้ว

5. Devil_Bitch

Money... Money!!!

ขอบคุณจ้าที่ห่วงใยตลอดมา เรื่องเงินเรื่องทองมันสำคัญเสมอค่ะตราบใดที่สังคมเรายังต้องแลกเปลี่ยนสินค้าเครื่องอุปโภค บริโภคและสรรหาสิ่งต่างๆมาบำเรอกิเลสตนและคนรอบตัว มีแต่เงินตัวเดียวเท่านั้นค่ะ ไปหาหมอยามเจ็บไข้แม้บัตรสามสิบบาทรักษาทุกโรค แต่ค่ารถค่าอาหาร ค่าคนไปเยี่ยมไปเฝ้า เงินต้องมีติดตัวนี่คะ เก็บผักตามป่ากินอย่างเดียวก้อผอมตายเก็บกินบ้างขายบ้างเพราะข้าวยังต้องซื้อ น้ำปลา สาระพัดเครื่องปรุงมันทำเองไม่ได้นี่ต้องซื้อ จะไปวัดต้องมีปัจจัยไปไม่มากก้อน้อย ทำนุบำรุงวัดงัยคะ รายได้คนไทยจริงๆระหว่างวันละ 80-200 บาทต่อวันต่อคน ใครโชคดีงานดีก้ออาจได้มากกว่าแต่ก้อใช้มากตามตัวนะ เงินขั้นต่ำค่าเช่าห้องเช่าบ้านต้องจอยกะเพื่อนๆ ค่าอาหารต่อวันยังต้องแอบจิ๊กผักแม่ค้าเพิ่มมาเผื่อต้มมาม่ายามท้องร้องเลย เคยไม่เหลือติดตัวสักบาทเพราะเลินเล่อ เงินค่านมค่าของกินให้สามสาวก้อไม่มี ดีที่สามคนไม่งอแงแต่น้องออมต้องดื่มนมเพราะเพิ่งคลอด แฟนก้อติดเพื่อน เราจะไปยืมใครรอเบิกเงินเดือนอีกห้าหกวันค่อยคืนเค้าๆหาว่าเราอำแกล้งจน น้ำตาตกเลย กอดน้องออมร้องไห้ ตอนย้ายไปบ้านป่าให้แฟนถือบัตรเอทีเอ็ม ยายไปทำงานกลับก่อนกำหนด เค้าทำหน้าเหลอหร่าเราจับพิรุทได้เลยขอบัตรคืน เออ หายเกือบหมดทุกบัตรยายน้ำตาตกในเลย สามสาวไม่มีแม้เงินกินไอติมแท่งละบาท ตอนป่วยปางตายเงินเดือนล่าช้าไปหาหมอเค้าบอกบัตรคุณไม่มีสิทธิ์ที่นี่ต้องจ่ายสด นี่หรือจรรณญาบรรณสาธารณะสุข คนใกล้ตายไม่มีเงินก้อไม่รับรักษา ทุกวันนี้กลัวคนไข้หนีค่ารักษาจนน่าเบื่อ ค่าเรียนสามสาวล่ะ โอ๊ย ไม่อยากคิด อยากเดินหิ้วถุงพาสามสาวขอทานข้าววัดกินแระ ขนาดไปบวชยังต้องมีเงินไปถวายค่านั่นค่านี่ รวยก้อว่่าไปอีกอย่าง?...

6. ศดานัน.

ศดานัน. บุคคลทั่วไป

ยายจ๊ะ....กลับมาเมื่อไหร่
    พาแก้วไปเยี่ยมหลานบ้างนะคะ

หรือไม่ก็...แก้วจะเอาการ์ดแต่งงานให้ยาย
    ถ้ายายมาได้นะคะ...พาหลานๆมาด้วยค่ะ

7. ผึ้ง

อุ้ย!!!!
    คุณแก้วจะแต่งงานอย่าลืมบอกกันมั่งน๊าค๊า
    แสดงความยินดีล่วงหน้าค่ะ

8. จอมเมฆินทร์ฯ

จอมเมฆินทร์ฯ บุคคลทั่วไป

จริงรึ? ผมนึกว่าเขาพูดเล่นๆ พูดเพื่อให้สนุกสนานกันเฉยๆ แล้วคุณเว็ป ก็เออ ออ ห่อ หมก ไปด้วยมากกว่ามั้ง (ผมว่าน่าจะเป็นการเล่นมุกสนุกๆ กันมากกว่า)

คนที่จะเรียนทางด้านนี้ได้ ไม่ใช่เพียงแค่ทฤษฎีที่เขียนในเว็ปหรอก
    เขาต้องมีครูบาอาจารย์ มีเคล็ดลับ มีวิธีการมากมาย ... ไม่ง่ายอย่างนี้หรอก แม่นบ่ น้องหญิง ...???

9. ศดานัน.

ศดานัน. บุคคลทั่วไป

ค่ะ คุณผึ้ง

แล้วจะเอารูปมาเผื่อนะคะ
    จองแพคเกจถ่ายรูปแต่งงานไว้แล้ว
    กำลังคุยกับทางสตูดิโอเรื่องคอนเซปท์ของรูปถ่าย

มีชุดแต่งงาน ชุดไทย และก็ชุดลำลองของเราเอง
    อันที่เป็นชุดลำลอง อยากใส่ชุดขาวนั่งสมาธิคู่กัน ใต้ร่มไม้ค่ะ

คิดว่าจะใส่ชุดไทยไปถ่ายOutdoor ที่วัดอยุธยา และเมืองโบราณค่ะ

10. Devil_Bitch

http://www.konmeungbua.com/webboard/aspboard_Question.asp?GID=4967

ยายเผลอคันกระดองจริตไปตอบพ่อเต้พี่หย่ายเจ้าคำอ้นมา ยายอาจเจออะไรด้วยตัวเองมามากเลยมองอีกมุมน่ะ แบบเพื่อนร่วมน้ำสาบานระดับโอลิมปิคเหรียญทองก้อมี

ใช่จ๊ะพี่นายคนเรียนด้านไสย์ดำจะไม่แบไต๋ให้คนนอกทราบเลยเพราะอันตราย แบบปลาหมอตายเพราะปากงัยคะ คนเรียนและมีของเค้าจะตกทอดให้ทายาทหรือศิษย์ที่ทดสอบผ่านเท่านั้นค่ะ

น้องแก้วจะแต่งเมื่อไรคะ แต่ยายส่งของขวัญไปให้ได้แต่ส่งตัวน้องแก้วไม่ได้มัดข้อมือก้อต้องให้คนแก่ที่ไม่เคยร้างมัดแทนหรือรดน้ำสังข์แทนเพราะยายโดนคำสาปมาหลายภพ กลัววิวาร์น้องแก้วจะไม่ยั่งยืนเพราะยายไปรดน้ำ ยายจะบอกทุกบ่าวสาวที่เชิญยายนะ แต่งแล้วเกินเดือนค่อยมาเจอยาย มีครั้งหนึ่งเจ้าบ่าวบอกถ้าเทอไม่รดน้ำให้ผมกับเมียไม่ส่งตัวผมขึ้นรถผมจะไม่แต่ง เราเลยใจอ่อน แต่งได้สองคืนหย่ากันแระ เตือนแร้วนี่จ๊ะ น้องแก้วต้องเลือกคนส่งตัวนะ พ่อแม่ทั้งสองฝ่ายดีที่สุด กับอาจารย์ทางธรรมให้รอไปอุ้มตัวเล็กออกจากห้องคลอดนะ อย่าให้พ่อชัยไปอุ้มนะเจ้าชุ้ตายเรย อิอิ

น้องผึ้งต้องเด็ดขาดนะเรื่องแต่งงานนี่เรื่องหย่าย ใช่ป๊ะหนุ่มเหลือน้อย?...

11. ผึ้ง

ใช่ค่ะที่อยุธยา วัดพระศรีสรรเพ็ชร์น่าจะดีนะคะ
    เพราะว่าบรรยายกาศส่วนที่เป็นอุทยานด้านในน่ะ
    ร่มรื่นมาก ๆๆ เลยค่ะ น่าตื่นเต้นจัง!!!!

คุณแก้วต้องเอารูปมาเผื่อให้ดูด้วยนะคะ
    ชุดลำลองสีขาวนั่งสมาธิ กิ๊ปเก๋มากค่ะ
    ดูเย็น ๆๆ ดีค่ะ แล้วก็เข้ากับคุณแก้วด้วยนะคะ
    งามอย่างมีคุณค่าและมีคุณธรรมค่า

12. Devil_Bitch

ชุดออกสีขมิ้นโอโรสผ้าไหมอินเดียนะแก้ว ยายเห็นแก้วใส่ในมิติ ผมเหมือนภาพพระสุพรรณฯน่ะแต่ใส่กำไลเงินแบบสุโขทัย ข้อเท้าด้วย พีทจะกล้าเปลือยอกสวมแพรไหมเอ่ย อิอิ จริงๆแก้วยุคสุโขทัยสง่ากว่าค่ะ แน๊ ยายแอบไปกะเพื่อนผีไปสอดอดีตภพสองคนนี้มาเดือนกว่าแระ พิทเป็นพ่อค้านายทุนบ้อยบ่อย

13. Devil_Bitch

ตกลงจะแต่งหรือจะออกบวชจ๊ะนางมัทรีจ๋า!!!555...Anumothana Jahhhh

14. ผึ้ง

5555...ยายจ๋ายาย...
    ผึ้งยังไม่อยากจามีอะไรผูกมัดหรอกค่า
    ยังอยากอยู่แบบนี้ไปอีกนานค่า

ยายเอื้อมจ๋า ว่าง ๆ ยายช่วยดูให้บ้างสิคะ นะ ๆๆๆๆ

15. ผึ้ง

555 โธ่!!!! ยาย ก็ผึ้งตื่นเต้นไปกับคุณแก้วนี่นา
    แล้วคุณแก้วก็จะถ่ายชุดลำลองสีขาวนั่งสมาธิด้วย
    ดูดีมาก ๆ เลยค่า ยาย ผึ้งชอบบบบบบบบ

16. ศดา

ศดา บุคคลทั่วไป

เหอๆๆๆ ทำไมพิทดูเอ็กซ์เซ็กซี่กว่าแก้วอีกล่ะคะ
    ช่วงนี้พิทพุงปลิ้น นิดๆค่ะ กำลังเข้าคอร์สลดเอวอยู่

ยายว่ามาเรื่อยๆนะคะ เวดดิ้งไอเดีย ของยายน่ะค่ะ
    กำลังรวบรวมข้อมูล แก้วเคยใส่ชุดไทยเชียงรุ้ง ที่เปิดท้อง
    แล้วยกชายผ้านุ่งสอดขาข้างเดียว ตอนรับน้องมหา'ลัยที่ปราสาทเมืองสิงห์ค่ะ

ส่วนชุดลำลองมีหลายภาคค่ะ ทั้งภาคอุบาสิกา
    และ ภาคต๊องๆของแก้วเอง

17. แป้ง

แป้ง บุคคลทั่วไป

ยินดีกับคุณแก้วค่ะ

แวะเข้ามาอีกที ..มีข่าวดีของคุณแก้ว.

ยินดีด้วยนะคะ..สำหรับการเริ่มต้นชีวิตคู่..

..จะรอดูรูป เจ้าบ่าวเจ้าสาว นะคะ..

18. Devil_Bitch

เพิ่งแว้บไปจกปลาร้ามา เผ็ดแสบท้องเรย ขอดื่ทน้ำสักนิดจ้า รอนะ

19. ศดา

ศดา บุคคลทั่วไป

ขอบคุณมากค่ะ คุณแป้ง
    ช่วงนี้เข้าหน้าฝน ถ่ายเอาท์ดอร์แสนลำบาก

20. แป้ง

แป้ง บุคคลทั่วไป

ค่ะ คุณแก้ว ช่วงนี้ฝนตก บ่อย ๆ

แต่ก้อน่าจะโรแมนติกนะคะ

ถ่ายแบบ ..เจ้าสาวกลัวฝน.. น่ะค่ะ

ภาพออกมาน่าจะสวยค่ะ ...