เนื้อคู่ที่พรหมได้ลิขิตมาให้คุณ มีลักษณะอย่างไร

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ZeGiNe_SiN, 26 กรกฎาคม 2009.

1. sirmai

sirmai Active Member

25 สิงหาคม 2008
    อาทิตย์ 11 ตุลา 30 ครับคุณพี่

2. ZeGiNe_SiN

ZeGiNe_SiN เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเกิดวัน พุธ ที่ 30 เดือน เมษายน ปี เถาะ ปัจจุบันอายุ 34

( Comment ที่ซินดูให้ส่วนตัวไม่เกี่ยวกับตำรา : คุณ TRU เป็นคนชอบดูดวง ชอบแนวโหราศาสตร์อยู่พอสมควร เป็นคนใจดีแต่อารมณ์ร้อน ซินขออนุญาตแนะนำนะคะ ว่า ดวงที่คุณ TRU ไปดูมา ไม่ว่าจะที่ไหนๆ ก็ตาม อยากให้ดูไว้เพื่อเป็นแนวทาง ปฏิบัติความดี อย่าไปใส่ใจยึดติดมันมากนะคะ ทุกข์ปล่าวๆ ซินว่านะ เน้นสวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา จะได้รู้อะไรดีๆ เองแน่นอนค่ะ)
    ตำราที่ 1
    ตามดวงชะตานี้ เนื้อคู่จะมีรูปร่างดี สูง สีผิวค่อนข้างขาว หรือ ขาวเหลือง ลักษณะเด่น จะเป็นคนที่สนุกสนาน ร่าเริงอยู่เสมอ การพูดจาไพเราะหวานหู กริยามารยาทเรียบร้อยดี เป็นคนสุภาพ อาจมีการนำพามาให้รู้จักกันโดยคนที่มีผิวสีดำแดง

ตำราที่ 2
    เขาเป็นคนไม่ถือตัว รูปร่างสันทัด ผิวสองสี เป็นคนร่าเริง มารยาทดี เรียบร้อยเป็นคนง่ายๆ ชอบตามใจคนอื่น นิสัยดี จิตใจเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ไม่ค่อยมีพิธีรีตองอะไรมากมาย ที่สำคัญเขาเป็นคนเสมอต้นเสมอปลาย รักเดียวใจเดียวรักทุกคนไปหมดเลย ดูเหมือนเขาเจ้าชู้นะ แต่ถ้ารักใครแล้วรักจริง

3. sundav

sundav เป็นที่รู้จักกันดี

ปีมะเส็ง 16 กันยายน 2508

4. keh

keh เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณซิน ดูให้มั่ง ชอบเรื่องทำนายมาก ๆ

อาทิตย์ 28 ต.ค. 2522 มะแม

อนุโมทนาบุญค่ะ

5. เสขะ บุคคล

เสขะ บุคคล บุคคลทั่วไป

พุธ 10 มค. 2522 11.00น

6. ZeGiNe_SiN

คุณเกิดวัน พุธ ที่ 24 เดือน กันยายน ปี เถาะ ปัจจุบันอายุ 34

(Comment ที่ซินดูให้ส่วนตัวไม่เกี่ยวกับตำรา : โอ้โห เห็นดวงแล้วน่าคบจริงๆนะคะเนี่ย ทั้งเป็นหนุ่มเจ้าสำอางค์รักความสะอาด แถมยังใจดีอีกด้วย ถึงจะบ่นไปบ้างก็เถอะ ซินขอแนะนำนะคะว่า ชีวิตจะพบความสุขอย่างแน่นอน ถ้าหากนุ่งขาวห่มขาว ทานเจ และถือศีล บ่อยๆ พร้อมกับแผ่เมตตา นั่งสมาธิด้วย จะดีมากๆเลยค่ะ เรื่องทานนี่ สบายเพราะเป็นคนชอบให้อยู่แล้ว รักจริงเลิกจริง 555 (รักแรงเกลียดแรง) ซินว่า รู้จักอโหสิบ่อยๆนะคะ )

ตำราที่ 1
    คู่ครองของคุณ ลักษณะรูปร่างอ้วนท้วม ผิวเนื้อดำ หรือ ดำแดง เป็นคนใจดี น่ารักและอ่อนโยน ไปอยู่ที่ใดมักมีคนรักเพราะเข้ากับคนได้ง่าย เพราะนิสัยดี ความรู้ดี ฐานะปานกลาง คุณจะรู้จักกันโดยเพราะผู้ใหญ่แนะนำ ให้หรือญาติแนะนำ ให้รู้จักกัน

ตำราที่ 2
    เขาเป็นคนไม่ถือตัว รูปร่างสันทัด ผิวสองสี เป็นคนร่าเริง มารยาทดี เรียบร้อยเป็นคนง่ายๆ ชอบตามใจคนอื่น นิสัยดี จิตใจเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ไม่ค่อยมีพิธีรีตองอะไรมากมาย ที่สำคัญเขาเป็นคนเสมอต้นเสมอปลาย รักเดียวใจเดียวรักทุกคนไปหมดเลย ดูเหมือนเขาเจ้าชู้นะ แต่ถ้ารักใครแล้วรักจริง

7. enongpui

enongpui สมาชิกใหม่

25 กรกฎาคม 2009
    8 กรกฏาคม 2520 ปีมะเส็ง

8. ZeGiNe_SiN

(Comment จากซินไม่เกี่ยวกับตำราค่ะ : ซินว่า เลิกดื้อได้แล้วมั้งจ๊ะ ^^ โดยส่วนตัว พี่จะเป็นคนดื้อเอาการ ทิฐิอยู่พอควร เป็นคนร่าเริง คล่องแคล่ว ว่องไว รู้จักพูด พูดจาเก่ง ซินขอแนะนำนะคะว่า ฟังความคิดเห็นของคนรอบข้าง ฟังไว้ก็ดีนะคะ ไม่ต้องมาเถียงซินเลยนะว่า พี่เป็นคนมีเหตุผล ถ้ามีเหตุผลพี่ก็ฟัง - -" (เหตุผลของพี่อ่ะจิ) ที่สำคัญ จีบสาวไม่ต้องทุ่มเทมากมายก็ได้นะคะ พี่เป็นคนฉลาด ยังไงๆ ก็ หมั่นทำบุญเยอะๆ นะจ๊ะ จะได้ไม่ต้องมาเป็นหนุ่มขี้หึงแบบนี้ )

คุณเกิดวัน พฤหัสบดี ที่ 20 เดือน มกราคม ปี ชวด ปัจจุบันอายุ 37

ตำราที่ 1
    ตามดวงชะตานี้ คู่ครองของคุณจะมีลักษณะรูปร่างเตี้ย ผิวขาวเหลือง เป็นคนที่มีการพูดจาตรงไปตรงมา การทำอะไรมักใจร้อนต้องการทำงานให้เสร็จเร็วๆ และการงานนั้นมักไม่ค่อยเรียบร้อย เป็นคนชอบอวดให้คนอื่นรู้ว่าตัวเองเก่ง อยู่เสมอไม่มีใครเหนือกว่า ฐานะการเงินดี คนที่จะแนะนำให้รู้จักกันนั้น เป็นคนผิวดำแดง จะแนะนำให้รู้จักกัน

ตำราที่ 2
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=3 width=476 align=center border=0><TBODY><TR><TD colSpan=2>
    <TABLE width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=left>เป็นคนที่เชื่อมั่นในตัวเองสูงม๊ากมาก รักอิสระ รักความสันโดษไม่ชอบให้ใครมาบังคับจิตใจ และมีความมุ่งมั่นในการทำงานเป็นอย่างมาก โดยปกติเขาจะดป็นคนร่างเริง สนุกสนาน ไม่ถือตัว ช่างพูดช่างคุย แต่บางครั้งก็จะมีอารามณ์อ่อนไหว ต้องคอยดูแลจิตใจเขาให้ดีล่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>​
    <TD></TD></TR></TBODY></TABLE>

9. jusmin_kee

jusmin_kee Active Member

24 มีนาคม 2529 คะ ขอบคุณคะ

10. Pudding_1795

Pudding_1795 สมาชิก

25 มิถุนายน 2009
    13 ตุลาคม 2527 ค่ะ

11. night_club

night_club เป็นที่รู้จักกันดี

ศุกร์ 13 พฤศจิกายน 2535 ดูเล่นๆครับไม่ได้จริงจัง รบกวนด้วยครับ 555+

12. ZeGiNe_SiN

คุณ Tumtuika

(Comment ที่ซินดูให้ไม่เกี่ยวกับตำราค่ะ : คุณตุ้มตุ้ยจะว่าไปก็โชคดีนะคะ มีเทวดาคอยดูแลรักษาตลอดเลย แถม ยังเป็นคนมี ซิกซ์เซนต์ ซะด้วย เชื่อซิกซ์เซนต์ตัวเองนะคะ ชอบเรื่องท้าทาย อยากรู้อยากเห็น เรียนรู้เร็ว เป็นคนจริงใจใสซื่อ ชอบผู้ชายที่ สุภาพ นุ่มนวล ถ้าคุณตุ้มตุ้ย ได้ศึกษาธรรมะอย่างจริงจัง ซินขออนุโมทนาล่วงหน้าเลยค่ะ คุณตุ้มตุ้ยจะได้รู้อะไรแปลกๆ ใหม่ๆ ที่ตัวเองเคยสงสัย แต่ไม่รู้จะถามใคร จะได้คำตอบด้วยตัวเองอย่างแน่นอนค่ะ ถ้าได้รู้อะไรดีๆ ก็มาบอกกันบ้างนะคะ ออ.. สวดมนต์บ่อยๆนะคะ แผ่เมตตาให้เทวดาที่คอยรักษาเรานะคะ เป็นการตอบแทนเค้าจ้า )

ตำราที่ 1
    คุณเกิดวัน พฤหัสบดี ที่ 01 เดือน พฤษภาคม ปี ขาล ปัจจุบันอายุ 23
    คู่ครองของคุณมีผิวพรรณค่อนข้างขาว รูปร่างดี เป็นคนถือตัวเอง ไม่ชอบคบใครง่ายๆ ชอบในการเลือกคบคน นิสัยเป็นคนเจ้าระเบียบ เอาแต่ใจตนเอง ใจร้อนโกรธง่ายหายเร็ว และคุณรู้จักกันมาตั้งแต่เด็ก

ตำราที่ 2
    เขาคนนี้เป็นคนผิวขาว นิสัยเจ้าระเบียบ ใจเย็น และต้องการให้เธออยู่ในระเบียบที่เขากำหนดไว้อย่างเคร่งครัด แต่เป็นคนที่รักใครแล้วรักจริง และพร้อมเสมอที่จะมีอนาคตร่วมกับคนที่เขารัก ขอเพียงเธอเอ่ยปากตกลงเท่านั้นและ โป๊ะเชะ โป๊ะเชะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2009
  13. onimaru_u

onimaru_u เป็นที่รู้จักกันดี

วันศุกร์ 16 มิ.ย. 21 ปีมะเมีย
    ขอบคุณครับ

14. jojo0009

jojo0009 Active Member

วันพุธที่ 31 ตุลาคม 2527 ครับ ปีชวด
    ขอบคุณมากครับ

15. ZeGiNe_SiN

โฮม

(Comment : คุณโฮมคะ คือ ซินถามตามตรงนะ ทำไมถึงมาให้ซินดูเรื่องเนื้อคู่ให้เหรอคะ ทั้งๆ ที่เป็นคนไม่เชื่อเรื่องการดูหมอ ดูดวงเอาซะเลย แถมยังหัวแข็ง รั้น ดื้อมากมาย เชื่อความคิดตัวเองเป็นที่สุด - -" เห็นดวงแล้ว ไม่มีอะไรจะแนะนำคะ มีแต่ความสงสัย )

ตำราที่ 1
    คุณเกิดวัน พฤหัสบดี ที่ 07 เดือน ตุลาคม ปี มะโรง ปัจจุบันอายุ 33
    คู่ครอง มีลักษณะรูปร่างผอมสูง ผิวขาว หรือ ขาวเหลือง มีนิสัยเป็นคนอ่อนโยน ทำอะไรดูน่ารักไปหมด แต่เป็นคนเจ้าระเบียบ ชอบความสะอาดเรียบร้อย และเป็นคนที่ไม่ถือตัวเอง มีความรักใคร่กับทุกคนดี คนที่แนะนำ ให้รู้จักคือ ญาติพี่น้องของคุณเอง

ตำราที่ 2
    เขาหรือเธอคนนี้มีรูปร่างดี ผิวขาว มีน้ำใจ อารมณ์ดีหัวเราะได้ทั้งวัน (เข้าขั้นบ้า) อาวุธของเขาคือปากเขาเป็นคนปากหวานทำให้คนอื่นหลง บางครั้งก็สุขุมเยือกเย็น สามารถเก็บความรู้สึกได้เก่งมาก ยากที่จะเดาใจออกถ้าหากเขาไม่พูดออกมา แต่ถ้าพูดก็จะพูดแบบตรงไปตรงมา อีกอย่างเขาอ่อนน้อมพอๆ กับอ่อนไหว แสนงอนเป็นที่หนึ่ง ขี้หึงเป็นที่สองด้วยแหละ

16. Lek435

Lek435 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กพ.2508 คืนวันอังคาร

17. Tumtuika

Tumtuika เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2009
    ที่คุณซินดูโดยไม่ใช่ตำรา แม่นมากยังกับตาเห็น เข้ามาบอกคนอื่นต่อน่ะค่ะ ว่าแม่นและตรงจริงๆ
    คุณซินดูให้โดยไม่คิดค่าดูสักบาท ขอผลบุญตอบสนองให้คุณซินสมหวังในทุกเรื่อง พบเจอแต่สิ่งดีๆในชีวิตนะคะ

18. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

๑๕ มกราคม ๒๕๒๖ (ของลูกชายขอรับ)

19. lovemaryandletizia

lovemaryandletizia Active Member

31 พฤษภาคม 2008
    อยากขอให้คุณซินดูให้หน่อยค่ะ ไม่ต้องดูเนื้อคู่ ขอแค่ดูที่คุณซินไม่ใช่ตำรา
    19 ก.ค 2491 หญิง
    9 ก.พ 2519 หญิง
    ไม่ทราบว่าได้ไหมคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2009
  20. boradcard186

boradcard186 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    รบกวนด้วยครับ

29 สิงหาคม 2518