>>> เริ่มหน้า 50 <<<

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ศิศุศิษย์วัด, 27 สิงหาคม 2014.

1. ศิศุศิษย์วัด

ศิศุศิษย์วัด เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2013
    รับทราบการจองคับ

2. ศิศุศิษย์วัด

ศิศุศิษย์วัด เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองคับ

3. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 546 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่6

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      60
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2016
  4. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 547 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่7

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2016
  5. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    จอง 546 , 547

6. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 548 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่8

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      42
  7. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 549 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่9

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      70
  8. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 550 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่10

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      51
  9. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 551 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่11

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      43
  10. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 552 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่12

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      47
  11. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 553 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่13

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      40
  12. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ขอทราบที่มาของข้าวสารหินบ้างได้ไหม ว่าได้มาจากที่ใดแหล่งใด (เผื่อว่าจะเคยรู้เคยได้ยินมาบ้าง):cool:

13. ศิศุศิษย์วัด

ถ้ำในจังหวัดลพบุรีครับ :cool:

14. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 554 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่14

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      52
  15. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 555 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่15

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      44
  16. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 556 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่16

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      48
  17. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 557 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่17

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      39
  18. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 558 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่18

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      46
  19. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 559 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่19

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      43
  20. ศิศุศิษย์วัด

รายการที่ 560 (ปิดรายการครับ)

ข้าวสารหิน อายุกว่า1500ล้านปี เชื่อว่าเป็นข้าวสารโบราณที่เก็บไว้จนกลายเป็นหินปัจจุบันถ้ำที่พบหินนี้สมเด็จพระเทพฯมีรับสั่งให้ปิดถ้ำไปแล้ว ปัจจุบันหายากแล้วครับ พุทธคุณที่เชื่อกันคือช่วยเรื่องโชคลาภ วาสนาบารมีและป้องกันภูติผีปีศาจ เป็นหนึ่งในวัตถุที่มีฤทธิ์มีคุณวิเศษในตัว รายการนี้แถมลูกกันภัยครับ ลูกกันภัยเป็นเมล็ดของต้นไม้ชนิดหนึ่งเชื่อว่าสามารถป้องกันภัยอันตรายได้ เป็นต้นไม้ที่อยู่ในป่าลึกครับหาค่อนข้างยาก แบ่งบูชาราคาเบาๆครับ (ขออนุญาตใช้รูปเดียวกันทุกรายการนะครับ) #ชุดที่20

ขนาดไฟล์:
      439.4 KB
      เปิดดู:
      49