เรียน กรรมฐานฟรี วันที่ 28 29 พฤษภาคม ณ น้ำตกไทรโยก อบรมโดย SINSAIR TAVADA

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย orOOor, 24 เมษายน 2011.

1. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมขอรับผิดชอบเองครับ อาจารย์
    100 ภาพ อาชา เทา( ม้า สีหมอก )รับผิดชอบเองครับ (อาจจะไม่สวยนะครับ)
    อาจารย์ ครับ ผมไม่เก่งนะ แต่พอทำได้ บูชาครู
    เครื่องมือพอไหว บ้านๆ แต่ใจ เต็ม 100 ครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2011
  2. archa_tao

หมูกระป๋อง ครับ
    เอางี้ พี่จะปริ้นซ์ กระดาษพอมีอยู่ แต่ไม่พอแน่
    จะส่งกันอย่างไง พี่อยู่ดอนเมือง เราบางนา
    ถ้าพี่ไปทำงานปกติพอไปรับได้
    แต่นี่ไม่ได้ไป เอาเบอร์พี่ไปละกัน แล้วว่ากันอีกที
    แต่ 9 วันเอง ช้าไม่ได้นะ
    081-4590009

3. boonlon

boonlon Active Member

28 กันยายน 2010
    อ.คะ เมื่อคืนหนูฝันว่า..หนูไปทริปนี้แหละพอไปถึงเห็นอ.ใส่เสื้อshirtอย่างหล่อเลยหน้าอ.ผ่องมากแล้วก็พูดทักทายหนูอย่างเมตตามากๆเลยค่ะสักพักนึงอ.ก็ไปเปลี่ยนเป็นชุดในรูปประจำตัวอ.อ่าค่ะ
    แล้วก็เห็นเพื่อนๆที่จะไปกรรมฐานทริปนี้นั่งใส่ชุดขาวกันเต็มเลยค่ะ...ถือเป็นนิมิตหมายที่ดีอ่ะป่าวคะ
    แต่ๆๆๆ...ตอนเย็นของวันนี้หลังเลิกงานขับรถกลับบ้าน..ฝนเริ่มตก..ลมก็พัดแรง..ข้างหน้าก็มีรถคันอื่นๆขับตามๆกันไป..แต่อยู่ๆก็มีกิ่งไม้มันล่วงลงมาโดนหน้ากระจกรถและฝากระโปรงรถ..แบบดังมากกกก คิดว่ากระจกแตกแน่ๆ..แต่ก็ไม่เป็นไรนะคะ..ก็ขับกลับบ้านมาอย่างปลอดภัย...เลยทำให้คิดถึงคำพูดอ.ที่ว่า...ยิ่งใกล้วันจะไปทริปกรรมฐานจริงๆ..มักจะมีมารทั้งหลายมาขัดขวางนี่สิคะ..ชักหนาวๆแย้วเหมือนกันนะเนี่ยะ...อิอิอิ

4. pluek

pluek สมาชิก

27 พฤศจิกายน 2009
    อยากมีส่วนร่วม จ้ะ

คุณ archa_tao .. ให้เรามีส่วนช่วยนะ เรามีอุปกรณ์พร้อม
    เดี๋ยวจะ Print รูปพระเดชพระคุณหลวงพ่อคูณ ให้ พร้อมตัด

แล้วต้องแยกใส่ซองพลาสติกใสๆ มีซิปล็อค ด้วยมั้ย
    เด๋วจัดให้

5. บวงบุญ

บวงบุญ สมาชิกใหม่

ยืนยันว่าไป จำนวน 1 คนครับไปเองไม่รู้จะหลงป่าว ไม่ได้เข้ามาตั้งหลายวันเน่ะ ^^

6. archa_tao

ดีเลยครับ คนละไม้ละมือ อย่างนี้ความเจริญก้าวหน้าแน่นอน

แต่ว่าจะเอาอย่างไรกันดีล่ะครับ เรื่องซองพลาสติกผมเห้นด้วยนะ

แต่รอ อาจารย์ก่อนดีกว่าว่าจะเอามั๊ย

7. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีเอ็มที่อยู่มาดีกว่าค่ะ
    เดี๋ยวหนูจะได้รีบส่งไปรษณีย์ไปให้เลย
    เพื่อความรวดเร็วค่า

8. batman9

batman9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    วันนี้ 9.56 น.โอนเงินเข้าแบงค์กสิกร
    สมทบทุนด้วยคนค่ะ 900 บาทค่ะ(รวมกับน้องๆค่ะ)
    โอนทางโทรศัพท์รบกวนฝากเช็คด้วยค่ะว่าได้รับหรือเปล่า
    ขอบคุณค่ะ

9. archa_tao

ขออนุโมทนา ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

10. archa_tao

หมูกระป๋อง
    โอเช ส่งไปแล้วนะ

11. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    กูบอกแล้วว่า พอวันงานจริงๆ จะมีคนไปไม่ได้ หลายอัตตรา 55555555 ดังนั้น คนที่จะแจ้งยกเลิก ควรแจ้ง ก่อน 25 นี้ ครับ เพราะ จะได้ เว้นที่ นั่ง ดีๆ ให้คนที่ พิชิตมารได้ ครับ ยามีไว้ ให้คนที่จะรอดเท่านั้น ครับ ...........ห้ามกั๊กจนถึงวัน สุดท้าย ใครกั๊กไว้ จะถูกตัดสิทธิ์ในทริปหน้าครับ เพราะตอนนี้จอง แพ ไว้ 4 แล้ว ครับ ค่าใช้จ่ายล้นแน่นอน ครับ ดังนั้น ไม่ไปไม่ว่า แต่ อย่า กั๊ก ไว้ นะครับ เพราะ คนที่อยากไป และอยากสร้างความดี มีอีกมากมาย ที่ยังร้อง แงๆๆๆๆ อยากจะไปครับ ด้วย ค่าใช้จ่าย มัน คอนเฟริมจ่ายไปหมดแล้ว อุปกรณ์ หุงหา ส่องสว่าง และอื่น ซื้อ หมด ตังค์แล้วครับ ดังนั้น ขอให้เป็นผู้ที่ ตั้งใจ จริง เท่านั้น ครับ ถ้ามั่นใจ ที่นี่ ว่าง เสมอถ้าไม่กลัวความลำบาก ครับ ก๋ง ................

12. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->batman9<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4728960", true); </SCRIPT> จิตที่เป็นกุศล ย่อมตั้งไว้ที่นิพพาน การกิน ของนักปฏิบัติ เมื่ออาหารถึงท้องของเขาเหล่านั้น แล้ว ย่อม ส่งผลบุล รวมกันเรียก กุศลผลบุญ ย่อมบันดาล ให้ ผู้สละ จาคะ ทรัพย์ มีความปิติ ผาสุข ได้ เกาะ ติดอานิสงนี้ไปทุกชาติ แม้ ความเป็นอรหันต์ ข้ามคืน ของคนเหล่านั้น บังเกิด ย่อมมีอานิสง มากมาย ต่อผู้ บริจาคทั้งสิ้น ทั้งทางโลกและทางธรรม หากจิต เป็นกุศลให้ด้วย ไม่คิด สิ่งใดตอบแทน ย่อมไปรอ ณ สุขวดี นิพพานนัง นั่นเอง..........................

13. ป-เมธาวี

ป-เมธาวี Active Member

อาหารมื้อต่างๆๆ จัดทำกันเองป่าวครับผม หุหุ ถ้าเป็นอย่างนี้ น่ากลัวมากๆๆครับผมcatt13

14. sinsair tavada

มึงกลัวอะไร อา ไอ้ ป ปรั่นดี อิๆๆๆๆๆๆๆๆ

15. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    เลขบัญชี สำหรับสมทบทุนค่าอาหารและที่พัก ทริป กรรมฐาน "กรองจิต พิชิตมรสุมมาร" 28-29 พ.ค 54 (ไม่บังคับนะครับ สุดแท้แต่ศรัทรา อย่าได้กังวลไป)

นาย วีกิจ เลิศสุขุมาภิรมย์
    กสิกรไทย/สิงห์บุรี ออมทรัพย์
    135-2-42447-8

ทุกยอดบริจาคสมทบทุน จะนำมาแจ้งที่ กระทู้ เพื่อความโปร่งใส(ปิ๊ง) ครับ

โอนแล้ว จะโทรแจ้ง หรือ sms ได้ที่ 085-0422828 (ถ้าไม่ได้รับสายให้ส่งข้อความแจ้งไว้ด้วยครับ แล้วจะติดต่อกลับไปครับ)
    หรือจะ pm (ส่งข้อความส่วนตัว ในเว็ปพลังจิต) หรือจะแจ้งไว้ในกระทู้ก็ได้ครับ

อนุโมทนากับท่านอาจารย์ เจ้าภาพร่วม และ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

1. คุณ fern_pinkky@hotmail.com ร่วมเป็นเจ้าภาพค่าอาหาร+ที่พัก และ จัดหารถเดินทางให้ฟรี
    2.คุณ kittytitti จัดหาและสนับสนุน เอกสารบทสวดมนต์ เท่าจำนวนคนที่ไป
    3.คุณ orOOor สนับสนุน พระธาตุโลหิตไปร่วมแจกในทริป(ไม่ทราบจำนวน)
    4.คุณ noodeel สนับสนุนค่าอาหารและอื่นๆ 200 บาท
    5.คุณ archa tao สนับสนุนค่าอาหารและอื่นๆ 100 บาท
    6.คุณ หมูกระป๋อง สนับสนุน กระดาษโฟโต้ปริ้นรูป

7.คุณ batman9 สนับสนุนค่าอาหารและอื่นๆ 900 บาท
    8.คุณ pluek+archa tao จัดทำรูปหลวงพ่อคูณ แจกฟรีในทริปนี้

9.คุณ ป.เมธาวี+มารูโตะ ช่วยด้านแรงงานจัดเตรียม เสบียงอุปกรณ์ และเครื่องใช้ต่างๆ ในคืนก่อนเดินทาง
    สมาชิกขออนุโมทนาให้ท่านผู้ใจบุญทุกๆท่าน ขอให้ท่าน แข็งแรง และ ยิ่ง รวย รวย รวย ครับ สาธุ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

16. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ยกมาจากหน้า 25 กระทู้ ที่ 488 ตรวจสอบรายชื่อยืนยัน ล่าสุดที่อันนี้ครับ
    รายชื่อที่ยังไม่เปลี่ยนสีทั้งหมดที่เหลือทุกท่าน ผมแจ้งขอการยืนยันไปทาง PM แล้วนะครับ(20/5/54 20.00 น) เลยวันที่ 25 พ.ค 54 ขออนุญาติ ตัดชื่อออกนะครับ...ขอให้ได้ไปฝึกกันทุกคนครับ

แก้ไขและเพิ่มเติมจากสรุปล่าสุดของ เลขา หญิง(Kitty)
    เดินทางเอง

week 4 คน ยืนยันแล้ว
    บ่วงบุญ 1 คน ยืนยันแล้ว
    orOOor 1 คน เลขาชาย
    batman9 3 คน ยืนยันแล้ว
    ta2498 1 คน
    นางฟ้า 2 คน
    บงกชกร 1 คน
    สุขจิต 5 คน
    maythanu 1 คน
    namtalayzaa 2 คน
    missya 1 คน
    เอกณัฏฐ์ 1 คน

รวม 23 ท่าน
    ผู้ที่มากับอาจารย์ ขึ้นรถที่ บิ๊กซีพระราม2 สาขา 2 (เป็นคาร์ฟูร์เก่าอยู่ตรงข้ามโลตัส เลยเซ็นทรัลที่อยู่ตรงข้ามบิ๊กซีสาขาแรกไปอีก นั่งรถมาจากอนุสวรีย์ สาย 140 ขึ้นที่หน้าเซ็นเตอร์วัน ค่ะ) ก่อน 6.00 น.

อาจารย์ ทีมงาน และ คนขับรถเมย์ 10 คน (10 คนแน่หรือ???)
    Kitty 1 คน เลขาหญิง
    สยบมาร 1 คน ยืนยันแล้ว
    ลายกนก 1 คน ยืนยันแล้ว
    pluek 1 คน ยืนยันแล้ว
    noodeel 2คน ยืนยันแล้ว
    titsarun 1คน ยืนยันแล้ว
    mikikitty 2 คน ยืนยันแล้ว
    เหน่ง 1คน ยืนยันแล้ว
    fern_pinkky 1 คน เจ้าของรถ
    archa_tao 1 คน ยืนยันแล้ว
    yokee9 1 คน ยืนยันแล้ว
    MarutoZ 1 คน ยืนยันแล้ว
    chan2510 1 คน ยืนยันแล้ว
    farsai_4336 1 คน ยืนยันแล้ว
    greengrace 1 คน ยืนยันแล้ว
    PiggyPach 1 คน ยืนยันแล้ว
    sarutan 1 คน ยืนยันแล้ว
    usha 2 คน ยืนยันแล้ว
    puntm2 1 คน ยืนยันแล้ว
    kaverat 3 คน
    o-ne 2คน
    upacnang 1 คน
    u4810644 1 คน
    ruayboon 2 คน ยืนยันแล้ว
    ศิริ ธีร์ 1 คน
    benjaminn 1คน
    Pla--Pla 2คน แจ้งยกเลิกแล้ว
    รวม 45 ท่าน (เหลือ 43)

รวมตามรายชื่อ ทั้งหมด 68 ท่าน (เหลือ 66 ท่าน)

ทุกท่านที่มีรายชื่อขอให้มา "ยืนยันว่าไป"และ"ยืนยันจำนวน" ด้วยครับ ภายในวันที่( 25 พ.ค 54 )
    ท่านที่จะเปลี่ยนรูปแบบการเดินทาง ให้แจ้งด้วย เพื่อสะดวกในการนับยอด จะได้ไม่ตกรถ(กรณีจะไปกับรถเมย์)

แล้วจะทำการเปลี่ยนสีชื่อผู้ที่มาทำการยืนยันแล้วให้ครับ
    เพื่อที่จะได้ทราบจำนวนที่ ชัดเจน อ. จะได้เตรียม อาหารและอุปกรณ์ได้เพียงพอ

ขอให้ได้ไปทุกๆท่านและประสบความสำเร็จกลับมาทุกๆท่านด้วยเช่นกัน.....สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2011
  17. sinsair tavada

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->week<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4730837", true); </SCRIPT> ดีมาก รอบคอบดี แล้วก็ หมั่น อัพเดท บ่อยๆ กูแก่แล้ว จะได้ รู้จำนวนที่แน่ชัด ข้าวของจะได้ ไม่เหลือ พอดี คน ครับ ใช้ทรัพย์กรอย่างคุ้มค่าครับ แรงงาน ได้ พลามัยทาน ครับ ดีทุกคน อันบุญเกิดที่จิต มีได้ เกิดแต่ ตังค์ เท่านั้น ครับ ไม่ไป ทริปนี้ จะเสียใจไปจนตายยยยยย ครับ เพราะทริปนี้ คือจุดเริ่มต้น ของการ เรียนรู้ และ ไปนิพพาน ที่สำคัญ จะเห็น " ประตู มิติ ด้วยสายตาท่าน เอง ทุกคน " ขอยืนยัน นอนยัน ด้วย สัจจะวาจา ขออย่างเดียว รู้ แล้ว อย่าไปอวด ครับ..........และก็เร่งหาทางไปกันเอง ครับคนที่เก่งในสาย คอยสอนต่อ และ หมั่น สนทนาธรรมกัน อาทิตย์ ระครั้ง ครับ ส่วนผมจะ ให้ คุยในวันพระกัน ครับ เดี๋ยวไปหา โปรแกรม ประชุมหลายสายก่อน ครับแล้วทุกวันพระ เราจะมาคุย สนทนาธรรมกัน ครับ โอ้วววววววววววว นี่แหละ คือสิ่งที่ผมใฝ่ฝันมานาน ขอบคุณ ทุกตัวข้ามครับ ผมยังไม่ลืมท่าน ๆ อยู่ในหัวใจผมตลอดไป และ ที่ สำคัญ เด็กน้อย คนนึง ที่ไปปัดกวาดหิ้งพระ บ้านเจ้าคุณปู่ ได้เจอ ตำรา ถอดกาย(กรองจิต) ไปนิพพาน ครับ ขอให้ รวยๆ เก่งๆ เรียนจบ เร็วๆ ตาม ปกติ ด้วยครับ พวกเราชาว กะทู้ กรรมฐาน ฟรี ขอ สรรเสริญท่าน และกล่าวอนุโมทนาบุญครับ .........สาธุ

18. bory

bory สมาชิกใหม่

ไม่ได้เข้ามานาน ยาวจังเลยครับ
    ยืนยันไปครับ แต่ขอแจ้งเปลี่ยนแปลงการไปครับ (รถมอไซด์สภาพยังไม่พร้อม) ขอติดไปรถเมล์ด้วย 1 ที่ครับ
    -ส่วนร่มชูชีพ ผมมีสำรองอยู่ 9 ตัวครับ ถ้าไม่เพียงพอยังงัย จะแบกไปให้ครับ
    ขอบคุณครับ

19. yokee9

yokee9 สมาชิกใหม่

10 พฤษภาคม 2011
    หวัดดีครับอ.ก๋ง ได้เข้ามาอ่านข้อความแล้วขนลุกปิตินี่แหละสิ่งที่เราตามหารรึเปล่าประสบการณ์กรรมฐานของผมเพิ่งจะเริ่มได้เมื่อปลายปีที่แล้วเองครับเมื่อก่อนไม่เคยสนใจเลยจนชีวิตมันตกฮวบเลยหันมาทางนี้ได้เห็นอ.เก่งๆบางคนเขามีญาณช่วยคนตกทุกข์ได้อยากก็อยากเจออยากมีอยากเป็นอย่างเขาบ้างก็ไปมาไม่กี่สำนักแค่เริ่มต้นก,ข,ต้องขอขอบคุณน้องคนนี้archa_taoที่แนะนำให้มาลงชื่อเรียนกรรมฐาน28-29ผมว่างานนี้ผมต้องได้อะไรดีๆจากอ.กลับไปแน่ๆตามกำลังสติปัญญาผมจะรับได้ก็ฝากตัวเป็นลูกศิษย์อ.ก๋งด้วยคนครับ

20. archa_tao

ขอยิ้มครับ ครับ พี่
    เหมือนกัน ทางสว่าง อยู่ทีั่เรา และ อ.
    แต่ทำไม ?????
    พอไม่ทุกข์ ไม่นึกถึง