ประมูล **เพื่อบุญผาติกรรม สมเด็จองค์ปฐม ทรงเครื่องจักรพรรดิ์ 4ศอก(หน้า 177)*********************************************

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย noi, 30 สิงหาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    กราบโมทนากับยอดบุญอันประเสริฐด้วยขอรับ

2. dekpra

dekpra เป็นที่รู้จักกันดี

ตามรอยบาท กับ พระเจ้าตากสินมหาราชครับผม:VO
    ณ วัดเขาขุนพนม จ.นครศรีธรรมราชครับชาวคณะ
    :VO<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    โมทนาด้วยครับพี่ป้อมครับ แสดงตัวให้น้องๆพี่ๆญาติธรรมทราบด้วยนะครับ อิอิ

3. dekpra

วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้แล้วนะครับ คุณหมอน้อยไปไหมครับ หรือห่วงนั่งนับเงินที่คลินิค อิอิ
    คุณหมอน้อยตั้งใจทำบุญมาก ถ้าไม่นิพพานหน้ากลัวนางฟ้าเป็นพันแน่ๆ แบ่งเด็กพระสักคนนะครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มกราคม 2011
  4. noi

ไม่ได้ไปครับ...:':)'(

5. noi

พี่ป้อมไปทัวร์บุญมาเหรอครับ บรรยากาศเป็นไงบ้าง? เห็นว่าอยู่ไกลความเจริญมาก จริงไหมครับ

6. dekpra

เพื่อสมเด็จองค์ปฐมองค์งาม
    ผมขอเริ่มประมูล *191฿ *
    <TABLE class=tborder id=post4307633 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>
    สมาชิก PREMIUM

พลังการให้คะแนน: 3997 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4307633 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->มีใครรู้จักเหรียญเงินรุ่นนี้บ้างครับ
    เห็นว่าสร้างตั้งแต่พ.ศ.2497<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    เพื่อสมเด็จองค์ปฐมองค์งาม
    ผมขอเริ่มประมูลสมเด็จเนื้อเงิน *191฿ *
    แล้วองค์นี้หละครับ.............<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    สมเด็จ ร๕ เนื้อเงินองค์นี้ก็ ขอประมูล*191*
    องค์นี้..............หละครับ.............<!-- google_ad_section_end -->

</FIELDSET>
    สมเด็จชินราชหลังพระนเรศวร ขอเริ่มประมูล 159 ฿

</TD></TR></TBODY></TABLE>

7. Siranya

Siranya เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009

มากลับความคิดถึง.....สบายดีนะค่ะ......ขอให้สุขกายสบายใจทั่วหน้า

8. noi

-ขอโทษด้วยครับรายการนี้ นำมาถามว่ามีใครรู้จักบ้าง เพราะท่านผู้ปิดทองในลำไส้พระ นำมาให้ร่วมบุญกัน แต่ถ้าพี่วินัยอยากประมูลนำไปก่อนก็ดี ถือเป็นสิ่งที่ใหม่ สำหรับการประมูลเพราะเปิดประมูลก่อนเพื่อนๆเลย:cool:

9. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ระยะทางห่างจากพัทลุงประมาณ 130km ครับผม พอได้อ่านประวัติท่านใจก็ดิ่งไปถึงแล้วครับผม สุขใจจริงๆ
    ส่วนบรรยากาศยังมีมนต์ขลังอยู่มากๆครับ:VO

10. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ท่านเด็กพระ ขออนุโมทนาบุญในจิตศรัทธาอันแรงกล้าแห่งพระพุทธศาสนาด้วยนะครับผม:VO

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      48
  11. pom_chaovarit

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG] [​IMG]

</fieldset>
    ร่วมประมูล*333*:VO

12. neeranut

neeranut เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    รูปขนาดเล็ก[​IMG] [​IMG]

ประมูล 350 catt3

13. dekpra

<TABLE class=tborder id=post4314307 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Nippanang Sukang<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4314307", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: พระนิพพาน
    พลังการให้คะแนน: 172 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4314307 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->สวัสดีครับ ท่านเด็กพระ ขออนุโมทนาบุญในจิตศรัทธาอันแรงกล้าแห่งพระพุทธศาสนาด้วยนะครับผม:VO<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>
    ชม! ได้ถูกใจเด็กพระจริงๆครับพี่ป้อม ขออนุญาตซูม ที่พักที่อาศัย ให้พี่น้องขุนศึกนักบุญได้รู้จักกันทั่วหน้านะขอรับ รวมทั้งที่อยู่อาศัยยชั่วคราวของเด็กพระด้วยครับ
    (รูปร่างจริงๆไว้ดูกันที่นิพพานนะขอรับอิอิ)

(รูปร่างจริงๆไว้ดูกันที่นิพพานนะขอรับอิอิ)
    ขอเรียนเชิญท่านผู้นำกองทัพธรรมนำที่พักอาศัยของท่านมาลงให้พี่น้องขุนศึกนักบุญได้ทราบกันทั่วสักนิดจะได้ไหมขอรับ "คุณหมอน้อยและท่านมหาหินไงละครับ พี่ป้อมมานำหน้าแล้ว ตามมาด้วยเด็กพระ และขอเรียนเชิญท่านสมาชิกนักบุญทุกท่านด้วยครับถ้ารักพี่น้องของเราจริง อิอิ "

</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2011
  14. dekpra

ขอนำรูปศาลและพระเจ้าตากสินที่จังหวัดตาก นำมาให้คุณหมอน้อยพี่ป้อมและสมาชิกนักบุญทุกท่านได้ชมกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2011
  15. pom_chaovarit

<table id="post4315416" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">เด็กพระ
    สมาชิก PREMIUM

สถานที่: มีความรักเคารพต่อพระรัตนตรัยที่สุด
    พลังการให้คะแนน: 88 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_4315416" style="border-right: 1px solid #FFFFFF">
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

สงสัยเราจะมีอะไรที่คล้ายๆกันนะครับ สมัครเดือนและปีเดียวกัน:VO

</fieldset>
    </td></tr></tbody></table>

16. dekpra

รายการพระเครื่องที่ท่านผู้ปิดทอง(หลังพระ)ที่ลำไส้พระคนเดิม ได้ส่งมาร่วมบุญทางEMS
    เดี๋ยวจะทยอยลงเรื่อยๆ มีอีกหลายรายการเลย<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset style="WIDTH: 679px; HEIGHT: 436px">[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    คุณหมอน้อยเจ้ากระทรวง! ลงให้ดูก่อนหรือให้ประมูลเลยครับ เจ้าของกระทรวงหายไป (จขกท) ไหนหน่อ?

17. noi

พระเครื่องที่ท่านผู้ปิดทอง(หลังพระ)ที่ลำไส้พระคนเดิม ได้ส่งมาร่วมบุญทางEMS ลงให้ชมเรียกน้ำย่อยก่อนขอรับ
    เดี๋ยวจะทยอยลงเรื่อยๆ

18. noi

รายการที่6/2554 มี3องค์...............
    ประมูลสูงสุดขณะนี้โดยคุณ step&time ที่1,111บาท
    1.ดาวหกแฉกพลอยแดง เป็นเข็มกลัดดาวหกแฉก ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อล็อกเก็ตกลมประดับพลอยแดงรอบและแฉกสีแดงสดๆ ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชร พลอยสีแดงสวย อนุภาพป้องกันอันตราย
    สำหรับยันต์เกราะเพชรแล้วอานุภาพเหมือน มงกุฎเพชร ป้องกันแม้นิวเคลียร์.. เพราะเป็นหนึ่งในตำราพระร่วงที่หลวงพ่อสืบทอด
    2.เหรียญหลวงพ่อเขียน ปี2506
    3.เหรียญพระครูจันทโรภาสและกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์

ปิดประมูลวันจันทร์ที่ 31 มกราคม 2554 เวลา 22.00น.
    (มอบโดยท่านผู้ปิดทองในลำไส้พระ)

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]</fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2011
  19. noi

-ขอโทษด้วยครับ ไม่สบายมาก จึงไม่ได้มาหลายวัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2011
  20. noi

กลับมาจากต่างประเทศแล้วเหรอครับ
    ขอขอบคุณแม่วี ที่จัดเตรียมพระคำข้าวมาให้พวกเราร่วมประมูลบุญ:cool::cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้