เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. ผึ้ง

ผึ้ง บุคคลทั่วไป

อย่าไปเซ็งเลยค่ายาย... ปล่อยพวกเค่าไปเถอะ
    เราอยู่อย่างนี้ดีกว่าเลยนะคะ...สบายใจดีค่า

2. ดวงแก้ว ใสใส

ดวงแก้ว ใสใส บุคคลทั่วไป

อันนี้ถ้าเป็นหนังจีน เรียก เซียนโค่นเซียน 55555 เข้าใจหาคำพูดดีนะ เกลือจิ้มเกลือ DDDD..
    สุภาษิตไทย บอกไว้ว่า ดูแต่ตา มืออย่าต้อง เดี๋ยวของหาย. อิอิ ขอเตือน มีของดีต้องถนอมหน่อย..

สวัสดีจ้า ยายสุดสวย ปู่สุดหล่อ หนุ่มที่สุดของความหล่อ น้องผึ้งที่แสนน่าร๊าก..หนุ่มzip ที่แสนขยัน และทุกท่านที่เข้ามาค่ะ

ว่าแล้วก็เตรียมปั่นกันต่อได้แล้วซินะ คิดถึงแต่ไม่รู้จะทำไง ก็เลยส่งใจไปกับสายลม และแสงแดด
    พร้อมกับฝนฟ้าที่โปรยปราย ให้ความชุ่มฉ่ำ (แก่ชาวนาชาวไร่ และเกษตรกร )

*ปู่ได้ข่าวว่าช่วงนี้ร้อนมากๆ เพราะปู่แน่เล้ย..
    *หนุ่มเหลือน้อย ช่างเจรจานะ.กะเดะๆ ง่ะ พอไอ้เราคนแก่ๆ อยากฟังไร ไม่เห็นเล่าให้ฟัง ต้องให้ แอบฟัง แหม..น่าน้อยใจ (ซะเมื่อไหร่)

*ยายจ้ะ..เหงาปาก เหงามือมากไหม๊ เดี๋ยวส่งกระสอบทรายไปให้ยายซ้อมเล่นๆ ก่อนลงสนามจริงอีกทีนะ ไม่งั้นก็ฟัด..ฟาด..ฟัน(ฝ่า)..กะใครที่ยายอยากลุยให้ฉ่ำอุราไปก่อนเลย ไม่งั้นมุขค้างไว้นาน เดี๋ยวสนิมกร่อนละแย่เลย

*ผึ้งจ้ะ หนุ่มน้อย หนุ่มหญ่ายที่นี่นะคารมคมคาย..นะ .จาบอกให้

*หนุ่มซิป ตอนนี้คงหลับได้เต็มอิ่มซินะ หาข้อมูลได้เยอะเลยซิ หาเวลาให้หวานใจมั่งนา

3. ดวงแก้ว สีขาว

ดวงแก้ว สีขาว บุคคลทั่วไป

ก่อนเวปล่มคุยกะดวงแก้วเรื่องแก้กรรมของเทอด้วยการถวายหนังสือเปรียญธรรม พอไปอ่านเจอคำตอบจากท่านไก่เมื่อวานว่าเทอควรถวายหนังสือธรรมะแก่วัด ก้ออนุโมทนาและปิติด้วย

ว่าแล้วก็ดีใจที่ยาย ยังคิดถึงเรา เนี่ยพยายามหาเวลาไปนมัสการพระธาตุพนมให้ได้ แต่ยังไม่รู้เมื่อไหร่ คิดว่าพร้อมเมื่อไหร่ เมื่อนั้น แต่คงต้องให้เร็วๆ อย่างที่ยายบอกให้ไปถวาย ทางอีสานทางเหนือ เป็นสิ่งที่ดีมากๆ เพราะวัดแถบนั้น เป็นพระป่า พระปฏิบัติ ซึ่งเราชอบมากๆ แต่ยังไม่เจาะจง ยายมีความเห็นไหมว่า น่าจะเป็นวัดไหนดี?

ช่วงว่างๆ จิตเป็นสมาธิ อยากขอให้ยายช่วย ลองจับกระแสกรรมที่เราควรทำบุญทำทานเพิ่มในชาตินี้ ดูให้บ้าง จะเป็นพระคุณหลายๆ เลยจ้า..อยากหมด ลด ละ กรรมดำ หรือให้ทุเลา เบาบาง แต่คงยากนะ
    บุญทำกรรมแต่ง มันหลายภพหลายชาติ ไม่รู้จะต้องชดใช้มากมายแค่ไหน เหมือนผงเข้าตา
    เขี่ยยาก ต้องส่องกระจก ถึงเห็น เห็นแล้วไม่เขี่ยออก ก็ระคายเคืองอยู่งั้นแหละ มนุษย์หนอ!!

4. ผึ้ง

5. Devil_Bitch

Devil_Bitch บุคคลทั่วไป

ดาวจ๋าเพื่อนต่างมิติมาหายายมาคุยมาด่ามาช่วยยายคืนก่อนเวปโดนระงับค่ะและพายายไปขมาอดีตภพไปให้คำมั่นสัญญาที่ค้างคาจากอดีตภพที่อ่าวแห่งหนึ่งที่มีศาลหน้าถ้ำค่ะว่าจะ และได้ยินเสียงคนปากเสียไปตัดพ้อต่อว่าอดีตภพของยายว่าไม่ให้หวยเลย เลยหมั่นใส้ให้ซะเลยแก้ปากเสีย แต่ต่อไปไม่ยอมนะถ้ามาท้ามาต่อว่าผีอีกง่ะ ดาวช่วงนี้ยายพลังแทบมอดแล้วเพราะเรื่องงานเรื่องสุขภาพ นี่ยายอาศัยของเก่าใช้้ก้อมิทราบแบตจาrun offเมื่อไรง่ะ เพื่อนผีเจ้านางลาวกะเจ้าทางเหนือก้อไปถิ่นเดิมพี่ชายตาดุก้อไปช่ยทางใต้ ท่านปะขาวกะพระชราอีกสององค์บอกถ้าไม่หนักจริงๆจะไม่มาเพราะมอบและสอนให้หลายอย่างแล้ว หาทางไปข้างหน้าเอาเอง

6. Devil_Bitch

เก่งแต่ปาก on board น่ะน้องผึ้ง?... พอได้ยินเสียงยาย ทุกคนได้แต่ ค..ร้..า..บ..ยาย..ๆ..!!! เสียงอ่อนเรยจะบอกให้... ยิ่งตาหนุ่มฯ ที่ว่าจ้อน้ำไหลไฟมอดเจอเสียงยายแว๊ดไป... เสียงไม่มีเรยจ๊ะ?.. เจออึ้งก้อหลายหนจนยายอยากดั๊มกระเดือกง่ะ!!!5555555555555...

7. ผึ้ง

5555 เค้าไม่กล้ากลัวยายน่ะค่ะ...
    เวลายายโกรธ...คงจาน่ากัวค่า...น้อผึ้งก็มะกล้าค่า

8. Devil_Bitch

Reload this Page 0 members and 14 guests
    สถิติที่เคยมีคน online พร้อมกันมากที่สุด 571 คน, เมื่อ วันที่06-05-2005 เวลา 08:00 PM.
    Last Activity User Name Location Instant Messaging
    12:28 PM Guest Replying to Thread
    เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!
    12:13 PM Guest Viewing Thread
    เจาะลึกเบื้องหลัง ความรักหญิง-ชาย
    12:25 PM Guest Viewing Thread
    12:25 PM Guest Replying to Thread
    12:28 PM Guest Viewing Thread
    ====รวมพลคนรักสันติ... มาฟังเพลงกันค่ะ====
    12:28 PM Guest Viewing Forum
    อภิญญา - กรรมฐาน
    12:28 PM Guest Viewing Index
    กองทัพพลังจิต
    12:16 PM Guest Viewing Index
    12:24 PM Guest Viewing Thread
    12:25 PM Guest Viewing Index
    12:27 PM Guest Viewing Index
    12:20 PM Guest Viewing Thread
    ชายหนุ่มเค้ากลัวอะไรกันบ้าง?
    12:24 PM Guest Viewing Thread
    12:18 PM Guest Viewing Thread

9. __

__ บุคคลทั่วไป

จริงหรือ?

10. k.b

k.b บุคคลทั่วไป

อย่าเพิ่งหมดกำลังซิ ไปกินน้ำผลไม้ก่อน สมัยก่อนมนุษย์เราอยู่ได้กับผลไม้ เวลาบอกแล้วไม่ค่อยเชื่อ ออกจากคอม.ไปก่อน แล้วไปซื้อน้ำผลไม้กิน now!

11. +ศดานัน+

+ศดานัน+ บุคคลทั่วไป

มีห้อง ไสย อภิญญาดำ ตั้งแต่เมื่อไหร่กัน
    นี่จะเผยแพร่ ธรรมของตถาคต หรืออะไร

นอกเหนือจากปณิธาณพุทธธรรมไปไกลมากแล้ว
    เอามาเผยแพร่สาธารณะแบบนี้ เป็นการสร้างกรรมโดยไม่รู้เท่าทันจริงๆ

พระไตรปิฎกก็จะสร้าง อภิญญาดำก็จะเหมา
    แล้วกุศลอานิสงส์บริสุทธิ์ต่างๆที่จะหนุนให้งานสำเร็จจะมาจากไหน

12. Devil_Bitch

ยายตัวนิ้ดเดียว ไม่น่ากลัวเรยนะคะสาวๆหนุ่มๆ

เอ... พ่อชัยออน MSN กะน้องคนไหนน๊าตอนนี้ ช่วยมาแจ้งข่าวเวปที่จะเปิดเป็นทางการถาวรเสียทีได้ไหมคะ ยายจะได้ให้สาวๆเตรียมต้อนรับแขกเหรื่อทั้งเก่าและี่หลงมาติดกับดักเราจนหาทางออกไม่เจอ จะเตรียมวงดนตรีต้อนรับ งัยคะ ใครจะเจิมป้ายคะ

13. +ศดานัน+

+ศดานัน+ บุคคลทั่วไป

ขออภัยทุกท่านด้วยจริงๆค่ะ

14. Devil_Bitch

บ้านยายห่างตลาดจ้า... ง่อยกินง่ะยามไม่เดินทาง ซื้อมาตุนไว้ เมื่อวานทานยำแตงค่ะใ่ส่ปลาร้าช้อบชอบค่ะ ไปตลาดทีก้อหอแตงลำงามยาวกะแครอทอวบๆมาตุนกันตาย...

ยายได้พลังน้องแก้ววนๆบบอร์ด ไงไม่เห็นหน้าบอร์ดล่ะคะ?...

15. ผึ้ง

โถ ๆๆๆ ยายจ๋ายาย
    ทนรออีกสักกะติ้ดนึงนะคะ... เดี๋ยวเว็ปก็จะใช้ได้ค่ะ....
    ตอนนี้ก็รอเรื่องเกี่ยวกับserverอะไรนั่นน่ะคะ...

16. Devil_Bitch

นี่หล่ะน้องแก้วที่ยายไม่เข้าไปอีกเลย ยายเคยย้ำและแย่บพ่อชัยและบางคนที่ชื่นชอบแนวนี้ว่าอย่าหลงทาง พ่อชัยเค้าอยากมีบอร์ดครบทุกรสนะคะแต่บางทีมันขัดแนวหลุดพ้น ตอนนี่พ่อชัยยังไม่ส่งระหัสเข้าห้องลับนั้นห้ยายๆก้อเห็นแล้วถ้้าไม่หลอนตัวเอง ยายยังอยากถามน้องผึ้งะเขมรเลยว่าไปดึงเรื่องพวกนี้มาลงทำไม พวกเราที่ยังอ่อนหัดจะเขว อาจพลาดได้ พอเข้าไป เอ้า...เห็นทอปปิคพวกนี้แล้วนี่ทำไมพ่อชัยถึงส่งระหัสให้ล่ะ ลางเนื้อชอบลางยาน่ะแก้ว บางคนยายไม่ย้อนไปคุยไม่สุงสิงอีกเรย เพราะเค้าคิดว่ายายผีป่าเหลวไหล เค้าคือคนที่แจ่มแล้ว

17. ผึ้ง

ยายจ๋ายาย มีอะไรก็ถามได้ค่ะ.... แต่ว่าถ้าเป็นเรื่องนี้คงต้องขอตอบทางอื่นนะคะ
    ไม่ได้มีเจตนาจะลองของค่ะ..ยาย ...เป็นการเสนอความคิดเห็นกันมากกว่าน่ะคะ

18. Devil_Bitch

Welcome back Khun Nhattamol today ...

เย้นางฟ้าต้นอ้อยกลับมาแล้ว หอมกลิ่นบุญมาชียว อนุโมทนาด้วยนะจ๊ะ ทีนี้คงมีคำตอบตำสอนที่แจ้งด้วยตัวเองมาลงที่ห้องอภิญญาแล้วสิคะ แจ้งตามพระจอมไตรไม่ตกนรกแน่จ้า สาธุ

19. ศดานัน'

ศดานัน' บุคคลทั่วไป

ชัยอีเมลไปคุยกับเจ้าของเซิฟเวอร์แล้วค่ะ
    เค้าตอบกลับมาให้รออีกพักนึง

กำลังเตรียมการ...แก้วก็รอจ่ายตังเค้าอยู่ค่ะ

ส่วนเรื่องไสยดำ แก้วคงต้องคุยกับชัยบ้างแล้วค่ะ
    ถ้ายังอยากจะสร้างมหากุศลด้วยกันอยู่

20. Devil_Bitch

น้องผึ้งจ๋าน้องทำดีแล้วค่ะที่สนองหลากหลายนโยบายเวปแต่ยายทราบว่าน้องผึ้งไปดึงจากที่อื่นมาลง...น้องผึ้งไม่มีคุณไสย์เวทย์มนต์พอที่จะสั่งหรือสาปใครได้ แต่คนที่จมปลักกับสิ่งนั้นๆอาจลองของเราได้แต่น้องผึ้งใจใสของดำเข้ายากค่ะแต่ยังไม่เหมาะวันยังค่ะ นี่ว่าจะติงเจ้าสมิงพรายตรงๆอีรอบว่าทำไปส่งของใส่พ่อชัย อ้างส่งไปตามภาพเวต้าร์พ่อชัย ยายผีป่าปากหมาไปขัดเค้าหลายหนทางอ้อมทำไมไม่เล่นยายล่ะคะ!!!