เรื่องราวที่คนทั่วๆไปไม่ค่อยรู้

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย Aunyasit, 26 สิงหาคม 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เสือเผ่นป่าราบ

เสือเผ่นป่าราบ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    พระอาจารย์ท่านไหนครับ ที่ได้พูดคุยกับองค์จตุคาม ช่วยตอบด้วยนะครับ

2. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    คุณ wit

ภาพแม่กาเผือกเป็นภาพนิมิตติดกล้องมาครับ แน่นอนว่าลักษณะไม่เหมือนกับกาในโลกมนุษย์ มีคนถ่ายภาพท่านได้หลายคน บางภาพเป็นภาพที่เหมือนจริงมากๆครับ

เสือเผ่นป่าราบ

พระอาจารย์ที่ได้พูดคุยกับองค์จตุคามคือ หลวงปู่เทพโลกอุดร

3. เสือเผ่นป่าราบ

เสือเผ่นป่าราบ เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความสงสัย ไม่หยุดหย่อน

รบกวนถามผู้พันอีกนะครับ

ที่บอกว่าได้พูดคุยกับพระครูเทพโลกอุดร นี่ผู้พันเข้าฌาณไปพูดคุยกับท่าน

หรือว่ามาเป็นวิญญาณ / ร่างมนุษย์ / พระสงฆ์ หรืออย่างไรครับ

ผมสันนิษฐานว่าเป็นพระอาจารย์น้อยที่ชอบจำพรรษาในป่าช้าหรือเปล่าครับ ????

ใช่หรือไม่ใช่ ช่วยอธิบายชัดๆ หน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

4. Aunyasit

เสือเผ่นป่าราบ

เรื่องของหลวงปู่เทพโลกอุดร หากต้องการจะทำความเข้าใจก็ปฏิบัติเอาเอง ใครมีเนื้อนาบุญมากับท่านก็จะได้พบเองไม่ต้องแสวงหา และจะได้สัมผัสกับท่านในรูปแบบต่างๆ ที่ผมสัมผัสท่านนั้น ทั้งกายทิพย์และกายเนื้อ

พระอาจารย์น้อยท่านบอกเสมอว่า อาตมากับปู่ใหญ่นั้น คนละอย่างกันนะ อาตมาไม่ใช่ปู่ใหญ่

เครือข่ายของหลวงปู่ใหญ่จริงๆ ในประเทศไทย ก็มีอยู่เท่าที่ร่วมสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์และที่จะมีมาเพิ่มในการสร้างหอพระธาตุเท่านั้น ส่วนที่เหลือท่านบอกว่าไม่ใช่เครือข่ายของท่าน

หากอยากจะรู้เรื่องปู่ใหญ่ก็ต้องบำเพ็ญภาวนาศึกษาเอาเอง หากในชาติภพปัจจุบันปฏิบัติไปไม่ถึงท่าน บางทีภพชาติต่อๆไปก็อาจจะเข้าถึงท่านได้

มีคนหนึ่งมีความปรารถนาต้องการพบปู่ใหญ่มาก ก็ได้ถามหลวงปู่ใหญ่ผ่านครูบาอาจารย์ที่ท่านใกล้ชิดกับปู่ใหญ่ หลวงปู่ใหญ่ท่านบอกว่าถ้าต้องการจะพบท่านก็ให้ไปเป็นเจ้าภาพฝังลูกนิมิตลูกเอกของอุโบสถมา 9 หลังแล้วท่านจะให้พบ ก็ไม่ทราบว่าตอนนี้บุคคลนั้นได้พบกับหลวงปู่ใหญ่แล้วยัง

5. เสือเผ่นป่าราบ

อย่างนี้นี่เอง.... ขอบคุณที่ไขข้อข้องใจค้าบ

6. Bajang

Bajang เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2004
    คุณอัญญาสิทธิครับ งานเสร็จถึงไหนแล้ว ถ่ายรูปมาให้ดูให้ชมบ้างนะครับ

7. Aunyasit

วันศุกร์ที่ 31 สิงหาคมที่ผ่านมา ทางมูลนิธิพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ก็ได้ทำพิธีสวมมงกุฏของพระพุทธเจ้าทั้ง 5 พระองค์เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ เมื่อพิจารณาองค์พระ ดูแล้วก็ถือว่าสง่างามมากครับ หากทำสีแล้วก็ประดับอัญมณี/รัตนชาติเสร็จ ก็จะดูอลังการขึ้นอีกเยอะ ก็ขออนุโมทนากับทุกท่านที่มีส่วนในการร่วมสร้างในครั้งนี้ครับ

ขั้นตอนต่อไปก็จะเป็นพิธีสมโภชน์องค์พระในต้นเดือนตุลาคม และพิธีวางศิลาฤกษ์มหาเจดีย์ประดิษฐานพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ขนาดฐาน 40 * 40 เมตร ความสูง ประมาณ 99 เมตร(ประมาณตึก 33 ชั้น) เมื่อสร้างเสร็จก็จะเป็นเจดีย์ที่สูงที่สุดในภาคอีสานครับ

ท่านใดที่สนใจร่วมสร้างมหาบารมี สามารถบริจาคได้ที่ มูลนิธิพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      92.6 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      64.6 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      100.6 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      70.4 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      79 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      66.8 KB
      เปิดดู:
      65
  8. Aunyasit

มีรูปพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ในมุมต่างๆมาให้ชมกันครับ

ขนาดไฟล์:
      72.2 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      82.6 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      76.2 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      88.8 KB
      เปิดดู:
      63
  9. พระกรรมฐานดอทคอม

พระกรรมฐานดอทคอม เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2005
  10. Aunyasit

11. lotte

lotte เป็นที่รู้จักกันดี

อยากขอความอนุเคราะห์ท่านพี่วีระพงษ์ ช่วยสร้างเจดีย์ประดิษฐานพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ หรือองค์ปฐมขนาดฐาน 40 * 40 เมตร ความสูง ประมาณ 99 เมตร หรือ80เมตร เลขพระชนมพรรษา ในหลวงครับถวายในหลวงด้วย เอาเงินกองทัพของพี่มาสร้างอาจบอกบุญไปตามบริษัททั่วกรุง ทั่วพัทยา หาดใหญ่ บางแสนเชียงใหม่ โดยเอาสมุดโทรศัพท์หน้าเหลืองมาแล้วก็เอาซองบุญบอกเขาไปซักบริษัทละ1000ซองครับเพราะบริษัทในกทมมี8ล้านตึกรวยหลายหมื่นล้านกันทั้งนั้นครับสร้างเสร็จก็จะเป็นเจดีย์ที่สูงที่สุดในทุกภาคเพื่อกันภัยพิบัติถวายพุทธองค์หลายล้านพระองค์และช่วยโลกกันภัยพับิตน้ำท่วมด้วยครับ สาธุแล้วท่านพี่วีระพงษ์และทุกท่านก็นิพพานเร็วเพราะสร้างองค์ปฐมด้วยครับสาธุ อาจเอาองค์จตุคามรุ่นปางพันมือ หลังองค์จตุมียันต์หลวงพ่ออรหันต์80ยันต์อยู่รูปปั้นปู่จตุคาม9นิ้ว19นิ้วให้คนบูชาหลายสีครับ ปางเหยียบพญานาค พญายักษ์ หรือปางจักรพรรดิครับแจกให้แก่คนที่ทำบุญ10000 ขึ้นครับสาธุแก่บริษัทที่พี่แจกซองไปให้เขาครับสาธุ

12. weerattb

weerattb สมาชิกใหม่

มั่วอ่านกันอยู่ได้ ผมว่าคุณ Aunyasit นั้นประสาทมากกว่า ถ้าเขาสำเร็จญาณชั้นสูงจริงน่ะเขาไม่โอ้อวดกันหรอก แล้วไม่มานั่งตอบกระทู้โต้เถียงกับคนอื่นอยู่หรอก เขาเอาเวลาไปปฏิบัติมากกว่า นี่คุณ Aunyasit เอาเวลามานั่งเล่นเน็ต และโอ้อวดอย่างโน้นอย่างนี้ ผมว่าเสียเวลาอย่าไปอ่านกระทู้เลย คนบ้าน่ะ 5555

13. iofeast

iofeast เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าให้ บรรยายเลยท่านทั้งหลาย ฮ่าฮ่าฮ่า

14. Aunyasit

ในวันเสาร์ ที่ 6 ตุลาคม 2550 เวลา 1600- 1900 น. จะมีงานทำบุญปิดทองและฉลองเครื่องประดับพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ณ วัดหน้าพระเมรุฯ จ. พระนครศรีอยุธยา
    และจะมีพิธีพุทธาภิเษก กดพิมพ์นำฤกษ์เหรียญพระพุทธเจ้า 5 พระองค์
    รวมทั้งจะมีพิธีพุทธา-เทวาภิเษกจตุคามรามเทพ รุ่น "บารมีคุ้มครอง" เป็นวาระที่ 3 โดยที่

วาระที่ 1 พุทธา-เทวาภิเษก ในงานหล่อมงกุฏพระพุทธเจ้า 5 พระองค์
    วาระที่ 2 พุทธา-เทวาภิเษก ณ สำนักงานกองทุนพระเทพโลกอุดร มหาสมบัติ
    วาระที่ 3 พุทธา-เทวาภิเษก ในงานทำบุญปิดทองและฉลองเครื่องประดับพระพุทธเจ้า 5 พระองค์

ซึ่งในการทำพิธีทั้ง 3 วาระนั้น หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ท่านได้เมตตามาเป็นประธานในงานพุทธาเทวาภิเษกให้ทั้ง 3 วาระ ครับ

ในคืนก่อนวันงานหล่อมงกุฏพระพุทธเจ้า 5 พระองค์(คืนวันที่ 21 ก.ค. 50)เวลาประมาณ ตี 2 ผมไปภาวนาอธิษฐานที่หน้าองค์พระฯ หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ท่านได้กดพิมพ์นำฤกษ์จตุคามรามเทพรุ่นบารมีคุ้มครอง ให้ผม 2 องค์ ท่านบอกกับผมว่าให้เก็บไว้เป็นที่ระลึก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2007
  15. iofeast

บุ๋มๆๆๆๆ............ น้ำเยอะเหลือหลาย

กรณีที่ 1

เพี้ยนก่อนเพ้อ หรือ เพ้อก่อนเพี้ยน

เพี้ยนสุดขั้ว เพ้อ(เจ้อ) สุดขีด

ปสก
    อ่านว่าประสาทกิน

บ๊องๆ บวมๆ บวมๆ บ๊องๆ

แทบจักมิต้องพิสูจน์แล้ว เอวัง

16. iofeast

การพิสูจน์ ความบ้า เพ้อเจ้อ ของผีเปรต

กรณีนี้

เพี้ยนสุดขั้ว เพ้อเจ้อสุดขีด แถมยังไม่รู้ตัว

ตอแหลไปเรื่อย ถามอะไรก็ตอบไม่ได้จึงแถไปเรื่อย เฉไฉไปเรื่องอื่นเรื่อย

ตัวเองสนทนากับตัวเองทุกวัน และทุกเมื่อที่ต้องการ แต่คิดว่ากำลังสนทนากับ ผู้อยู่ภพอื่น ทั้งที่ควรจะไปพบจิตแพทย์

จึงไม่ต้องพิสูจน์อะไรอีกแล้ว เอวัง[
    (ท่านทั้งหลายสังเกตุดู ว่าตนเพ้อเจ้อซะจนแต๋วแตกแล้วอ่ะดิ่)

17. lotte

กราบรบกวนขอความอนุเคราะห์ท่าน

ถ้าจะสร้างเจดีย์หรือสร้างพระพุทธเจ้าห้าพระองค์แต่ทว่าคนกราบยังทำชั่วผิดศีลทุกข้อ ก็ต้องมีการทำบุญป้องกันคนไม่ให้ตกนรกนะครับ เพราะสมัยนี้คนชิงสุก คบชู้ กินเหล้า พนันบอลหวย เข้าซ่องเทค และชอบซื้อของโจรซีดีโป๊ ถ้าพี่อัญญาสิทธิ์อยากช่วยจริงๆลงทุนแค่75000บาทคือ ทำแผ่นป้ายพุทธสุภาษิตยาว10ซม.ใจความว่าควรโมทนากับพุทธองค์ช่วยโลก อภัยทานกับศัตรูไม่โกรธทุกวัน แผ่เมตตาละกิเลสทุกวันสวดมนต์วันละ9จบ แผ่นละ20บาทแจกแก่เรือนจำจังหวัด 76 จังหวัดอาจให้เขาติดบอร์ดให้นักโทษอ่าน ซึ่งนักโทษเขานั่งสมาธิวิปัสสนาถึงหกทุ่มทุกคืน ตีสามครึ่งก็ตื่นมาทำวัดเช้า ตอนเย็นก็ทำวัตรเย็น ทำงานเรือนจำทั้งวันเห็นใจครับอยากให้ทางท่านช่วยหน่อยครับแค่แจกป้ายใจความดังกล่าวจ่าหน้าถึงผู้บัญชาการเรือนจำ เรือนจำจังหวัด อำเภอเมือง จังหวัด....ไปเรื่อยๆจนครบ 76 จังหวัดครับหรืออาจติดตามป้ายสถานพินิจก็ได้หรือติดตามมหาจุฬา24ที่ทั่วไทยก็ได้คนอ่านเยอะดี จะได้มีคนรอดนรกหลังห้าพันปีครับเพราะถ้าติดทั่วทุกโรงเรียนทั่วไทย ทั่วมหาลัย ทั่วอาชีวะ วิทยาลัยเทคนิค 76 จังหวัดๆละ20บาทค่าส่ง15บาท ก็ไม่ถึงแสนบาทหรอกครับทางหน่วยงานของท่านได้บุญมหาศาลช่วยคนรอดนรกได้ด้วยครับบารมีเต็มๆเร็วๆครับสาธุเพราะป้ายพุทธสุภาษิตเป็นพลาสติกเหมือนสีน้ำเงินครับอยุ่เป็นแสนๆปีก็ไม่แตกยกเว้นโดนคาร์บอมครับ สาธุ

18. iofeast

การพิสูจน์ ความบ้า เพ้อเจ้อ ของผีเปรต

กรณีนี้

เพี้ยนสุดขั้ว เพ้อเจ้อสุดขีด แถมยังไม่รู้ตัว

ตอแหลไปเรื่อย ถามอะไรก็ตอบไม่ได้จึงแถไปเรื่อย เฉไฉไปเรื่องอื่นเรื่อย

ตัวเองสนทนากับตัวเองทุกวัน และทุกเมื่อที่ต้องการ แต่คิดว่ากำลังสนทนากับ ผู้อยู่ภพอื่น ทั้งที่ควรจะไปพบจิตแพทย์

จึงไม่ต้องพิสูจน์อะไรอีกแล้ว เอวัง[
    (ท่านทั้งหลายสังเกตุดู ว่าตนเพ้อเจ้อซะจนแต๋วแตกแล้วอ่ะดิ่)
    เวลาผีบ้าเพ้อเจ้อ ของลงก็เป็นอย่างนี้นี่เอง บ๋มๆๆๆๆๆๆๆ

19. Aunyasit

ภาพพระมหาเจดีย์ประดิษฐานพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ครับ

ขนาดไฟล์:
      105.2 KB
      เปิดดู:
      79
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2007
  20. lotte

วิธีการหาเงินเข้าสร้างเจดีย์ตามความประสงค์ของพี่อัญญาสิทธิ์เข้ากำไรปีละ9999พันล้านสร้างเจดีย์110เมตรครับกรุณาเข้าไปดูได้ที่
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=724204#post724204

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้