เปิดเผย "เคล็ดลับชีวิตพิชิตโลก" ของพระอาจารย์เกษม อาจิณณสีโล

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 11 พฤษภาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    บุญที่คุณชยุต กระทำในครั้งนี้
    นับเป็นบุญที่ก่อให้เกิดอานิสงค์อย่างใหญ่หลวง
    ท่านทั้งหลายที่ได้นำ VCD-หนังสือ ของพระอาจารย์เกษม
    จากการแจกของคุณชยุต
    นำไปปฏิบัติ ก็จะเกิดผลดีแก่ชีวิตของตน
    สามารถขจัดปัญหาและอุปสรรคที่เคยมี
    ให้บรรเทาเบาบางได้จริง
    แล้วก็ค่อยๆตั้งมั่นในคุณงามความดี
    สั่งสมบุญกันต่อไป
    อย่าลืม เรื่องจิต เป็นสิ่งสำคัญที่สุด
    จะทุกข์จะสุข ก็อยู่ที่จิต ตัวเดียว ครับ

2. pisan97

pisan97 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ผมและเพื่อนขอคนละ 1 ชุด และจะนำไปสำเนาแจกจ่ายต่อไป ครับ

อนุพงศ์ สุวรรณเวลา
    10/211 หมู่บ้านสินธานี 1 ถนนนวมินทร์ ซอย 93
    แขวงคลองจั่น เขตบึงกุ่ม
    กรุงเทพ 10240
    -----------------------------------------------
    วราภรณ์ ศิริเมธา
    36/4 ซอยศูนย์วิจัย 2
    ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ แขวงบางกะปิ
    เขตห้วยขวาง
    กรุงเทพฯ 10320

ต้องขอขอบคุณและอนุโมทนาในบุญกุศลที่ท่านทำ
    จงส่งผลให้ท่านมีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปเทอญ.

3. marketer

marketer Active Member

เรียนคุณชยุต

ผมรับ cd และ หนังสือ 1 ครับ

..สุกัลย์ นิรันดร์สุข..

17 ซ.ลาดพร้าว ถ.ลาดพร้าว 91
    แขวง/เขตวังทองหลาง 10310

ขอบพระคุณครับ

ขอผลบุญนี้ส่งผลให้คุณชยุต และครอบครัว
    ประสพแต่ความสุขความเจริญตลอดไป

4. marketer

marketer Active Member

เรียนคุณชยุต

ผมรับ cd และ หนังสือ 1 ครับ

..สุกัลย์ นิรันดร์สุข..

17 ซ.ลาดพร้าว ถ.ลาดพร้าว 91
    แขวง/เขตวังทองหลาง กทม.10310

ขอบพระคุณครับ

ขอผลบุญนี้ส่งผลให้คุณชยุต และครอบครัว
    ประสพแต่ความสุขความเจริญตลอดไป

5. pisan97

เรียน คุณชยุตฯ
    ดิฉันและเพื่อนๆ ขอคนละ 1 ชุด คะ
    1. คุณศศิพัฒน์ อิทธิวรกิจ
    70/474 หมู่บ้านนันทิชา 1
    หมู่ที่1 ต.บางบัวทอง อ.บางบัวทอง
    จ.นนทบุรี 11110
    -----------------------------------------------
    2. คุณศิริพร ถาวโรฤทธิ์
    ฝ่ายปกครอง สำนักงานเขตพญาไท
    13 ซอยอารีย์ 2 ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน
    เขตพญาไท กรุงเทพ 10400
    -----------------------------------------
    ส่วนเพื่อนคนนี้ ขอเฉพาะหนังสือ จำนวน 5 เล่ม จะนำไปแจกคนที่สนใจ
    นะคะ และขออนุญาตเผยแพร่ไว้ ณ ที่นี้ด้วยคะ

3. คุณเอมอร วรรณกุล
    แขวงการทางเชียงใหม่ 1
    ถนนสุเทพ ต.สุเทพ
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 52000
    -----------------------------
    ดิฉันต้องขอขอบคุณและอนุโมทนาในบุญกุศลที่ท่านทำ เพื่อช่วยสรรพสัตว์ทั้งหลายให้อยู่ร่วมกันด้วยความสันติสุข มีความเอื้ออาทรซึ่งกันและกัน และจงส่งผลให้ท่านและหลวงพ่อเกษมฯ มีความสุข มีความเจริญยิ่งๆขึ้นไปเทอญ.
    <!-- / message -->

6. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนา คุณชยุต
    ผมขอรับ 1ชุด ส่งมาที่ พงศ์สิทธิ์ หว่างจ้อย 23ม.19ต.โกสัมพี กิ่ง.อ โกสัมพีนคร จ.กำแพงเพชร62000
    ขอผลบุญนี้ จงรักษาคุณชยุตให้เจริญยิ่งๆไป สาธุ

7. สัณฑพงศ์

สัณฑพงศ์ สมาชิก

11 กันยายน 2006
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลอันยิ่งใหญ่ของการให้ธรรมเป็นทาน
    ผมรบกวนส่วนตัวและขอเก็บไว้เป็นสมบัติให้ลูกรวม 3 ชุด ครับ
    และในโอกาสหน้า ผมอาจจะขอรบกวนบุญจากธรรมมะของคุณอีก เนื่องจากผมจะเปิดบ้านเพื่อแนะนำพระกรรมฐาน สอนโดยลูกศิษย์พระราชพรหมยาน จะได้มีหนังสือ หรือ cd แจก น่ะครับ

ช่วยกรุณาส่งมาที่
    สัณฑพงศ์ อนันต์หน่อ
    8/188 ม.6 ม.ศิรินคร ถ.สุขาภิบาลคลองถนน แขวง/เขต สายไหม กทม.10220

8. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

เดี๋ยวจะจัดให้ทุกๆท่านเร็วๆนี้นะครับ

9. thanit

thanit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอหนังสือและวีซีดี 1 ชุด กรุณาส่ง
    ธนิต เศวตศรีถวัลย์
    บ.เพเทอร์ส เซอร์จิเคิล อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
    191 ซอยเฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย48
    แขวงดอกไม้ เขตประเวศ
    กทม 10250
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ และขอให้บุญรักษาครับ

10. Alzheimer`s

Alzheimer`s สมาชิกใหม่

27 สิงหาคม 2006
    Thx A |ot^^

ผมได้รับแร้วนะคับคุณชยุตขอบคุณมากๆเรยคับ ขอให้คุณชยุตและทุกคนในโลกนี่เรยคับขอให้มีความสุขทั้งทางกายและใจนะคับ<ยังไม่ได้ดูCdเรยคับรีบเข้ามาเนทก่อนเรยอิอิ> ขอบพระคุณค้าบ

11. space_brain

space_brain สมาชิกใหม่

21 สิงหาคม 2006
    ได้รับความรู้ทางโลกและทางธรรมอย่างที่ไม่เคยได้รับรู้มาก่อน

สวัสดีครับ
    ผมได้รับ ชุด เชื้อโรคกินหมอ และทรงเจ้าครับ
    ขอชุด ธรรมเปิดโลก ครับเพราะจะได้ศึกษาต่อครับมีชุดไหนที่คุณชยุตจะเพิ่มเติมให้อีก ขอรับไว้ด้วยความกรุณาครับ ขอหนังสือ1 เล่มครับ

วีรวัฒน์ จีนอนันต์
    740 ม.15
    ต.บ่อแฮ้ว
    อ.เมือง
    จ.ลำปาง
    52100

ขออนุโมธนาในบุญของคุณด้วยครับ

12. pisan97

เรียน คุณชยุตฯ ครับ
    เพื่อนผมได้รับซีดีแล้ว
    ด้วยความขอบคุณยิ่ง และมีเพื่อนๆ เขาอยากได้
    ไว้เป็นสมบัติของครอบครัว จึงขอรบกวน ขอรับ
    ซีดีพร้อมหนังสือ อีก 2 ชุดนะครับ ส่งถึง

คุณสุนิศา พวงประดับ
    ฝ่ายปกครอง สำนักงานเขตพญาไท
    13 ซอยอารีย์ 2 ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน
    เขตพญาไท กรุงเทพ 10400

ด้วยความขอบพระคุณและขออนุโมทนาใน
    บุญกุศลนี้ จงดลบันดาลบุญให้กับคุณชยุตฯและ
    ผู้เกี่ยวข้องทุกๆท่าน จงสมปรารถนาในทุกๆสิ่งครับ.

13. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

เดี๋ยวผมจะจัดส่งไปให้ทุกๆท่านเร็วๆนี้นะครับ

14. Macy

Macy เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2005
    ขอรับ 1 ชุดครับ...
    ภัควุฑฒิ วระกระมล
    36/1 ซอยแตงแก้ว สุขสวัสดิ์ 27
    บางปะกอก เขตราษฎร์บูรณะ
    กรุงเทพฯ 10140

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

15. Phakdee413

Phakdee413 Active Member

ขอรับหนังสือและวีซีดี 3 ชุดนะครับ เพื่อนำไปเผยแผ่

กรุณาส่งถึง นาย ภักดี ยืนยาว

มาที่ 89/1 ม.3 ต.ไม้งาม อ.เมือง จ.ตาก 63000

ขออนุโมทนาบุญกุศล ของคุณ ชยุต ด้วยนะครับ

16. pkanlaya

pkanlaya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอหนังและCD

ขอหนังสือและวีซีดี 1 ชุด กรุณาส่ง
    ผศ.ดร.กัลยา ปรีชานุกูล
    71/5 ถนนพิษณุโลก-นครสวรรค์
    ตำบลท่าทอง อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก 65000
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

17. Somkiath

Somkiath สมาชิกใหม่

ขอรับหนังสือและวีซีดี 3 ชุดนะครับ กับหนังสือ เคล็ดลับชีวิตพิชิตโลก และ ซีดี อีก2 ชุด เพื่อเก็บไว้ศึกษา และ นำไปเผยแพร่อีกที
    กรุณาส่งถึง นาย สมเกียรติ ธมธาราธิคุณ บ้านเลขที่ 10/25 หมู่ 11 ถนนสวนผัก ซอยสวนผัก 19 แขวงตลิ่งชัน เขตตลิ่งชัน กทม. 10170
    เบอร์โทรศัพท์ 02-4485337
    ขออนุโมทนาบุญกุศล ของคุณ ชยุต ด้วยนะครับ

18. **พายุ**

**พายุ** เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรับหนังสือและวีซีดี 1 ชุดครับ กับหนังสือ เคล็ดลับชีวิตพิชิตโลก
    เทพธิติ จิโนรส
    113 ถ.วัวลาย ต.หายยา
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่
    50100
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

19. pechklang

pechklang เป็นที่รู้จักกันดี

TO : Mr. Chayutt ที่นับถือ
    ผมเป็นผู้หนึ่งที่มีความสนใจ ใคร่ขอรบกวนสักชุดนะครับ
    อยากอ่านอยากศึกษามาก กรุณาอนุเคราะห์ด้วย ขอขอบคุณ
    สมหวัง เพ็ชร์กลาง
    74/1 ถนนสนามบิน
    ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง
    จ.กาฬสินธุ์ 46000

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2006
  20. surad

surad เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Chayutt บุญที่คุณได้ให้ธรรมมะเป็นทานนี้ ขอให้คุณมีความสุขความเจริญ คิดอะไรก็ขอให้ดังใจคิด สาธุ
    ผมขอชุดหนึงครับ
    สุราช วรรณา
    77 ศรีเมืองคอร์ด ถ.รัชดาขท่าพระ
    แขวงตลาดพลู เขตธนบุรี
    กทม. 10600
    ขอบคุณเป็นอย่างสูง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้