เทวดาประจำตัว (ตรวจญาณบารมีองค์เทพ..อำนาจญาณบารมี)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย me-pui, 8 กรกฎาคม 2012.

1. me-pui

me-pui เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณ คุณ TPC มากคะกราบขอบคุณครูบาอาจารย์ของคุณที่แผ่พระบารมีผ่านคุณเพื่อเชือมความเมตตามาถึง ME-pui ตามที่ Me-pui เคยเรียนข้างต้นว่า Me-pui นั้น เป็นคนธรรมดาตัวเล็กๆเท่านั้นมีความรู้เล็กน้อยที่พอจะช่วยเหลือได้บ้าง กราบพระคุณจากใจจริงสำหรับองค์ความรู้เพิ่มเติมที่เป็นสาระประโยชน์คะ

me-pui 27/7/2555

2. me-pui

ส่งมาวันไหนคะ ( แจ้งหน่อยคะจะได้ตรวจข้อมูลให้คะ)
    me-pui 27/7/55

3. me-pui

ข้อมูลน้อยมากคะ ลองศึกษาข้อมูลจากระทู้ท่านอื่นๆนะคะ หรือไม่คลิกดูกติกาที่หน้า 1 คะ

me-pui 27/7/55

4. chat66

chat66 Active Member

27 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนากับความตั้งใจช่วยเหลือผู้คนของคุณ me-pui ครับ
    จะรอด้วยความยินดีครับ.....ขอบคุณครับ

5. ณิช

ณิช เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วน่าประหลาดใจเหมือนกันนะคะ เรื่อง คุณ Me-Pui กับ คุณ TPC
    ขอบคุณในกุศลกรรมที่ดีของทั้งสองท่าน และครูบาอาจารย์ของท่านทั้งสองด้วยค่ะ

ณิชส่ง PM ไปให้แล้ววันนี้ก่อนเที่ยง ขอคำชี้แนะคุณ Me-Pui ด้วยนะคะ อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุ

6. jkung04

jkung04 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อประมานวันที่ 24 อ่าครับ เดี๋ยวผมจะส่งไปไห้อีกครั้งนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2012
  7. Old Navy

Old Navy Active Member

ส่งข้อมูลเพิ่มเติมตามไปอีกแล้วครับผม ทางเมลล์ของท่าน เวลานี้เลย

8. กระปุกกา

กระปุกกา เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาติดตาม และเฝ้ารอต่อไปครับ....

ตื่นเต้นน่ะเนี่ย...ไม่รู้ใกล้ถึงคิวยังเอย

ดูแลสุขภาพด้วยน่ะครับคุณ me-pui

9. thananut

thananut เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีครับ คุณ me pui เข้ามาทักทายครับ ผมได้ส่งข้อมูลให้คุณ me pui แล้วนะครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :)

10. ดอกข้าว

ดอกข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งข้อความทางPM แล้วค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

11. K.Phu

K.Phu สมาชิก

ส่งข้อความทาง PM ให้คุณ me-pui เมื่อวันที่29 ก.ค.55 เวลา11.52น. รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

12. klaichid

klaichid เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    รอ...คอย รอคอย....มานาน แสนนาน
    ทรมาณ....ไม่มีคำตอบสักที
    หรือเทพ ประจำตน...ไม่มี
    คุณme-pui...จึงไม่ตอบกลับมา

ตั้งจิต สื่อองค์เทพ. แห่งตน
    จงดล บันดาลโปรดนำพา
    ชี้แจง ด้วยความเมตตา
    กรุณา บอกข้าด้วยเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2012
  13. pipattanapong

pipattanapong สมาชิกใหม่

ขอโทษนะคับไกล้ถึงคิวของผมยังคับคุณ me-pui

14. jkung04

พี่ me-pui สู้ๆนะครับ

รผมรู้สึกว่าจะมีคนมาให้พี่ตรวจเทพเยอะมากๆเลย ยังงัยก็ขอให้พี่พักผ่อนให้เพียงพอ ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

สู้ๆๆครับพี่

15. jkung04

----------------------------------------------
    โอ้ว......กำลังรู้สึกเหมือนกับพี่เลยครับ

กลอนพี่ตรงจัยผมเรยยยย

สวดยวดครับ:cool:

16. Projazz

Projazz สมาชิกใหม่

24 พฤษภาคม 2007
    รอ..เหมือนกันคับบบ อิอิ

17. me-pui

30-7-55 ขอบคุณการติดตามคะ

รียนทุกท่านคะ เสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมา Me-pui ไม่ได้ตอบกลับ เมลล์หรือข้อความใดๆให้ผู้ติดตามเลยคะเนื่องจากวันเสาร์ me-pui ต้องไปอบรมของ บริษัทและวันอาทิตย์ ที่ผ่านมาก็พาตัวเองไปเที่ยว...ซาฟารีเวิลด์....มาคะไปตั้งแต่ 10.00 โมงกลับมาก็ 17.00 น.แล้ว การพาตัวเองออกไปสู่โลกภายนอกบ้างทำให้การเรียนรู้ชีวิตของ สรรพสัตว์ได้หลายแบบ...me-pui มีโอกาสได้พบคนหลายชาติที่มารวมกันที่ ซาฟารีเวิลด์ เนื่องจากพวกเขามาเที่ยวกันซึ่งคนไทยไปเที่ยวกันน้อยมากๆ มีทั้ง อินเดีย,เวียดนาม,ลาว,ญี่ปุ่น,พม่า...แต่ละประเทศนั้นต่างก็พูดภาษาไม่เหมือนกัน พวกเขาเองก็มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เขาเคารพนับถือ...ซึ่งก็ไม่แปลกที่ภาษาเทพ...จะมีมากหลายภาษา..และก็ไม่แปลกว่าทำไม...ภาษาเทพ คนส่วนใหญ่ที่ปฏิบัติดีแล้วจะพูดได้..แต่ก็ไม่สามารถแปลได้...การเดินดูโชว์ของแต่ละจุด...ต่างก็มีคนเหล่านั้นเดินไปพร้อมกันกับ Me-pui ปุ๊ย จึงทำให้ me-pui แอบคิดว่าคนที่ตายไปแล้วเราก็ต้องเดินปะปนกันมากหน้าหลายตาแบบนี้ หลายชาติ หลายภาษา จุดที่ไปคือจุดเดียวกันคือปรโลก....แต่พวกเราไม่รู้จักกัน...

18. TPC

TPC เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2012
    เมื่อปรโลกเป็นเช่นนี้ ย่อมไม่แปลกเลย ที่สวรรค์หรือทิพยะวิมานก็จะมีเทพเทวดาต่างเชื้อชาติศาสานาและเผ่าพันธุ์ เป็นเช่นนี้แหละ เป็นเพราะด้วยบุพกรรมที่กระทำสร้างเหตุไว้ ขอรับ

19. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    โพสในหน้า 8 กระทู้ที่ 147 ค่ะ ยังรอคำตอบอยู่ค่ะ พอดีไม่แน่ใจว่าส่งทาง pm ด้วยหรือเปล่า อาจโพสในกระทู้อย่างเดียว ขอเพิ่มเติมข้อมูลนะคะ เคยรอดพ้นจากอุบัติเหตุ 2-3 ครั้ง คิดว่าต้องมีเทวดาช่วยแน่ๆเลย แต่นานแล้วนะคะ เกือบ 20 ปีแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าเทวดาที่คุ้มครองยังเป็นองค์เดิมหรือเปลี่ยนไปแล้วคะ ขอบคุณมากค่ะ

20. โลกสมมุติ

โลกสมมุติ Active Member

16 พฤษภาคม 2011
    พอดีเข้ามาแต่ไม่ได้log in ก็เลยไม่รู้ว่าคุณ Me-pui ตอบมาทาง pm
    ขอบคุณมากๆค่ะ เพื่อนๆรอนิดนึงนะคะ เชื่อแน่ว่าคุณ pui คงตอบให้ทุกคน
    ผู้ดูแลคุ้มครองของดิฉันมีอยู่ 2 ท่าน ค่ะ

สาธุคะขอบพระคุณมากๆที่ติดตามกระทู้ของ Me-pui ก่อนอื่นต้องขอโทษจริงๆที่ตอบกลับช้ามากนะนะอยากที่เรียนสาเหตุในกระทู้คะ
    คุณมีเทวดาที่รักษาตน 2 ท่าน ท่านแรกคือพระพรหม...ท่านที่ 2 คือพระแม่ลักษมีคุณรู้จักท่านทั้ง 2 หรือไม่คะ..ท่านบอกว่าคุณมี 2 บุคคลิกบ้างครั้งคิดแบบผู้ชายบางครั้งคิดแบบผู้หญิง(เหมือนลักษณะของทอมบอย) มีไฟในการทำงานที่ไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย,มีการพัฒนาอยู่ตลอดเวลา,ขยัน...สิ่งที่คุณต้องระวังเรื่องของอารมณ์ที่ร้อนและฉุนเฉียวมากเกินไป..บางครั้งไม่เชื่อใครเลยยึดแต่เหตุผลของตนเองเป็นใหญ่....หาเงินเก่งมีเงินใช้ตลอดเวลาถือว่าบุญเก่าคะ หากยังไม่แต่งงานมีชะตาได้พบคนต่างชาติ...(คุณชอบทำบุญ ชอบช่วยเหลือคนรอบข้างที่เดือดร้อนเป็นนักปฏิบัติธรรมหากจะเป็นนะคะถือว่าเป็นบุญกรรมล้วนๆ****การที่ท่านทั้ง 2 คุ้มครองคุณไม่ได้หมายต้องให้คุณนั้นมาปฏิบัติ***เพราะแต่ละคนมีหน้าที่ที่ต่างกัน...แต่หากคุณเดือนร้อนเรื่องอะไรแล้วหากทางออกในทางโลกไม่ได้..แนะนำให้ขอพระจากท่านแล้วคุณจะได้พระวิเศษจากท่านช่วยเหลือครึ่งหนึ่ง บวกกับกำลังบุญของคุณคะ

สาธุคะ
    Me-pui 26/7/55
    หมายเหตุ...หากได้รับข้อความแล้วแล้วเห็นว่าเป็นประโยชน์รบกวนแสดงความคิดเห็นทางกระทู้เพื่อเป็นกำลังใจให้กับผู้ที่รอคำตอบด้วยนะคะ
    [/QUOTE]