เรียนไสยศาสตร์

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Mx_GuS, 12 กรกฎาคม 2008.

1. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

เอาเป็นว่า ไม่มีครูบาอาจารย์ อย่าไปเรียนลองครับ เพราะส่งผลระยะยาว ซึ่งส่งผลกับผมตอนนี้ครับ ขอเตือน พุทธศาสตร์ศักดิ์สิทธิ์ที่สุดครับ ไสย์ศาสตร์ทำให้หลงแล้วยังแกะยากอีก อย่าลองเลย ใครอยู่ในวงการนี้เพราะเขามีกรรมครับ เขาใช้กรรมเขาอยู่ เราอย่าไปแสวงหาเลย

สมัยนี้ มีขุนแผนดี ก็ สู้มีขุนแผนญี่ปุ่นป้ายแดงไม่ได้
    มีพรายกระซิบ ก็ สู้มี BB ไม่ได้
    มีนางพรายคอยรับใช้ ก็สู้ มีตังค์ไม่ได้
    มีกุมารทองคอยกวักเรียก ก็สู้ หลักการตลาดไม่ได้

คนที่ประสบความสำเร็จรวยเงินล้านไม่เห็นมีใครพูดเลย ธุรกิจผมก้าวหน้าด้วยนางกวักไม่มีหรอกครับ ตื่นเถอะๆๆๆๆๆๆๆๆ เอาเวลาที่ไปเรียนไสย์ศาสตร์ ไปเรียน สูงๆดีกว่า เห็นผลชัดเจนกว่า

2. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    จะหามาให้นะครับคุนติงๆๆ สำนักสงฆ์ทีคุณติงๆๆร่วมเป็นเจ้าภาพนะ ปู่อ้วนผีกองกอยไปหลายเทียวและ ครั้งนี้ปู่ผีกองกอยขอร่วมอนุโอทนาด้วยนะ ไม่แน่อาจจะเคยปู่อ้วนแล้วกะมัง คนอ้วนนิดๆๆหนวดยาวๆๆๆใส่ผ้าขาว ถือไม้เท้า บางครั้งก็แบกกรดแบบพระคุณเจ้า ตามพระคุณเจ้าเข้าป่าฝึกสมาธิ ปู่ฝึกมาตั้งแต่เป็นเด็กและ สงใสมีบุญเก่ากะมังเลยต้องตามพระคุณเจ้าตลอด รับใช้ท่านไม่ให้มีความทุกข์ในเรื่องบางอย่างทีพระคุณเจ้าทำไม่ได้เเต่ปู่อ้วนผีกองกอยทำได้ ขอผลบุญนี้ทีข้าพเจ้ากระทำมาส่งผลถึงลูกหลานพีน้องใน ทีแห่งนี้ทุกโลกธาตุหมื่นเเสนโลกกะธาตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด

สาธุ สาธุ สาธุ

3. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    ฝากข้อธรรมสำหรับ นักปฏิบัติทีดี จงลำลึกอยู่เสมอๆๆว่า ในโลกนี้มีอะไรเป็นแกนสาร มีอะไรเป็นตัวตนบ้าง แม้แต่ตัวของของเราเองก็ยังไม่ใช่ของเรา ถ้ามันใช่ตัวของเราเองเราคงจะห้ามมันได้เช่นว่าไม่ให้มันแก่ไม่ให้มันตาย เกิดแก่เจ็บตายเป็นสัจธรรมโดยเเท้ ทุกขัง อนิจจัง อนัตตา เจ้าเกิดมาตัวปล่าวเจ้าจะเอาอะไร เจ้าก็กลับไปตัวปล่าวเหมือนเจ้ามา จงอยู่ด้วยความพอเพียง จงอย่าโลภ อย่าโกรธ อย่าหลง ชีวิตมีค่าจงใช้ให้มีคุณค่า
    ไม่เบียดเบียนผู้อื่นเป็นพอ มนูษย์เกิดมามีอะไรติดตัวมาด้วยเล่า เจ้าจะเอาชีวิตสนุกแบบไน เจ้าเกิดมาตัวปล่าวเจ้าจะเอาอะไรไป เจ้าก็ไปตัวปล่าวเหมือนเจ้ามา สาธุ สาธุ สาธุ

4. Unlimited Indy

Unlimited Indy เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ไม่มีที่พึ่งใดจะยิ่งกว่า