เรียน กรรมฐานฟรี วันที่ 28 29 พฤษภาคม ณ น้ำตกไทรโยก อบรมโดย SINSAIR TAVADA

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย orOOor, 24 เมษายน 2011.

1. สุขจิต

สุขจิต สมาชิก

11 มิถุนายน 2009
    โชคลาภหนูก็ไม่มีเหมือนกัน สาริกาฯ ได้หรือไม่ได้ไม่เสียใจ
    แต่กลัวคนเอาไปใช้ไม่มีศีลธรรม
    หนูว่า... ไม่ต้องจับฉลาก แต่ให้ อ.ก๋ง พิจารณามอบให้ดีกว่า
    นะค่ะๆ

2. สุขจิต

สุขจิต สมาชิก

11 มิถุนายน 2009
    ไปด้วยค่ะ 4 คน ขอชูชีพด้วย ว่ายน้ำป๋อมแป๋มไม่เป็น...
    เคยจมน้ำด้วย กลัว...แต่ก็จะลงค่ะ สู้ๆ :cool:
    เอารถไปเองจาก จ.ชัยนาท

3. kittytitti

kittytitti สมาชิกใหม่

จับไปเถอะคร่า เดี่ยวจะหาว่าอ.ลำเอียง หนูก็ขอจับด้วย >w<

ใครที่สมควรได้ก็ได้เองแหละคร่า

4. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    -ขอเพิ่มอีก 1 ท่านครับ-

ส่วนเรื่องสาริกา ยังไงก็คงจะไม่พอแจก เพราะคนมากกว่าของที่มี

เนื่องจาก อ. ไม่ยอมจำหน่ายและอยากจะแจกฟรี (แต่คนเยอะกว่าของที่มี)

ผมเสนอว่า ท่านใดที่ช่วยค่าของในการทำชิ้นงาน(ต้นทุน) อ.เคยบอกไว้ ที่ 199 บาท ก็ให้มารับไปก่อน จำกัด 1 ท่านต่อ 1 ชิ้น (เฉพาะคนที่ได้ไป) อาจารย์เองก็ได้แค่ทุนคืน (ไม่ได้กำไร)

จากนั้น ใครที่จะได้ครอบครอง วัตถุมงคลนี้ไป กับจับฉลากเอา

-ยังเป็นแค่ขอเสนอนะครับ-

ถ้าเผื่อ ทุกท่าน เห็นด้วย ผมไป 4 คน ขอคืนทุนให้ อ. 2 องค์ ครับ 199*2

และยังไงขอค้น ในบ้านอีกที เจออะไรดีๆหรือพอจะไปร่วมแจกได้ จะนำไปแจกฟรีให้เพื่อนๆ สมาชิกที่ไปทุกท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2011
  5. noodeel

noodeel สมาชิกใหม่

อย่างนี้ต้องบอกว่าถูกใจ ต้องกด like ค่ะ อิอิอิอิ

6. kittytitti

week เห็นด้วยค่ะ งั้นหนูขอช่วยค่าต้นทุนนกน้อยด้วย 1 คู่ 199 เพราะอันใหม่สวยมาก>w<

เจ้านกน้อย ล่องลอยโผลบิน ~

เอ้อว่าแต่ เคยอ่านเรื่องที่อ.เข้าป่าไปเอาสาริกายังคะ รวมไว้ในนี้>>> http://writer.dek-d.com/acmeofsky/writer/view.php?id=694252

สนุกมาก ^__^

7. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->สุขจิต<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4675217", true); </SCRIPT> การเอาชนะความกลัวในจิตได้ เป็นสุข และการเอาชนะตนเองได้ สุดยอด สาริกา ถ้ามันรู้ว่าคนไหนดี มันไปหาเองครับไม่ต้องให้ ผม ดูดีกว่า ครับ ใจเย็นๆ ยังไม่เห็นยอดคนไปแน่ชัด ครับ เผื่อมีคน สละสิทธิ์ หริอมาร ( ผัว ) มาร (เมีย) ไม่ให้ไปอีก ครับ เชื่อว่า น่าจะโอเค ส่วน เรื่อง ต้นทุนไม่ต้องช่วย กู หรอก นะ กูอยากทำด้วยใจบริสุทธิ์ จริง การจะให้ จะมีพาน วางไว้ คิดว่า เป็นค่าอาหาร แล้วกัน เมื่อจิต ทำด้วยการให้ฟรี ย่อมมีพลังงาน บริสุทธิ์กว่า การหวังกำไร คิดว่า ครั้งนี้ แจกครบรอบวันตายกูแล้วกัน เคม่ะ กูเชื่อว่า จะต้องได้ ทุกคน ในวันที่ 20 เมื่อรู้ยอดคนไปแน่ๆ อย่างมาก ก็มีแต่คนใกล้ชิดกูนี่แหละไม่ได้ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ .......... ศิษย์รัก จะไม่ได้ 555555555 เพราะ ได้ ความรัก ไปแล้ว อิๆๆๆๆ เอาน่า ไว้วัน บรวงสรวงเทวา ก่อน แล้ว สาริการ จะโบยบิน อิๆๆๆๆๆๆๆ ไปหาใคร 555555555 เดี๋ยวก้รุ้5555555555 รับรองตื่นเต้น สยองขวัญ 5555555555 ไม่ไปไม่รู้ ....จุ๊กกรู รีโอ 5555

8. week

รับทราบครับผม....และยินดีปฎิบัติตามครับ

9. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

แสงแห่งธรรม และ อัญเชิญจุติ จิดา แม่หมูอ้วน น้องเฟริน เทพเฮ.เลน และเพื่อนๆ ต่างแดน เค้ายังรุ้เลยว่า เดี๋ยวมัน ก็บิน มาเองอ่า นก มีปีก อ่า นกที่บินไม่ได้ คือนก รีโอ อิๆๆๆๆๆ แต่สุดท้าย มันก็บินได้ เพราะความรัก 555555555 ไปกรรมฐาน ดีกว่า ของชำร่วย อย่าไปห่วงมัน กรรมฐาน มีค่ามาก กว่า เจ้านกน้อย นัก อิๆๆๆๆ ตกลง กรรมฐาน เป็นของแถม หรือว่า นก เป็นของแถม อิๆๆๆๆๆๆๆ เอาให้แน่ หมู่ เฮา .......55555

10. sinsair tavada

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ป-เมธาวี<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4675055", true); </SCRIPT> เพราะ ชีวิต มึงกลัวทุกสิ่ง และวุ่นเกิน ไป ถามแม่ง ทุกหมอ ในนี้ 5555555555 บ้าแล้วเสียยี่ห้อ ลุกศิษย์ กูหมด 555555กรรมลิขิตดวง ฟ้าลิขิต มนุษย์ แต่ คน ลิขิตชีวิตตัวเอง......ลิขิตฟ้า หรือ จะสู้ มานะ ตน 5555555555

11. sinsair tavada

กลับบ้านแล้ว ไป กรอง ต่อ ดีกว่า กำลังมันส์มาก ดีมาก เลย เพื่อน ๆ ส่วนน้องส้ม ถามมาว่า หนู ไปมาหลายที่แล้ว ไม่เห็นเก่งเลย และไม่ก้าวหน้า เคลิ้มๆ เหมือนฝัน ทั้งๆ ที่เจ้าสำนัก บอกว่าไม่เกิน เจ็ดวัน เก่งแน่ อิๆๆๆๆๆๆๆ มาทริปนี้ ถ้าน้องไม่พลาด นะ แล้ว จะรู้เอง ว่า คำว่า ก้าวหน้าทางธรรมเป็นอย่างไร ถามคนที่เคยไปเองดีกว่า นะ แล้ว วันที่ 28 มึงจะรู้เอง เห็นเอง ฌาน อันใด เจ้าตัวนั้น ถึงเอง รู้เอง และ อย่าไปอวด ใคร ว่ามีฌาน เด็ดขาด จำให้ ดี คนมี สูงกว่าจะมอง เห็น เอง คนน้อยกว่า จะมองคนสูงกว่าไม่เจอ ดังนั้น ถ่อมตัวดีที่สุด อย่าอวด ครับ แล้วฌาน นั้น จะงดงาม่แล้วสตินั้นจะคงที่ สังเกตอย่างไร ตอบ เวลา ฟังเรื่องอะไร ไร้สาระ และ ไม่มีการพัฒนาจิต จะไม่อยากฟัง อยากจะแต่สนทนาธรรม นั่น แหละ สติ มาแล้ว มันชอบ ความเป็นจริง ครับ ..................

12. noodeel

noodeel สมาชิกใหม่

ไปแน่อนเจ้าค่ะ จะไม่ปล่อยโอกาสที่หายากเช่นนี้หลุดไปแน่นอน ตามหามาตั้งนานแล้วคนที่จะเป็นอ.ที่จะสอนทางธรรม เฝ้ารอที่จะถึงวันฝึกกรรมฐานเต็มแก่ ไม่มีคำว่ามารแน่นอนมั่นใจล้านเปอร์เซ็นต์ เจ้าอ.ก๋งที่เคารพ

13. kittytitti

ไรอ่าอ. ปริศนาอะไรเนี่ย สงสัยต้องดูนกน้อยริโอมั่งแล้ว เผื่อจะบินได้มั่ง 555

ไม่ได้อันใหม่ก็ไม่เป็นไร อันเดิมก็แรงเวอร์ๆแล้ว หวังแค่ทางธรรมก้าวหน้าเท่านั้นแหละคร่า จะได้เห็นทางไปบ้าง
    ...

14. sinsair tavada

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->kittytitti<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4675921", true); </SCRIPT> ตั้งแต่กุโตมา เป็นวัวเป็นควาย มาเนี่ยไม่เคยดูหนังเลย เชื่อม่ะ หลาย สิบปี หรือกว่านั้น แต่บังเอิญ เสือกไปมีกิ๊ก เป็น ผู้กำกับหนัง เม่งพา ดูนู้นดูนี่ ทุกวัน อิๆๆๆๆๆๆๆ จนวันหนึ่ง กูบ้าหนัง แอบตีตั๋ว ไปดูเอง ดันดู โรงผิด กรรม เป็นหนังโป๊ วิ่งออกแทบไม่ทัน ดันดู คำว่า f7 เป็นโรง7 ซะงั้น อิๆๆๆๆๆๆๆๆ คนแม่งมองกูตาเป็นมัน ก็ ดัน พาลุกสาว แสนสวยมาดู อิๆๆๆๆๆ คงนึกว่า พาเด็กมาล่อลวง เปล่า วิ่งกันน้ำบาน ทั้งพ่อและลุก อิๆๆๆๆๆ สุดท้าย ก็มาเจอโรง อิๆๆๆๆๆ ดูทีแรก ก็เฉยๆ แต่พอหนังดำเนินไปครึ่งเรื่อง เม่ง เห็นสัจจธรรม เฉยเลย ของชีวิต และ เห็นคำว่า วัตถุ กับ ธรรมชาติ เฉย เลย ถ้าเป็นยุคพระองค์ เห็นดวงตาธรรมในหนัง อรหันตฺ ไปแล้ว อิๆๆๆๆๆๆๆๆ พอหนังใกล้จบ โห น้ำตาไหลพราก งงๆๆ มากๆๆๆๆ และเข้าใจ ความรัก ดีขึ้นมากเลย และ เข้าใจคำว่าธรรมชาติ และความเป็นจริง และ เข้าใจว่า สิ่งที่ไม่ดี มันมีทั้งคนสัตว์ สิ่งของ ทุกอย่าง อ่า เดินออกมาแล้วอมยิ้ม แล้วนึกถึง ว่า พ่อแม่ ใครที่ตั้งชื่อลูกว่า " นก " คงคิดแบบนี้เองถึงตั้ง นก จะงดงาม ก็ต้องบินได้ ใช่อยู่ในกรง นก จะงดงามได้ ก็ตอ้งผสมพันธ์กับคู่ของมัน ใช่มาผสมเทียม อิๆๆๆๆ โอ้ยยยยยยยยยย ไปดูกันเองดีกว่า ถ้าเป็นสามมิติได้ กุว่า หนัง โคตรงดงาม เลย อิๆๆๆๆๆๆ ไปดูซะ แล้วจะรู้ว่า หนังการตุน ไม่ใช่หนังสำหรับเด็กอีกต่อไป ครับ.......................

15. sinsair tavada

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->noodeel<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4675671", true); </SCRIPT> โอกาส มีเสมอ สำหรับ ผู้ที่สร้างโอกาส โอกาส จะน่าเกลียด ถ้าเราฉวยโอกาส โอกาส ที่ดี จะมา เมื่อเราเป็นคนดี ถ้าเสียโอกาสที่ดี คือการเสียโอกาส ที่จะเริ่มต้น ดีๆ ครับ

16. kittytitti

คร่า โหลดเสร็จแ้ล้ว ดูการ์ตูนตามผู้ใหญ่ อิอิอิ

17. o-ne

o-ne Active Member

...จารย์...ก๋งงงงง.....คร้า รถเต็มรึยัง ขอเกาะล้อไปด้วย 2 คน เจ้าค่ะ

18. orOOor

orOOor สมาชิก

กลับมาแล้ว งง เลย มาหน้า 10 ได้อย่างไร ความขี้เกียจเริ้มออก อิๆๆ สาริกา จับฉลาก งานนี้สงสัยจะชวดแน่เลย ไม่ค่อยมีโชคกะเค้า อิอิ

update

อัพเพิ่มแล้วครับ

อัพให้แล้วครับ

เรียบร้อยครับ

เพิ่มให้เจ้าภาพครับ

เรียบร้อยครับ

เพิ่มแล้วครับ ตกไป แหะๆ

ใึครตกหล่น หรือยังไม่ได้เพิ่ม แจ้งมาด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2011
  19. week

ขอบคุณครับ ท่านเลขาชาย....

ตก คุณ สุขจิต ไป 4 ท่าน นะท่านเลขา ตรวจสอบด้วยครับ

20. orOOor

orOOor สมาชิก

เต็มแล้วนะครับ งดรับสมัคร รวมยอด 52 ท่านครับ