เตือนภัยธรรมชาติใกล้ตัว2019

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย อาผิง, 21 กรกฎาคม 2019.

1. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ต้องรอด : คลื่นยักษ์ "สึนามิ"

Thairath
    เผยแพร่เมื่อ 15 พ.ค. 2014​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2019
  2. อาผิง

อาผิง เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2019
    อาผิงเคยโพสเตือนเพื่อนๆไปแล้วนะคะ ว่าท่านผู้รู้บอกว่าให้หมั่นตรวจตราความแข็งแรงของบ้านเรือนที่ใกล้ชายฝั่งริมทะเลริมแม่น้ำ ล่าสุดมีตัวอย่างออกมาแล้วคะ ที่ชลบุรี
    ถ้าใครเข้ามาตามอ่านนิทานจากท่านผู้รู้เพื่อได้แง่คิดดีๆ ก็น่าจะ พอฉุกคิดเตือนสติอะไรได้บ้างคะ ใครที่มีลูกหลานทำงานหรืออยู่ไกลบ้าน ก็ช่วยบอกต่อๆเตือนสติกันด้วยนะคะจะได้ช่วยๆกันคะ
    อนุโมทนาบุญคะ

https://www.sanook.com/news/7849430/

3. อาผิง

มาฟังนิทานกันต่อน้อ...นิทานๆๆๆ

ล่าสุดท่านผู้รู้บอกว่า พายุขนาดใหญ่ได้ก่อตัวขึ้นแล้วทางมหาสมุทรแปซิฟิก จะวิ่งตรงยาวถึงญี่ปุ่น เกาหลี ไต้หวัน ฮองกง ละไปจบที่จีน
    ละอีกลูกก็จะก่อตัวตามๆกัน อีกฝั่ง ทางมหาสมุทรอินเดียตอนบนๆหน่อย ละวิ่งซัดตรงมาพม่า ละสองลูกนี้จะไปเจอกันทีจีน ละรวมเป็นพายุหมุนรุนแรงคะ
    บ้านเราก็จะโดนหางๆ เค้า ทั้งสองฝั่งซ้ายขวา ก็ระวังๆกันหน่อยนะคะ แต่ลมพาดผ่าน ก็จะแรงๆหน่อยคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2019
  4. อาผิง

นิทานจากท่านผู้รู้....ซึ่งหาอ่านไม่ได้ในตำรา...

ในสมัยพุทธกาล ครั้นองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าเสด็จออกบิณฑบาต ยาจกตนหนึ่ง ง่อยเปลี่ยขาไม่มีแรง นั่งรอถวายดอกบัวสีชมพูและใส่บาตรพระองค์ ครั้นเมื่อยาจกถวายดอกบัวพระองค์แล้วได้เรียนถามองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าว่า
    ยาจก : ขอพระองค์ทรงโปรดเมตตาบอกกล่าว ทำอย่างไร ขาที่ไร้เรี่ยวแรงนี้จึงกลับมาแข็งแรงมีกำลังเดินเหินเช่นคนทั่วไปได้ พระพุทธเจ้าข้า

องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้บอกแก่ยาจกตนนั้นว่า ดูก่อน จงกล่าว พระชัยมงคลปริตร เทอด จะนำพาความผาสุขแก่กายและใจ

แล้วยาจกตนนั้น จึงได้กล่าวสรรเสริญ หรือสวดมนต์ บท พระชัยมงคลปริตร ทุกเช้าค่ำเป็นเวลา 1 เดือน ด้วยจิตศรัทธาในองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า และเชื่อในพระธรรมคำสอนของพระองค์ก็ปรากฎปาฎิหารย์แก่ตัวเค้า ขาที่ไร้เรี่ยวแรง เวลาเดินต้องใช้มือสองข้างแทน กลับแข็งแรงเดินเหินเช่นคนทั่วไปดังเดิม

ท่านผู้รู้บอกว่า ท่านใดที่มีปัญหาเรื่องสุขภาพ ถ้าสวดมนต์ พระชัยมงคลปริตร หรือ บทพาหุงมหากา (ชัยมงคลคาถา+ชัยปริตร) ด้วยจิตที่ตั้งมั่นศร้ทธาอย่างแท้จริง ก็จะเกิดปาฎิหารย์อย่างน่าอัศจรรย์คะ ท่านว่า ดวงจิตดวงอาฆาตของเหล่าเจ้ากรรมนายเวรที่เรากระทำกับเค้ามาที่มาเกาะตามกายสังขารเราให้เราเจ็บป่วย ก็จะหลุดออกไปด้วยวพุทธคุณพุทธบารมีพระพุทธเจ้าคะ
    และอย่าลืมแผ่เมตตาให้เค้าด้วยคะ

อนุโมทนาบุญด้วยคะ
    [

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2019
  5. TheKunKeng

TheKunKeng เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้แบบไหนดีล่ะ?

ซอมบี้ ---> อุกกาบาต ---> สึนามิ

หรือ

อุกกาบาต ---> สึนามิ ---> ซอมบี้ ^_^

V
    V
    V

V
    V
    V

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2019
  6. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2018
    แผ่นดินไหว_ภัยแล้ง_โรคระบาดมีด้วยป่าว55555

7. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

เอาหัวใจพาหุงไปลองใช้ดู...

หัวใจพาหุงมีว่า...
    พา มา นา อุ กะ สะ นะ ทุ....เดินทางไปตามป่าเขาเสกเป่าใส่ก้อนหินโยนไปทั้งแปดทิศช่วยปกป้องคุ้มครองตนเองได้...อันนี้พระอาจารย์เจ้าอาวาสสมัยบวชบอกมา...พระอาจารย์บอกว่าท่านเคยใช้ตอนท่านออกธุดงค์

8. TheKunKeng

TheKunKeng เป็นที่รู้จักกันดี

อันนั้นมีแน่นอนอะ...แต่ที่ผมลง ให้อีก 3 อย่างนี่ คือ ของแถมอะ แบบ ซื้อ 3 แถม 1 อะไรทำนองนี้อะนะ

9. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

โพสต์เมื่อกี้ลบไปละ...ซีรี่พระพิฆเนศ...ฝากบอกเทพเจ้าทั้งหลายเพิ่มระดับความรุนแรงขึ้นอีกหน่อย...แค่นี้คนมันไม่สำนึกหรอก

โผล่มาโพสต์แล้วลบคนส่วนใหญ่ใครจะไปอ่านทัน

10. อาผิง

ฝั่งซ้าย ทวีความรุนแรงขึ้น ตามติดๆเลย

11. อาผิง

*นิทานนะจ๊ะ*

ท่านผู้รู้บอกว่า เราจะเจอพายุแรงๆแบบนี้ ติดต่อกันหลายลูกเลยนะคะ นับจากนี้ อยากให้ผู้หลักผู้ใหญ่เริ่มจัดการเรื่องระบบน้ำกันอย่างจริงจังสักทีคะ

12. อาผิง

*นิทานนะจ้ะ*

เบรคเรื่อง ภัยธรรมชาติแป๊บคะ
    เพื่อนๆเคยได้ยิน เรื่อง พระอุปคุต มั้ยคะ

คิดว่าหลายๆ ท่านน่าจะ เคยได้ยินคะ
    เรามาฟังนิทานจากท่านผู้รู้กัน
    พระอุปคุต คือ พระอรหันต์ ครั้งตอนต้นพุทธกาลหลังพระพุทธเจ้าปรินิพพานไปเพียงไม่กี่ปี พระอุปคุตท่านเป็นพระอรหันต์ ที่ยังไม่นิพพาน หรือ อาผิง พูดง่ายๆคือ ยังมีชีวิตอยู่นั่นละคะ ท่านปวารณาตนที่จะรักษาพระพุทธศาสนาขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าตลอดอายุพระพุทธศาสนาของพระองค์ ละท่านอยู่ไหนรึคะ ? ท่านบำเพ็ญอยู่บริเวณสะดือทะเลคะ จุดที่ลึกที่สุด ละก้อบังเอิญว่าอยู่ฝั่งอันดามันซะด้วยคะ วิหารของท่านเป็นเป็นวิหารเพชรคะ บางคนที่มีญาณก้อจะเห็นภาพท่านเป็นหลวงพ่อโตคะ แล้วแต่วาสนาน่ะคะ ณ สะดือทะเลแห่งนี้ จะมีท่านพญานาคองค์ดำแสนสิริจันทรานาคราช อยู่กับท่านด้วยคะ
    พระอุปคุต ท่านมีฤทธิ์มากคะ หากใครจะจัดพิธีการทางพระพุทธศาสนาให้ราบรื่นต้อง จุดธูปขอท่านหรืออัญเชิญองค์เสมือนท่านมาในพิธีเพื่อให้งานนั้นราบรื่นเรียบร้อยด้วยดีคะ
    หากใครต้องการใส่บาตรท่าน ท่านจะถือว่าทุกเพ็ญพุธ 15 ค่ำ กลางเดือนเป็นหลักก้อได้คะ แต่จริงๆแล้วสามารถทำได้ทุกวันเพ็ญพุธกลางเดือนคะ แค่เพียงตั้งจิตระลึกถึงท่าน จะขอใส่บาตรท่าน ท่านก็จะมารับคะ ก็จะมาในรูปแบบเช่น ทุกทีมีพระบิณฑบาตรเส้นทางนี้หนึ่งรูป ในวันที่เราอธิษฐานขอใส่บาตรท่าน ก็จะมีอีกรูปเสมอคะ โดยบังเอิญ
    ท่านให้คุณเรื่องโชคลาภคะ แต่ต้องศรัทธาในท่านจริงๆนะคะ และโชคที่เราขอต้องเป็นไปในทางกุศลคะ
    เพื่อนๆจะลองระลึกถึงท่านละจะลองนั่งสมาธิขอไปกราบท่านสักครั้ง หรือขอใส่บาตรขอโชคลาภกับท่านเพื่อต่อชีวิตได้คะ ท่านมีเมตตามากๆคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2019
  13. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

อยากรู้ว่าอาผิงและผู้รู้นี่อยู่จังหวัดไหน..

14. อาผิง

กทม คะ

15. อาผิง

ขอบพระคุณความเมตตาของพระพิรุณ

16. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

แล้วเตรียมทางหนีทีไล่ไว้รึยัง...เตรียมความพร้อมเพื่อช่วยญาติพี่น้องรึยัง...ญาติพี่น้องเชื่อในสิ่งที่เราพูดรึป่าว...ถ้ามีการอพยพจริงๆจะไปที่ไหนคิดไว้รึยัง...

17. อาผิง

ขอบคุณ คุณผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ ที่เป็นห่วงมานะคะ ส่วนครอบครัว คนใกล้ชิด และญาติๆได้รู้ล่วงหน้าและได้เตรียมแผนกันไว้ตามคำสั่งท่านผู้รู้ก่อนหน้านี้แล้วคะ
    แต่ท่านผู้รู้บอกสัญญานเตือนหลายอย่างเอาไว้ และสั่งให้บอกกล่าวเผยแพร่ข้อมูลตามพระเมตตาของท่านต่อคนไทยและประเทศไทยคะ

18. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

มันเป็นกรรมของสัตว์โลก...ไม่ว่าใครจะเตือน มนุษย์ผู้ประมาทอยู่ก็ไม่สนใจใส่ใจ...แต่ก็ดีที่มีคำเตือนมาเพราะจะทำให้รู้ล่วงหน้าว่าจะมีเหตุอะไรบ้าง

19. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อยากรู้ว่าอาผิง มีชีวิตอยู่อย่างไร ในเมืองคนบาปเยี่ยงนี้
    คนดีมีศีลธรรม(มากๆ) อย่างอาผิง ทนอยู่กับคน(หมู่มาก)
    ที่ไร้ศีลธรรมได้อย่างไร

20. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ

คนที่นั่นเขาเรียกกรุงเทพเลยนะท่านเกษม...มีแต่ตัวเทพๆชอบดูถูกเหยียดหยามคนต่างจังหวัดว่าเป็นคนจน...เป็นคนชั้นต่ำกว่าตน