เปิดเผย "เคล็ดลับชีวิตพิชิตโลก" ของพระอาจารย์เกษม อาจิณณสีโล

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 11 พฤษภาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บ่าวใต้

บ่าวใต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ ขอรับ 1 ชุดครับ
    สมชาย แสงแก้ว 513/115 ม.6 ต.ควนลัง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. kahcarp

kahcarp เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    ขอรับหนังสือและซีดีด้วยครับ

ขอโมทนาบุญด้วยครับ

"ประจักร์"
    2 ซ.อ่อนนุช 49 ถ.สุขุมวิท 77
    แขวงสวนหลวง เขตสวนหลวง
    กรุงเทพฯ 10250

3. นุ่น

นุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2004
    ขอหนังสือธรรมมะและซีดีครับขอบพระคุณมากครับ
    ชยดล ทองประเสริฐ 197 ห้อง108 ซอยรามคำแหง39 ถนนรามคำแหง แขวงวังทองหลาง เขตวังทองหลาง
    กทม. 10310
    โมทนาสาธุ

4. nongpray

nongpray Active Member

ได้รับหนังสือและ VCD ของหลวงพ่อจากคุณชยุตแล้วค่ะ

ต้องขอขอบพระคุณคุณชยุตมากนะค่ะที่ได้กรุณาส่งหนังสือและ VCD ของหลวงพ่อเกษมมาให้ได้อ่านและ ดูแล้ว ทุกวันนี้ตัวเองก็ทำตามอย่างที่ท่านบอก ขอบอกด้วยความสัตย์จริง(หากมีบ้างบางคนไม่เชื่อ) ว่าได้ผลเป็นที่มหัศจรรรย์จริง ๆ และก็คิดว่าจะทำอย่างนี้ไปตลอด เป็นอนุสติไปเ(bb-flower ลยค่ะ

5. nehan

nehan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอรับ 1 ชุดคับ
    ธีรภัทร์ ชุติมันต์กุลดิลก
    272 ม.3 ถ.พหลโยธิน ต.ศาลา อ.เกาะคา จ.ลำปาง 52130
    ขอบคุณคับ

6. chakrawut

chakrawut Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอรับหนังสือและvcd ครับ
    นายวาลิส นาคงศรี
    54/186 ซ.สนอง ถ.เพชรเกษม 81
    แขวงหนองค้างพลู เขตหนองแขม
    กรุงเทพ 10160

7. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

อย่าโกรธผมนะครับ ที่ได้กล่าวไปอย่างนั้น แต่ผมได้ส่งไปให้นานแล้วหละครับ น่าจะ 1-2 สัปดาห์แล้วหละครับ แต่ผมใช้ชื่อคนรับว่า Dhanvas@hotmail.com ไม่รู้จะถึงหรือเปล่านะครับ

8. หนูน้อย

หนูน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณมากค่ะ ได้รับแล้วค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ [b-wai] ได้รับทั้งหนังสือและซีดีเมื่อต้นสัปดาห์นี้ อ่านแล้วได้นำมาใช้ปฏิบัติและได้สำเนาต่อเพื่อเผยแผ่เป็นธรรมทานไปบ้างแล้วค่ะ

9. lomkao

lomkao เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2005
    หวัดดีครับ พี่ชยุต
    ผมได้รับ หนังสือ และวีซีดี แล้วครับ ขอบคุณมาก
    และได้เปิดดูแล้ว บอกตามตรงเลยว่านี่เป็นครั้งแรกที่ได้มีการฟังธรรมแบบที่ไม่เคยฟังจากที่ไหนมาก่อน (ปกติผมก็จะฟังธรรม ทุกวันอังคาร กับพฤหัสที่ทำงาน) พึ่งได้ฟังของหลวงปู่นี่แหละครับ ชอบมาก ถ้ามีโอกาส ก็อยากจะอาราธนาหลวงปู่มาแสดงธรรมที่กระทรวงบ้าง

ผมขอแผ่นที่ 2 ต่อเลยนะครับ

พี่ชยุตมี ชุด เชื้อโรคกินหมอ บ้างหรือเปล่า ถ้ามีขอ 1 ชุด ได้มั้ยครับ
    อยากเอามาเผยแพร่ให้พี่ๆ ที่ทำงานครับ

ขอบคุณครับ

10. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ยินดีด้วยและขอโมทนาด้วยนะครับที่ฟังแล้วได้ประโยชน์และอยากเผยแผ่ต่อๆไป เดี๋ยวผมจัดแผ่นที่ 2 และชุดเชื้อโรคกินหมอให้ครับ อันนี้ก็มีเรื่องน่าทึ่งแตกต่างจากชุดที่คุณได้ดูไน้นเหมือนกันครับ

11. cater2u

cater2u ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

18 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับซีดี เรียบร้อยแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ
    ขอให้คุณชยุตมีแต่ความสุข ความรุ่งเรืองครับ
    ขอบคุณอีกครั้งครับ

12. Chayutt

สำหรับท่านที่อยู่ต่างประเทศและที่อยู่ทางไกลๆ ที่ไม่สะดวกจะส่ง VCD ไปให้ ลองเข้ามา Download MP3 file ที่ผมนำไป Upload ไว้วันนี้เองนะครับ และถ้าสะดวกอีกเมื่อไหร่ ผมจะมาเพิ่มไว้ให้เรื่อยๆครับ เวลาท่านฟังท่านอย่าคิดว่าชุดอื่นๆ ก็คงจะมีเนื้อหาซ้ำๆกับชุดที่ท่านเคยฟังแล้วนะครับ ก็ใช่ สาระหลักๆคือเรื่องอุทิศบุญที่มีเหมือนกัน แต่ประเด็นแวดล้อมอื่นๆนั้น บางทีฟังไปตั้ง 6-7 ชุดแล้วยังรู้สึกว่าเรื่องนี้เพิ่งเคยรู้มาเลยครับ บางทีก็เพิ่มความกระจ่างในเรื่องที่เราคิดว่าเราเข้าใจแล้ว แต่จริงๆก็ยังไม่เข้าใจหรอกครับ
    ตาม link นี้นะครับ
    http://www.palungjit.org/buddhism/audio/showthread.php?p=611#post611

ขอให้ทุกท่านจงเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

13. cater2u

cater2u ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

18 พฤศจิกายน 2005
    เพิ่งโทรคุยกับแม่ทางโทรศัพท์ ให้ท่านเล่าเรื่องซีดี ที่คุณ ชยุต ส่งไปให้ น้ำเสียง ท่านตื่นเต้นมาก และมีความสุขที่ได้รับซีดีนี้
    ผมจะกลับเมืองไทยก็ตุลาคมโน่น อีกตั้งหลายเดือน ถึงจะได้ดูซีดี
    งั้นเดี๋ยวขอดาวน์โหลด จากเวบนี้เอาเป็นตัวอย่างก่อน ขอบคุณครับ

14. ปองจัง

ปองจัง เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับ CD 3แผ่น พร้อมทั้งหนังสือ คำสอนการอุทิศบุญที่ได้ผล
    ของพระอาจารย์เกษม อาจิณณสีโล เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
    เมื่อ วันที่ 23 มิย.49

ดูวีซีดี แล้วคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์มาก หากปฏิบัติได้ครบถ้วนจริงๆ

ขออนุโมทนา บุญกุศลแก่คุณ ชยุต ในการการสร้างสมบุญกุศลในครั้งนี้ และตลอดไปในอนาคตด้วยครับ...สาธุ

(verygood)

15. taewy

taewy เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาคะ ขอรับหนังสือ และ VCD 1 ชุดนะค่ะ
    ฉัตรวดี ศาสตรวาหา
    1 หมู่บ้านประชานิเวศน์ 2 ถ.ประชาชื่น
    ต.ท่าทราย อ.เมือง จ.นนทบุรี
    11000

16. ไชยศักดิ์ ศรีสุขเดช

ไชยศักดิ์ ศรีสุขเดช Active Member

13 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนาครับ อยากได้หนังสือและ VCD จำนวน 1 ชุดครับ
    นายไชยศักดิ์ ศรีสุขเดช
    41/46 ถนนพหลโยธิน ต.ไม้งาม
    อ.เมือง จ.ตาก 63000

17. RB100

RB100 Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอลงชื่อรับด้วยคนครับ
    ยงยุทธ รอดภัย
    49 ม. 4 ต. ปลวกแดง
    อ. ปลวกแดง
    จ. ระยอง 21140

ขออนุโมทนาด้วยครับ

18. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ได้รับที่ส่งมาเพิ่มให้แล้ว ขอบคุณมากครับ

19. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังนั่งฟังจากไฟล์เสียงที่คุณชยุตอัพโหลดไว้ >> คำสอนอุทิศบุญอย่างได้ผล

เยี่ยมจริงๆ ค่ะ! ชอบการเทศนาของพระอาจารย์มากๆ เลย..

คิดว่าทางบ้านมะลิเมื่อได้รับซีดีและฟังแล้วคงชอบเหมือนกันค่ะ

คนที่อยู่ไกลบ้านก็มีโอกาสได้ฟังก็คราวนี้

สาูธุ ขอบคุณมากค่ะ _/|\_

----------------------------------
    (เพิ่มเติมข้อความวันนี้ 1 ก.ค)

คุณพ่อคุณแม่ได้รับหนังสือและซีดีหลายวันแล้วค่ะ
    บอกว่าอ่านจบแล้ว กำลังจะฟังซีดีต่อ ขอขอบคุณมากๆ ค่ะ
    หลังจากนี้ทางบ้านมะลิก็จะจัดทำเพื่อเผยแพร่ต่อไป..

ขอให้คุณชยุตมีความสุขความเจริญค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2006
  20. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนากับคุณ Chayutt ในครั้งนี้ ที่ช่วยเผยแพร่สิ่งดีๆให้กับทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ด้วยใจจริงครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้