เรียน กรรมฐานฟรี วันที่ 28 29 พฤษภาคม ณ น้ำตกไทรโยก อบรมโดย SINSAIR TAVADA

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย orOOor, 24 เมษายน 2011.

1. kunlada

kunlada เป็นที่รู้จักกันดี

ไปด้วยค่ะ
    1. คุณกุลฎา เดชระพีพงษ์ (แมว)
    2. คุณจินดารัตน์ เอี๊ยบพันธ์ (ณา)

บ้านอยู่ อ.เมือง จ.ปทุมธานี

kun-lada@hotmail.com

2. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    นำมาให้ชมครับ นี่คือ รูปดวงธรรมจักร ของเทวดา และทวยเทพ และพระอรหันต์ ต่างๆ ที่เสด็จมา ณยัง จุดที่ พวกเรานั่งกรรมฐาน ที่หาด พยูน ครับ ซึ่ง ข้าพเจ้า ได้ทำการทดสอบ ก่อน โดยการให้ คนที่มีกล้องไปถ่าย ก่อนที่ จะอัญเชิญ เทวามา ซึ่งปรากฏว่าไม่มีอะไร แต่พอ เราเจริญกรรมฐาน จนถึงจุด เข้า อารมณ์พระอรหันต์ แล้ว กะผมได้ ให้คนเดิมถ่าย ปรากฏว่ามี ดวงธรรมจักร ขึ้น เต็ม พื้นที่ไม่ว่าตรงไหน ของ จุด กรรมฐาน นั้น เป็น ความอัศจรรย์ ที่ เกิดขึ้นทุกทริป ครับ ด้วยเทวดา เทพ ต่าง ๆ มา อนุโมทนาบุญ และ เป็นการยืนยันว่า เป็นทางไปนิพพาน และไม่หลง แน่นอน คร้บ ท่านจึงสำแดงให้เห็นเป็นประจักษ์ ทริปนี้ ก็เช่นกันครับ ผมเตรียมการบรวงสรวง ไว้ด้วย คาดว่าจะมา มากกว่าทุกครั้ง ครับ หากล้องไป ด้วย จะได้พิสูจน์พร้อมกัน ไปถามคน ที่ไปทริปที่แล้วดูเอาเอง ครับ หรือไปหาดู ทุกทริปที่ผ่านมาได้ ว่า มีทุก ครั้ง มากน้อย ตามกำลังบุญบารมี ของผู้สอน ผู้ฝึก ทุกท่าน ครับ ยิ่งภาพที่ถ่ายใกล้แสงไฟ ปกติ ดวงเหล่านี้ จะไม่สู้แสง ครับ แต่ องค์ที่สู้แสง หรือ เห็น เป็นแสง เลย สว่างในตัว เรียก ดวงจิต พระอรหันต์ ส่วนที่เป็นวงขาว ใส เทพ ขาวขุ่น เทวดา ขาวหลายสี เทวดา ซึ่งยังมีกามครับ ดังนั้นทริปนี้ท่านจะได้เห็นความอัศจรรย์ ด้วยตัวท่านเอง ครับ ไม่ไป ไม่รู้ ...........

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      65
  3. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->นางฟ้า*<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4646785", true); </SCRIPT> ดีแล้ว ถูกต้องแล้วประเสริฐแล้วครับ ไปเถอะครับ กลับมาแล้ว จะสมหวังเรื่องที่ติดต่อไว้เดือน กรกฏาครับ อย่าพึ่งย้ายอะไร ตอนนี้ ครับ รอเปลี่ยน รัฐบาลก่อนครับ ยินดีด้วยครับ

4. kittytitti

kittytitti สมาชิกใหม่

เย้ๆ อ.เอามาลงแล้ว อี๊หนูจะเอาไปให้เพื่อนดู

อันนี้ไม่ได้ลองปรับโหมดอ่า ไม่ค่อยชัด

ใครมีกล้องที่ถ่ายกลางคืนแหล่มๆบ้างคะ เอาไปด้วยนะ ^^

5. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    รับทราบและปฎิบัติตามครับ

6. kunlada

ไปด้วยค่ะ
    1. คุณกุลฎา เดชระพีพงษ์ (แมว)
    2. คุณจินดารัตน์ เอี๊ยบพันธ์ (ณา)

บ้านอยู่ อ.เมือง จ.ปทุมธานี

kun-lada@hotmail.com

7. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ท่าน orOOor ได้อัพรายชื่อทุกท่านที่แจ้งความจำนงค์จะไป ไว้ให้แล้วที่ หน้า 1 ครับ
    ตรวจสอบรายชื่อได้ที่หน้า 1 ครับ
    ใครตกหล่นแจ้งอีกที ท่าน orOOor หรือ ท่าน kitty จะตามเก็บรายชื่อให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2011
  8. kittytitti

นางฟ้า*

เพิ่มแล้วนี่คะ

แล้วเจอกันคร่า ^___^

9. benjaminn

benjaminn สมาชิก

17 กรกฎาคม 2010
    ฝากด้วยคน ขอไปด้วยนะคะ
    จะอธิษฐานจิตทุกวันเลย กว่าจะถึงวันนั้น กลัวมารมาผจญ
    แล้วมีเหตุไม่ได้ไปจัง ช่วงนี้รู้สึกไม่ค่อยดี พอตั้งใจจะทำดี
    มีไรมาปัดแข้งปัดขาตลอดเลย

10. sinsair tavada

ผู้พัน ขอ เพิ่มอีกนิด ขอ คนที่ จะ แอต แวน เจอร์ด้วย จะได้เตรียม ชูชีพ พอ กับคน ครับ หรือท่าน ที่พอมีกะตังซื้อ มาเลย จะดีมาก ครับ ไว้ใช้ทริป อื่นๆ ได้ ครับ รบกวนด้วย ทางแพ อาจมีไม่พอ ครับ รับรองว่าสนุก ความปลอดภัย เราจะเซฟ ทุกอย่างให้ครับ แต่ ไม่ประสงค์ ก็ไม่ว่าอะไร ครับ เพียงแต่ อยากให้เอนโดฟิน แห่งความตื่นเต้น และความไม่กลัวตาย มาหลั่งสาร ปิดท้าย ก่อน กลับ มันจะสมบูรณ์ แบบ ครับ ทั้งร่างกายและ จิตใจ ครับ ส่วนท่าน ที่ ร่างกาย ไม่แข็งแรง เดินเหินไม่ค่อยสะดวก รบกวน ทำร่างกายให้แข็งแรง ด้วยครับ เพราะทริป นี้ค่อนข้าง ลุยๆ ครับ สภาพร่างกาย ไม่ไหว อย่าไปนะ ครับ แต่ถ้าคิดว่าไหว ก็ไปครับ ตาม แต่จิตของท่าน ครับ ไปทริปนี้ ลำบาก ถ้าเป็นคนกลัวความลำบากอย่าไป ครับ พระพุทธเจ้า ทรงอยู่ แค่บัลลังฟาง นั่งใต้ต้น โพธิ์ และกินอาหาร ในบาตร เล็ก แค่กะลา ครับ แต่ทรงทำงาน อันยิ่งใหญ๋ สอนคนทั้งโลก ครับ และ ก็ ทรงเป็น เนื้อนาบุญแห่ง ลูก ๆ ทุกคน ใครเห็นธรรม คนนั้น เป็นลูกพระองค์ ครับ ดังนั้น คิดจะยิ่งใหญ่ ต้องอยู่ให้ติดดินที่สุด ครับ แล้ว จะได้ทำงานอันยิ่งใหญ่ในภายภาคหน้าครับ นี่คือ สัจจธรรม คนที่กินยาก นอนยาก ไม่มีคนรักครับ ไปไหน ไม่มีคนอนุโมทนา ครับ แต่คนที่ กินง่ายนอนง่าย ย่อมไปไหนมีแต่คนรักใคร่ ครับ หนึ่งวัน แห่งความลำบาก จะทำให้ อีกหลายหมื่นวัน สบายครับ หนึ่งวันแห่งความสบาย อีกหลายหมื่นวัน จะลำบาก ลำบากตอนหนุ่ม ดีกว่ากลุ้มตอนแก่ " ครับ ท่าน ผู้อ่าน................

11. sinsair tavada

12. benjaminn

benjaminn สมาชิก

17 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณมากๆค่ะ 5555
    มีกำลังใจขึ้นมาเลย
    ไม่มีรถค่ะ คงไปขอที่ บิ๊กซีพระรามสอง นะคะ
    อยู่แถวๆคลองสี่ค่ะ

ขอให้บุญรักษานะคะ

13. kunlada

ขอบคุณค่ะ
    กลัวไม่ให้ไป 5555
    แล้วเจอกันค่ะ จะขอไปด้วย หรือไปอย่างไรจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ

สาธุ สาธุ

14. sinsair tavada

ยังลงได้ อีกเรื่อย นะครับ เพราะหมู่มาร เริ่มทำงาน แล้ว ว้นจริงๆจะเหลือ กี่ท่าน ที่ พอมี บารมี ชนะมาร ได้ บางคน สมัคร ตั้งแต่ทริป แรกแล้ว ยั่งไม่ได้ไป จนถึงทริปนี้ ด้วยมาร ชนะทุกครั้ง ๆ นี้ อย่าให้ มันชนะเราได้ การหาเงินทองหยุด วันนึงไม่ตาย ครับ แต่ หากหาเงินได้มาก แล้วไม่มีบุญที่จะใช้มัน จะมีประโยชน์ อะไร นึกไม่ออก นึกถึง คนถูกรางวัลที่ 1 แต่ โดน โคลน ถล่ม ตาย ! เรียกว่า มี วาสนา ที่จะรวย แต่ไม่มีบุญที่จะครอบครอง ไปสร้าง บุญที่จะครอบครอง ทรัพย์ ภายนอก คือเงินทอง และทรัพย์ ภายใน คือความดี ไม่ดีกว่าหรือครับ กลับมาแล้วจะได้ เฮงๆ กันทั่วหน้า ครับดีกว่ารวย แต่ไม่ได้ ใช้ ตังค์ครับ

15. orOOor

orOOor สมาชิก

เพิ่มให้แล้วนะครับ

16. farsai_4336

farsai_4336 สมาชิกใหม่

จะติดต่ออาจารย์ยังไงอ่ะคะ

เผื่อไปถึงแล้วหลง...หาไม่เจอ จะติดต่ออาจารย์ยังไงเหรอคะ

17. kittytitti

0894157513 << เบอร์ อ.

0819320780 << เบอร์คิตตี้ ถามได้ตลอดนะคะไม่ต้องเกรงใจ ;42

ว่างๆ อ่านเจาะกรรมของอ.ไปก่อนค่ะ เกือบ 50 เรื่อง สนุกกว่าดอก ท ทอ... เอ้ย ดอกส้มสีทอง อีก... 555

http://a-gonk.thai-forum.net/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2011
  18. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ตกลงขอไปเรียนรู้ในการปฎิบัติด้วยครับ
    แต่ไม่มีรถ ผมอยู่แถวดอนเมืองครับ
    แล้วพอจะอาศัยรถท่านใกไปได้บ้างครับ
    เพราะเห็นว่าคนไปกับรถ อ.ก๋ง กันเยอะ

19. sinsair tavada

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->archa_tao<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4647976", true); </SCRIPT> ยังว่าง ครับ ไปได้ ครับ ไปได้ ถ้าเยอะมากเดี๋ยวเหมา หกล้อ เอ่ย มินิบัสให้ครับ ไม่ต้องกลัว อิๆๆๆๆๆๆ

20. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    งั้น ผมก็นั่งท้ายปิ๊กอัพ อ.ก๋ง ไปละกันครับ