เปิดเผย "เคล็ดลับชีวิตพิชิตโลก" ของพระอาจารย์เกษม อาจิณณสีโล

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 11 พฤษภาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับหนังสือและ cd 1 ชุด ครับ
    [b-wai][b-wai][b-wai]
    <table x:str="" style="border-collapse: collapse; width: 432pt;" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="576"><col style="width: 48pt;" span="9" width="64"> <tbody><tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td style="height: 12.75pt; width: 48pt;" height="17" width="64">
    </td> <td style="width: 48pt;" width="64">
    </td> <td style="width: 48pt;" width="64">
    </td> </tr> <tr style="height: 18pt;" height="24"> <td style="height: 18pt;" height="24">
    </td> <td class="xl22">
    </td> <td class="xl22">
    </td> <td class="xl22" colspan="3" style="" align="left"> อภิวัฒน์ จั่นประดับ</td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td style="height: 12.75pt;" height="17">
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> </tr> <tr style="height: 18pt;" height="24"> <td style="height: 18pt;" height="24">
    </td> <td class="xl22" colspan="5" style="" align="left">บริษัท คินเดนโค (ประเทศไทย) จำกัด</td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td class="xl22" colspan="6" style="" align="left">เลขที่ 41 อาคารเลิศปัญญา ห้อง 1001-3 ชั้น 10</td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td class="xl22" colspan="7" style="" align="left">ซอยเลิศปัญญา ถนนศรีอยุธยา แขวงถนนพญาไท</td> <td>
    </td> <td class="xl22" colspan="4" style="" align="left">เขตราชเทวี กรุงเทพฯ 10400</td> <td class="xl22">
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td style="height: 12.75pt;" height="17">
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> </tr> </tbody></table>

2. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ที่เป็นความลับ เพราะว่าเป็นสิ่งที่คนทั่วๆไปยังไม่รู้
    ..ไม่รู้ว่า..
    ..ทำไมยิ่งเป็นนักปฏิบัติธรรม หรือเป็นคนชอบทำบุญแล้ว ถึงเจอแต่ศึกหนักๆอยู่บ่อยๆ..ส่วนหนึ่งมีสาเหตุมาจากความลับนี้..จะมีวิธีแก้ไข หรือลดทอนความรุนแรงได้อย่างไร..ท่านว่าเหมือนเรา(ผู้ปฏิบัติธรรม) เป็นผู้ร่ำรวยบุญอยู่แล้ว แต่ตระหนี่ เหมือนเราหอบกล้วยหอมทองสุกงอมเหลืองอร่ามหวีเบ่อเร่อไว้ที่อกเดินไปเดินมา พวกลิงพวกค่าง (ญาติ และเจ้ากรรมนายเวร) ก็อยากจะกิน แต่เราก็ไม่ให้ซักที ก็เลยก่อกวนกลั่นแกล้ง เราสารพัด..ดังนั้น ทางที่ดี ต้องหาวิธีที่จะให้ ที่จะแบ่งปัน ให้ถูกวิธีตามที่พระอาจารย์ท่านสอนไว้นี้..
    ..การกรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลให้ญาติ หรือเจ้ากรรมนายเวร มันไม่เคยได้ผลจริงๆเลย..เขาก็ไม่เคยได้รับเลย..เขาจึงรังควาญเราไม่หยุดหย่อน
    ..เทวดา พรหม อมนุษย์ ทั้งหลายที่คอยรักษาเรา บ้านเรือน ไร่นา รถ และทรัพย์สินของเราอยู่ เขาไม่เคยได้บุญตอบแทนจากเราเลย เพราะเราอุทิศบุญให้ไม่ถูกวิธี..ดังนั้น เมื่อไม่ได้ค่าจ้าง..ประโยชน์อะไรที่จะคอยช่วยเหลือต่อไป?..ถ้าได้ค่าจ้าง ยิ่งมากก็ยิ่งมีพลัง มีฤทธิ์มาเดชมากขึ้น สามารถรู้อดีต รู้อนาคตเราได้มากขึ้น สิ่งใดดีๆก็สามารถนำพาเราไปเจอหรือชักนำมาหาเราได้ง่ายขึ้น และจากญาติที่เป็นเปรตถ้าได้รับบุญจากเรามากๆ ก็จะกลายเป็นเทวดาขึ้นมาได้ ..และแล้วเราก็จะมีเทวดาที่คอยดูแลรักษาเรา จากน้ำมือเราที่สร้างขึ้นมาเองนี้ เป็นขโยงเลย..
    ..อานุภาพแห่งบทสวดมนต์นั้น เหมือนพายุใหญ่ ที่พัดกระหน่ำ กระจายกระแสพลังออกมาใส่พวกสัตว์ภพภูมิต่ำๆ ที่มีบาปมาก ทำให้เขากลิ้งไปคนละทิศละทาง แตกกระจุยกระจาย ได้รับความลำบากเดือดร้อน..แล้วก็โกรธแค้นเรา ผู้สวดมนต์..จะมีวิธีใดป้องกันเหตุการณ์นี้ได้บ้าง..
    ..อานุภาพแห่งน้ำมนต์ของพระผู้ทรงฤทธิ์ กระเด็นไปถูกสัตว์ที่อยู่ในภพภูมิต่ำๆผู้มีบาปมาก เช่นภูติ ผี ปีศาจ เปรต ถูกแขน แขนขาด ถูกขา ขาขาด ถูกคอ คอขาด ได้รับความลำบากเดือดร้อน ทุกข์ทรมานเพิ่มขึ้น แล้วก็กลายเป็นโกรธแค้นพระผู้ทำน้ำมนต์นั้น..ทั้งๆที่เขาได้ข่าวว่าวัดนั้นๆพระท่านเป็นพระอริยเจ้า กะจะพากันเดินทางมาวัดท่านเผื่อจะได้บุญบ้าง กลับเจอแบบนี้..
    ..อานุภาพแห่งวัตถุมงคล ก็เช่นเดียวกัน..จะทำอย่างไร ถึงจะไม่ให้ญาติ พี่น้อง และอมนุษย์ที่รักษาเราอยู่ ที่อยู่ในภพภูมิต่ำๆ ไม่ได้รับความลำบาก ทุกข์ทรมานเพราะสิ่งเหล่านี้..

3. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ขอแก้ไขข้อความที่ผมโพสต์ไว้ว่า..เนื้อหาในหนังสือเล่มที่คุณ Mountain นำมาโพสต์น่าจะเป็นเล่มเดียวกับที่ผมมี..แต่จริงๆแล้ว พอได้อ่านคร่าวๆแล้ว ก็พบว่าไม่ใช่เล่มเดียวกันครับ แต่ประเด็นใจความหลักๆน่าจะไม่ท้งกันนักครับ..

4. คมกฤช

คมกฤช เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับหนังสือและvcdครับ

คมกฤช ปาลีเรียม(แผนก สปา)
    โรงแรมแมนดาริน โอเรียลเต็ล ดาราเทวีเชียงใหม่
    51/4ต.ท่าศาลา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
    ขอความกรุณาด้วยครับ รู้จักท่านแต่ไม่เคยอ่านหนังสือของท่านครับ

5. rosey

rosey เป็นที่รู้จักกันดี

เบิกบานในธรรม กันถ้วนหน้า...
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ..
    (bb-flower (bb-flower (bb-flower

6. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ตั้งแต่ที่ผมไปกราบท่าน ผมก็ทำอยู่ทุกวันมิไม่ขาด ร่วมสองปีแล้วมั๊ง....ทำแล้วอะไรมันดีขึ้นจริง ๆ ครับ....เป็นอย่างนั้น...กระแสบุญเกิดขึ้นได้จริง ๆ ...ผู้รับก็สามารถรับบุญได้จริง ๆ .

7. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    ขออนุญาติประชาสัมพันธ์

สำหรับท่านที่สนใจ VCD MP3 คำสอนของหลวงปู่ สามารถไปขอรับได้ที่

www.larnwat.com/board
    www.geocities.com/watsamyaek

สามารถขอรับได้ฟรี ไม่มีข้อแม้ ไม่มีค่าใช้จ่าย

แต่เนื่องจากมี VCD MP3 หลายชุดมากมายมาก สำหรับท่านที่ยังไม่เคยได้ยิน
    ได้ฟังหลวงปู่มาก่อน ผมอยากแนะนำให้เริ่มที่ชุด "แสดงธรรมเปิดโลก"
    เสียก่อน เพราะชุดนี้เหมาะมากสำหรับผู้ที่ยังไม่เคยฟังหลวงปู่แสดงธรรม
    มาก่อน ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรมครับ

อ้อ...ท้ายนี้อยากให้ทุกท่าน ช่วยกันร่วมกันอุทิศบุญ โอนบุญ ให้แก่เทพเทวา
    ที่คุ้มครองรักษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและพระบรมวงศ์ศานุวงศ์ทุกพระองค์ และเทพ เทวาที่คุ้มครองรักษาประเทศไทย และประชาชนชาวไทยด้วยครับ

8. notion

notion สมาชิก

อนุโมทนาสาธุค่ะ ขอรับไว้ศึกษาด้วยค่ะ
    คุณพรทิพย์ เจริญชัยวาณิชย์
    132/31 ซอยจอมทอง 4
    แขวงบางค้อ เขตจอมทอง
    กรุงเทพฯ 10150
    ขอบพระคุณคุณชยุตมากนะคะ

9. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    มาอ่านกันต่อนะครับ

10. MOUNTAIN

11. MOUNTAIN

12. MOUNTAIN

13. MOUNTAIN

14. MOUNTAIN

15. MOUNTAIN

ขอให้ทุกท่านโชคดีมีสุข สมหวังในชีวิตนะครับ

16. QuaOs

QuaOs เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    เคยอ่านมาจากพันทิพแล้วครับ

เห็นว่าเป็นความรู้ที่มีประโยชน์มากทีเดียว

17. nerozaa

nerozaa สมาชิก

2 มิถุนายน 2006
    ขอรับหนังสือและVCDคับ

นาย ทรงเดช ชื่นอารมย์
    40/20 ม.1 ต.คลองหนึ่ง
    อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี
    12120
    ขอบพระคุณมากครับคงเป็นประโยชน์ต่อผมมาก
    และรวมอนุโมทนาด้วยนะครับ

18. คนเหนือ ไทยใจจร

คนเหนือ ไทยใจจร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2006
    ผมขออนุโมทนาในมหากุศลในครั้งนี้ด้วยครับ ผมสนใจในธรรมมะมาก และผมอยากจะได้ แผ่นซีดี หรือ วีซีดี เพื่อที่ผมจะได้มีโอกาสได้รับรู้บ้าง และผมจะส่งเงินมาเป็นค่าส่งอีกด้วยนะครับ ผมอยู่
    sawat jinata
    11062 moonlit park
    sanantonio,tx,usa.

19. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในมหากุศลในครั้งนี้เช่นกันครับ สิ่งใดๆอันเป็นมหากุศลอันสูงสุด
    ขอให้ท่านจงได้รับเถิด
    ผมขอหนังสือและ cd หนึ่งชุดครับ

สุเชษฐ์ ใจเสมอ
    บริษัท พอสไทย สตีลเซอร์วิสเซ็นเตอร์ จำกัด
    700/453 หมู่ 7 นิคมอุตสาหกรรมบางปะกง2
    ตำบลดอนหัวฬ่อ อำเภอเมือง
    ชลบุรี 20000

20. Chayutt

เดี๋ยวผมจะส่งหนังสือและ VCD ชุด "แสดงธรรมเปิดโลก" ไปให้ Lot แรกวันพรุ่งนี้ (8/6/06) นะครับ

ท่านใดอยากได้หนังสือและ VCD สอนการอุทิศบุญที่ได้ผลจริงๆจากผมก็แจ้งชื่อ ที่อยู่ไว้ในนี้ หรือจะส่งเป็น Private Messege มาก็ได้ครับ หรือจะโทรมาก็ได้ครับ ที่ 04-7373381 ครับ

ส่วนค่าใช้จ่ายที่ท่านมีความปราถนาดีจะช่วยนั้น สำหรับการนี้ ผมขอน้อมรับไว้ด้วยใจครับ เพราะผมปราถนาจะให้เป็นธรรมทานครับ ตัวท่านทั้งหลายก็สามารถบำเพ็ญได้เช่นเดียวกับผมครับ เพียงแต่ท่านเมื่อได้อ่าน ได้ดูแล้ว ถ้าเห็นว่านี่จะเป็นประโยชน์กับมวลหมู่มนุษย์ บนโลกใบนี้ทั้งมวล อย่างที่ผมเห็น ท่านก็สามารถ Copy VCD นี้แจกจ่ายต่อไปเป็นธรรมทานต่อๆไปได้เลยครับ และหากท่านอยากได้ VCD ชุดอื่นๆเพิ่มเติมอีก ก็ติดต่อมาที่ผมได้เช่นเดิมครับ ผมก็พอจะมีอยู่อีกหลายชุด แต่ที่ยังไม่ให้ไปพร้อมกันตั้งแต่ตอนแรก เพราะหลวงพ่อเกษมท่านเทศน์ไว้ค่อนข้างดุเดือด ผมเกรงว่าคนที่ยังไม่รูจักท่าน หรือคนที่ยังใจไม่เปิดพอ จะเป็นบาป จะลงนรก เพราะหลงไปปรามาสท่านเข้าหนะครับ (เหมือนที่คนยุกต์เรานี้ หลายต่อหลายคน ที่ได้ปรามาสท่านหลวงตามหาบัวไปเรียบร้อยแล้ว เพราะการเทศน์แบบดุเดือดของท่านนี้เหมือนกัน)

แต่แหล่งที่จะสามารถขอ VCD ได้ครบทุกชุดจริงๆ ก็ต้องเป็นที่นี่ครับ
    http://www.geocities.com/watsamyaek/his.htm

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2006
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้