เรียน กรรมฐานฟรี วันที่ 28 29 พฤษภาคม ณ น้ำตกไทรโยก อบรมโดย SINSAIR TAVADA

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย orOOor, 24 เมษายน 2011.

1. kittytitti

kittytitti สมาชิกใหม่

ถ้าุอั้วะพกห่วงยาง ลื้อก็พกบอลลูนอะ 555555

2. noodeel

noodeel สมาชิกใหม่

noodeel ขอชูชีพเพิ่มจาก 1 คน เป็น 2 คน นะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

3. pluek

pluek สมาชิก

27 พฤศจิกายน 2009
    อ่านข้อความนี้แล้ว มาคิดต่อว่า ไม่ต้องใช้ห่วงยาง หรือว่าจะเอา 2 ห่วงดีน้อ .. จะได้กลายเป็น 3 ห่ง .. 555+

4. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    2 เลขาหนุ่มสาว อีก 20 วันคงจะ ฟิตหุ่น กันได้ทันนะ .....อย่าพึ่งเผากันเอง....จะรอชมนะ

คุณน้องเหน่ง นี่คือ รูปหล่อที่จับได้พระธาตุสีวลี ใช่ป่าว ?? (มีน้องผู้หญิงอีกคน แต่จำชื่อไม่ได้แล้ว)
    เราจะได้เจอกันเป็นทริป ที่ 3 แล้วนะ ทักผมด้วยล่ะ คิดว่าน่าจะจำหน้ากันได้นะ

มาก้าวหน้าทางธรรม ไปด้วยกันทุกๆคนนะครับ

5. kittytitti

pluek งงงงงงง แปลได้มั้ยคะ >..<

week ผู้พันคนเดียวเลย ที่จำทำแพจมอ่า เหน่งผู้หญิงนะพี่ รุ่นหนูอ่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2011
  6. week

อ่าวเป็นเช่นนั้นหรือ...

แล้วรูปหล่อที่จับได้พระธาตุสีวลี ชื่อไรหว่า ?? (เจอกัน 2 ครั้งแล้ว)
    คุณน้องเหน่ง นี่คือ สาวที่ไป ทั้ง ป่าละอู และหาดพะยูนใช่ป่าว ??

ส่วนผู้พัน(อ.ตั้งให้) นี่พอจะนึกออก จำได้ว่าชอบสะพายเป้ไว้ที่ด้านหน้าและรับอาสาลงเขาไปซื้อ น้ำแข็งให้ที่ ทริปป่าละอู

ส่วนน้องแมว นี่น่าจะเห็นและรู้ว่าเป็นใคร ตอนที่ถ่ายรูป รับใบประกาศ พี่คือคนที่ถ่ายรูปให้คุณน้องไง เพราะคุณน้องรับคนสุดท้าย

มีคุณน้อง ปอ อีกคน(ที่ไปกับแม่) เพราะได้คุยกันก่อนกลับ เรื่องการสัก
    มีคุณพี่สาว ที่ขับ บีเอ็ม อีกคน เพราะรอคิวโดนเข็ม จิ้มๆๆ พร้อมๆกันอยู่ ได้ถามชื่อและลืมไปแหละ ขออภัยด้วยครับคุณพี่
    มีหนุ่ม ฟีโน่ อีกคน ลืมไม่ได้เลย สุดยอดของวงการ....

แค่นี้แหละน่าจำได้แค่นี้เอง หน้าคุ้นนึกออกแค่นี้เอง.......ขออภัยที่ขี้ลืมไปเยอะเลยครับ

7. titsarun

titsarun สมาชิกใหม่

28 ธันวาคม 2010
    ดีคับพี week เหน่ง นี่น้องผู้หญิงครับ

ผมชื่อ ก้าครับ คนที่พี่ week หมายถึงครับ อิอิ นี่ผมก็ชวนพี่วิน ที่ผมขอติดรถมาด้วย ตอนทริปที่ป่าละอูมาด้วย แต่เสียดายคนเต็มซะละ -*-

จริงๆ ถ้าทริปนี้ได้มาตั้งกลุ่มลงเมล์ เบอร์โทร ไว้ก็ดีนะครับ จะได้พูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็น รวมทั้งสนทนาธรรมด้วยกันครับ จากทริปแรกที่ผมไปที่ป่าละอู ผมก็ไปแบบงงๆ เอ๋อๆ คนเดียวเลยไม่รู้จักใครเลยสักคน พอกลับมาจากทริปนั้นก็ได้มาแอดเมล์ facebook เหน่ง อุ้ย(Marutoz) พี่วิน ก็ได้คุยกัน กระจายข่าวกันด้วย เพราะบางคนก็ไม่ค่อยเข้ามาเชคในบอร์ดนี้กันเท่าไหร่

8. orOOor

orOOor สมาชิก

ผิดคนละครับท่าน week แหะ ๆ รู้สึกคนที่ได้ พระธาตุสิวรีก็ชื่อเหน่ง เหมือนกันนะถ้าจำไม่ผิด

9. orOOor

สำหรับคนที่จะแอตแวนเจ้อ ยังไม่ได้แจ้งกรุณาแจ้งด้วยนะครับ จะได้เตรียมชูชีพให้ถูก
    หรือถ้ายังไม่มั่นใจว่าจะกล้าเล่นใหม่ แจ้งมาก่อนได้ครับ จะได้เตรียมให้ก่อน ถึงเวลาไม่เล่นไม่ว่ากัน ดีกว่าอยากจะเล่นแล้วไม่มีครับ

รายชื่อผู้ขอชูชีพ​

upacnang 2 อัน
    noodeel 2 อัน
    Kitty 1 อัน
    orOOor 1 อัน
    สุขจิต 4 อัน
    usha 2 อัน
    Pla--Pla 2อัน
    ลายกนก 1 อัน
    นางฟ้า 2 อัน
    titsarun 2 อัน

ตอนนี้ยอดรวมเอาชูชีพทั้งหมด 19 อัน

ชื่อใครตกหล่นหรือจะลอยแล้วยังไม่มีแจ้งด่วนครับ

-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-

ผู้ที่มากับอาจารย์ ขึ้นรถที่ บิ๊กซีพระราม2
    สยบมาร 1 คน
    ลายกนก 1 คน
    u4810644 1 คน
    pluek 1 คน
    noodeel 2คน
    titsarun 1คน
    ruayboon 1 คน
    ศิริ ธีร์ 1 คน
    benjaminn 1คน
    Pla--Pla 2คน
    kaverat 3 คน
    o-ne 2คน
    เหน่ง

รวมมากับ อ. 18 คน ครับ

UPDATE 08/05/54 เวลา 22.22น.

10. mikikitty

mikikitty สมาชิกใหม่

15 พฤศจิกายน 2010
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างกลางคะ ( ไม่สูง ไม่ต่ำ ขอกลางๆๆแอบเล่นมุข ) อิอิ (y):d(rose)

11. mikikitty

แหะๆๆๆยังจำได้อีก อิอิ ไม่กล้า ตี กับพญาครุฑ หลอกคะ อิอิอิ

ใจตรงกันเลย ชื่อคล้ายๆๆกัน หุหุหุ

12. kittytitti

ฮ่าาาา รับทราบค่ะ เมมเบอร์ไว้แล้ว ลองถาม อ.สิคะเรื่องฝันอ่า อ.เคยตอบไปเย้อะเหมือนกัน พี่สาวยังไม่เคยอ่านเรื่องเี่กี่ยวกับพญาครุฑแน่เลย ให้อ่านเล่นคร่า กระทู้บวงสรวง ... พูดคุยทั่วไป <<

อ.เล่าเรื่อง ตอนเข้าป่าไปเอาสาริกา http://writer.dek-d.com/acmeofsky/writer/view.php?id=694252

เอาลิงค์มาให้อ่านอีกรอบ ไม่อ่านเสียดายแย่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2011
  13. mikikitty

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2011
  14. week

พึ่งดู แมนยูจบ...ชนะด้วย...

5555 ขอแก้ตัวน้ำขุ่นๆหน่อยนะ....

"ลืมชื่อลืมได้ ลืมหน้าลืมได้ แต่ ต้องไม่ลืมปฎิบัติ......"

5555 แก้ตัวไป งั้นเอง

ผู้พัน นี่ไม่ใช่ ชุดที่ลงไปซื้อน้ำแข็งหรือ หนุ่มสาวที่ไปกัน ประมาณ 4 คน ชักมั่วแหละสิ ลืมๆไปซะนะ 5555

เมล์ผมนะ แอสใน เฟคบุคเอาล่ะกัน เข้าทุกวัน ไปจัดการเกมทีมฟุตบอล

w2519k@hotmail.com มีไรพิมทิ้งไว้นะครับ....ขอให้โชคดี

15. kittytitti

อ๋อออออ พี่ที่ถ่ายรูปให้นู๋ จำได้ค่ะ แต่หน้าคุ้นๆนะ 5555+ แอดเฟสไปแล้วค่ะ

ผู้พัน มืดๆอืดๆ อ่ะค่ะ 55555

พี่สาวปอ ที่จบโทจุฬา จากที่ถาม พี่เค้าไปเพราะพี่เค้าได้งานหลังจากเช่าสาริกาไป แล้วอ.บอกจะได้งาน ก็ลองมาฝึกกรรมฐานดูเพื่อความก้าวหน้ายิ่งขึ้นๆๆๆ แต่พี่กะแม่พี่เค้าบ่นว่า ไม่ค่อยได้ยินค่ะ สงสัยเสียงคลื่นรบกวน+โทรโข่งอ.ส่ายไปมา 555+ พี่ปออ่านอยู่บอร์ดใหม่อะค่ะไม่รู้มาดูบอร์ดนี้อ้ะป่าว

พี่สาวที่ขับบีเอ็มพี่ OraOng ไงคะ ว่าแต่ชื่อเล่นชื่ออะไรคะพี่ ><a

พี่ฟีโน่ อย่าแว๊นไปกาญนะ นู๋ขอ 55555555555

16. week

เห็นรูป ผู้พันแหละครับ
    บุคคลผู้คอยกำกับการทำอาหาร ให้ สาวๆในกลุ่ม(ซึ่งยกมือว่าทำกับข้าวไม่เป็น) เลย โดน อ. บอกว่า อาหาร ไม่ได้ทำด้วยปาก เลยต้องมาทอดน่องไก่ นี่เอง จึงเป็น ที่มาของ ฉายา "ผู้พันไก่"

17. orOOor

ตอนแรก อ.เรียน ผู้พันแฟรนเด้อ แต่ มีนังแมวสวาท มาเรียก ผู้พันไก่ สงสัยชอบกินสด ๆ อิๆๆ

ทำการบ้านมาดีครับ แก้ตัวผ่าน :cool:

18. pluek

pluek สมาชิก

27 พฤศจิกายน 2009
    มาแจ้ง ขอ แอตแวนเจ้อ ด้วยคนจ้ะ
    อิอิ

19. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    รายชื่อของผมตกหล่นครับ ทั้งขึ้นรถไปกับ อ.ก๋ง และขอชูชีพเผื่อผมด้วยครับ

20. สุขจิต

สุขจิต สมาชิก

11 มิถุนายน 2009
    ขอสำรองเพิ่มอีก 1 คน ค่ะ
    เดิม ชาย 2 หญิง 2
    ขอสำรอง หญิง 1 ชูชีพด้วย (สาธุ ขอให้ได้ไป เพี๊ยงๆ )