ประมูล **เพื่อบุญผาติกรรม สมเด็จองค์ปฐม ทรงเครื่องจักรพรรดิ์ 4ศอก(หน้า 177)*********************************************

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย noi, 30 สิงหาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เอมัชฌิมา

เอมัชฌิมา เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอให้หายไข้หายป่วยเร็วๆนะครับคุณหมอ สังขารนี้ไม่เที่ยงหนอ...:'(

2. Canetion

Canetion เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

สำหรับของแถมที่ให้มา

อนุโมทนา สาธุ ในการร่วมบุญนี้ด้วยนะค่ะ

3. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005

น้องเอถูกต้องเลยครับ พี่ก็พยายามนึกถึงที่ท่านสอนไว้...ให้เห็นว่าใกล้ตาย ใกล้สบายแล้ว จะได้ไปพระนิพพานเสียที โลกนี้เต็มไปด้วยไตรลักษณ์

4. insurance

insurance เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2009
    ดาวแดง 1,200บาท--------------------

5. dekpra

dekpra เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post4321699 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>
    สมาชิก PREMIUM

พลังการให้คะแนน: 3997 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4321699 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กพระ [​IMG]
    <!-- google_ad_section_end -->
    คุณหมอน้อย เจ้าของกระทรวงหายไป (จขกท) ไหนหน่อ?
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    -ขอโทษด้วยครับ ไม่สบายมาก จึงไม่ได้มาหลายวัน<!-- google_ad_section_end -->
    <TABLE class=tborder id=post4322769 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 05:18 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #4006 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เอมัชฌิมา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4322769", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: ต.ไพล อ.ปราสาท จ.สุรินทร์
    พลังการให้คะแนน: 87 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4322769 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noi [​IMG]
    -ขอโทษด้วยครับ ไม่สบายมาก จึงไม่ได้มาหลายวัน
    ขอให้หายไข้หายป่วยเร็วๆนะครับคุณหมอ สังขารนี้ไม่เที่ยงหนอ...:'(<!-- google_ad_section_end -->

แม๊! ผมก็คิดว่าคุณหมอน้อยหายไปไหน ที่แท้ป่วยดอกหรือครับ เป็นหมอแล้วเขาห้ามป่วยมิใช้หรือครับ อิอิ
    น้องเอฯทำไม่เอารูปงานวางศิลาฤกษวัดธรรมยาน ลงให้คุณหมอน้อยและพวกเราทุกท่านดูหน่อยละครับ เพื่อบางทีคุณหมอท่านอาจจะหายป่วยเลยก็ได้นะครับ อิอิ และขอโมทนาบุญกับพี่น้องทุกท่านด้วยความจริงใจ จากใจเด็กพระนะขอรับ

6. dekpra

<TABLE class=tborder id=post4323129 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-RIGHT-WIDTH: 0px"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 07:08 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT-WIDTH: 0px; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ใจแยกตัว<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4323129", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 40 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4323129 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message --><!-- google_ad_section_start -->ดาวแดง 1,200 บาท--------------------<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->จิตออกจากร่างเป็นของเที่ยงแท้แน่นอนไม่วันนี้ก็วันพรุ่ง<!-- google_ad_section_end -->
    โอ้~สาธุ ผมเห็นคนตายเกือบทุกวัน
    วันละหลายๆศพ มีทั้งคนแก่ชายและหญิง เด็กเล็กก็มี ชายหนุ่มหญิงสาวก็มี วันละ ๓ ศพอย่างน้อย บางวันถึง ๑๐ ศพก็มี
    "ที่บ้านเป็นร้านถ่ายรูปครับ"ในอำเภอเกือบทั้งหมดต้องมาทำรูปงานศพที่นี้ผมเลยโชคดี เห็นอนิจจัง ทุกขัง อนัตตา เห็นอริยสัจฯ ขององค์สมเด็จพระบรมครูเอก เห็นอย่างนี้ยี่สิบกว่าปีแล้ว ถ้าคิดไม่ออก หลวงพ่อฯท่านคงว่ากระผม เองมันโง่ใหญ่ อิอิ
    "สมบัติหลวงพ่อมีเจ้าของทุกชิ้นจริงม๊าพี่น้อง"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2011
  7. noi

ฮั่นแน่ น้องเอฯกับพี่วินัยมีของดีไม่เอา(รูปงานวางศิลาฤกษวัดธรรมยาน)มาแบ่งกันบ้างเลยนะ ลงให้พวกเราดูหน่อยแล้วกัน จะหายป่วยไวไวขอโมทนาบุญล่วงหน้าด้วยจ้า

8. dekpra

"ตอนนี้ผมมีของดีเล็กน้อยครับคุณหมอฯและพี่น้องทุกท่าน"
    จะขอนำมาให้ท่านได้ชมกันครับ?
    พิมพ์ผิดขออภัยโปรแกรม error อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2011
  9. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    1,299 บาทครับ................

10. dekpra

มาคอยชม! บารมี และคอยโมทนบุญครับ แฮแฮ
    เจ้ากรมกระทรวงใหญ่ไม่อยู่เสียแล้ว เวลาก็เลยแล้ว สงสัยจะเข้าสมาบัติค๊อก(ไม่สบาย) เด็กพระและน้องเอมัชฌิมาเป็นสักขีพยานก็ก็แล้ว นะคุณ
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Step&Time<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4323787", true); </SCRIPT> สมาชิก สงสัยท่านเป็นผู้มีบารมี อย่างไรรอท่านเจ้ากรมกระทรวงใหญ่มายกมือเป็นผู้ชนะก็แล้วกันนะครับ
    มีอยู่ ๓ คนครับ เด็กพระ, เอมัชฌิมา, Step&Time

11. เอมัชฌิมา

รูปอยู่กับกล้องน้องนะครับ สงสัยน้องงานเข้าแน่เลย เลยส่งให้ผมได้ไม่กี่รูปเอง กล้องผมมีรูปสองรูปเองครับ รูปหลวงพ่ออนันต์และหลวงพ่อวิรัตน์ครับ(k)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      345.7 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      319 KB
      เปิดดู:
      31
  12. เอมัชฌิมา

ขอโมทนาสาธุกับอาจารย์เด็กพระและคุณ Step&Timeด้วยครับ รับทราบการเป็นสักขีพยานครับผม:cool:

13. dekpra

ขออนุญาติซูมนะน้องเอฯ ภาพมันใหญ่จริงๆ เดียวผมจะลองขอภาพพิธีการวางศิลาฤกษที่วัดธรรมยาน จากเจ้าหน้าที่ดูถ้าได้ก็จะนำมาลงให้พี่น้องดูอีก
    โปรดอดใจ อิ อิ
    ราตรีสวัสนะครับทุกท่าน ผมก็ต้องไปทำสมาบัติ ค๊อกฯเหมือนกัน

14. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอโมทนา สาธุ กับพี่วินัย น้องเอ และผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยค่ะ _/\_

เดี๋ยวพัณณ์จะมาร่วมบุญด้วยนะคร้า ^____^

15. noi

:cool::cool::cool:
    รายการที่6/2554
    ผู้ชนะการประมูลได้แก่....คุณStep&Time
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
    ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

16. noi

ดูๆแล้ว...คนที่อยู่ข้างๆท่านประธานสร้างพระอุโบสถนี้ จะเด่นกว่่าใครเพื่อนนะครับ ว่ามั้ย (แถมยืนอยู่ตรงกลางภาพด้วย) อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2011
  17. noi

เห็นภาพนี้แล้วสุขใจจนบอกไม่ได้เป็นคำพูดจริงๆครับ
    ก็ลองดูรอยยิ้มของท่านผู้ให้ ทั้งหมดซิครับ

ขอบคุณน้องเอและพี่วินัยด้วยนะ ที่เป็นอีก 2ผู้ให้ ผู้รับอย่างพวกเราเห็นแล้วก็ปลื้.......มมม ใจจริงๆ ขอรับ
    :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      43.7 KB
      เปิดดู:
      242
  18. noi

มาร่วมบุญไวไวนะคร้า น้อง1000 เดี๋ยวจะหาว่าพี่ไม่เตือน
    แต่ก็อย่างว่า..บุญนี้กว่าปิดก็อีกประมาณ9เดือน ไม่ได้รีบเร่งแต่อย่างใดนะครับ

คุณบลู(terporrarit)ได้นำ มาถ่ายทอดไว้อย่างน่าฟังดังนี้
    องค์สมเด็จพระภควันต์บรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้ากล่าวว่า
    การบำเพ็ญกุศลผล ความดีในศาสนาของเรานี้ จงอย่าให้เนิ่นช้า ต้อง ตุลิตะ ตุลิตัง สีฆะ สีฆัง คือเร็วๆ ไวๆ"อานิสงส์ของทานและการชักชวนคนอื่นทำบุญ... โดยหลวงพ่อฤาษีลิงดำ หนังสือธรรมปัฏิบัติเล่มที่1

ลองติดตามคุณบลู(terporrarit)ได้
    ที่นี่...
    http://palungjit.org/threads/อานิสงส์ของทานและการชักชวนคนอื่นทำบุญ-โดยหลวงพ่อฤาษีลิงดำ.155906/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2011
  19. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    <table id="post4323445" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">เด็กพระ
    สมาชิก PREMIUM

สถานที่: มีความรักเคารพต่อพระรัตนตรัยที่สุด
    พลังการให้คะแนน: 90 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_4323445" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> "ตอนนี้ผมมีของดีเล็กน้อยครับคุณหมอฯและพี่น้องทุกท่าน"
    จะขอนำมาให้ท่านได้ชมกันครับ?

กราบอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ:VO สาธุ สาธุ สาธุ:cool::cool::cool:

</td></tr></tbody></table>

20. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    มีใครรู้จักเหรียญเงินรุ่นนี้บ้างครับ
    เห็นว่าสร้างตั้งแต่พ.ศ.2497<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>เหรียญนี้ถ้าจำไม่ผิดจะออกที่วัดอนงคาราม เป็นของสมเด็จพุฒาจารย์ นวม ครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้