เชิญสมาชิกทุกท่านร่วมเล่นเกมส์ทดสอบพลังจิต พรุ่งนี้ผมจะเฉลยแล้วครับ ..

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chaiyaboon, 21 ตุลาคม 2007.

1. aon_anthong

aon_anthong สมาชิกใหม่

กล่องที่16 ใส่เสือกฐิน
    กล่องที่18 ใส่พญาหมู

2. แมวน้ำ25

แมวน้ำ25 สมาชิก

พญาหมู 16 เสือกฐิน 19 น่าจะถูก

3. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่มีตาทิพย์
    เขาเอาไว้ ช่วยเหลือผู้อื่น ทาง จิตวิญญาณ
    คิดแค่เอาตาทิพย์ มาเพ่งดู สิ่งของ ที่ ซ่อนอยู่ เหมือน เล่นการพนันไฮโล
    .คิดเป็นแค่นี้หรือ..พระคุณท่าน คนต้นคิด น่ะ

ขำก็ขำ..ไม่ได้ โกรธใคร
    แล้ววิญญาณ จะไปรอด ใหม เนี่ยะ
    งวดชาติหน้า กลับมา คงได้เป็น แค่เจ้ามือ หวยไฮโล เป้นแน่

5555555555.................555555555555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2007
  4. สิกขิม

สิกขิม เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2005
    ช่วยเหลือ โดยบริสุทธิ์ใจ ไม่รับอามิสสิ่งตอบแทน นั่นคือน่าสรรเสริญ

แต่หากประกอบเป็นอาชีพชนิดเป็นล่ำเป็นสัน ถึงขนาดขยายสาขาขยายทำเลนั้น

สมควรคิดเห็นเป็นเช่นไร

5. Chaiyaboon

Chaiyaboon เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    แถไปเถอะ ดีแล้ว แถไปเรื่อย ๆ คนเขาจะได้เห็นความไร้ปัญญาของ

เต่าเหม็น ขออนุโมทนาด้วยนะ ที่ทำให้คนที่เวปนี้เขาฉลาดขึ้นมา

หึ หึ

6. เบญจกูล

เบญจกูล เป็นที่รู้จักกันดี

ชาติหน้าตาที่สามเกิดเป็นปลาหมอขาดน้ำแน่ เพราะแถได้ระดับจริงๆ

7. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ด่า มาอีกซิ เอาให้หมดไห ปลาร้าเลย ครับ
    ผมเชื่อมั่นว่า ถ้าเราไม่ผิด

คนค่า มามาก เราได้บุญมาก
    ผมเชื่อ อยู่คนเดียวนี่แหล่ะ
    ด่า มาอีก ซิครับ..เอา เลย เอาเลย

แค่คิดด่า คน ก็ได้ บุญ จาก มโนกรรม
    ถ้าเขียน ด่ามาก็จะได้ บุญ จาก วจีกรรม
    ผมรับเต็มๆๆเลยครับ
    กล้าแจก ตลอดคืนหรือเปล่า.
    อยากดูคนจริง เหมือนกัน

หลักของ บุญและบาป
    พูดโกหก ไม่จริง ผิดศีลไหม
    คนที่ถูกด่า ทำให้ผู้คนเข้าใจผิด ว่า เลว..
    ในแง่กฎแห่งกรรม..จะไม่ได้รับการชดเชยหรือ อย่างไร
    ถ้าไม่มีอะไร..ไม่มี ผู้คนทั้งโลก ก๋ขึ้นมาด่า กันไฟแลบไปเลย..แล้ว โลก จะอยู่กันอย่างไร

ฆ่าคนตาย เป็นบาป ผิด ทั้งทางโลก และทางธรรม
    ทางโลก ถ้า ถูกตำรวจจับได้ ศาลก็ประหารชีวิต..มีการชดเชย
    วิญญาณ ของ คนฆ่า จะอยู่บนสวรรค์หรือ ตก นรก..คิดดู

ด่าคนอื่นที่ไม่เป้นจริง ก็บาปเช่นกัน
    โทษทางโลก คือ หมิ่นประมาท โทษเบา คือ ปรับ หรือ ติดคุก ระยะสั้น
    แล้วโทษทางวิญญาณ ละ..จะลอยตัวหรือ อย่างไร

ถูกต้อง ตามหลัก บุญ กับบาป อยู่คนละบัญชี หักล้างกันในตัวคนไม่ได้
    แต่ คนทำบาป ก็คือ ต้องเสียบุญ นั่นเอง
    ในกฏของ จักรวาล ไม่มี กำไร และ ขาดทุน
    กฏนี้ไม่มีใครเชื่อ..ก็ไม่ว่าอะไร...ตายแล้ว จะเห็นเอง

เมื่อไม่เชื่อเรื่องนี้ และไม่กลัว ว่า จะเสียบุญ ให้ผม
    ก็จงมั่นใน การด่า ผม มาแยะๆๆ..ผม ชอบรับบุญ
    ด่ามาอีก ครับ ถ้าแน่ใจ
    ด่ามาอีกครับ ถ้า มั่นใจ
    ด่ามาอีกครับ ถ้าไม่แสลงใจ
    ด้ามาอีกครับ..ถ้ายังคิดว่า ตัวเองโง่ ต่อไป
    รับเละแล้ว..ท่วมตัวแล้ว
    HaHaHa Happy..Happy..Yahoo 0000oooooo

8. เบญจกูล

เบญจกูล เป็นที่รู้จักกันดี

โมเม ตามเดิม

9. ศิวิไลซ์

ศิวิไลซ์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ตาที่สาม ผมว่าคุณทำตัวน่าสงสารมาก จะว่าขาดความอบอุ่นก็ไม่น่าใช่ แต่คงใกล้เคียง นอกจากขาดความอบอุ่นแล้วยังขาดที่พึ่งทางใจและขาดสติปัญญาในการแยกแยะสิ่งผิดถูก

ผมเคยไปขอให้พระท่านหนึ่งสอนวิชาให้ เริ่มแรกท่านก็ให้ทำวิธีคล้ายๆแบบนี้
    แต่เป็นการคว่ำกระดาษสองใบ แล้วทายว่าอันไหนเขียนว่าอะไร แล้วค่อยๆ เพิ่มกระดาษขึ้นเรื่อย ๆ คล้ายๆ กับวิธีของคุณ Chaiyaboon

หากคุณพูดแบบนี้แสดงว่าคุณนั้นมีความอัปปรีย์ และเสนียดจัญไรเกิดขึ้นในสมองแล้ว ถึงได้ดูถูกพระได้ถึงขนาดนี้ ไม่สมควรอย่างยิ่งที่จะเกิดมาอยู่ในศาสนาพุทธ

10. ninjabadboy

ninjabadboy เป็นที่รู้จักกันดี

เหอๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2007
  11. พระจิตวิณญาณ

พระจิตวิณญาณ Active Member

18 กันยายน 2007
    เสือกฐิน 11
    พญาหมู 19
    ค่ะ

12. ม้านิลมังกร

ม้านิลมังกร Active Member

11 กรกฎาคม 2007
    ควบมาดูแต่คงไม่กล้าเล่น เพราะผมไม่มีตาที่สามเหมือนอาจารย์เขา..ถ้ามีน่ะ จะสำแดงให้ดูเลย..ไม่มาให้เขาหยามแบบนี้หรอก ..อายเขา..

13. somsannannom

somsannannom เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    เหรอ...แล้วงัย
    แล้วช่วยเหลือใครไปบ้างแล้วละท่านผู้เจริญ
    แล้วที่พวกกระผมมาทายกันนี่ ไม่เห็นมีใครบอกเลยว่าได้ตาทิพย์
    ตาวิเศษอะไร ถึงมีก็ไม่อวดโม้ตัวเก่งอวดตัวเหนือชาวบ้าน
    คนเข้ามาเล่นในเวปนะครับ ไม่ใช่วัด บันเทิงแค่นี้ไม่ได้เหรอ
    ขำๆรู้จักปะครับ ขำๆ ไม่ต้องห่วงวิญาณชาวบ้านเขาหรอกครับ
    ดูๆแล้วคุณเองก็น่าห่วงไม่ใช่น้อย (จิตคุณเป็นลบขอบอก)
    ที่แหลมมานี่ ทายถูกกะเค้าป่าว หรือว่าผิดแล้วพาล
    งวดหน้าถ้าผมได้มาเป็นเจ้ามือไฮโล แล้วท่านที่ออกมาแสดงกิริยาดูถูกความ คิดผู้อื่นคงเจริญไม่แพ้กันนะผมว่า ปรับปรุงตัวซะนะเดี๋ยวจะหมดความขลัง

14. พหล

พหล เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    ผมว่า13 ,20 ครับ

15. put_arch

put_arch สมาชิก

13 กันยายน 2007
  16. วิมุตติ

วิมุตติ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีตาทิพย์เหมือนคุณอาชวิน คงจะทายไม่ถูกหรอก

กฏจักรวาล บ้าบอ อะไร มีโดนด่าแล้วได้บุญ เฮ้อ...

17. dogsman

dogsman เป็นที่รู้จักกันดี

16 เสือกฐิน
    11 หมูไฟ
    ถ.ถถ..ถู.ถูก.ก..ต้อง..มั้ยย..คร๊าบบ.บ (ถ้าถูกก็คง ฟลุ๊ค..มากๆเลย)

18. brotherpray

brotherpray เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2006
    18 19

19. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    เสือกฐิน เบอร์ 16
    พญาหมู เบอร์ 12

20. Bun

Bun เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    Right number but mix object!!! : 0