เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. k.b

k.b บุคคลทั่วไป

อย่าเพิ่งปลง ความเลวที่สัมผัสได้ 1. ชอบตดให้คนดม อันนี้เรื่องจริง ชอบมากๆเลย ยิ่งถ้าเมื่อคืนกินปลาเค็ม แล้วตอนเช้ายังไม่... กลิ่นที่ออกมาจะรัญจวนใจมากเลย มันเป็นหัวเชื้อชั้นดี ที่น้ำหอมจาฝรั่งเศส ยังสู้ไม่ได้ อันนี้ขอบอกเลย 2. ถ้าเกลียดแล้ว จบเลย เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม เพราะนิสัยส่วนตัวจะดีกับคนตลอด จะให้ด้วย ไม่เคยคิดร้ายใคร ไม่ว่าใคร ส่วนใหญ่เราจะเป็นตัวตลกหรือขยะอารมย์ ซะด้วยซ้ำไป เรื่องความเลวของคนถ้าเป็นไปได้อย่าไปคิดให้ปวดหัวเลยน้อง คิดแต่เรื่องที่ดีๆ ไปทำแบบที่พี่บอกตอนเช้า แล้วสิ่งดีๆ ก็จะตามมาเองครับ ไปแล้ว

2. สีหราชเตโชฯ

สีหราชเตโชฯ บุคคลทั่วไป

โดนบล๊อกไอพี ... อยากเข้ามาคุยด้วยจัง แต่เข้าไม่ได้

เพราะที่เว็ปบอกว่า ไม่อนุญาตให้ใช้งานบอร์ด หน่ะ (ตั้งแต่ 8:00-19:00 น. เวลาไทย)
    เลยต้องย้ายไปใช้เครื่องอื่น และ ISP อื่นๆ ชั่วคราว ... อิอิ !!!

3. Devil_Bitch

Devil_Bitch บุคคลทั่วไป

เป็นไปต้ายเหยอ ทำไมกล้าบล็อคไอพีของพี่นายล่ะคะ ขัดข้องทางเทคนิคตรงไหนป๊ะ วันนี้เขมรไม่ออกมาลิงโลดเรย ได้สัมผัสพลังน้องแก้วแว่บๆ ยายมัวติดไปพยายามเข้า hotmail แต่เชิฟเว่อร์มันไม่ผ่านน่ะ มันคงเหนื่อนเน๊อะ เออ ยายไม่ค่อยเข้าใจเรื่องคอมนะ คิดว่าซิปเปอร์วนเวียนแถวนี้หล่ะ เออ รอเวปปกติก่อนสิคะพี่นาย ที่บ้านมีหลายเครื่องเหรอ ถ้าโดนบล็อคเจงๆจาก่อชัย งั้นยายจะไปหาพี่นายแล้วกอดคอกันไปนอนมองดาวตกันจ๋องต่อจ๋องลาเวปตลอดกาลเรยดีป๊ะ รอคอยฟังเหตุผลดีก่านะคะ เผื่อมีการขัดข้องทางเทคกะนิคง่ะ...

4. เอราวัณฯ

เอราวัณฯ บุคคลทั่วไป

พลังแห่งจอมเอราวัณฯ ผู้มิครั่นคร้ามต่อสิ่งใดๆ ยังพ่ายรึ?

เออ .. แต่จอมจักรแห่งอนันตะฯ ยังต้องยอมพ่ายแพ้ต่อเทคโนโลยี เฉกเช่นไร?

ประเดี๋ยวถึง ... ยุคนาโน (NaNo Technology) เมื่อไหร่ ... เจอกันแน่

ฮ่าฮ่าฮ่า ....... บล๊อกให้ถึงที่สุดนะ .. ถ้าขึ้งเมื่อไหร่ หนุก หนุก หนุก .... !!!

5. Devil_Bitch

พี่นายไปโดนบล็อคอย่างไรจ๊ะ หมายถึงจะโพสต์ในบอร์ดไม่ได้หรือเข้าบอร์ดไม่ได้เลยจ๊ะ ติดต่อพ่อชัยก้อไม่ได้ด้วยสิ เออเหอะ รอพวกเค้ามาก่อนนะพี่นายจ๋า น้องหยิงถือหางพี่นายเสมอนะคะ ไปไหนไปด้วยงัยล่ะ พี่นายไปเวปที่คอมน้องหยิงอ่านไทยได้สิคะ แต่เวปนี้ดีที่สุดแระ พี่น้องกันเอ้งกันเอง ให้เวลากันนิดนะคะ หิวแระ พี่นายทานอะไรยังคะ งานยุ่งสิท่า พี่นายไปค้นหาเร่องลึกลับของเผ่ามายาช่วรุ่งเรืองก่อนการล่มสลายสิคะ คือมีข้อสงสัยเรื่องการมารับชาวเมืองของ UFO ด้วยนะคะ ยายเคยมีเพื่อนชามายาที่หลงเหลือมาเล่าให้ฟังเรียกนำย่อยง่ะ

6. ตามมาจากห้องเพลง

ตามมาจากห้องเพลง บุคคลทั่วไป

ตามมาดูแล้ว....เหอเหอ
    หวัดดีค๊าบคุณ Devil_Bitch และหวัดดีทุกๆท่านค๊าบ.......

7. คนไกลตาไกลใจง่ะ!

คนไกลตาไกลใจง่ะ! บุคคลทั่วไป

ยินดีต้อนรับพ่อ...นกไร้คอน...pleaseมานอนมาซุกที่ห้องจักรวาน(ด่านสะกัดดาวรุ่ง)บ้างเน้อ!!! ไงแจ้นกลับเร็วจังเรยล่ะ?... กัวเพี้ยนตามพวกเราสิท่า...5555...Welcom'in...always ...

8. นกไร้คอน

นกไร้คอน บุคคลทั่วไป

ยังไม่กลับซ้ากกกหน่อย.....555555
    จะสกัดดาวรุ่ง ? ผมไม่ใช่ดาวรุ่ง..อิอิ

9. prayote

prayote บุคคลทั่วไป

....

sawaddee kub..ผมpoysianนะยาย...ดูชื่อแต่ละคนไม่ค่อยคุ้นเลย.หรือว่าทุกคนไม่คุ้นชื่อผมก็ม่ายรู้...อุตส่าห์แวะเข้ามาดูว่ามีเรื่องพิลึกพิลั่นอะไรให้อ่านมั่ง.ช่วงนี้ยิ่งดวงดีอยู่ด้วย.อิอิอิอิอิ...

10. Devil_Bitch

ตะกี้เข้าไปเอนกายจิบชาในห้องนอนทำสมาธิแบบตาค้างง่ะ ตั้งจิตว่า ทำไมท่านกบกินเดือนกะท่านโป้ยเซียนยังม้ายมาง่ะ เออที่ชื่อแปลกก้อแก๊งค์ตามยายหน้าเดิมหล่ะ มีพ่อนกไร้คอนหลุดมิติมาจากห้องเพลงไม่ทราบว่าสาวไหนทะเล้นส่งลิ้งค์ไปให้ม่ายรุ๊ นอกนั้นก้อมีzipper Pu Nine paang paung DevilBitch หนุ่มเหลือน้อย และตองพีที่แว่บมาแระไปแระ คนอื่นที่ไม่กล้าเข้าก้อมีสามคน น้องแก้วมาแต่ไม่เผยกายและไม่คุย อิอิ สนุกหล่ะเล่นหลายชื่อจนจำตัวเองเกือบม่ายต้าย เออ bubu มาสกิดนิดก้อไปแระ คงเดินทางง่ะ

11. Devil_Bitch

งั้นมาเพี้ยนด้วยกันสิคะพ่อดีเจ จะสอยให้ร่วงมาซบตักเหี่ยวๆยายเชียวล่ะ อิอิ ล้อเล่นจ้า!!!

สาวๆจ๋าถ้ามาถึงช่วยเอาของมาต้อนรับพี่นกไร้คอนด้วยนะคะ มาไกล เหนื่อยสิท่า อ้าว ดื่มน้ำใจจากแก๊งค์ตามยายนะคะ หวานเย็นชุ่มใจนะจ๊ะขอบอก..555...

12. ซิป

ซิป บุคคลทั่วไป

13. แป้ง

แป้ง บุคคลทั่วไป

แวะมาเยี่ยมยายก่อนดีกว่า....
    แล้วก้อเตรียมน้ำ ไว้ให้คุณนกไร้คอน และทุก ๆคนทีแวะมาเยี่ยมยายค่ะ

อ้อ ....รับซาละเปา ขนมจีบ เพิ่มมั้ยคะ....

แป้งไม่ค่อยมีความรู้อะไรน่ะค่ะ ยาย แวะมาฟังยายเล่าโน่นเล่านี่ ได้ความรู้กลับไป...

คงได้แค่ช่วยยายเสริฟน้ำ นะคะ..

14. ผึ้ง

ผึ้ง บุคคลทั่วไป

555 ได้แง่คิดอีกแล้วค่าพี่หนุ่มฯ ขอบคุณมาก ๆ ค่า ...น้องก็พยายามจะทำให้ได้แบบนั้นค่ะ
    แล้วก็เรื่องที่พี่หนุ่มฯบอกนั้น...น้องก็จะเริ่มประพฤติปฏิบัติแล้วค่า....จะพยายามให้ดีที่สุดค่า
    ความเลวของคนเรานั้นก็เหมือนกัน...ถึงแม้เรามิได้ดีไปกว่าใคร...แต่เราก็ต้องไม่ทำให้ใครเดือนดร้อน
    อดทนเท่านั้นที่จะช่วยเราได้....

15. เข้าไม่ได้ครับฯ

เข้าไม่ได้ครับฯ บุคคลทั่วไป

Forbidden
    You don't have permission to access /board/ on this server.

Additionally, a 403 Forbidden error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

--------------------------------------------------------------------------------

Apache/1.3.33 Server at www.taladthai.co.uk Port 80

...

มันขึ้นแบบนี้ เลยต้องใช้วิธี เปลี่ยน ISP เพื่อเรียกเข้ามาใหม่ (เครื่องคอมตัวเดิมจ้า)
    ประเดี๋ยวจะไปหล่ะ .... แวะเข้ามาทักทายครับพ๊ม

16. เสียงกระซิบ

เสียงกระซิบ บุคคลทั่วไป

สงสัยเวลาต่อเนตปู่ไนน์ได้ IP ที่โดนแบนอยู่แน่เลย เลยขึ้นหน้าจออย่างนั้น

17. จะพยายามใหม่ฯ

จะพยายามใหม่ฯ บุคคลทั่วไป

วันแรกๆ ผมยังเข้าได้อยู่เลย ทำไมวันหลังๆ เข้าไม่ได้หล่ะครับ?

ปกติแล้ว คุณเว็ปสโนว์ เองก็ไม่เคย Ban กลุ่มของ ISP อยู่แล้วนี่นา หรือว่าเพิ่งจะมา Ban เมื่อวันสองวันที่ผ่านมานี้ .... เดี๋ยวขอลองใหม่อีกรอบ

...

18. ซิป

ซิป บุคคลทั่วไป

ก็เวปสโนเค้าจะแบนแค่บางคน ทีนี้เวลาเราต่อเนต isp จะ"สุ่ม"ให้เลข ip มาบังเอิญว่าถ้าไปตรงกับ ip ที่แบนอยู่ก็จะเข้าไม่ได้ ถ้าเป็นจากสาเหตุนี้ต่อเนตใหม่ ทาง isp ก็จะสุ่มให้ ip ตัวใหม่มา ก็น่าจะเข้าได้

19. Devil_Bitch

พี่นายไปตอบคำถามอะไรที่เค้าห้ามป่าวจ๊ะ เอ๊ะไม่น่ามีปัญหานี่คะ เพราะทุกทอปปิคนี่ตอบได้หมดนะ ยกเว้นห้องไสยดำที่ยายไม่อยากข้องแวะเลยต่อให้เข้าได้ก้อเหอะ คือเออเร่อร์เพราะพยายามใช้ ErrorDocument น่ะค่ะมันเลยปฏิเสธ เออ ปะสาคอมนี่ยายม่ายคล่องอ่ะ น้องแป้งน้องผึ้งกะพ่อเอกตอบทีสิคะก่อนที่พี่นายจะลมใส่

พ่อหนุ่มเหลือน้อย!...หยอกเย้าปากคอเราะร้ายพาดพิงคนแก่แต่เช้าเชียวนะคะ ระวังอด?!!!

20. Devil_Bitch

เซ็งจ้า!

เซ็งจ้า... ครือว่าช่วงสองวันที่ผ่านมายายมีเวลาปลีกไปเยือนบ้านคนเมืองบัวและเจอเหล่าญาติกาที่มิกล้าเผยนามที่ใช้บอร์ดบ้านนี้เพราะหลายหลากเหตุผลและหลากอารมณ์?... บ้างก้อทราบตรงๆเพราะใช้ชื่อเล่นจริงของตัวเอง... บ้างก้อทราบจากมิติพลังที่ยายพยายามจับถ้าอยากทราบเจงๆว่าคนนั้นคนนี้เปนไผรือ!... แต่ยายไม่เข้าอ่านทุกห้องทุกคำถามนะ... คือถ้าจิตบอกเข้าห้องนี้สิ! ยายถึงเข้า เข้าไปก้อตอบนะ...

มีน้องชายคนหนึ่งตั้งแต่เอาหมอ มอ.ขอ.ไม่ได้...ก้อเริ่มไม่ใช้ชื่อเก่า...แต่เวลายายอ่านยายจะสัมผัสเสียงและเค้าหน้าเค้าลางๆได้พอทราบว่าเออนี่มันบักลาวอุดรนี่นา!!! อิอิ...

ก่อนเวปล่มคุยกะดวงแก้วเรื่องแก้กรรมของเทอด้วยการถวายหนังสือเปรียญธรรม พอไปอ่านเจอคำตอบจากท่านไก่เมื่อวานว่าเทอควรถวายหนังสือธรรมะแก่วัด ก้ออนุโมทนาและปิติด้วย

มาหงุดหงิดก้อบอร์ดนี้ แหม...เค้าช่างอยากให้แม่เค้าหายป่วยจากโรคประสาทหลอนช่วงวัยทองยายกะพวกหวังดีสะเออะไปแนะนำทางแก้ที่ชัดเจน พ่อเล่นตอบมากึ่งถนอมน้ำใจนะว่าขอบคุณ แต่อยากทราบคำตอบจากผุ้รุ้จริงเท่าน้านคร้าบ เออ... ยายผีป่าจะไม่สะเออะตอบใครแระถ้าไม่เจาะจงว่า ถามยายผีป่าเท่านั้น!

มีสาวน้อยแก้มอิ่มที่ชอบอวดอ้างว่าตัวเองเก่งทุกทางทั้งทำนายฝัน ทำนายผ่านไพ่ ผ่านมิติและไสย์ โถ สาวเจ้ายังใช้ชื่ออื่นไปถามทุกอย่างากท่านไก่เลยนะ?... ไม่ใช่การลองเชิงนะ...แต่เพราะสาวเจ้าไม่มีพลังของตนเองพอที่จะทราบแจ้งด้วยตัวเองต่าหากเล่า!!!

อย่างยายผีป่าทราบและสัมผัสได้เท่าที่รับได้... ถ้ารับไม่ได้แต่มันมีพลงให้เชื่มเพื่อหาคำตอบ ยายก้อจะเกาะติดพลังนั้นๆไป บางทีมันลางมันไม่ชัดก้อถาจากท่านที่ชัดกว่าด้วยการเปรียบเทียบเรื่องที่รับได้?..