เรื่อง เคยเป็นพระเจ้าตาก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย samsak, 14 ธันวาคม 2010.

1. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** ผู้ทำได้...คงต้องมา ****

- " หนุมาน ผู้นำสาร "<!-- google_ad_section_end -->

2. samsak

samsak สมาชิก

25 สิงหาคม 2005
    อันนี้แนะนำทุกๆท่านนะครับ เพราะพ่อพยาลิงเผือกของผมเป็นผู้ รักษาสัจจะ

เคยตั้งสัจจะว่าจะลืมกันไหมครับ ก็คือสัญญาว่าจะลืม มันทำได้จริงๆนะครับ
    แต่ผมแค่ตั้งสัจจะว่าลืม แล้วก็ตั้งสัจจะว่าจะกลับมาจำได้ด้วย อิอิ
    แต่ไม่เคยลองตั้งสัจจะว่าจะลืมไปเลย ลองทำกันดูครับ เรื่องบางเรื่องหรือทุกเรื่อง อาจต้องหาคนช่วย

3. rnuir

rnuir เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2006
    คำตอบคือความว่างครับ
    คุณเลือกจะเห็นความว่างเป็นไม่ว่างก็ได้ และจากไม่ว่างจะเป็นอะไรก็ได้ตามที่คุณคิด
    เพราะว่าคุณสามารถสร้างทุกอย่าง จากความว่างได้
    มากกว่านั้น คุณสามารถรู้สึกได้ทุกอย่างจากทุกอย่างที่คุณคิด
    เพราะคุณรู้สึกได้ทุกอย่างจากความว่างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2010
  4. samsak

samsak สมาชิก

25 สิงหาคม 2005
    ขอบคุณครับที่มาตอบ