เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

แอ่น แอ้นนนน อรุณสวัสดิ์ ก่ะเช้าอันสดใส ครับพี่น้องบ้านเหรียญบิน

สถิติ เมื่อวาน-วันนี้ 1,558 คลิกครับ อีกสองวันคงถึง สามแสนคลิกแล้ว :cool:

<table class="tborder" id="threadslist" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody id="threadbits_forum_127"><tr><td class="alt1" id="td_threadtitle_122347" title="">[​IMG] เหรียญบิน พระเครื่อง และประวัติ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน (มอญ ) (4 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] พี เสาวภา
    </td> <td class="alt2" title="จำนวนตอบ: 9,733, จำนวนอ่าน: 296,396">
    วันนี้ 07:14 AM
    โดย พี เสาวภา [​IMG]
    </td> <td class="alt1" align="center">9,733</td> <td class="alt2" align="center">296,396</td></tr></tbody></table>
    <table class="tborder" id="threadslist" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody id="threadbits_forum_127"><tr><td class="alt1" id="td_threadtitle_122347" title="">[​IMG] เหรียญบิน พระเครื่อง และประวัติ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน (มอญ ) (3 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... [​IMG] [/RIGHT]
    </td> <td class="alt1" align="center">9,791</td> <td class="alt2" align="center">297,954</td></tr></tbody></table>

2. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

มีดสวยมากครับพี่พี ของผมก็ให้ช่างพยุหะทำให้เหมือนกัน
    ของผมสั่งเป็นแค่แหนเงินและแปะตังเท่านั้นอ่ะครับ...

3. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    น้าแมว...เหอๆ ตื่นเช้ามาก็เอาของมาอวดเลย

เรื่องร้อนน่ะคิดไปเองว่าร้อน คนรุ่มร้อนน่ะ คือคนที่ดวงใจแผดเผา เร่าร้อนด้วยเพลิงริษยาในดวงจิต จะคิด จะกิน จะนั่ง จะนอน ก็ทุรนทุราย สติแตก เพราะพื้นฐานจิต มีแต่วิทยาศาสตร์แต่ขาดเมตตา ว่าคนทุกคนน่ะ คือ เพื่อนร่วมทุกกันมา หาทุกข์ใส่ตัวเองแล้วยังไม่พอ จะหาทุกข์มาให้คนอื่นเขา ด้วยคำด่า เสียดสี ไม่รู้ที่ต่ำ ที่สูง และทำเป็นอยู่อย่างเดียว

คนประเภทนี้ต้องเจอ...<!-- google_ad_section_end -->

ช่วยเติมให้ค่ะ ต้องเจอ ซามูไร ไม่ก้อ มีดน้อยลี้บินของพี่ส้มฟักค่ะ 5678

4. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ถ่ายรูปหมู่หน่อยสิ :cool:

<table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 10 คน ( เป็นสมาชิก 7 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> Ong, ตอเต่าหลังตุง, กริด99, พี เสาวภา, cc5922, alovesab2002, JLB</td></tr></tbody></table>

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ต้องเลือกช่างนิดหนึ่งครับ

ต้องเอาช่างตีมีด อย่าไปเอาช่างเจียรมีด...แหะๆ

6. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม เป็นมีดตีครับ ...

7. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามอ่านก่อนทำงานครับ ได้ความรู้มากมายจากที่นี่
    เป็นกำลังใจให้คนเขียนและคนอ่านครับ

8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เป็นลายของช่างฉิม เรียกลายดอกไม้ไหว และกนกแข้งสิงห์ เป็นลายโบราณครับ ประวัติ ถ้าลึกกว่านี้ ผมไม่ทราบ ...แหะๆ เกิดไม่ทันครับ

ใบเป็นเหล็กสแตนเลส ตีขึ้นรูปครับ และใช้มือตะไบที่ล่ะเล่มครับ

ฝีมือช่างชั้นครูครับ ของช่างนวย และ น้องชาย ซึ่งรุ่นพ่อ เป็นลูกมือ ครูมีดพยุหะ ช่างฉิมครับ

9. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรอรับแจกได้ไหมครับ แฮ่

10. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

11. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้วววๆพี่พี รีบเอาออกมาให้ไวครับ วัดลาดชิตที่ว่าเขาไม่เล่นกันนะครับขอชมหน่อย จะรอชมนะครับอิๆ(k) แหมอย่าเรียกออตโต้อาจารย์เลยครับ ปั๊กเล็กธรรมด๊าๆๆ แค่พอจะดูได้แค่นั้นหละครับเหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2009
  12. พี เสาวภา

ไปทำงานก่อนครับ...แหะๆ เดี๋ยวออนใหม่

13. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008

อยากเห็นด้วยครับ

ว่า แต่ ผมเองยังไม่มีพระท่านเลย อิอิ

มีคนบอกว่า อย่าง ผมต้อง หลวงพ่อปาน ทรง ครุฑ เท่านั้น ครบสูตร

พี่ออตโต้ ครับตอนนี้ หลวงพ่อปาน ย้อนยุคที่จัดสร้าง ปี 2552

ยังมีให้บูชา อยู่เปล่าครับ พอดีสนใจอยู่นิดหน่อย

แต่ยังคงสนใจพระที่ทันท่านมากกว่า อิอิ

ครุฑเหินฟ้า อิิอิ

14. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    สวัสดีพี่พีและพี่ๆในเวบครับ

15. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง

สวัสดีครับ...ได้พักแล้ว

มาดูกระทู้ก็ยังคงเดินหน้าไปเรื่อยๆๆ สลับมวลหมู่พี่ๆๆ สมาชิกแวะวนเวียนเข้ามาสร้างสีสันอบอุ่นดีครับ

ก่อนเข้ามาก็แวะเวียนกระทู้ข้างเคียง....จะพากันไป....ใหนไม่รู้

นึกถึงหลวงพ่อทรงแล้ว.....ใจคอไม่ดีเลย

ผมไปอ่านดูทุกๆๆอย่างหากมีข้อมูลเกี่ยวกับหลวงพ่อทรง (ยังกลัวเลยว่าเราจะมีส่วนในการปรามาสท่าน...เพราะบุญไม่ได้ทำเป็นกิจวัตร อย่างน้อยก็อย่าสร้างกรรมไม่ดีเพิ่มอีกเลย)

ความคิดเห็นผม ผมว่ารู้เพียงว่าภูมิธรรมหลวงพ่อทรงท่านสูงกว่าผม การมอง การกระทำ ทุกอย่างย่อมมอง หรือทำได้ดีว่า

ตอนนี้ผมว่าเราก็รู้แก่ใจว่าหลวงพ่อเป็นอย่าง เราเคารพและศรัทธาท่านแค่ใหน
    ใจของเรา...ถึงสามารถตอบเราได้....อันจะแสดงถึงการกระทำที่แสดงออกมาภายนอก

ปล.โทษทีครับ..ไม่รู้ว่าจะไประบายความรู้สึกที่ใหน มาบ้านเหรียญบินนี้ดีกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2009
  16. cc5922

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นครั้งแรกที่ผมได้ไปดูงานประกวดพระเครื่อง โอ้โห!!!! แผงพระมาตั้งโต๊ะหลายร้อยแผงครับ กะว่าจะลองเดินหาพระหลวงพ่อทรงเผื่อได้บูชากลับมาลำปางบ้าง ผมลองเดินดูยังไม่ถึงครึ่งเลยครับ เกรงใจศรีภรรยาที่นั่งรอ เลยไม่ได้ของหลวงพ่อทรงเลย เสียดายมากๆ หากมีเวลามากกว่านี้คิดว่าคงมีแน่ๆเพราะลพบุรีอ่างทอง อยู่ใกล้ๆกัน ไม่แน่ใจว่ามีสมาชิกบ้านเหรียญบินไปเที่ยวแถวนั้นบ้างหรือเปล่าครับ

17. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ไปแล้วครับ...การทำงานช่วงเที่ยงได้เริ่มแล้ว

18. cc5922

ขอให้สนุกกับงานนะครับ:cool:

19. พี เสาวภา

แหะๆ ... ผู้ใหญ่กว่า เขาเห็นมามากกว่า เขาเตือน เขาสั่งสอน ยังจะตะแบงไปข้างๆคู

ทำตัวเหมือนมือปืนรับจ้าง พวกแต๋วสติแตก ด่าเขากราดไปหมด

ถ้ามันหลอกลวงกันจริง ในเว็บนี้ อยากทำตัวเพื่อสังคม ให้สว่าง (Bright Zone) หาหลักฐาน พยานวัตถุ พยานบุคคลแล้ว ไปแจ้งความ ที่โรงพัก หรือ กระทรวง ICT ว่ามีการปั่นพระ เชียร์พระ ให้มีราคาสูง มีการหลอกลวง ตาสีตาสา โฆษณาอภินิหารเกินความจริง ต้มตุ๋นในเน็ต กล้าไหม ครับ บอกให้หมดทุกๆค่ายด้วย เพราะผมมาล้างอธรรมให้ใสสะอาด จะออกค่ารถให้จริงๆ ทำตัวให้มันมีหลักการณ์ บรรทัดฐานแบบนี้ หมดคดีความจะได้มีข้อสรุปตามความจริง ให้คนทั่วไปเขาอ่าน เป็นตัวอย่าง เขาจะได้อ่านชื่อจริง เสียงจริง เหตุการณ์จริงๆ ไม่ต้องมาอ่าน ชื่อย่อ มีแต่ชื่อย่อ ย่อไปย่อมา คุณป้านครปฐม แกมาอ่าน แกงงไปหมดแล้ว

แต่มีมุขเดียว คือ ด่า ๆๆๆๆ และก็ด่า และก็แชว็บ ไปเปรียบเทียบของที่คนเขานับถือ ว่าข้านี่แน่ มีตาในคุยกับพระได้ พระลอยมา มาบอกบท มองตาทิพย์ออกว่าอะไรจริงไม่จริง ขนาดหลวงพ่อวัดท่าซุงยังไปปรามาส แต่พอคนเขามาให้อ่าน ที่ตัวเองเขียน บอกผมไม่ได้หมายความแบบนั้น เข้าใจผิดประเด็นไปหมด ผมพูดประเด็นนี้ เล่าให้หมดดิ ว่าจับพลังด้วยตาใน แล้วบอกได้ว่า ขลัง ไม่ขลังจริง เอาแบบนี้ไปบอกตำรวจเขาด้วยน่ะ เขาจะได้บันทึกไว้ ทำแบบนี้ไม่รู้ว่า คนดำ หรือ คนขาว เล่นพระน่ะเล่นไปทำอะไร อะไรคือแก่น อะไรคือเปลือก อะไรสูง อะไรต่ำ ยังไม่รู้ ยังเปรียบเทียบไม่ออก มั่วไปหมด

คุณมีความรู้ ประสบการณ์ มากมายอะไร ไหนแสดงภูมิเรื่องพระเครื่อง ตามเจตนาของบอร์ดนี้ซิ ให้ดูหน่อยว่าเก่งขนาดไหน ดูผิดจะได้เจอสวน แล้วใครแต่งตั้งให้มาตัดสิน คนโน้นคนนี้ แต่ตัวเองมีความสะอาดบริสุทธิ์ผ่องแผ้ว มาชี้ถูกผิดได้ หรือ ได้รับแหวนอัศวินมาจาก พระเจ้ายอร์ช ...เหอๆๆ ให้มาแกว่งดาบ เอ็กซ์ คาลิเบอร์ ล้างอธรรมให้สิ้นซาก

แล้วไอ้ที่ว่า จะเปิดโปง ด้านมืด ( อวดภาษาประกิตซ่ะด้วยตามแนว EGO ว่าแน่ ) น่ะว่ามีอะไรที่เปิดโปง รออ่านมาตั้งหลายวัน ไม่เห็นมีอะไรเป็นสาระ ประเด็น เอาอะไรใหม่ๆ ชัดๆ ตรงๆ เข้าประเด็น คนเขาจะได้ทราบ แต่มามุข เชิญยิ้ม มุขด่าก็ลูกเดิมๆแบบการเมืองรุ่นเก่าๆ ไม่ไดมีสิทธิ์คุ้มครองเหมือนอยู่สภาน่ะจ้ะ พูดไม่ดี ไม่ถูก จะเจอสวน แฉขบวนการบ้าง แล้ว ไม่เบื่อตัวเองมั่งน่ะ แต่คนรอบข้างน่ะ เขาเบื่อแย่แล้ว

เปิดโปงใคร อะไรน่ะ เขียนลงมาเลย ชัดๆ อย่าไปอ้อมไปอ้อมมา เดี๋ยวเขาว่ามีน้ำยาแค่นี้ หรือ สร้าง rating บทพระเอกไปไม่รอด เลยคิดมุขมาเล่นบทตัวร้ายแทน แล้วตัวละคร ฟาก ด้านมืด น่ะ เขียนมาด้วย ว่ามีกี่ตัว ใครเล่นหรือมีผู้ช่วยแอบอยู่ แล้วเขียนตัวละครภาคสว่างมาด้วยว่า ผมมาสว่าง พาพวกมาสร้างความสว่าง ความจริงมันจะได้มีสองข้าง ให้คนเขาเปรียบเทียบ คนอ่านน่ะ คุณคิดว่าเขาโง่ๆเหมือนคุณเหรอ

ป.ล.

ข้างบน ผมบ่นกับ บักหำน้อย ข้างๆบ้านผมน่ะ บางทีมันทำเสียงเอะอะน่ารำคาญ แต่ดันเล่นเน็ต เลยเขียนไปให้มันอ่านน่ะจ้ะ ถ้าพวกน้องๆอ่านไม่รู้เรื่องก็ข้ามไปซ่ะ ...แหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2009
  20. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ ครับ