เราสามารถกำหนดได้มั้ยว่าชาติหน้าอยากเป็นอะไร

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Hikikomori, 4 ธันวาคม 2010.

1. Hikikomori

Hikikomori เป็นที่รู้จักกันดี

จะเล่าก็เรื่องมันยาวอะครับ ผมอยากให้รีบๆจบโดยไวอะครับ เพราะทรมานปวดหัวมาก มีเรื่องตั้งแต่ไดโนเสาร์ยันมหาเทพอะไรก็ไม่รู้ ผมก็ขอโทษเขาทุกคนภายในจิตหมดแล้ว ถ้าผมคิดอะไรไม่ดีไป ไปหาหมอก็อ่านๆดูก็รู้ตัวว่าเป็นโรคจิตประเภทหนึ่ง ตอนนี้ก็พยายามทำสมาธิทุกวันก็ไม่หายซะที เรื่องสัญญาก็เรื่องคนปรกติเขาสาบานกันนั่นแหละ ความรักไม่เข้าใครออกใคร มันเป็นเรื่องธรรมชาติก็แค่นั้นเอง บ่นไปแล้วก็อายตัวเองอยู่เหมือนกันที่ทำเรื่องบ้าๆไว้เยอะ

2. Hikikomori

Hikikomori เป็นที่รู้จักกันดี

สัญญาก็เรื่องรักๆอะครับ ไม่มีอะไรมาก คอมไม่เป็นใจ อตส่าพิมพซะยาว กำๆๆๆ ตอนนี้ได้แต่ทำสามธิทุกวัน บอกได้แค่นี้ สงครามมันต้องมีจุดจบสิ

3. leonids

leonids เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2010
    คุณทำคนอกหัก ทำให้รักแล้วทิ้งเขาหรือ ลืมสัญญาที่ให้เลยทุกข์หรือเปล่า่ม
    ถ้าเช่นนั้น ก็อโหสิกรรมเถอะนะ แล้วเริ่มต้นชีวิตใหม่ ชีวิตยังมีความหวังคะ