เมื่อภรรยาผมยอมตัดความเป็นแม่ลูก กับลูกชายของเรา

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย คุณอ๊อบ, 13 พฤศจิกายน 2010.

1. T.cha

T.cha เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมอันเป็นสมบัติ แห่งสัตว์โลก ทั้งหลาย ตายซ้อน ซ้ำซาก จำเจ เป็นวัฏะ

กรรมอันใดทำแล้ว ไม่เดือดร้อนในภายหลัง กรรมนั้นเป็นกรรมดี เป็นกรรมที่สัตบุรุษ ชื่นชม ยกย่อง

กรรมอันใดทำแล้ว เดือดร้อนภายหลัง กรรมนั้นเป็นกรรมชั่ว เป็นของเผ็ดร้อน มีทุกข์มาก

กรรมอันใดไปสู่ มรรค นิโรธ ความดับทุกข์ กรรมนั้น เป็นกรรม เหนือกรรม

2. คุณอ๊อบ

คุณอ๊อบ เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2010
    ตอนนี้ลูกดีขึ้นมากแล้ว ดีขึ้นมากๆ เค้าเริ่มไม่สนใจแม่แล้ว สนใจที่จะทำดี ทำดีมากๆคับ

ตอนแรกเค้าอยากเป็นนักเลง เพราะจะไปชิงแม่คืน แต่ตอนหลังเค้าคิดเอง เดี๋ยวไม่มีใครรัก

ตอนนี้ เค้าเริ่มเล่นกับเพื่อน พี่น้อง ไหว้พระ ทำความดี แต่ก็ไม่วายโทรไปเหน็บแนมแม่เค้า

บ้าง

3. บูชาพุทธ

บูชาพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2010
    คุณต้องดึงลูกคุณออกจากความรู้สึกแบบนั้นให้ได้นะคะ
    แค่คิดไม่ดีกับบุพการีก็บาปมากแล้ว คุณต้องพยายามทำให้ได้
    อย่านิ่งนอนใจ เพราะไม่รู้ว่าบาปกรรมนี้มันจะติดตัวลูกคุณไปอีกกี่ภพกี่ชาติ
    ถ้ารักลูก ต้องช่วยลูกนะคะ
    เป็นกำลังใจให้ค่ะ

อย่าให้มันสายไปเหมือนดิฉันนะคะ ที่ต้องมานั่งเสียใจทีหลัง
    กับบาปกรรมที่เคยคิดไม่ดีกับบุพการี
    บาปกรรมมีจริงค่ะ ดิฉันก็กำลังชดใช้กรรมนี้อยู่