เชิญร่วมสร้างหลวงปู่โต#3 : เบี้ยแก้(มีชีวิต)ผงฝังเหล็กไหลน้ำ หลวงปู่ทวดใบมะยมนาคราช

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ransang, 9 มกราคม 2014.

1. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    ขอร่วมบุญ
    - เบี้ยแก้อุดผง ตัวละ 200 บาท 3 ตัว
    - เบี้ยแก้อุดผง+ฝังเหล็กไหลน้ำ ตัวละ 230 บาท 3 ตัว
    โมทนาบุญทั้งปวงครับ

2. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ค่าบูชาที่ได้จะเป็นค่าใช้จ่ายในการหล่อหลวงปู่โต 15,000 บาท และเป็นค่าซื้อข้าวของถวายเป็นสังฆทานเพื่อถวายสพร้อมองค์หลวงปู่โต และค่าใช้จ่ายอื่น ๆ

++++

ขอร่วมบุญ 10,000 สร้างรูปหล่อหลวงปู่โตและทำสังฆทานครับ
    ช่วยปิด job ครับ

ของที่ระลึกขอรับเป็น
    เบี้ยแก้อุดผง 20 องค์
    เบี้ยแก้อุดผง+ฝังเหล็กไหลน้ำ 20 องค์
    หลวงปู่ทวด เนื้อชนวน 4 องค์

ขอโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญกุศลและมีส่วนร่วมในโครงการนี้ด้วยครับ

3. g-paragon

g-paragon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ เบี้ยแก้ ฝังเหล็กไหลน้ำ 1 องค์ครับ

4. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณของ หลวงปู่เทพโลกอุดร ครับผม

พี่นิรันดร์ ครับ ผมลืมแจ้งไปว่า
    ขอร่วมบุญเพิ่ม 3 ตัว ขอเป็นแบบไม่มีเหล็กไหลน้ำทั้งหมด
    เลยนะครับผม ^&^ เพราะแบบ มีเหล็กไหลน้ำ ได้มาบ้าง
    แล้วครับผม ตอนไปร่วมบุญหล่อ สมเด็จองค์ปฐมต้น ครับ ^*^

5. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    สำหรับเบี้ยแก้ชุดนี้หมดแล้วครับ โดยเฉพาะที่ฝังเหล็กไหลน้ำ แบบที่ไม่ฝังเหล็กไหลน้ำยังมีอยู่ครับแต่ยังไม่นำมาออกในตอนนี้ออกให้บูชาคราวหน้าค่าบูชาเท่าเดิมครับผม แต่รอหน่อยนะครับผม ท่านที่จองมาก่อนโพสนี้ได้หมดครับ

เดี๋ยวจะสรุปยอกให้นะครับผม

6. ransang

สำหรับหลวงปู่ทวดองค์ที่ 3 นี้ จะนำไปถวายตามข้อมูลนี้ครับ

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี วัดแจ้งประจันตคาม อำเภอประจันตคาม จังหวัดปราจีนบุรี

เพื่อสมทบทุนสร้างสถานปฏิบัติธรรมหลวงปู่เทพโลกอุดร ที่บ้านทับลาน ต.บุพราหมณ์ อ.นาดี จ.ปราจีนบุรี และจัดซื้อสมุนไพร วัสดุอุปกรณ์ที่เกี่ยวข้องกับการบำบัดรักษาโรคผู้ป่วย เพื่อช่วยเหลือผู้ยากไร้ ขาดแคลนตลอดจนทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ซึ่งขณะนี้ยังขาดจตุปัจจัย และทุนทรัพย์ในการก่อสร้างอยู่อีกเป็นจำนวนมาก จึงใคร่ขอบอกบุญมายังผู้มีจิตศรัทธาทั้งหลายร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคีในครั้งนี้โดยพร้อมเพรียงกัน

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก จงบันดาลให้ท่านและครอบครัวจงเจริญด้วย

จตุรพิธพรชัยทั้งสี่ประการมี อายุ วรรณะสุขะ พละ ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ ปรารถนาสิ่งใดขอให้ได้สมปรารถนานั้นทุกประการเทอญ

กำหนดการ
    วันอาทิตย์ที่ 9 มีนาคม 2557 (ขึ้น ๖ ค่ำเดือน ๙)

๑๐.๔๙ น. ตั้งองค์ผ้าป่า
    ๑๑.๐๙ น. ถวายผ้าป่าและสังฆทาน
    ๑๑.๓๙ น. ถวายภัตตาหารเพล

7. ransang

ยังสามารถร่วมบูชาหลวงปู่ทวดใบมะยมได้ครับเพื่อจัดซื้อเครื่องสังฆทานครับ

8. ransang

ตกลงร่วมทำบุญกี่องค์ครับ

แล้วพุทธคุณที่ลงนี่ของเบี้ยชุดนี้หรือของที่อื่นครับ 555 งง

9. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณของ หลวงปู่เทพโลกอุดร ครับผม

8 ชิ้น ครับผม พี่นิรันดร์ ^*^
    ขอแบบไม่ฝังเหล็กไหลน้ำ ครับผม

ผมขออนุโมทนาบุญ กับทุก ๆ ท่าน ที่ได้ร่วมบุญ
    กับ พี่นิรันดร์ ทุก ๆ งานบุญเลยนะครับผม สาธุ สาธุ

พุทธคุณที่ผมได้โพสข้อความไว้ เป็นของ เบี้ยแก้ชุดนี้
    และ ของที่อื่น ที่ผมบูชาอยู่ด้วยครับผม ดีเหมือนกันเลยครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2014
  10. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    อ้าว โดนเหมาหมด อดเลย มาไม่ทัน

11. misterguy

misterguy เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    พึ่งมาเห็นเหมือนกันครับ มาไม่ทัน

12. ransang

ยังไม่ได้ขออนุญาติ มีคนเก่งอีกคนเขาดูไว้ ว่าดังนี้ ก็ตามแต่จริตของแต่ละท่านครับดีทั้งนั้นครับผม

มหาอุด หนุนดวง คงกะพัน ชาตรี รักษาโรค แคล้วคลาด เมตตา โชคลาภและอธิฐาน
    พลังแรงมากครับ

13. misterguy

ถ้าเช่นนั้นผมขอร่วมบุญ หลวงปู่ทวด เนื้อชนวน 2 องค์ครับ เบี้ยแก้ออกเมื่อไหร่ครับ

14. ransang

อ้อ นับใหม่แล้ว

เบี้ยทั้งหมด
    เบี้ยแบบธรรมดา จองไป...28..ตัวเหลือ...7..ตัว
    เบี้ยแบบฝังเหล็กไหล จองไป...29..ตัวเหลือ...6..ตัว

ผมสรุปตามจำนวนที่ลงจองไว้ขาดเหลือผมรับผิดชอบครับ ยังจองได้ตามจำนวนที่เหลือครับ

เบี้ยออกครั้งต่อไปก็หล่อหลวงปู่โตองค์ต่อไปครับผม

15. misterguy

งั้นผมขอร่วมบุญตามนี้ครับ หลวงปู่ทวดเนื้อชนวน 2 องค์ เบี้ยแก้แบบเหล็ก 2 ตัว ขอบคุณครับ

16. Puthapower2012

Puthapower2012 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    ขอร่วมทำบุญ เบี้ยแก้แบบฝังเหล็กไหล 4 ตัวครับ ขออนุโมทนา

17. misterguy

ผมโอนให้แล้วนะครับ(ตาม Capture Screen ช่วยเช็คด้วยครับ) ละก็จะสวดอธิษฐานตามที่ท่าน ransang เขียนแนะนำไว้ที่หน้าแรกๆ อนุโมธนาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. ransang

ตอนแรกผมนับผิดไป 555 งง เจอพี่ใจดีจองซะเยอะ ดีใจมากไปหน่อย 5555

ตอนนี้เหลือ..เบี้ยแบบธรรมดา จองไป...28..ตัวเหลือ...7..ตัว

19. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ขอร่วมบุญ 1. หลวงปู่ทวดเนื้อชนวน ไม่มีก้านช่อ 1 องค์ 306.-
    2. เบี้ยแก้ธรรมดา 1 องค์ 200.-
    ขอบคุณครับ

20. mai321

mai321 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2013
    ขอร่วมบุญ 1. หลวงปู่ทวดเนื้อชนวน มีก้านช่อ 1 องค์ 306.-
    2. เบี้ยแก้ธรรมดา 1 องค์ 200.-
    ขอบคุณครับ