เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ คงใช้แบบไปก่อนครับ ผมก็ชอบเชือกเทียนครับแต่ไม่รู้ใช้นานๆ แล้วจะสึกหรอหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับคุณ โอ๊ต :cool::cool:

ขออนุโมทนาด้วยนะครับพี่ลีโอ :cool::cool:

2. choey

choey เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ..พี่ทหารเก่า

3. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    สุดยอดครับ ผมขอโมทนาบุญด้วยครับ พี่ทหารเก่า

4. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เฮียป๊อก สวยมากเลยครับพี่ ตอนแรกผมว่าจะทำอยู่ แต่ไปเลี่ยมแล้ว ก็ปล่อยเลย:cool:

5. ดาวร้าย

ดาวร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีครับ มาอยู่ที่นี้พอสมควรแล้วแต่ไม่ได้แนะนำตัวเลยผมชื่อ ตงฉินนะครับ ได้รับความเมตตาจากหลายๆท่านในที่นี้ ผมเป็นคนนึงที่เคยอยากได้พระของหลวงปู่แต่ด้วยอะไรหลายๆอย่างจึงทำได้แค่ฝัน ไม่น่าเชื่อนะครับว่าวันนึงความฝันจะกลายเป็นจริง ขอขอบคุณทุกท่านที่เมตตา

ปีใหม่นี้ผมขอให้ทุกท่านลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกคน มีความสุข ความเจริญในทุกๆด้าน ปราศจากโรคภัยทั้งหลาย ขอบคุณอีกครั้งจากใจครับ

ช่วงนี้ว่างจากการส่งงานเลยพาสัตว์เลี้ยงมาเดินเล่นครับ(เป็นอีกอย่างที่ได้มาด้วยความบังเอิญครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      732.7 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      833.4 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      929.5 KB
      เปิดดู:
      56
  6. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

แนวนี้น้าต๋อยน่าจะชอบหรือเปล่าครับ:cool:

7. ดาวร้าย

ดาวร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    แพะตัวนี้บังเอิญ2ต่อครับ คือเก็บได้แบบงงๆ ตอนมืดๆที่มหาลัย เมื่อไม่นานนี้ผมไปงานแต่งเพื่อนแล้วทำหาย ผมเดินหาตั้งนาน แต่พอแฟนผมบอกว่าถ้ายังอยากอยู่ด้วยกันก็ขอให้เจอ ปรากฎว่าแฟนผมหันไปเจอเลย ทั้งที่มันมืดๆแถมสายตาสั้นอีก ได้คืนแบบงงๆครับ ฮ่าๆๆๆ

8. Piont

Piont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011

กราบหลวงปู่ทิม และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

9. oatlovetong

oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    วันนี้แบกสังขารไปวัดหงส์มาครับ ผมไม่สบายมาเกือบอาทิตย์แล้ว
    แต่เห็นว่ามีโอกาสก็ไปเอาให้ คนรอพบลพ.เยอะมาก เห็นรองเท้าก่อนเข้าถึงกะตกใจ
    สรุปได้พระเนื้อขาวมา 1 องค์เท่านั้น ผมไม่กล้าหยิบเยอะครับ
    เกรงใจลพ.ท่านและคนที่มารอต่อผม ตอนผมออกมาน่าจะเหลือ 4-6องค์
    องค์นี้จะจัดส่งให้(คุณเทพสิริ)หลังวันที่ 3/1/13 นะครับ ขอโทษท่านอื่นๆด้วย
    ผมก็ได้มาแค่องค์เดียว ตัวเองยังไม่ได้เลย แต่เดี๋ยวช่วงกลางเดือนหน้าผมจะเข้าไปอีก
    สำหรับท่านที่ PM มาที่เหลืออีก 4 คน พยายามกันเองด้วยนะครับ เพราะผมจะไปขอทีละมากๆ
    ก็เกรงใจ เดือนนึงไปครั้ง2ครั้ง ใช่ว่าจะได้ด้วย แต่จะพยายามทำให้ครับ

สู้ๆครับเพื่อพระเนื้อขาว \(^___^)/

10. เบนซ์ rayong

เบนซ์ rayong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเชื่อว่าพระหลวงปู่เมื่อถึงเวลาจะมีเจ้าของมาเอาเองครับ บางครั้งคนไม่ใช่เจ้าของก็ต้องมองผ่านไปเพราะไม่เห็นของล้ำค่าอยู่ภายใน แต่บางคนมองเห็นคุณค่าของมันโดยไม่ยึดติดในรูปลักษณ์ของความสวยก็ต้องได้ไปก็เปรียบเหมือนคนที่ถูกรางวัลที่หนึ่งดังตัวอย่างที่ผมเคยเขียนมา เลขที่ออกมานั้นเมื่อเห็นแล้วก็ไม่มีใครอยากซื้อเพราะเลขมันไม่สวย ไม่น่าจะออก แต่ที่ไหนได้ล่ะครับกับเป็นของรางวัลอันล้ำค่าที่หลายคนใฝ่ฝัน ขอบคุณอาจารย์แก้วสว่างที่มอบสิ่งดีๆให้นะครับ

11. khunkiat

khunkiat Active Member

15 พฤศจิกายน 2012
    สวัสดีปีใหม่น้อต่อย อ.แก้วสว่าง และพี่ทุกท่านคร๊าบ
    ผมเป็นน้องใหม่ของที่นี้ ขอใหทุกท่านมีความสุขตลอดไป
    และขอให้ผมโชคดีได้พระพุทธห้าเหลี่ยมจากพี่ใจดีในปีที่จะถึงด้วยคร๊าบ

12. jaymillionare

jaymillionare เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2012
    ผมเองวันนี้ก็มีโอกาสไปทำบุญถวายสังฆทานที่วัดหงษ์กับหลวงพ่อเช่นกัน
    คนไปรอเยอะครับ และได้ทำบุญถวายปัจจัยให้กับท่านไป จึงได้พระเนื้อขาว
    พิมพ์สมเด็จมา2องค์ องค์นึงบูชาเอง อีกองค์จะส่งไปให้เพื่อนที่โคราช พอดีเค้าฝากมาทำบุญนะครับ จริงๆอยากบูชาหลายองค์แต่ลูกศิษย์หลวงพ่อเค้าบอกว่า ให้แค่คนละองค์ เผื่อแผ่ให้คนอื่นได้บูชาบ้าง แบ่งๆกันไป ^^

13. jaymillionare

jaymillionare เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2012
    เก็บรูปบรรยากาศมาฝากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      986.8 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      79
  14. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    สวยแล้วครับ ... ถักเองได้ความรู้สึกภูมิใจแถมไม่เสียเงินด้วยครับ :cool:

15. oatlovetong

oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    พระสวยครับคุณ jaymillionare

ผมไปเลือกไม่ได้แล้ว ^^

16. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    สวัสดีครับพี่ ๆ ทุกคน ผมแอบติดตามมานานแล้วตั้งแต่กระทู้แรกครับ ได้ความรู้ดีมากครับ
    แต่จนแล้วจนรอดก็ยังไม่มีบูชาติดตัวซักองค์ สงสัยต้องขอบารมีหลวงปู่ให้สมหวังบ้างครับ
    ปีใหม่นี้ขอให้พวกพี่ๆ มีความสุข ตลอดปีครับ

17. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ................
    แบบนี้ผมก็ว่าโอเคนะครับ :cool: :cool: :cool:

18. ติ้งลิงติง

............................
    แพะสวยมากครับคุณดาวร้าย :cool: :cool: :cool:

19. ติ้งลิงติง

น้อมกราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง ..สวัสดีครับ อ.แก้วสว่าง น้าต๋อย คุณโต้ง คุณรัก และชาวศิษย์ลูกหลานหลวงปู่ทุกคนครับ...เมื่อคืนผมและครอบครัวไปร่วมงานปีใหม่หน่วยงานหนึ่ง ช่วงหนึ่งของงานเขารับบริจาคเพื่อรวบรวมทุนทรัพย์ซื้อที่นอน ลูกโป่ง และอื่น ๆเพื่อช่วยเหลือผู้ป่วยที่เป็นแผลกดทับ ผมและครอบครัวก็ได้ร่วมบริจาคครับ และได้ตั้งจิตอธิษฐานถวายบุญกุศลแด่หลวงปู่ทิม และครูบาอาจารย์ท่านอื่น ๆ และอุทิศกุศลแด่คุณตาสาย แก้วสว่าง และสมาชิกทุกท่านชาวกระทู้เปิดตำนานหลวงปู่ทิม ฯ ทุกท่านด้วยครับ

20. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ คุณโอ๊ดและพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ

สวัสดีครับน้าต๋อย สบายดีนะครับ ผมว่าpmน้าต๋อยเต็มแน่ก็มีแต่คนสนใจปิดตาเนื้อเบากันทั้งนั้นรวมถึงผมด้วยอ่ะครับ555+