เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. MrCHAN

MrCHAN เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์

น้อมกราบหลวงปู่

deeja__a อรุณสวัสดิ์เช้าวันจันทร์ครับทุก ๆ ท่าน

2. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    กราบหลวงปู่ทิม
    สวัสดีพี่โมทย์ พี่รัก พี่โต้ง เสี่ยรุ่ง น้าต๋อย พี่แควใหญ่ พี่Point พี่นุ และสมาชิกศิษย์หลวงปู่ทุกท่านครับ

3. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่ทิม หลวงปู่กราด ลุงสาย

สวัสดีเช้าวันจันทร์ ครับ อาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก และ ศิษย์หลวงปู่ทุกๆท่านครับ

ยิ่งอ่านทำให้ยิ่ง ศรัทธามากๆเลยครับ หวังผู้ใหญ่เมตตาอย่างเดียวครับ เสน่ห์มหานิยมรักๆใคร่ๆไม่ได้คิดครับแล้วเพราะผมรักเดียวใจเดียว :cool::cool::cool:

4. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม หลวงปู่กราด ลุงสาย

สวัสดีลูกหลานหลวงปู่ทุก ๆ ท่านคร๊าบ​

5. Piont

Piont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงปู่ทิม และสวัสดีทุกท่านครับ

6. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    ได้รับของที่ระลึก จากการแต่งกลอนเรียบร้อยแล้วนะครับ
    กำลังคิดว่าจะโมดิฟาย ไว้สำหรับบูชาอย่างไรดี ถ้าทำการโมดิฟายสำเร็จแล้วจะถ่ายภาพมาให้ชมกันนะครับ

ขอบคุณท่านอาจารย์แก้วสว่างและพี่รักรังสิตมากๆครับ

7. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:***กราบๆๆ หลวงพ่อ ทิม
    สวัสดีครับ ทุกๆท่าน
    รวยกันให้มันส์ไปเลยนะครับ เอิ๊กเอิ๊ก***

8. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามารอชมครับ จะได้เป็นไอเดีย สำหรับผม ต่อไปครับ :cool::cool::cool:

9. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    :cool::cool::cool:

สวัสดีครับพี่พี่ทั้งหลาย :cool:

มาติดตามเรื่องราวหลวงปู่ทิม ต่ออิอิ

10. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม หลวงปู่กราด ลุงสาย

สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ

11. มองส่วนดี

มองส่วนดี Active Member

20 กุมภาพันธ์ 2012

อนุโมทนามิ

12. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ คุณโอ๊ดและพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ

13. gungwan

gungwan เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2008
    เพิ่งอ่านข่าวเห็นตั๊กกับเสี่ยบุญชัยไปงานกฐินวัดป่าฉัพพรรณรังษี ขออนุโมทนาบุญครับไม่ทราบมีใครไปบ้างครับ....น้าต๋อยไปหรือปล่าวครับ

14. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    คลิกที่ภาพเพื่อดูขนาดใหญ่ขึ้น

ภาพจาก Instagram takbongkod, aomkarnpitcha

ทำอะไรก็ดูจะกลายเป็นที่สนใจไปหมดในช่วงนี้สำหรับนักแสดงสาวชื่อดัง "ตั๊ก บงกช คงมาลัย" นับตั้งแต่ที่เจ้าตัวได้ออกมาเปิดเผยว่าตนกำลังจะเข้าพิธีหมั้นหมายกับเมหาเศรษฐีคนดัง "บุญชัย เบญจรงคกุล" อดีตผู้ก่อตั้งบริษัทดีแทคในวันที่ 19 พ.ย.นี้หลังใช้เวลาคบหากันมาเพียง 1 เดือนกระทั่งกลายเป็นข่าวฮือฮาไปแล้วนั้น

โดยล่าสุดทั้งสองพร้อมด้วยมารดาของนักแสดงสาว เล็ก ธนาภา คงมาลัย ก็ได้เดินทางไปยังจังหวัดชัยภูมิ เพื่อร่วมทอดกฐิน ณ. วัดป่าฉัพพรรณรังสี บ้านโนนฝาย หมู่ 11 ต.หนองโดน อ.จัตุรัส จ.ชัยภูมิ ท่ามกลางประชาชนที่รับทราบข่าวได้เดินทางมาร่วมงานนับหมื่นจนแน่นบริเวณวัด ส่งผลให้บรรยากาศนั้นคึกคักมากกว่าทุกๆ ปี

ทั้งนี้ทั้งสองต่างไม่ได้เปิดเผยอะไรมากนักแก่ผู้สื่อข่าวที่มารอสัมภาษณ์หลายต่อหลายคน มีเพียงนักแสดงสาวที่เปิดเผยสั้นๆ ว่าที่ตนกับผู้เป็นแม่เดินทางมาทำบุญที่วัดนี้ก็เนื่องจากทางเจ้าสัวคนดังว่าที่คู่หมั้นนั้นเป็นโยมอุปัฏฐากของวัดและยังให้ความเคารพศรัทธาต่อพระครูปลัดสุริยัณ เจ้าอาวาสวัดเป็นอย่างมาก ซึ่งตนตนก็ตั้งใจว่าในแต่ละปีจะต้องร่วมทำบุญอย่างน้อย 1 แห่งเพื่อความเป็นสิริมงคลของชีวิต

มีรายงานด้วยว่าอีกหนึ่งคนบันเทิงที่ได้ร่วมเดินทางไปกับนักแสดงสาวก็คือ อ้อม กานต์พิศชา เกตุมณี รองอันดับ 4 เวทีมิสไทยแลนด์ เวิลด์ ปี 2009

ไฟล์ที่แนบมา:

15. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ไปครับพี่ ไม่ชอบที่คนเยอะๆ

16. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

หนึ่งในมวลสารจัดทำสีผึ้งในครั้งนี้

มาชมสีผึ้งยุคแรกของหลวงปู่ทิมครับ ซึ่งนับว่าหายากมาก ณ.ปัจจุบันนี้
    นายสาย แก้วสว่างท่านเคยเล่าว่า สีผึ้งยุคแรกของหลวงปู่นั้นจะมีส่วมผสมของว่านมากโดยนำมาเคี่ยวให้เข้ากัน
    หลวงปู่ทิมท่านอาจจะกำหนดส่วนสำคัญๆเพื่อให้ถูกต้องตามตำราที่ร่ำเรียนมาได้ ซึ่งผมก็ขอนำเอาสีผึ้งที่หลวงปู่ท่าน
    ทำในครั้งแรกมาให้ชมกันครับซึ่งปัจจุบันก็เหลือเท่าที่เห็นครับ.......

17. น้าต๋อย เซมเบ้

อีกหนึ่งมวลสารครับ....

18. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    เมตตาแรงสุดๆครับน้า เห็นแล้วใจละลาย(ping-love(ping-love(ping-love

19. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ปิดตามหาเสน่ห์

20. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่างและพี่ทุกท่าน ตามอ่านบทความของลุงสายและพี่แล้วรู้สึกใจมันฟูฟ่องยังไงไม่รู้ครับ ฮ่าๆๆ