เรียน กรรมฐานฟรี วันที่ 28 29 พฤษภาคม ณ น้ำตกไทรโยก อบรมโดย SINSAIR TAVADA

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย orOOor, 24 เมษายน 2011.

1. orOOor

orOOor สมาชิก

สงสัยข้างหลังเต็ม ผมขอเกาะล้อไปละกัน อิอิ

2. kittytitti

kittytitti สมาชิกใหม่

HBD ผู้พัน ขอให้ไก่ขายดีๆๆๆๆๆๆๆนะ 5555;aa32;aa41;aa39

3. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    วันเกิดรูปหล่อหรือ...

สุขสันต์วันเกิดครับ

4. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    ยังเรียนเชิญ ไปได้ อยุ๋ครับ เพื่อนๆ ลงทะเบียนก่อน รับสิทธ สาริกา หลงรัง ก่อน ใคร ครับ ช้า หมด หมดสิทธิเจ้าค่ะ ไปแล้วกลับมา รับรองว่า ดีทั้งทางโลก และทางธรรมเจ้าค่ะ ที่สำคัญเป็นเนื้อนาบุญที่เราเลือกได้ และ สุดยอด ของกุศลทั้งปวง คือ การทำจิตให้นิ่ง ผ่องใส ไร้ คลื่นรบกวน เจ้าค่ะ ....................... จะไปก็รีบไป

5. orOOor

แต้งกิ้ว แมวสวาดด อิอิ

ครับ ขอบคุณครับ อิอิ

6. หลานย่า

หลานย่า เป็นที่รู้จักกันดี

ลบบบบบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2011
  7. noodeel

noodeel สมาชิกใหม่

อยากไปเร็วๆจังเลยค่ะ ตั้งตารอเลยนะเนี้ย เมื่อไหร่จะถึงวันสักที อยากถึงเร็วๆค่ะ

8. ลายกนก

ลายกนก Active Member

3 พฤศจิกายน 2010
    งั้นผมเปลี่ยนไปรอที่บิ๊กซีพระราม2 เลยนะครับ แล้วต้องเจอกันกี่โมงครับ ตรงไหนของบิ๊กซี

9. kittytitti

kittytitti สมาชิกใหม่

เจอกันก่อน 6 โมง แถวๆลานจอดรถหน้าห้างค่ะ :fishh_

10. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

เจาะกรรม " นามรหัส สยบมาร ครั้งกะนู้น เมื่อร้อยกว่าปีที่แล้ว ยังมี ชายผู้หนึ่ง นาม ปลิว เป็นนักเลง หัวไม้ บ้านใต้ ในเขต หัวรอ ปลิวไม่ทำงาน ทำการ เที่ยวตีนักเลงต่างถิ่น เป็นคนใจร้อน และ มีเรื่องมาก จนวันหนึ่ง อีสาว ที่ปลิว แอบรัก จะแต่งงาน ปลิว เลยไปขโมย เครื่องมั่น ในบ้าน ฝ่ายชาย แก้แค้น ฝ่ายชาย เสียหน้าแขกเหรื่อ เป็นอย่างมาก และมิได้ แต่ง ด้วย พ่อตาโมโหมาก ทำให้ความรัก ทั้งสองไม่สมหวัง ชาตินี้ กรรม เรื่องคู่ จึงไม่ลงตัว ต้องพลัดพราก อยู่ต่างถิ่น ต่างฐาน กัน ไม่ สมปะเด ฯ เมื่อปลิว หิวจัด หากเสีย โปปั่น ปลิวมัก แอบมาขโมย ปลาหน้าวัดไปกิน ทุกครั้ง แต่คร้งนั้น สัมภารจับได้ปลิวใช้ความเป็นนักเลง ข่มพระ จน พระกลัว ปลิว ทุบตีทำร้าย จนพระหนีไป เรือ่งไปถึงแม่ แม่ขอร้องให้เลิก ทำตัวเสเพ แต่ ปลิวไม่เชื่อ เดิน ชน แม่ ล้มลง กรรมนี้ทำให้ แข้งขาในชาตินี้ เดินไม่สะดวก ครั้น บ้าน เมืองมี่โรคร้าย จากไข้ทรพิษ ปลิวยังได้ ขโมย ยา รักษา มาขาย ต่อให้คนเป็นทำให้ มีคน ป่วย ขาดยา และล้มเจ็บตาย มากนัก พบนี้ การป่วย จะเป็นทุกครั้ง ที่พอจะมีตัง ปลิวมักดื่มเหล่า แล้วผิดเมียชาวบ้าน เป็นประจำ ชาตินี้ หากแม้ เจ้าชู้อีก มีเมียมาก กรรมจะตามติด ให้รีบ แก้ไขกรรมโดยด่วน บุญ ที่สร้าง มีอยู่สองอย่าง 1 เคย ต่อโลงให้ศพ ไม่มีญาติ ชาตินี้ บุญนี้จะช่วยเรือ่ง เวลาเดือดร้อน เงินๆ ทองมักมีคนช่วยเหลือ 2 ใช้แรง เทคานโบสถ ชาตนี้ จะมีบ้านเป็นของตัวเอง ถ้ามีโอกาส ไปใช้แรงงาน สร้าง กุฏิ วิหารต่าง ๆ อีกสักครั้ง การแก้ไขกรรม ทำดังนี้ 1 กราบเท้าขอขมากรรมต่อพ่อแม่ ให้ท่านเปล่งว่าจาว่า อโหสิกรรม 2 ปล่อยปลา บ่อยๆ เมื่อมี่โอกาส 3 ไม่เอา เมียชาว บ้าน อีก 4 บริจาค โลหิต อันนี้สำคัญมาก ทำแล้วเจ้ากรรม นายเวรที่ป่วย จะไม่เอาเรื่องเอาราว 5 ให้บริจาคโลงศพและเบิกบุญมาช่วย เหลือ ทำครบ ห้าอย่างนี้แล้ว ทุกอย่างจะเบา ความรักจะดี และ มีฐานะ ทันที ด้วยก่อนตายสำนึกผิด ไปบวชอยุ่ในป่า แต่โดนเสือกัดตาย ชาตินี้ ให้หมั่นทำบุญกับพระธุด่ง ค์ ขอให้ โชคดดี ป เมทาปลิว ................

11. sinsair tavada

มึงดูดิ เดี๋ยวหาว่า กูเวอร์แปลกม่ะ เอา เจาะกรรม มาตอบที่นี่ ติด แต่ หน้าเจาะกรรม ไม่ติด ท่าน ป กรรม มากจริงๆ ต้องรีบแก้ไข ครับ ลงหน้าทริปกรรมฐาน แล้วกัน เนอะ เค้าเสือกยอม กูยังงง เอาใจยาก ฉิบเป๋ง เจ้ากรรมนายเวร ของมึง กรรมฐาน ทริปนี้มึงห้ามพลาด นะ ไม่งั้น คุยไม่รู้เรื่องด้วยท่าน ป อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. sinsair tavada

กรุณา ไป ถึงหน้า บิ๊กซี ซุปเปอรเซนเตอร์ ตรงกันข้ามกับ โลตัส นะ ไม่ใช่ ที่อยุ่ตรงข้าม เซ็นทรัลหล่ะ อย่าหลง นะ แปลง่ายๆ คือ อยู่ฝั่งเดียวกะเซ็นทรัลอ่า เลยมาสัก ร้อยเมตร ก็เจอ จะมี กะบะวีโก้ รอท่านอยู่ ตื่นกันแต่เช้าหน่อย นอน เยอะๆ ก่อนวันมาไม่ด้องดู ดอกทอ สีส้ม อ่า แล้ว เก็บแรงไว้ กรรมฐาน เยอะๆ จะดีก่า ครับ ดูแลสุขภาพด้วย ครับ ............

13. sinsair tavada

เรียน เพื่อนๆ ไปให้ ได้ นะครับ คนไม่เป็นเลยไม่มีพื้นฐาน ไม่มีของเก่า ก็ไปได้ ที่นี่สอนให้ เป็น และ เก่ง ได้เลย ครับ ไปเริ่มต้น ก่อน ครับ ตึกสูงระฟ้า เริ่มที่บรรได ก้าว แรก เสมอ ครับ.......

14. ป-เมธาวี

ป-เมธาวี Active Member

ขอบพระคุณครับผม ....................... :z2

15. tummai

tummai เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนใจ อยากไปแต่ไม่ได้ไป

16. Usha_Siam

Usha_Siam Active Member

ของเราไป 2 นะคะ รบกวนเเก้ไขให้ด้วย ขอบคุณค่ะ

17. orOOor

เดี่ยวคืนนี้่จะกลับมา update ให้นะครับ

18. orOOor

เพิ่มให้แล้วครับ

19. ป-เมธาวี

ป-เมธาวี Active Member

โย่ว กลับมาคึกครื้นกันหน่อยครับ วันพระ หายกันหมดเลย หุหุ :z2

20. orOOor

ใครที่จะลอยคอด้วยชูชีพ ล่องตามกะแสน้ำ แควน้อย กรุณาแจ้งชื่อด้วยนะครับ เพื่อที่จะได้เตรียมอุปกรณ์ให้พอครับ