เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก ค่ะ

2. แสงแข

เหรียญพระปัจเจกพระพุทธเจ้า พญาเต่าเรือน เนื้อทองเหลือง

พระครูบุญศรี อินทวัณโณ วัดใหม่ศรีสุทธาวาส

3. แสงแข

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chokaku อ่านข้อความ
    รบกวน อาจารย์พี พลังจิต
    เขียนเกี่ยวกับปีชงสักหน่อยครับ
    เห็นบางสำนักให้ไปไหว้ราหูครับ

เก่า 11-01-2013, 07:43 AM #45874
    พี เสาวภา อ้างอิง:

จะพูดเรื่องนี้มันยาวและ แบบ ครูบาอาจารย์เก่าๆว่ามา ชีวิตคนจะมีจังหวะ พระราหู เข้าแทรก

แต่เผอิญ โหราศาสตร์ ที่ผมเรียนมาจากท่านอาจารย์ประยูร เป็น โหราศาสตร์ฝรั่ง เขาไม่มี ราหู เสวยอายุ แต่มีจุด ราหู ๒ จุด เป็นจุดตัด ของการโคจร ของพระอาทิตย์ กับ พระจันทร์ ไม่ถือเป็นดาว เลยไม่ได้ ให้ความสำคัญแก่ราหูมาก ถือเป็นจุดเจ้าอย่างหนึ่งใน ๖ อย่าง มีความหมายไปในแนว สิ่งแวดล้อมที่ห่างออกไปอีกหน่อย คนต่างชาติ ความหมายออกไปในแนว พัฒนาด้านจิตใจของเรา จะเห็นว่า ไม่ได้เป็นยักษ์มาร อะไร

อาจารย์ประยูรท่านก็ไม่ได้เน้น เรื่อง การเสวยอายุโดย ดาว ต่างๆ มากนัก

แต่โหราศาสตร์ของไทย ของโบราณให้ ราหู เป็น ดาวดวงหนึ่ง มีสัญลักษณ์เป็น เลข ๘ มีความหมายเป็นยักษ์ และ มีฤทธิ์ ร้ายแรงมาก

ผมเองเมื่อ สัมผัส สองสังคมของโหราศาสตร์ และ ทำตัวเป็น วัวที่ไม่ลืมตีน ผมจะประมาท เทพราหู ไม่ได้ครับ...แหะๆ

แน่ะนำว่า ท่านบูชา พระราหู ด้วยก็จะดี เป็นอันมากครับ เพราะตามตำรา เทพ องค์นี้ท่าน เป็นยักษ์ มีฤทธิ์มาก ฆ่าไม่ตาย ตัวใหญ่ ขนาด อมพระอาทิตย์ และ พระจันทร์ได้ จัดว่าเป็น black hole ของ โหราศาสตร์ไทย ก่อน ฝรั่งมันเจอ black hole ก่อน หลายพันปี ราหูจะดูดทุกสิ่งเข้ามา ทั้งร้ายและ ดี

แต่ถ้า เรื่อนชะตาของท่านดี ราหู อยู่ตำแหน่งที่ดี เช่น ลัคณา อยู่ตำแหน่งดี และ ราหู กุมลัค ท่านจะรวยเป็นมหาเศรษฐีครับ จะมั่งมี รวยเอาๆ

แต่จะรวยแบบ คนที่เห็นตอนนี้น่ะครับ คือ รวยแล้ว โลภ ครับ ไม่พอ จะรวยแล้ว จะหาทางรวย ยิ่งๆขึ้นไปอีก ประมาณนั้น โลภไม่พอ

แต่จะคือสรุปว่า ถ้าราหู อยู่ตำแหน่งดีๆ จะให้คุณได้ครับ

และ ราหู มีกำลังมาก ให้อะไร ไม่ให้แบบจิ๊บๆ แต่จะแบบ สุดขั้วไปเลยครับ

เพราะฉะนั้น คนโบราณเลยใช้วิธี ผูกมิตร กับพระราหู ไว้ก่อน ตามนิสัย เพื่อให้ พระราหู ท่านเมตตา ละเว้น หรือ เล่นเบาะๆ หรือ เอาแต่ของดีๆมา ของไม่ดี ไม่เอา เช่น เคราะห์ร้าย หรือ โรค ร้ายแรง

สรุปว่าผมเชื่อเรื่องพระราหู และผมเคยเล่าไปแล้วว่าผมบูชาพระราหู ติดตัวมาตลอด เคยโชว์รูปไล้ว ว่ามี ราหู กะลา ตาเดียว ที่ หลวงตาท่าน เสกให้ ผมมาเจอ ท่านผู้เฒ่าวัดมอญ ของท่านลงเพิ่ม และ มาเจอ ปรมาจารย์ทางไสยศาสตร์ เช่น หลวงพ่อ อั๊บ ก็ของท่านเสกให้ซ้ำ ผมบูชาพระราหู ครับ แต่การบูชาประจำของผม ให้พระราหู คือ การ สวดมนต์ ไหว้ พระ ทำบุญ ทำสังฆทาน อุทิศ ส่วนกุศลให้แบบแนวพุทธ ที่ทำประจำ แก่ ตัวเอง บุคคลที่สาม พ่อ แม่ ครูบาอาจารย์ เทพ ประจำตน และ เจ้ากรรมนายเวร

แต่ถ้าผมผ่านไปวัดหลวงพ่ออั๊บ ผมจะแวะที่วัดศรีษะทอง ไปบูชาพระราหู ตามหลักของ หลวงพ่อน้อย คือ มีเครื่องเซ่น ดำ ๘ อย่าง แบบ กันไว้ก่อน ทำตามตำราครูบาอาจารย์แบบโบราณ และ จะกระซิบว่า กะลา พระราหู ของหลวงพ่อน้อยเด็ดขาดมาก สมกับคำร่ำลือ

แต่ท่านอย่าไปหาน่ะครับ เพราะราคาตอนนี้ ซื้อแคมรี่ได้คันหนึ่งแล้ว จะเอาจริงๆ ไปเล่น กะลาราหู ของ อาจารย์ปิ่น ซึ่งราคาหลักหมื่น แต่ก็แพงหลายหมื่นเหมือนกัน อันที่ดูง่ายๆ

แต่ของปลอมเพียบครับ และ แต่ล่ะเซียน โชว์มา ก็ไม่เหมือนกันบ้างเท่าไหร่ คล้ายๆและว่าของตัวแท้

จัดว่าเล่นยาก

แนะนำให้หาของใหม่ ถ้าหลวงพ่ออั๊บท่านยังอยู่ อยากจะแน่ะนำให้ ไปซื้อกะลาแกะสวยๆแล้วไปให้ท่านลง แต่ตอนนี้ไม่ทันแล้ว แน่ะนำให้ไป ใช้ของ ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อนน่ะครับ เพราะท่านมีบารมีสูง และ ชาตะ และ มีดวงที่ เกิดมาทำพระราหูครับ แต่ตอนนี้จะมีเหลือที่วัดหรือไม่ ไปว่ากันเอง

ผมมีอยู่สองชิ้น สมัย ทำบุญกับท่าน ผ่าน น้องโจ ถ้าแฟนเรียกร้อง ผมจะเอามาประมูล ๑ อันก็ได้ เพราะของสองชิ้นนี้ ครูบา ท่านบอกฝากน้องโจมาให้ผม นายพี เสาวภา โดยเฉพาะ ในช่วงนั้นผมส่งเงินและ ยาไป ช่วยอุปัถฐาก ท่าน พอน้องโจจบ ย้ายไปทำงาน ผมขาด เส้นในสายตรง และ หยุดไป น่าเสียดายมากครับ พระดีๆ ที่ถูกโฉลกกับผม ไม่ใช่ว่าองค์อื่นไม่ดีน่ะจ้ะ อย่าตีความแบบนั้น เอาแบบที่ถูกโฉลกกัน รักยมเขาจะมากระซิบบอกครับ...อิอิ ว่าพ่อๆ รีบๆเลยน่ะ

และระวัง คนทำขายแล้วมาอิงท่านน่ะครับ คนแบบนี้มีเยอะ ลงท้ายขายของ ในเว็บนี่ก็มี อิงกับกระทู้นี้ประจำ จะขายของอย่างเดียว จะเเท้ หรือ ยัดวัดไม่สนใจ ป้วนเปี้ยนเหมือนพวกแมลงวันตอมทุเรียนน่ะ ไม่ไปผุด ไปเกิดซ่ะที...เหอๆๆ

ท่านที่อยากจะได้ ให้ไป เอาที่ท่าน อันที่ท่านมีเจตนาทำให้ และ รับกับมือน่ะจ้ะ จะได้ของดีมาบูชา

ส่วนของเก่า ครูบา นันตา ก็ลืมไปได้ เพราะแท้ๆ หายาก ราคาแพงโหดครับ

เทพราหู เราต้องผูกมิตร พยายามทำให้ท่านอารมณ์ดีๆ ท่านจะดูดลาภ โภคทรัพย์มาหาตัว กัน พวกภูติ ผี ปีศาจได้อีก ด้วย จัดว่า มีกำลังมากครับ

แต่ถ้าหงุดหงิด ระวังตัวครับ มาแรงๆ ของแปลกๆมาซ่ะด้วย จะรับไม่ทัน เอาท่านมาติดตัวไว้ก่อน แสดงตนว่าพวกเดียวกัน รักกัน ก็จะไม่โดนของแรงๆครับ...อิอิ คนรักกัน ก็ เมตตาปราณีกันน่ะครับ

และในปีที่มันไม่ค่อยดีนี่ ภัยมีมากแน่ะนำ ให้ท่าน เอาหลวงพ่อทวด องค์ดำๆ ติดตัวน่ะครับ จะแคล้วคลาดจากภัย ทั้งปวง เพราะท่านองค์ดำนี่ ศักดิ์สิทธิ์ มากครับ ต้องเลือกองค์ที่สีดำๆน่ะครับ ทำพิธีถูกต้อง ไม่ต้องเล่นของเก่าวัดช้างให้ เพราะราคาสุดโหด จะถูกโฉลก กับ เทพราหู แก้กันได้ครับ อันนี้เคล็ดลับส่วนตัวครับ...แหะๆ

ขออนุญาตยกมาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2013
  4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เรื่องเทพ ราหู นี่กรุณาอ่านซ้ำ หลายๆครั้งน่ะครับ

และ ไม่เชื่อ อย่าไป ปรามาส ให้ท่านเข้าข่ายพระอริย บุคคลซ่ะก่อน จึงไม่สนใจเรื่องเหล่านี้

5. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***สำหรับกระผม และ ครอบครัว ช่วยกฐิินสามัคคี ครั้งนี้ แค่ หลักพันเองครับ
    ตามความสามารถครับ ไม่ได้เป็นประธานครับ
    ส่่วนประธาน รู้สึกจะมี 4 ท่านครับ
    เป็นสาย วัดท่าซุงเป็นหลักครับ แหะๆ***

6. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***กระผม เชื่อครับ ท่าน อ.พี***
    เทพราหู ของกระผม มี ของ ของหลวงพ่อเกษมครับ เป็นเหรียญด้านหน้า เป็นพระราหู ด้านหลังเป็น 12ราศรีครับ ปี 38 พอใช้แทนได้ใหมครับ ท่าน อ.พี***

7. แสงแข

เทพราหู กะลา วัดศรีษะทอง

quote=พี เสาวภา;8085656

กะลา วัดศรีษะทอง

กะลานี้ เขาตีเป็นหลวงพ่อ ปิ่น เก่าถึงยุค ฝีมือแกะ ขั้นเทพ ผมซื้อมาเป็นสิบๆปีก่อน ด้วยราคาแรงครับ

ใช้ติดตัวดีมากครับ กะลาสายนี้ ทำได้ดีมาก แต่จะไม่เชียร์ให้พี่น้องหา เพราะราคาแพงเว่อร์ครับ

เทพราหู กะลา วัดศรีษะทอง ของคุณพี เสาวภา ขออนุญาตยกมาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2013
  8. แสงแข

ผ้ายันต์ ๑๒ นักษัตร รูปพระกริ่งแพโบสถ์น้ำ หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ

9. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสมัครครับ ขอเวลาหาข้อมูลย้อนหลังก่อน แล้วจะนำเสนออีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ตุลาคม 2013
  10. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ค่ะ​

11. แสงแข

พระแหวกม่าน หลวงพ่อทรง

คุณพี เสาวภา : เจ้าของพระ

12. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

13. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

[​IMG][​IMG]

103 ปี วันสวรรคต สมเด็จพระปิยะมหาราชเจ้า (2453-2556)

14. Chang_oncb

15. Chang_oncb

16. Chang_oncb

28ต.ค.2556 -1 พ.ย.2556 มีภารกิจไปทำงานแถว เชียงใหม่ เชียงราย พะเยา พิษณุโลก
    มีพระศรีวิไลติดตัวไปด้วยตามสมควร กับกำลังทรัพย์ ถวายไปเรื่อยเปื่อย ตามวัด ตามวา เป็นค่าน้ำ ค่าไฟฟ้า ค่าอาหาร รักษาพยาบาลพระเจ็บป่วย
    รอบนี้เป็นรอบที่ ๔ ที่ขาดไม่ได้่ นำไปถวายวิหารสมเด็จพระศรีอาริยะเมตไตรย วัดท่าซุง
    โมทนา สาธุการ ร่วมกัน

17. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

โมทนาครับ

บุญใหญ่ๆ ครับ

18. พี เสาวภา

มีดีกว่าไม่มีครับ

บูชา อุทิศส่วนกุศลให้ ท่านพญาราหูด้วยน่ะครับ

19. พี เสาวภา

มีด หมอ วิชัยยุทธ ลายเงิน ลายทอง

เอารูปมาให้ดูก่อน เรียกน้ำย่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    สวยงามมากเลยครับ สาธุ