เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าอ้อม พบนางตานี

ท่านผู้อ่านครับ ถ้าใครติดตามงานเขียนของผมก็จะพบว่า
    ผมนี่พบกับนางตานี มาหลายองค์แล้ว( ไม่รู้จะใช้
    สรรพนามอย่างไร จะเป็นหลายนาง ก็ไม่ดี
    เหมือนว่าท่านจะแต่งงานแล้ว) ก็เลยเรียกว่าองค์ก็แล้วกัน
    ผิดก็ขออภับ หลังบ้านผมก็มีกอกล้วยกอใหญ่ แน่นอนครับ
    กอกล้วยตานี นอกจากผมจะสัมผัสได้ แล้ว
    ก็ยังมีเจ้าอ้อมอีกคนที่เคยเห็นนางตานีองค์นี้

คืนนั้น
    (กลางคืนอีกแล้ว) เจ้่าอ้อมก็นอนตามปกติ เช้ามาก็มาเล่า
    ให้ผมฟังว่า ขณะนอนเข้าสมาธินั้น ก็ได้เห็นนางตานี
    มายืนอยู่ปลายเท้า แต่งตัวใส่สไบเฉียงสีเขียว
    นุ่งโจงกระเบนสีม่วงเข้มผมยาวผิวขาวสวยมาก ๆ
    แล้วเค้าเดินเข้ามากระซิกที่ข้างหูเจ้าอ้อมว่า
    อยากกิน ขนมจีนกับซาละเปา ให้ทำให้กินหน่อย
    ยิ้มแล้วก็หายไป ผมก็บอกว่าถ้ามีโอกาศก็ทำให้เค้าซะ
    หลังจากนั้น ก็ไม่ได้พูด กันเรื่องนี้อีกเลย

จนกระทั่ง 3 ปีผ่านไป ผมก็ถ้าว่า อ้อมได้เคยทำให้เค้ารึยัง
    เจ้าอ้อมก็ร้องจ๊ากเลยครับ ว่า ลืม ท่านผู้อ่านครับ
    จนได้ทำให้เมื่อไม่นานมานี้เองครับ เค้าก็ไม่เคยมาทวงครับ
    แต่ในตอนนี้ หลังบ้านผมที่เคยเป็นหนองน้ำตอนนี้มีรถแม็กโคร
    มาปรับที่เตรียมทำเป็นหมู่บ้าน กอกล้วยนี้ก็ไม่อยู่แล้ว

ถ้านางตานีไม่มีที่อยู่ผมก็มีความคิดว่า
    จะหากล้วยตานีมาปลูกไว้ที่หลังบ้านครับ
    จะได้อยู่ในบ้านเดียวกันไปเลย เพราะบ้านผมนี้ไม่มีใคร
    กลัวผี เพราะโดนหลอกจนชินครับ
    (k)(k)(k)

2. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เป็นพระผงจักรพรรดิ์หรือเปล่าครับ ลองหาพระแก้วแดง หรือ เหรียญดวงเนื้อต่างๆมาให้อาจารย์ดูอีกทีสิครับ ไม่เหมือนกันนะครับ อย่างผมใส่พระผงจักรพรรดิ์ก็ไม่เหมาะเหมือนกันครับ แต่พระแก้วแดงพอได้ครับ

3. n00m

n00m เป็นที่รู้จักกันดี

------------------------
    ครับ เป็น พระผงครับ มีเป็นเหรียญด้วยครับ หลวงปู่ทวด คู่ หลวงปู่ดู่ ด้านหลังของเหรียญ

เป็น พระนเรศวร ครับ เคยให้อาจารย์ดูแล้ว เมื่อ 2 ปีก่อน แน่นที่หน้าอกครับ หายใจอึดอัด

ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำ ครับ

4. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    การทำสมาธิ ในวันที่ ๑๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๓ เวลา ๐๕.๑๑ น. - ๐๖.๐๑ น.

นั่งในท่าที่สบาย หายใจยาวๆช้าๆ ให้เต็มปอดเข้าและออก ๕ ครั้ง

จากนั้นกำหนดให้แสงสว่าง เข้ามาที่ศีรษะ ให้ศีรษะเต็มไปด้วยแสงสว่าง
    ในสมองของเรา จะมีแต่ความคิดที่ดีงาม

ค่อยๆกำหนดแสงสว่าง มาที่ตา มาที่หู มาที่ปาก
    ตาของเราจะมองแต่สิ่งที่ดี หูของเราจะฟังแต่สิ่งที่ดี ปากของเราจะพูดแต่สิ่งที่ดี

กำหนดแสงสว่างมาที่แขนทั้งสองข้างของเรา
    แขนทั้งสองข้างของเรา เต็มไปด้วยแสงสว่าง
    เราจะใช้แขนกระทำในสิ่งที่ดีงาม ช่วยเหลือเกื้อกูลผู้อื่นด้วยความรักและความเมตตา

กำหนดแสงสว่างลงมาที่เท้าทั้งสองของเรา
    เราจะก้าวเดินไปในทางที่ดี

น้อมนำแสงสว่าง มาไว้ที่กลางหัวใจ
    ในหัวใจของเรา เต็มไปด้วยแสงสว่าง
    ค่อยๆแผ่แสงสว่างออกจากหัวใจ
    แผ่ออกไปให้กับคนในครอบครัว
    แผ่ออกไปให้กับทุกคนที่อยู่บนโลกใบนี้
    แผ่ออกไปให้ทั่วจักรวาล

ทั่วโลก ทั่วจักรวาล เต็มไปด้วยแสงสว่าง
    เป็นแสงแห่งความรัก ความเมตตา
    กระจายออกไปหาที่สุดมิได้

ขอให้โลกของเรา มีแต่สันติสุข สงบ

เมื่อแสงสว่างเข้ามา ความมืดก็หายไป

5. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ใครๆเขาก้ลงไป กทม อยากลงไปมั่งหงะ T^T

ปลาพอจะมีบุญได้ลงไปกะเขามั่งไหมอ่าค่ะ T^T

ใครรู้ช่วยบอกที ฮือๆๆๆ

.

6. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นคุณn00m และคุณksriuta กำลังคุยถึงพระเครื่อง ฟังแล้วก็น่าสนใจ

เลยขอโชว์พระที่ห้อยคออยู่ ในทุกวันนี้มั่งล่ะครับ 555++ (จะเดี้ยงอยู่แล้ว)

ครั้งแรกตอนไปที่วัด เห็นมีอยู่หลายพิมพ์และหลายองค์ จึงพยายามเสาะหา องค์ที่เราคิดว่า

สวยที่สุด คือไม่แตก/บิ่น/หัก/ร้าว ระหว่างหยิบองค์โน้นที แล้วมาเปลี่ยนองค์นี้ที ที่ฝ่ามือ,

ฝ่าเท้า,กระหม่อม,หน้าอก,แขนขา, ก็ร้อนผ่าวๆ อยู่ตลอด ทั้ง ๆ ที่ก่อนหน้านั้น ร่างกาย

ก็ดูยังเป็นปรกติทุกอย่าง....นึกอยู่ในใจว่า "บูขาไปแล้ว จะใส่ได้ไหมเนี่ย"

สรุปเป็นว่า ตอนนี้เป็นพระเลี่ยมกรอบเงิน อยู่ที่คอมังกรแหล่ะครับ

ผลจากการใส่มาแล้วประมาณ 2 เดือน ร่างกายเปลี่ยนแปลงไปมาก จนไม่อยากเชื่อว่า

พลังของวัตถุมงคล จะมีผลต่อระบบต่าง ๆ ของร่างกาย รวมทั้งวิชาลมปราณ และจักรกระ

ขนาดขับรถเปิดแอร์ บริเวณที่เป็นข้อต่อยาว ๆ ตรงส่วนที่เป็นโลหะ ร้อนยังกับไฟเผา

(ผมใส่สร้อยที่เป็นเชือก)

พลังจักรวาลและวิชาลมปราณ ที่คิดว่าตัวเอง ฝึกมาแข็งพอสมควร ก็มีอันเปลี่ยนแปลงไป

จักรต่าง ๆ ที่เคยฝึกจนเย็น พอใส่พระองค์นี้แล้ว กลายเป็นจักรร้อนครับ เพราะคงเกิดจาก

การที่เราใส่คล้องคออยู่ตลอด (เว้นอาบน้ำ) พลังความแรงของพระ ก็เลยแผ่เป็นสนาม

แม่เหล็กไฟ้ฟ้า ครอบคลุมส่วนต่าง ๆ ทั้งภายใน และนอกร่างกาย

เมื่อรู้ขนาดนี้แล้วว่า พระแรงมาก แรงมาก ๆ แบบว่าสุด ๆ ๆ ๆ เจ้าความดื้อรั้น ที่อยากได้

ของดีไว้ติดตัว ก็เลยไม่อยากเปลี่ยนเป็นองค์อื่น ผมเลยใช้วิธีปรับกระแสปราณ และฝึกพลัง

เพื่อที่จะรองรับ หรือปรับเปลี่ยนกระแสพลังของร่างกาย ให้เข้ากับองค์พระนี้ให้จงได้

เมื่อทดลองฝึกปรับกระแสปราณ โดยหมุนจักรบ้าง อัพพลังให้จักรมีอานุภาพ สูงขึ้นบ้าง

จากจักรที่เคยร้อน...จนกลายเป็นจักรเย็น...แต่พอผ่านไปได้ระยะหนึ่ง ร่างกายก็ร้อนเหมือนเดิม

เมื่อฟังดูแล้ว เป็นสิ่งที่เหลือเชื่อจริง ๆ (แรงอะไรปานนั้น) ในทุกวันนี้ เลยต้องใช้วิธี ถอดเป็นระยะ

พอลองถอดออกจากคอ รู้สึกร่างกายโล่ง ปลอดโปร่ง ความอัดแน่นที่มีอยู่ภายใน ค่อย ๆ ลดลง

ความร้อนในส่วนต่าง ๆ ของร่างกาย ก็ค่อย ๆ ลดน้อยถดถอย กลายเป็นปรกติ

เหลือเชื่อจริง ๆ ๆ กับพลังอำนาจจิต ของพ่อแม่ครูบาอาจารย์

เข้ามาเพิ่มเติมข้อความ

ในวันแรกที่ได้พระมา ผมก็นำพระองค์นี้มาไว้ืั้ที่ฝ่ามือ แล้วนั่งสมาธิไปตามปรกติ

ปรากฏเห็นเป็นอักขระ ลอยล้อมอยู่รอบองค์พระ เข้าใจเป็นว่า มีเทพและพรหมชั้นสูง

คอยปกป้องอยู่รอบนอก และมีพลังพุทธคุณ ปกป้องอยู่ด้านใน (นาน ๆ ถึงฟลุ๊คทำได้ที)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2010
  7. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 11 คน ( เป็นสมาชิก 8 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> มังกรบูรพา*, visnu, ทองอ้วน, กระรอกน้อย, TrueWay, mohjiu, Apinya17, CHAYA MARUTY</td></tr></tbody></table>
    เห็นท่านชยาและน้องบาสเข้ามา เชิญต่อจากผมเลยครับ

หรือใช้ตาใน สำรวจพระไปพลาง ๆ

เขียนยั่วน้ำลายคนอ่านไปเยอะ เผ่นล่ะ
    !

8. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008

ของผมที่แขวนอยู่องค์นี้ครับ.......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2010
  9. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

พระของคุณมังกรใช่พระมงคลมหาลาคปี๒๔๙๙หรือเปล่าคะ? ดาวจรัสแสงแขวนอยู่ค่ะ กรอบเงินเช่นกัน พระท่านแรงจริงค่ะ

10. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ เหรียญหลวงปู่ฝั้นองค์นี้ติงเคยแขวน สมัยเรียนมัธยม
    ติงเคยถูกรถชนกระเด็น ลุกขึ้นเฉยเลยค่ะ ไม่เป็นไรสักนิด รถมอเตอร์ไซค์ที่ชนเกือบพัง

11. ploy_manee

ploy_manee เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ห้อยอะไรเลย จะเบาสมายมากกกกก
    แต่ตอนนี้มี นี่เลย จี้กง อึดอัดใจ ช่วงเวลาสมาธิดี จะอึดอัดท้อง
    เหมือนลมมันไปจุก อยากยกให้พี่บาซ เอาไปเลยทั้งองค์ จะเอาม๊ะ

12. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคั่นรายการนิดนึงนะคะ.....

ขออภัยหากเป็นการรบกวน

ขอเชิญร่วมลงนะ รับศักราชใหม่มหามงคล รับโชคลาภ สำเร็จสมปรารถนา กับหลวงปู่คำเป็ง
    กระทู้ลงนะ...
    http://palungjit.org/forums/%E0%...ml#post2808212

13. n00m

n00m เป็นที่รู้จักกันดี

ไปอ่านเจอมาที่บอกว่า พระเป็นของสูง ทำไมเอามาห้อยคอ

ตอนนี้ไม่ได้ แขวนแล้วครับ เก็บไว้ในใจในกายไปละ

ไม่ใส่แล้วรู้สึก โล่งๆ ไงพิกล เหมือนขาดอะไรไป

ปูเสื่อรอ เรื่องต่อไปอยู่ครับ

14. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2010
  15. CHAYA MARUTY

16. CHAYA MARUTY

17. CHAYA MARUTY

18. CHAYA MARUTY

จริง ๆ แล้วผมมีพระเครื่อง เยอะมาก ครับ หลายร้อยองค์ทีเีดียว
    เอามาโชว์เฉพาะที่ได้ขึ้นคอครับ ที่ขึ้นคอก็ยังมีอีกหลายพวงครับ
    โดนขโมยก็เยอะ ที่เสียดายที่สุดก็คือ หลวงพ่อพระใสรู่น 2
    แม่ให้ขึ้นคอก่อนออกจากบ้านขึ้นเหนือไปทำงาน ไปโดนขโมย
    อยู่ที่เชียงใหม่ครับ ให้คนใกล้ชิดไปก็มากครับ มีโอกาศเดี๋ยว
    ดูกันอีกครับ พลังเป็นอย่างไร ดูกันเองครับ :cool::cool::cool:

19. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    จะแข่งกับผมไหมพี่CHAYA ผมมีเป็นปีบเลย 5-5-5

20. CHAYA MARUTY

โห ๆๆๆๆๆ ต้องยอมแล้วล่ะ แต่เยอะขนาดนั้น งาน มินิ คราวหน้าต้องขนมาแจก 55555 (น้องบาสใจดีอยู่แล้วครับ):':)':)'(