เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. surapar

surapar เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    ใครพอจะเฉลยได้บ้างคะ ว่าสิ่งที่เป็นปริศนาเหล่านี้ มีที่มาอย่างไร น่าสนุกดีนะคะ
    [​IMG]ทุ่งไหหินที่ลาว

[​IMG]รู้จักกันแล้ว
    [​IMG]ร่องรอยปริศนาเพียงชั่วข้ามคืน
    [​IMG] เธอจะลึกลับไปถึงไหน

(อันนี้คล้ายนกแสกจากนรกตามความเชื่อของบ้านเรา และบีเคยได้ยินเสียงของมันด้วยค่ะ เสียงจะคล้ายนกแสกธรรมดาที่ทุกวันมันจะบินออกหากินเป็นปรกติ ได้ยินจนชิน แต่นี่เสียงดังกว่ามาก และเสียงแน่นกว่า เหมือนว่าตัวใหญ่มาก ขนลุกเลย ไม่กล้าออกไปมองตรงหน้าต่างค่ะ กลัวแทบตาย มันบินวนบนเหนือหลังคาบ้านที่มีคนป่วยหนักด้วยเหตุผลบางอย่าง ประมาณ 2 นาที เสียงดังเหมือนมาร้องในสมองเลย และอีกสามวันต่อมา คนๆนั้นก็เสียชีวิต ไม่รู้จะเป็นตัวเดียวกันหรือเปล่า บรื๋อออออ)

ม็อทแมน (Mothman)<?XML:NAMESPACE PREFIX = O /><O:p></O:p>

<O:p></O:p>

ม็อทแมน เนี่ยเป็นสิ่งมีชีวิตปริศนา ที่พบกันที่ รัฐเวสท์เวอร์จิเนียมีลักษณะคล้ายๆค้างคาวปนตัวมอธ ลักษณะท่าทางการเคลื่อนไหวเหมือนค้างคาวบวกผีเสื้อกลางคืน พบเห็นเป็นครั้งแรกเมื่อ 12 พ.ย. ค.ศ. 1966 และก็พบเห็นกันเรื่อยมา <O:p></O:p>
    อาจกล่าวได้ว่าทศวรรษที่ 70-80 นั้น ม็อทแมน ถือเป็นตัวประหลาดแห่งปี เพราะมีข่าวของการพบมันกันหนาหูมากๆ แรกทีเดียวนั้น ตำรวจและเจ้าหน้าที่ คิดว่าเป็นแค่การเล่นพิเรนทร์ของวัยรุ่นหรือพวกจิตป่วนที่คิดจะแต่งตัวเลียนแบบ แบล็คแมน ซึ่งเป็นทีวีซีรี่ย์ที่ดังมากๆในสมัยนั้น เอาไปเอามาชักไม่ใช่แล้วสิครับ เพราะ ม็อทแมน ไปเกี่ยวพันกับปรากฏการณ์แปลกๆ น่ากลัวหลายๆครั้ง เช่น การถล่มของสะพาน <?XML:NAMESPACE PREFIX = ST1 /><ST1:pLACE w:st="on"><ST1:pLACENAME w:st="on">Silver</ST1:pLACENAME> <ST1:pLACETYPE w:st="on">Bridge</ST1:pLACETYPE></ST1:pLACE> ตึกถล่ม หรือแม้แต่การปรากฏของ UFO ในหลายๆครั้ง แบบว่าไปที่ไหนซวยถึงนั้น<O:p></O:p>
    โดยลักษณะคร่าวๆ เกี่ยวกับเจ้าม็อทแมนนี้ก็จากคำบอกเล่า สรุปได้ดังต่อไปนี้<O:p></O:p>
    1. สูงประมาณเจ็ดฟิท ไม่มีหัว ตาอยู่แถวๆ อก
    2. ปีกกว้างประมาณ 10 ฟิท สีปีกสีเทา<O:p></O:p>
    3. ผิวมีเกล็ดมาก<O:p></O:p>
    4. ตาสีแดง เปร่งแสงได้ และมีอำนาจสะกดจิต<O:p></O:p>
    5. บินได้ <O:p></O:p>
    6. สามารถบินไกล ความเร็วประมาณ 100 ไมล์ชั่วโมง<O:p></O:p>
    7. มีเสียงกรี๊ดร้องเหมือนสุนัข<O:p></O:p>
    8. บางครั้งเสียงร้องแหลมเหมือนเกี่ยวกับสัตว์ที่ใช้ฟันแทะ หรือเครื่องยนต์ไฟฟ้า<O:p></O:p>
    9. สามารถก่อกวนเคลื่อนวิทยุ โทรทัศน์ได้<O:p></O:p>
    10. มีพลังจิตรู้อนาคต
    ไม่มีใครรู้ว่า ม็อทแมนแท้ที่จริงคือตัวอะไรกันแน่ แต่ข่าวที่เชื่อได้ก็คือ ในช่วงที่ ม็อทแมนปรากฏตัว จะมีชายแปลกหน้าใส่ชุดสีดำ หรือ น้ำตาลป้วนเปี้ยนอยู่บริเวณใกล้เคียงเสมอๆ (ยังกะ MIB เลยแฮะ)<O:p></O:p>

ส่วนมากรายงานการพบม็อทแมนนี้จะอยู่แถวๆ รัฐเวสท์เวอร์จิเนีย ครับ โดยมีรายงานดังต่อไปนี้<O:p></O:p>
    15 พฤศจิกายน 1966 <O:p></O:p>
    สองคู่หนุ่ม-สาวแต่งงาน David และ Linda Scarberry และ Steve และ Mary Mallette กำลังเดินทางตอนกลางคืนในเวสท์เวอร์จิเนียตะวันตก และผ่านโรงงาน และสถานีสัตว์ป่า ทันใดนั้นพวกเขาก็สังเกตเห็นดวงไฟสีแดงสองดวงในเงามืดใกล้ประตูรั้วโรงงาน เลยเกิดสงสัย จึงหยุดรถ, และพบสิ่งที่เหลือเชื่อเข้า เมื่อพบว่าดวงไฟสีแดงสองตัวนั้นคือสัตว์ประหลาดที่พวกเขาไม่เคยพบมาก่อนในชีวิต "รูปร่างเหมือนผู้ชาย สูงประมาณหก หรือเจ็ดฟิท มีปีกใหญ่ที่พับน่ากลัวมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2009
  2. อาจารย์เตี้ย

อาจารย์เตี้ย เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    เขาคือฮีโร่ของพวกเรา เรียกเขาว่าแบ๊กแมน หรือเรียกเขาว่าอีกา

3. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    รูปขุดทรายที่คุณvisnuเอามาให้ดู มากกว่าที่จินตนาการไว้เย้อออออออ
    นี่ไม่ใช่บ่อแล้วค่ะ แต่กลายเป็นทะเลสาบน้ำจืดย่อมๆเลยเชียว
    กรุงเทพก็ถมคลองให้เป็นถนน น้ำท่วมทีก็อยากมีรถสะเทิ้นน้ำสะเทิ้นบกไปซะเลย
    ต่างจังหวัดก็ขุดหน้าดิน ขายทราย กลายเป็นหลุมยักษ์ ทะเลสาบนแทน

4. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    พี่ชยาคร้าบบ รออ่านเรื่องมันส์ๆของพี่อยู่นะคร้าบบ

5. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008

ภาพภายในพิพิทธภัณฑ์ครับ

เครื่องทรงช้างที่มีการขุดค้นเจอครับ

ครับไก่ตัวที่เห็นเป็นจิตของไก่พระนเรศครับ แรงมากครับ[​IMG][​IMG]

สุดท้ายบ่อทรายครับนี่เพียงบ่อเดียวนะครับ จริงๆมีหลายบ่อครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      145.7 KB
      เปิดดู:
      1,483
      ขนาดไฟล์:
      75.1 KB
      เปิดดู:
      1,519
      ขนาดไฟล์:
      192.6 KB
      เปิดดู:
      1,506
      ขนาดไฟล์:
      114.4 KB
      เปิดดู:
      1,474
      ขนาดไฟล์:
      69.9 KB
      เปิดดู:
      1,529
  6. เต๊ะจุ๊ย

มันขุดจนกลายเป็นทะเลสาบเลยเหรอเนี่ย..
    พวกนี้มันจริงๆเลยแฮะ...

7. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    เรื่องเล่าก่อนนอนเรื่องเเรกของผมครับ

เรื่องที่จะเล่าคือครังแรกที่ผมไปผบอาจารย์อาชวินครับ

คือขอเกรินก่อนคือปรกติผมเป็นคนชอบเช่าพระ และก็ศึกษาเรื่องนี้นะครับ

พอดีหาพระหลายทางก็รู้จักคนมากขึ้น แล้วมาเจออาคนนึงเค้าก็บอกอยากรรู้

จริงๆเปล่าว่าพระอันไหนแท้หรือปลอม ผมก็บอกว่าอยาก แกก็ดูพุทรคุณให้ก็ดึงพลัง

ขึ้นมาเราก็ขนลุกตาม ก็เลยคุยกันแกบอกว่าไปเรียนกับอาจารย์อาชวิน ผมก็เลยอยาก

มาหาแต่ก็ไม่ได้มาซักที ก็พอดีพี่ชายผมกลับมาจากทำงานที่ญี่ปุ่น ว่างๆอยู่ ก็เลยชวน

มาพี่ชายผมกำลังกลุ้มเรื่องงานพอดี พี่ชายผมก็ตระเวณดูหมอดูผมก็เลยหลอกพี่ผมไป

ก้าวแรกที่ไปเจออาจารย์ คำแรกคือมาทำอะไรกัน ผมก็บอกมาดูออร่า ตามที่คนอื่นบอกว่า

มาหาแกบอกว่ามาดูออร่าแล้วจะได้ดูทั้งหมดเลย ผมก็บอกไปตามนั้นแต่กลับได้คำตอบมา

คือคนนี้ไม่ดูอีกคนดูได้ ผมก็โคตรงงเลย ทำไมไม่ดูให้เรานะ แล้วพี่ผมก็นั่งดู ดูเสร็จแล้ว

ก็เอาพระมาตรวจกันตอนนั้นจำได้ว่าเอาไปประมาณ 50 องค์นะครับ พี่ผมดูเสร็จแล้วผม

ก็กะจะมั่วให้อาจารย์ดูให้ได้ก็จะเขียนชื้อแล้วอาจารย์ก็บอกไม่ดูให้อีกบอก ตัวเราเต็มแล้ว

ไม่ดูให้ ผมงงหนักกว่าเดิมว่าอะไรวะที่ว่าเต็มแล้วจนบัดนี้ผมยังไม่รู้ความหมายเลยครับ

แต่ก็ได้รับคำเชื้อเชิญตอนที่จะกลับแบบงงว่าไม่มีอะไรทำก็มานั่งคุยได้นะ

ผมจำคำนี้แม่นเลยแล้วคิดว่าจะต้องมาให้รู้ให้ได้เลยว่าเพราะอะไร แล้วเชื่อไหมครับ

ว่าผมไม่เคยได้ดูออร่าจากอาจารย์เลย บางทีอิจฉาคนที่มาดูนะครับว่าผมยังไม่เคยได้ดูเลย

5-5-5 เดี๊ยวมาเล่าต่อครับ

8. เต๊ะจุ๊ย

จุ๊ยว่าคนอื่นเค้าจะอิจฉาพี่มากกว่านะครับ ในสิ่งที่พี่เป็นพี่มีอ่ะ
    อิอิ..
    หวัดดีตอนเช้าๆครับพี่ชยา

9. tezch

tezch เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    หวัดดีตอนเช้าครับคุณเต๊ะจุ๊ย เเละคุณพี่ชยาครับ

10. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

......................หวัดดีครับ ....ไม่ใช่ตื่นเช้าน่ะครับ ยังไม่นอนน่ะครับ;aa13

11. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

.........................อรุณสวัสดิ์ครับ..........เดี๋ยวซักพัก ผมก็จะราตรีสวัสดิ์แล้วครับ ................คร่อก ๆๆๆๆๆ ฟรี๊.................;aa13

12. CHAYA MARUTY

..............อ๋อ ให้ ท่านอื่น ๆ เล่าบ้างครับ ............เดี๋ยวน้อง ๆ จะเบื่อเรื่องพี่ชยาเสียก่อน ไม่ต้องห่วงครับ ยังมีอีกเยะ นี่เล่าถึงแค่ ปี 2540 เองครับ ....กว่าจะถึงปัจจุบันนี้อีกน๊าน นาน ครับ...........;aa36

13. ขุนเวช

ขุนเวช เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเข้าแก๊งด้วยจังครับ แต่ยังไม่มีตาทิพย์เหมือนคนอื่น เค้าอ่ะ
    คงต้องฝึกอีกนาน แล้วจะพยายามครับ

14. raphiphan

raphiphan เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2006
    สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆ คุรุทั้งหลาย
    ..
    ตื่นกันเช๊า..เช้า

15. CHAYA MARUTY

................................ชมรมคนตาทิพย์ยินดีต้อนรับอยุ่แล้วครับ....................;aa36

16. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

555 กระทู้นี้มีแต่เรื่องหนุกๆให้ติดตามกันเด้อ อีกหน่อยพิมพ์ขายได้เลยนะ คุณชยา
    ;aa13

17. ทิกเกอร์_ทิกเกอร์

ทิกเกอร์_ทิกเกอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2005
    แหล่มเลย....!!!~

18. นาย เอ

นาย เอ เป็นที่รู้จักกันดี

มาติดตามศึกษาครับ

19. CHAYA MARUTY

.......................555 ท่านพี่ ถ้าพิมพ์ขายคงไม่มีใครซื้ออ่านแล้วล่ะครับ ก็อ่านในนี้หมดแล้วครับ 555........ที่ผมเล่านี้ เรื่องจริงเลยครับ ที่ยังไม่เล่าก็อีกมาก เรียกว่าผมนี่ เห็นเป็นประจำ อาจเป็นเพราะ เวลาผมว่างจากงานหรือภาระกิจ ผมก็จะจับลมหายใจเข้าสมาธิทันที ทำให้มีโอกาสเห็นมากกว่าคนอื่นก็ได้ครับ แม้ตอนนี้ก็จับลมหายใจจนหลับน่ะครับ...........;aa14

20. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

แอบมาดู อะไร ครับ คุณพี่

อาเฮีย สามเหลี่ยม แอบเข้ามาส่องกล้อง ดู อะไร เอ่ย
    ปีนี้ งานเยอะไหม ครับ
    ผม เริ่มงานเข้า แล้ว ออกวิ่งงานทุกวันเลย