เรียน กรรมฐานฟรี วันที่ 28 29 พฤษภาคม ณ น้ำตกไทรโยก อบรมโดย SINSAIR TAVADA

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย orOOor, 24 เมษายน 2011.

1. kittytitti

kittytitti สมาชิกใหม่

โห กด Like ค่ะ ถูกต้องที่สุด
    แต่ท่านชื่อองค์ดาไล ลามะ คร่าาา ไม่ต้องดัน อิอิ

2. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    เตๆ เปลี่ยจากดันไล เป็นดาไล ครับ ก็เห็นสำเนียงมันออก ดันไล เวลาดูหนัง อ่า ขอโทษพระองค้ด้วยครับ ดาไล รามะ เจ้าค่ะ ขอบคุณที่ท้วงติงครับ แม่แมวเหมียว ดันดารา อิๆๆๆๆๆ

3. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

การกำหนด ดวงนิมิต เป็นอีกวิธีหนึ่งที่แพร่หลาย แต่ก่อนนั้น ก็แค่กำหนด ไว้ ให้เป็นศูนย์ กลางสมาธิ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ใช่แล้ว เป็นการ ถอด (กรองจิต) ให้ใสๆ ไปเรื่อยๆ จนถึงชั้นอรหันต์ ได้ และมีความอัศจรรรย์ มากมาย ทริปนี้ไม่ควรพลาด ครับ ไม่ไป จะเสียดายไปจนตาย จริงๆ ครับ มิได้ โฆษณาชวน เชื่อ และ มิได้ เป็น สายใด สายหนึ่งและเอามารวมๆ กัน แล้วคนอีกที เติม คะนอ นิดหน่อย เพื่อความไม่หน้าเบื่อแล้ว ก็ เสริฟ ครับ รับรอง ว่า สุดยอด จริงๆ ครับ แล้ว จะค้น พบพลังในตัวท่าน เอง ครับ ว่า มีอยู่จริง ครับ เดินธรรม ทิ้งฤทธิ์ เข้าสุญญตา หาที่ตั้งกรรมฐาน แล้วกรองจิต ซ้ำ ว้าวววววว อะไร จะวิเศษ กว่านี้ไม่มีแล้ว ทางด่วน ที่ต้องหยุด จึงจะได้ ไป ครับ ไม่ใช้ให้วิ่งเร็ว หยุดอยู่ทีจิต จิตจะก้าวหน้า หยุดที่ปัญญา จะเห็นความเป็นจริงครับ ไม่ไปไม่รู้..........

4. อุลตร้า

อุลตร้า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจ้งการเปลี่ยนแปลง

เรียน อ.ก๋ง คะ
    ขอสมัครเพิ่มเป็น 2 คน ค่ะ (เดิม1คน)
    1 สุธาสินี (ปลา)
    2 จิตติมา (ส้ม)
    จึงเรียนมาเพื่อทราบค๊าาา

5. อุลตร้า

อุลตร้า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอไปกะ อ. นะคะ ขึ้นรถที่ Bic C ทั้งคู่เลยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

6. kittytitti

Pla--Pla รับทราบค่ะ เดี่ยวดึกๆ จะมีหมูอับเดทรายชื่อให้ค่ะ ^^

7. orOOor

orOOor สมาชิก

เดี่ยวไว้ว่างๆ จะอัพเดทให้นะคร๊าบบ

8. sinsair tavada

ยังพอ รับได้ ถึง 50 ท่าน นะครับ เพราะสำรองไว้ก่อน ครับ ถึงวันจริงๆ โดน มาร เล่นงาน อาจหายไปสิบท่าน ครับ ดังนั้น ครบ 50 แล้วจะหยุดทันที ขาดเหลือไม่น่าจะเกินสิบคนอย่างมาก ดังนั้น ครบห้าสิบแล้ว ปิด งบ ครับ กำลังดี เป็นทริปที่คนไปมากที่สุด ครับ และเตรียมการ สอน เป็นอย่างดี ครับ นี่คือทริปที่จะทำให้คุณ จดจำจนวันตาย และ เข้าใจหลักธรรมอย่างผ่องแท้ เนื้อๆ ไม่มีน้ำ ครับ ......................

9. orOOor

orOOor สมาชิก

อัพเดทรายชื่อเพิ่มให้แล้วครับ

เพิ่มชื่อเข้าสู่ระบบแล้วครับ

เดี่ยวจะโดน นังแมวสวาทท

======================================================================================

สรุปรายชื่อผู้ร่วมทริป กรองจิต พิชิตมรสุมมาร @น้ำตกไทรโยคใหญ่ กาญฯ ณ วันที่ 4/05/54 เวลา 21.50 น.
    อ.และทีมงาน 4 คน
    week 3 คน
    kitty 1 คน
    missya 1 คน
    chan2510 1 คน
    puntm2 1 คน
    orOOor 1 คน (ชะอำ-รถส่วนตัว)
    sarutan 1 คน
    นารูโตะ 1คน (โคราช)
    farsai_4336 1 คน
    upacnang 2 คน
    เอกณัฏฐ์ 1 คน
    batman9 3 คน
    ta2498 1 คน (ราชบุรี-รถส่วนตัว)
    usha 2 คน
    นางฟ้า 2 คน
    archa_tao 1 คน
    คุณบงกชกร 1 คน

ผู้ที่มากับอาจารย์ ขึ้นรถที่ บิ๊กซีพระราม2
    สยบมาร 1 คน (ติดรถมากับอาจารย์)
    ลายกนก 1 คน (รัชโยธิน-หารถ่รวมทาง)
    u4810644 1 คน (ดินแดง-หารถร่วมทาง)
    pluek 1 คน (ปากเกร็ด-หารถร่วมทาง)
    noodeel 2คน (ศาลายา-หารถร่วมทาง)
    titsarun 1คน
    ruayboon 1 คน (หลักสี่-หารถร่วมทาง)
    ศิริ ธีร์ 1 คน
    benjaminn 1คน(คลอง4)
    Pla--Pla 2คน (มากับอาจารย์)

ยอดรวม 40 คน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2011
  10. sinsair tavada

ฝึกกสินดีอย่างไร ตอบ ข้อข้องใจครับ !1 กสินดิน ปฐวีกสิณัง ย่อมเป็นที่โปรด ของแม่ธรณี และ มี กำลังธาตุดินดี โรคกล้ามเนื้อต่างๆ จะทุเลาและตราบใด ที่เท้ายังเหยีบดิน ไม่มีใคร เอาวิญญาน ไปจากร่างได้ เดินทางไกลไม่เหนื่อย และพัฒนาเป็นการเดินแบบย่นระยะทางได้ในอนาคต ครับ 2 กสินน้ำ อาโป กสิณัง ทำให้ร่างกายไม่ผอมแห้งแรงน้อย และ ดูเปล่งปลั่งมีราศี ระบบขับถ่ายดี เดินทางน้ำปลอดภัย และ เวลาลอย กะทง ๆ นั้นจะลอยไป ยัง เฌรัชชา สู่สัมมาสัมพุทธํเจ้าอย่างแน่เเท้ อารมณ์ใจร้อน จะเบาลงครับ 3 ลม วาโย กสิณัง เสริมธาตุลม คือการ หายใจ ต่างๆ จะไม่ติดขัด แก้โรค ภูมิแพ้ และ การฟื้นตัวต่าง ในยามสลบจะฟื้นเร็ว และ หาก ผู้นั้น เกิดปีลิง หรือสัก ลิง จะไม่มีการตีซ้ำ เราได้ ครับ และ คงกะพันชาตรี แต่ฝึกยากมากด้วยลมไม่เห็นตัว ครับ 4 กสินไฟ เตโชกสิณัง ให้ พลังการเผาผลาญอาหาร ที่ดีไม่ ท้องอืดท้องเฟ้อ และ กำลังสมองซึ่งมี ไฟฟ้าจะทำงานได้ดี เสริม พลัง ตบะบารมี แห่งฤาษีตาไฟ จะเพิ่ม ฌานให้แก่เร็ว และ เป็น กลอุบาย ใช้กำหนด ดวงนิมิตแทนด้วย ขอ้เสียมีข้อเดียว มาร จะใช้แรงแห่งไฟ นี้ ทำให้ กาม แข็งแรงกว่าเดิมเพราะไฟ ราคะ คือไฟ เช่นกัน ดังนั้น เมื่อฝึก แล้ว ควรงดการดู ภาพยนต์ โป๊เปลือย สัก สามเดือน จะดีมากครับตาจะทำงานได้ดี กว่า เดิมครับ และ ไม่หลับในครับ........................ เอาแค่สี่อย่างนี้ก็พอใช้ในชีวิตประจำวันครับ เป็นตัวเร่ง เฉยๆ น่ะครับ มิได้ เป็นทางนิพพาน แต่เป็นหัวเชื้อ ที่ทำให้กำลังฌาน มาอย่างรวดเร็ว ครับ ...................

11. titsarun

titsarun สมาชิกใหม่

28 ธันวาคม 2010
    เพิ่มรายชื่อ ให้ เหน่ง อีกคนนึงนะครับ น่าจะติดรถ อ. มาเหมือนกัน ^^

12. upacnang

upacnang เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2006
    ;aa4;aa4;aa4[​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

13. sinsair tavada

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->upacnang<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4669087", true); </SCRIPT> นี่แหละครับ ชอตเด็ด อยู่ตรงลอยคอ ไหลตาม กะแสน้ำ ระยะทาง สองกิโลเมตร ความมันส์ ตื่นเต้น สยองขวัญ กะชากวิญญาน แห่งการกลัว ให้ออกจากร่าง และ เติมเอนโดฟิน กลับเข้าไปในร่างกาย แล้วคิดดูว่า หัวใจ จะอิ่มเอิบทั้งบุญ และ ความ สุขขนาดไหน ก่อนไป กรุณาฟิตร่างกายซ้อมว่ายน้ำสักนิด ใครว่ายไม่เป็น ซ้อมการใช้ชูชีพ ด้วย แค่ ลอยคอเป็น ก็จบแล้ว ที่เหลือ น้ำ มันจะพาเราไปเองครับ สุดยอดจริง ห้ามพลาดด้วยกาลทั้งปวง ครับ อิ่มบุญ.........

14. sinsair tavada

เพลงที่ควรร้องให้ได้ คือ " มนต์ไทรโยค " ขอเนื้อร้องและ เพลงด้วยครับ ดีเจ จัดให้หน่อย ครับ เอาไว้ร้อง หลังเรียน กรรมฐาน จบแล้ว ขากลับ ก่อนแอต แวน เจอร์ ให้ร้องเพลงนี้พร้อมๆ กัน ครับ จัดเนื้อร้องมาด้วย นะดีเจ และ ท่าน ป เหมือนเดิม บทสวดมนต์ อิติปิโส ชุมนุมเทวดา ชินบัญชร และ บูรพารัสมิง นะและบทกรวดน้ำ แผ่เมตตา ตอนทำวัตรเย็น อย่าลืม พิมพ์มา ห้าสิบเล่มหรือใครไม่ได้ ไปอยากทำบุญใหญ่ พิมพ์มา เพราะต้องใช้สวดจริง เห็นผลทัน ตาดีก่า วางไว้ ใครหยิบก็ไม่รู้ ครับ จัด ให้ด้วยครับ

15. kittytitti

มนต์ไทรโยค
    อินโนเซนต์ (Innocent) Intro / C D / C G / Bm Em / Am D /

G Am C Am D /G D/
    วาว วาว เสียงรถไฟวิ่งไป ฤทัยครื้นเครง เรามันคนกันเอง ไม่ต้องเกรงใจใคร

G E Am C Am D /G/
    พวกเราเพลิน ชม ไพร นั่งรถไฟ ถึงในไทรโยค โยน ทุกข์ใดในโลก สู่ไทรโยคไป

D G C D
    *มนต์ ไทรโยค ติดตรึงใจ เร้า ฤทัยให้มาเยือน มิเลือน ยังคงอยู่

G C G Bm Em Am D
    ชั่ว นิรันดร์ คืนวันที่รอ สุขจริงหนอ รอคอยหนักหนา อย่ารอช้า ลง มา เล่นน้ำกัน

G C G Bm Am D (/G/Bm/C/D/)
    น้ำ เป็นแอ่ง ปลาว่ายแข่งกัน ดวง ตะวัน ทองอันสดใส ซึ้งใจ เจ้า ส่อง แสง งาม

G Am C Am D /G D/
    ลม ยาม เย็น พัดธารไหลล่อง แสงทองอร่าม มอง ดูความงาม ธรรมชาติสร้างไว้

G E Am C Am D /G/
    ดุจดังเป็น มณี สินอันมีค่า หาซื้อไม่ได้ งาม เพลินใจ หากใครได้ชม

ซ้ำ *, Solo / G / Bm / C / D / 2 Time / G / GT / D / G G7 / C / D / 2 Time

G C G Bm Em Am D
    ชั่ว นิรันดร์ คืนวันที่รอ สุขจริงหนอ รอคอยหนักหนา อย่ารอช้า ลง มา เล่นน้ำกัน

G C G Bm Am D /G E/
    น้ำ เป็นแอ่ง ปล
    าว่ายแข่งกัน ดวง ตะวัน ทองอันสดใส ซึ้งใจ เจ้า ส่อง แสง งาม

Am D /G E/ Am D / Em Bm/ C D / G CG /
    ซึ้งใจ เจ้า ส่อง แสง งาม ซึ้งใจ เจ้า ส่อง แสง งาม.

<embed src="http://www.4shared.com/embed/82749133/33eb3955" width="420" height="250" allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always"></embed>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2011
  16. sinsair tavada

แหม ๆๆๆๆๆ ได้ใจจริงเลยยยยย เพลงนี้ทำให้บรรยากาศ คึกคัก มาท้นที และมีคน บ่นว่า เมื่อรัยจะถึงเร็วๆ น้า เป็นครั้งแรก ที่มีคนเรียกร้องมากเป็นพิเศษ ขออนุโมทนาบุญกับเจ้าภาพ ด้วยครับ คนเพียบ โรงแตก ครับ ทริปนี้ .........

17. tummai

tummai เป็นที่รู้จักกันดี

แหม ฟังอาจารย์บรรยายแล้วเคลิ้มเลย

18. kittytitti

บทสวด หนูขอทำไปแจกนะค๊าาาาาาาาาาาา

แอบบอกว่า ทริปนี้ของแถมดีๆเพียบ 3-4 อย่างค่ะ >O< อลังการไปไหนเนี่ย

19. sinsair tavada

20. kaverat

kaverat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองไปด้วย 3 คนนะ(ไม่รู้ยังทันไหม) และจะขอติดรถไปด้วย อยู่เพชรบุรี