เปิดเผย "เคล็ดลับชีวิตพิชิตโลก" ของพระอาจารย์เกษม อาจิณณสีโล

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 11 พฤษภาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sriprae somsri

sriprae somsri เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2006
    Dear Khun Chayutt

Kindly send me one copy of CD and book to

Khun Sriprae Somsri
    International Civil Avaiation Oraganization
    252/1, Vibhavadee Rangsit Road
    Ladyao, Chatuchak
    Bangkok 10900

Thank you.

2. sriprae somsri

sriprae somsri เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2006
    I am not sure my adressed to be sent VCD and a book was posted on website. May I post again and please sent me to:

Sriprae Somsri
    252/1, Vibhavadee Rangsit Road
    Ladyao
    Chatuchak
    Bangkok 10900

3. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ชื่อคุณอ่านว่า ศรีแพร สมศรี ถูกต้องไหมครับ

ผมตรวจวอบดูแล้ว คุณยังไม่เคยขอผมมานะครับ เดี๋ยวผมจะจัดส่งไปให้ภายในสัปดาห์นี้ พร้อมกับอีก 5-6 ท่านที่ขอมาก่อนหน้านี้นะครับ

4. นครปฐม

นครปฐม Active Member

24 กรกฎาคม 2006
    ขออนุโมทนาครับและขอหนังสือกับvcdด้วย1ชุด ธนวัฒน์ นันทดี 5/1ม.3 ต.หนองดินแดง อ.เมือง จ.นครปฐม 73000

5. ศุภกิจ

ศุภกิจ สมาชิกใหม่

19 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนาครับและขอหนังสือกับvcdด้วย1ชุด ขอบพระคุณมากครับ
    ศุภกิจ ศักดิ์อุดมทรัพย์
    1731/8 ม.6 ต.อู่ทอง อ.อู่ทองจ.สุพรรณบุรี 72160

6. muay

muay เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ Chayutt
    ขออนุโมทนาขอรับหนังสือและวีซีดีอย่างละ 1 ชุดจักเป็นพระคุณค่ะ
    กรุณาส่ง
    สุดา คุณาวัฒโนทัย
    297/207 ลุมพินีเพลสพระราม 3 ริเวอร์วิว ชั้น 11
    ถนนพระราม 3 แขวงบางโคล่ เขตบางคอแหลม
    กรุงเทพฯ 10120
    ธรรมะสวัสดีค่ะ

7. trithip98

trithip98 สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญ ในกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    อยากจะขอรับหนังสือและ VCD สัก 1ชุดครับ
    เพื่อที่จะได้ไว้ศึกษาต่อไปครับ
    มนตรี รองเย็น
    บมจ.เงินทุนกรุงเทพธนาทร เลขที่ 25
    อาคารกรุงเทพประกันภัย ชั้น 23 ถนนสาทรใต้
    แขวงทุ่งมหาเมฆ เขตสาทร กทม. 10120
    <!-- / message -->

8. trithip98

trithip98 สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญ ในกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    อยากจะขอรับหนังสือและ VCD สัก 1ชุดครับ
    เพื่อที่จะได้ศึกษา และปฎิบัติต่อไปครับ
    มนตรี รองเย็น
    บมจ.เงินทุนกรุงเทพธนาทร เลขที่ 25
    อาคารกรุงเทพประกันภัย ชั้น 23 ถนนสาทรใต้
    แขวงทุ่งมหาเมฆ เขตสาทร กทม. 10120

9. ppeerapon

ppeerapon Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2006
    ขออนุโมทนาบุญในที่นี้ด้วยครับ
    กระผมสนใจหนังสือและ cd นี้มาก ๆ ครับ
    พีรพล ประเสริฐศรี
    824/37 ถ.สรรเพชร ต.มหาชัย
    อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000

10. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    สิ่งที่ควรทำ...ของผู้ที่เกิดเป็นมนุษย์

เวลาเหลือไม่มากนัก
    กรรม...กำลังมาถึงตัว

รีบค้นหา "หลักสัจจะธรรม"
    และแก่นคำสั่งสอนของพระพุทธเจ้า

อ่านกระทู้ "ที่พึ่งสุดท้าย สัจจะ...กับ ....โลกุตตระ"
    -ศึกษา-พิจารณา-เชื่อ-ตั้งใจ-แล้วทำให้ได้

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

11. pisan97

pisan97 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอ 1 ชุดครับ

ไพศาล วรรณกุล
    28 ซอย8/5 ประชานิเวศน์3 หมู่ ต.ท่าทราย
    อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

ต้องขอขอบคุณและอนุโมทนาในบุญกุศลที่ท่านทำ
    จงส่งผลให้ท่านมีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไป
    และหากปฏิบัติแล้วเกิดผล ขออนุญาติช่วยเผยแพร่ต่อให้นะครับ.

12. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

มีใครช่วยเราได้บ้าง ?

คำภีร์...
    ตำรา....
    คาถา...
    เครื่องราง....
    พิธีกรรม....หรือ
    พระอาจารย์....

ก็ช่วยเราไม่ได้
    ถ้า....ไร้ "สัจจะ"
    .......ไร้ "การกระทำ" ที่เกิดจาก "สัจจะ"

ไม่มีใครช่วยเราได้
    สุดท้ายต้องช่วยตัวเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2006
  13. หนุมาน ผู้นำสาร

ข้าพระพุทธเจ้า..ได้พยายามบอกเตือนแล้ว

ผู้ใดมีปัญญา....จะพบทางรอดได้เอง
    ...และจะพบกับยุคพระศรีอาร ต่อไป

ผู้ใดไร้ปัญญา...คงต้องเผชิญ....กรรมอันยิ่งใหญ่ต่อไป

14. komsunb

komsunb เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ขอรับ cd และ หนังสือ 1 ครับ

คมสัน บุญรอดรักษ์
    44/2 หมู่3 ตำบลคูคต อำเภอลำลูกกา ปทุมธานี12130

ขออนุโมทนาครับ

15. ood cc

ood cc สมาชิก

ขอรับ2 ชุด
    โชคชัย อภิรักษ์ธนสิน
    1863 ซอยพูนสิน7 ถนนสุขุมวิท66/1 แขวงบางจาก เขตพระโขนง
    กทม 10260

16. wong3210

wong3210 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    <!-- / message --><!-- edit note -->

มีใครอยากได้ CD และ หนังสือ บ้าง ?

ชื่อ...
    ที่อยู่....
    เลขที่บ้าน...
    หมู่....
    ตำบล....หรือ แขวง....
    อำเภอ... หรือ เขต...
    จังหวัด... & รหัสไปรษณีย์ ...

มีแค่นี้ก็ช่วยท่านให้ได้ สมดังใจ ...

ถ้า....ไร้ "ชื่อ"
    .......ไร้ "ที่อยู่" ที่เกิดจาก "สัจจะ"(เพราะท่านโกหก)

ไม่มีใครช่วยเราได้ (CD กับ หนังสือ)
    สุดท้ายต้องช่วยตัวเอง (ไปหาเอาเอง ฮิฮิ ..)

- " กฤษณะ ผู้นำสาร "

........................................
    (อิอิ ผ่อนคลายบ้างนะ อย่าเป็น บาป เป็นกรรมกับผมเรยย ^ ^)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2006
  17. bue

bue เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ cd และหนังสือ 1 ชุดครับ
    วรพล สิงสมดี
    390 หมู่ 1 ต.หนองกี่ อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี 25110
    ขอบคุณครับ

18. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

การศึกษา หาวิชชาความรู้ ที่นอกเหนือเรื่องการหลุดพ้น(ในแบบที่คุณหนุมานคิดและเชื่อมั่นศรัทธาอยู่) ผมว่าก็ไม่น่าจะเป็นเรื่องผิดอะไร ที่ถึงกับจะต้องมาห้ามปรามคนอื่นๆ ไม่ให้ทำอย่างที่ทำอยู่นี้ ถึงหลายครั้ง หลายคราแบบนี้นะครับ

อีกอย่าง สิ่งที่คุณหนุมานนำเสนอมา ก็ใช่ว่าทุกๆคนจะเชื่อมั่นและศรัทธาตามไปเสียหมด แม้ว่ามันจะจริง หรือไม่จริงก็ตาม มันต้องให้เวลาเขาด้วย

ปัญญาเกิดได้หลายทาง มิใช่หรือ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า เอาหนังสือ+VCD ไปดูแล้วจะเกิดปัญญาอะไรมากมายนะครับ แต่มันเป็นแค่จิ๊กซอตัวหนึ่ง ที่จะต่อยอดความรู้หรือประสปการณ์ที่แต่ละคนมีอยู่เท่านั้น

ไตร่ตรองดูนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2006
  19. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    หนทางนั้นยังอีกยาวไกล
    กำลังใจและความต้องการของคนเราทุกคนไม่เหมือนกัน
    จะให้คนทุกคนเหมือนดั่งเราเป็นไปไม่ได้
    การศึกษาหาความรู้เพื่อไปให้ถึงที่สุดแห่งทุกข์นั้นมีหลายหนทาง
    สุดแท้แต่จริตใครจะชอบอย่างไร
    บางคนขอศึกษาวิธีนี้ บางคนขอศึกษาวิธีนั้น
    แล้วเขาก็จะค่อยๆปรับใช้ แม้จะช้าหน่อย
    แต่เขาก็มีความสุขในหนทางของเขา
    ซึ่งเขาเป็นผู้เลือกและพิจารณาแล้ว

ในโลกใบนี้ ไม่มีใครเก่งเกินกรรม
    ทุกคนประกอบกรรมมาแล้วทั้งดี-ชั่ว
    ปัจจุบันจึงมีทั้งเทวดารักษา และเจ้ากรรมนายเวรตามทวง
    ค่อยๆเสริมและแก้ไข เพื่อให้ฐานกำลังใจของเราเข้มแข็ง
    แม้หนทางจะยาวไกลเท่าไร
    เราก็จะไม่ย่อท้อ และสุดท้ายก็จะไปถึงซึ่งฝั่งพระนิพพานเช่นกัน
    สาธุครับ

20. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    คุณชยุต โมทนาในความเสียสละ ปัจจัยในการทำซีดีแจก และค่าส่งอีก อยากให้ญาติธรรมที่ได้รับโปรดได้ขยายบุญทำเพิ่มเติม จะเป็นการลดเวลาจากการทำบุญแจกซีดี หนังสือ ทำเป็น มหาทานสามัคคี ร่วมกันครับ เหมือนโลกอินเตอร์เน็ตของเรา คุณชยุต เป็นแค่จุดเล็กๆ แต่พวกเรารวมทั้งหมดมีมากมาย พุทธศาสนา ยกยอคนเดียว ทำไม่ได้อย่างแน่นอนมันเกินกำลัง ต้องอาศัยความเสียสละ ความสามัคคี ความกตัญญู ความดีงามในจิตใจ ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้