เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    มีห้อยกะเค้าเพื่อนแล้วครับ

มีห้อยกะเค้าเพื่อนแล้วครับ (deejai) (deejai) (deejai)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะพี่กบสบายดีนะคะ นกก็เข้ามาบ้างค่ะ แต่ด้วยบารมีของ ครูบาอาจารย์ทำให้มีกิจการงานเพิ่มเข้ามาให้ยุ่งๆ นิดหนึ่งค่ะ

3. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง
    สวัสดี อ.แก้วสว่าง และพี่ ๆทุกท่านครับ

4. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    กราบสวัสดีอาจารย์แก้วสว่าง หลวงปู่ทิม น้าต๋อยเซมเบ้ พี่รักรังสิต พี่นาย และพี่ๆทุกท่านครับ

5. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

แม้นเป็นฝันวันคืนตื่นยังยิ้ม
    ได้รู้ลิ้มรสทุกข์คลุกเคล้าข้น
    แม้นเป็นจริงสิ่งต่างสร้างตัวตน
    ได้เป็นคนเต็มคนผลคือดี
    สร้่างคุณค่าตราทับประดับไว้
    ด้วยหัวใจใฝ่สู้มิรู้หนี
    จะเป็นฝันหรือจริงสิ่งที่มี
    จงต่อตีอย่างชำนาญเพื่อผ่านไป
    ใช้ชีวิตให้คุ้มทุ่มทุกฉาก
    จะง่าย-ยากอย่ากลัวมัวอ่อนไหว
    เกิดมาครั้งทั้งทีมีหัวใจ
    ต้องสู้ได้ให้สุดถึงจุดดี

6. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    กราบนัสการหลวงปู่ทิม
    ขอแสดงความเคารพต่อคุณตาสาย
    สวัสดีครับท่านอาจารย์ ท่านพี และน้อง ๆ ทุกท่าน
    ผมกำลังจะไปบริจาคโลหิต ขออธิฐานบุญสู่หลวงปู่ คุณตา และพี่น้องทุกท่านครับ

7. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอนำประสบการณ์จากสมาชิกในกระทู้มาให้อ่านกันครับ.....

"ตอนนี้ผมแขวนล็อคเก็ตอยู่ครับสงบรมเย็นจริงๆครับรู้สึกมั่นใจและปลอดภัยจริงๆครับ
    มีประสพการณ์เล็กน้อยมาเล่าให้ฟังครับเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาผมขับรถไปทำงานตอนเช้า ขับมาได้ซักกิโลมีความรู้สึกว่ารถที่เราขับพวงมาลัยมันบังคับทิศทางยากจังเลยวันนี้เริ่มรูสึกแปลกๆแต่ก็ขับต่อมาเรื่อยๆ ตามทางแต่มาถึงช่วงทางโค้งยิ่งเริ่มดึงพวงมาลัยบังคับทิศทางยากขึ้นไปอีกคือล้อรถมันไม่ไปตามพวงมาลัยนะครับแล้วเริ่มมีเสียงดังจากช่วงล่างแกรกๆเริ่มใจเสียแล้วครับแต่ก็ขับต่อมาเรื่อยๆไม่มีจังหวะจอดทางมันแคบครับแล้วก็ผืนขับมาจนถึงที่ทำงานแล้วก็เรียกน้องที่ทำงานมาช่วยดูใต้ท้องรถว่ามันเสียงอะไรพวงมาลัยพังคับยากมากปรากฎว่าแกนกล้องยาคันชักคันส่งหลุดออกมาจากเบ้าเลยครับออกมาห้อยโตงเตงเลยครับน้องผมบอกนี่พี่ขับมาได้อย่างไรเนี่ยสุดยอดจริงๆครับ. แล้วผมอยู่ชนแดนเพรชบูรณ์ครับทางเขาทั้งนั้นถ้าไปต่ออีกหน่อยคงไม่ได้มาพิมพ์ให้อาจารย์อ่านแล้วครับ ขอบคุณครับ"

8. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงปู่ และ สวัสดีทุก ๆ ท่านครับ

9. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    โหเราขออายุ 21 แล้วกันมากกว่าโต้ง 3 ปีเนอะ

10. ตี๋ไวไว

ตี๋ไวไว เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย สวัสดี อ.แก้วสว่าง ป๋าโต้งชลบุรี น้าต๋อยและลูกหลานหลวงปู่ทุกมท่านครับ

11. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทิมและลุงสาย แก้วสว่างครับ

12. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    คุณตี่ครับ รูปแทนตัวงามมากๆ เลยครับ ^^

13. ตี๋ไวไว

ตี๋ไวไว เป็นที่รู้จักกันดี

ครับขอบคุณครับ คุณ saweit

14. แก้วสว่าง

พระเครื่องของหลวงปู่ทิมท่านจะเน้นการถือครองปฎิบัติเพื่อสื่อความหมายที่ดีหรือชี้นำในแนวทางที่ถูกที่ควร เราจะเห็นว่าพระพุทธเจ้าท่านทรงบัญญัติแนวหลักธรรมคำสอนเพื่อให้มนุษย์ทั้งหลายให้มีแนวทางปฎิบัติเพื่อผลแห่งนิพพาน การน้อมนำจิตที่เป็นกุศลและการยึดมั่นศรัทธาในพระเครื่องที่ถือเป็นตัวแทนของพระพุทธเจ้า นายสายท่านเล่าว่าหลวงปู่ท่านจะสอนเน้นให้ชาวบ้านและลูกศิษย์ทั้งหลายนับถือแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ความต้องการในด้านวัตถุมงคลต่างๆในรูปแบบของการสร้างพระเครื่องของวัดละหารไร่นั้นหลวงปู่ทิมท่านจะแนะให้นายสาย แก้วสว่างแกะแม่พิมพ์ให้เป็นรูปแบบของพระพุทธเจ้าเพราะต้องการบารมีท่านมาคุ้มครองแก่ชาวมวลหมู่มนุษย์ทั้งหลาย

การเสกวัตถุมงคลของหลวงปู่ทิมท่านจะเสกโดยการใช้อำนาจจิตเพื่อให้เกิดอิทธิฤทธิ์ดั่งที่หมายปองปรารถนา โดยหมายมุ่งเพื่อเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวทางด้านจิตใจให้มีสติในการดำเนินชีวิตที่ถูกต้องตามหลักทำนองคลองธรรม เพื่อให้การดำเนินชีวิตนั้นมีความสุขอย่างยิ่งยวด จะเห็นว่าประสบการณ์จากการใช้พระเครื่องของหลวงปู่ทิมนั้นต้องมีจิตศรัทธาอย่างเชื่อมั่นมีใจเข้าถึงธรรมถึงจะเห็นผลกันในแต่ละด้านได้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งการคุ้มครองปกป้องนั้นถือเป็นอานุภาพหลักสำคัญที่จะสนองแก่ทุกท่านที่มีจิตที่เป็นธรรม ......

ขนาดไฟล์:
      118.3 KB
      เปิดดู:
      274
  15. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ พี่ทหารเก่า คุณโอ๊ด คุณอภิเชษฐ์และพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ

16. คนทำราง

คนทำราง เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย อ.แก้วสว่าง พี่รัก น้าต๋อย แระพี่ๆทุกคนนะครับ
    เส้นนี้ที่ห้อยอย่ ณ.ปัจจุบันครับ ว่าจต้องนิมนต์ไว้บนหิ้งก่อนแระครับเพราะอย่างที่คุณโต้งว่าไว้ งานเยอะมากกกก จนทำกันไม่ทันเลยหล่ะครับ แหะแหะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2013
  17. g-paragon

g-paragon เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย อ.แก้วสว่าง พี่รัก น้าต๋อย พี่นาย และลูกศิษย์ลปทิมทุกท่านครับ

ไม่ทราบว่าพระเนื้อเบาเป็นเนื้อว่านจริงๆรึเปล่าครับ
    แล้วทำไมถึงเด่นเรื่องเสน่ห์ครับ

18. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ประสบการณ์แต่ละคนมันแตกต่างกันครับ
    แต่พระเนื้อขาวพิมพ์พุทธห้าเหลี่ยมที่ผมห้อยก็มีเสน่ห์เมตตาครับ

19. เอกบางแสน

เอกบางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2011
    จริงครับ ที่พี่โต้งกล่าวไว้ หากเป็นเจ้าของกิจการละก้อ งานเยอะๆ ก็สุดยอดครับ

20. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิมครับสวัสดีครับ จริงครับเห็นด้วยกับพี่เอกครับ ตอนนี้ได้เอาเศียรโตให้คุณพ่อห้อยอยู่ ท่านเป็นโรคเส้นเลือดตีบในสมอง จากที่แขนขยับไม่ได้ขาไม่มีแรงตอนนี้ขาเริ่มเตะได้แล้ว แขนเริ่มมีแรงนิดหน่อยครับ