เชิญร่วมสร้างหลวงปู่โต#3 : เบี้ยแก้(มีชีวิต)ผงฝังเหล็กไหลน้ำ หลวงปู่ทวดใบมะยมนาคราช

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ransang, 9 มกราคม 2014.

1. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

ยังมีอยู่ครับผม บูชาได้เลยครับ

2. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วค่ะ
    จัดส่งพร้อมพระกรุโลหะ และเหรียญหล่อ 2 หน้าค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      125.5 KB
      เปิดดู:
      33
  3. ransang

ครับผม

4. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    พระเนื้อขาวองค์ปิดตานี่ตัดขอบออกหรอครับ...><

5. ransang

- พระเนื้อขาวปิดตาองค์ใหญ่ สูงประมาณ 3 เซ็นต์ ผมตัดขอบเองครับ ทำบุญองค์ละ 1500 บาท

ขนาดพอ ๆ กับพระ 5 เหลี่ยม

6. ransang

ถ้าจะถามว่าจะทำทำไมเยอะแยะ ท่านอาจารย์เคยถามผม ท่านบอกว่า ถ้าไม่ทำแล้วใครจะทำให้ จะรอใครทำให้ คนเราอยู่ด้วยอะไรมีชีวิตที่ดีด้วยอะไร ถ้าเราเชื่อว่าบุญทำให้ชีวิตเราดีขึ้นก็พยายามสร้างให้ดี สร้างบุญอย่างมีสติ ทีละเล็กละน้อย และคำอธิบายอีกมากมาย...........

7. seekerpunch

seekerpunch เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมสร้างหลวงปู่โต องค์ที่ 3
    18/02/57 เวลา 19.39 น. โอนจำนวน 300.05 บาท ทางตู้ไทยพาณิชย์ ครับ

8. ransang

การจองวัตถุมงคล สำหรับการสร้างหลวงปู่โตองค์ที่ 3

kiati_sak.................พระสมเด็จเนื้อขาว....700+50..........โอนแล้ว
    Smilerider...............พระสมเด็จเนื้อขาว....700+50..........โอนแล้ว
    Sunny Moon............พระสมเด็จเนื้อขาว....700..+เบี้ยแก้ฝังเหล็กไฟลน้ำ 2 ตัว..460....=...1160..บาท
    dragon184..............พระเนื้อขาว5เหลี่ยม...2500+หลวงปู่ทวดชนวน..306 +เบี้ยฝังเหล็กไหลน้ำ...230..=3036+50 บาท(3300)
    seekerpunch............ร่วมบุญ...300.05 บาท

9. ransang

จะทำการจัดส่งบางส่วนวันจันทร์ครับ ช่วยส่งที่อยู่มาด้วยนะครับผม

10. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณของ พระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์สาวกครับ

พี่นิรันดร์ ครับผม
    ผมขอร่วมบุญสร้าง หลวงปู่โต ปางพรหมน้ำมนต์องค์ที่ 3
    ร่วมบุญดังนี้ครับผม

- เบี้ยแก้อุดผง ตัวละ 200 บาท มีประมาณ 40 ตัว
    ***5 ตัว ครับผม***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2014
  11. ransang

เบี้ยแก้ชุดนี้ได้นำไปเข้าพิธีวันที่ 14/2/56 ด้วยครับ จริง ๆ ก็พิธีใหญ่ตั้งแต่ 9/11/56 แล้วรวมครั้งนี้ด้วยที่ตั้งใจด้วยใจระทึก เบี้ยได้รับพลังงานและความศักดิ์สิทธิ์เพิ่มมากมาย จนมีบางคนว่าเบี้ยมีชีวิต เบี้ยชุดนี้มีเทวดาดูแลนะครับแม้จะเล็กแต่ไม่ธรรมดานะครับ

ถ้าไม่ติดวิชาเบี้ยปรอทและใช้เบี้ยนี้เป็นซึ่งเป็นเบี้ยที่ผมทำด้วยผงศักดิ์สิทธิ์มากมาย และขอบารมีหลวงปู่เทพโลกอุดรท่านเมตตา จะเรียกว่าเป็นเบี้ยของหลวงปู่ท่านก็ไม่ผิด ถ้าใช้ไปใช้ได้ทุกทางครับ ผมเข้าพิธีมามากมาย หลวงปู่มาอธิฐานให้ก็หลายครั้ง ของดีที่ไม่แพงครับ แต่อาจจะหมด 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2014
  12. ransang

เล่าต่อนิด

หลวงปู่ทวดใบมะยมที่จารยันต์ด้านหลังนี้ เป็นยันต์นาคราชนะครับ และไม่ธรรมดาเหมือนมีชีวิตเลย เพราะวันที่ผมได้รับพระหลวงปู่ทวดที่จารยันต์แล้วกลับบ้าน เล่นเลื้อยบนอากาศในบ้านให้ผมที่เคลิ้ม ๆ เห็นซะงั้น (ช่วงนั้นก็สวดคาถานาคราชอยู่)

ที่เล่ามาทุกอย่างเป็นเรื่องที่เจอกับตัวครับ ทุกท่านโปรดพิจารณาครับ

13. ransang

ความเชื่อของผมเกี่ยวกับพิธีกรรมที่ท่านอาจารย์ทำพิธีบวงสรวง

ผมได้ติดตามช่วยงานท่านอาจารย์อย่างจริงจังก็ราว ๆ ปี54 ผมได้สังเกตุหลาย ๆ เรื่องที่ผ่านมารวมถึงพลังงานของวัตถุมงคลที่นำเข้าพิธี ผมสังเกตุและมีความเชื่อว่าของที่เข้าพิธีที่ท่านอาจารย์ทำพิธีจะมีความพิเศษมากขึ้นเรื่อย ๆ พลังงานจะสะสมมากขึ้น ๆ บางสิ่งบางอย่างก็ราวกับมีชีวิตขึ้นมาได้ ซึ่งเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นส่วนตัว แต่หลาย ๆ คนในคณะอาจจะไม่ทราบลึกรายละเอียดเท่าไร แต่ผมก็ไม่ได้ทราบมากมายเพียงแค่อาจจะเข้าใจในเรื่องนี้กว่าคนอื่นนิดหน่อย

อย่างเช่น งานหล่อพระวันที่ 9/11/56 พลังงานจะเป็นกระแสสีทองละเอียดระยิบระยับอร่ามตาแรงมาก เป็นกระแสหรือสายทองวนรอบวัตถุมงคลนั้น ๆ เลยทีเดียว ส่วนงานวันที่ 14/2/57 พลังงานที่รับรู้กลับเป็นพลังงานสีขาวละเอียดหนาทึบ พร้อมทั้งโปร่งใสในเวลาเดียวกันได้ มีความบริสุทธิ์มาก ๆ ไม่อยากจะคิดว่าเป็นพลังงานความบริสุทธิ์จากพระนิพพาน แต่การหล่อพระวันที่ 14/2/57 ซึ่งเป็นการหล่อพระสมเด็จองค์ปฐมต้น ทั้งองค์พระพุทธเจ้าและองค์พระปัจเจกพุทธเจ้า ซึ่งเป็นองค์ต้นของทั้ง 2 สาย ผมเชื่อว่าพระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ต้องมาทั้งหมดพระนิพพาน (ความเชื่อส่วนตัว) ซึ่งก็รวมถึงเทพ พรหม เทวดาต่าง ๆ ต้องมามากมาย ด้วยพลังงานที่ละเอียดสูงมาก ๆ ทำให้วัตถุมงคล สิ่งของในพิธีนี้ผมกล้ารับรองได้ว่า ศักดิ์สิทธิ์มาก ๆ

14. ransang

เป็นอีกครั้งที่ได้รู้จักน้องญาติธรรมท่านหนึ่ง ซึ่งตอนแรกเขาก็ไม่ได้คิดจะไปร่วมพิธีแต่ผมก็บอกกล่าวตามแต่วาสนา จนเขาได้ไปร่วมพิธีและได้นำของไปเข้าพิธีด้วย ซึ่งของเหล่านั้นก็มีทั้งของธรรมชาติที่ยังไม่ได้ผ่านพิธีใด ๆ รวมถึงพระไม้โพธิ์นิพพานที่แกะและผ่านการอธิฐานมาแล้ว ซึ่งของทั้งหมดของเขารวมถึง 2 อย่างที่กล่าวมา เมื่อกลับจากพิธีแล้วเขาได้นำมาพิจารณาดู(ตามที่เขาเล่านะครบ) ก็ดีใจที่มีความศักดิ์สิทธิ์มาก ๆ เกิดขึ้น ขนาดพระไม้โพธิ์นิพพานที่เข้าพิธีแล้วที่เขาคิดว่าน่าจะเต็มแล้ว ก็มีพลังงานเพิ่มขึ้นมาก

นี่ละครับที่เป็นเหตุให้ผมพยายามขนของไปเข้าพิธีท่านอาจารย์ให้ได้ แม้ท่าจะทักท้วงและหัวเราะผมก็ยอมหนักและเหนื่อย เพื่อท่านที่จะได้ไปต่อจะได้มีของดีไว้กับตัว อย่างวันที่ 14/2/57 รถผมทรุดเลยครับเพราะเจอพระกรุโลหะเข้าไปเทียบกับคนประมาณ 2 ได้ แล้วคนอีก 4 คนกับของเข้าพิธีอื่น ๆ บอกตรง ๆ ว่าขับรถไปแทบคลาน

ขอจบประสบการณ์เท่านี้ก่อนนะครับ

15. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมขอร่วมบุญสร้างหลวงปู่โตด้วยครับ จำนวน 306 บาทครับ ขอรับพระหลวงปู่ทวดเนื้อชนวนล้วนแบบไม่มีก้าน เป็นที่ระลึกเนื่องในงานบุญนี้ 1 องค์ครับ
    โอนเงินแล้วแจ้งให้ทราบนะครับ

16. ransang

เมื่อปี 55 ก็มีเรื่องเล่าว่า มีน้องสาวของพี่ชายท่านหนึ่งได้นำปี่เซี่ยไปเข้าพิธี เมื่อเสร็จแล้วก็ได้นำมาเก็บ ถ้าจำไม่ผิดเขานำออมาดูอีกครั้งที่บ้านแล้วจู่ ๆ ปี่เซี่ยก็กระโดออกจากมือ เขาก็ตกใจใหญ่ และแน่ใจว่าไม่ได้ทำหล่นแน่นอน และปี่เซี้ยนี้ไม่ได้ผ่านการปลุกเสกที่ไหนด้วย

ความจำเก่า ๆ นำมาเล่าใหมครับ

17. ransang

รับทราบครับผม

18. ransang

มีพี่ท่านหนึ่งอยากชมเบี้ยหลังเข้าพิธีเพื่อเช็คพลังงาน
    เบี้ย 2 แบบมีแบบละ 35 ตัวครับ ตอนนี้คงเหลือไม่ครบเพราะมีการจองบูชาไปแล้ว ขนาดใหญ่กว่าเหรียญบาทหน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      153.8 KB
      เปิดดู:
      90
  19. WINBUS

WINBUS เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ผมขอร่วมทำบุญสร้างหลวงปู่โต 1,000 บาทครับ
    ขอรับหลวงปู่ทวดใบมะยม เนื้อชนวนหล่อพระใหญ่มากมายล้วน 45 องค์ บูชาองค์ละ 306 บาท มีก้าน 1 องค์ และไม่มีก้าน 1 องค์
    เบี้ยแก้อุดผง+ฝังเหล็กไหลน้ำ 230 บาท 1 ตัว ครับ

20. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณของ หลวงปู่เทพโลกอุดร ครับผม

พี่นิรันดร์ ครับผม เบี้ยแก้นี่ดีจริง ๆ ครับผม ^*^
    ผมเป็นคนที่ชอบเบี้ยแก้เป็นพิเศษ เพราะมี คุณวิเศษ
    หลายอย่าง เป็นสิ่งที่มีคุณค่ามาก ๆ เลยครับ ทั้ง

-ในทางคุ้มครองป้องกันภัย เช่น กันคุณผี คุณคน
    สัตว์ร้ายมิกล้าทำอันตราย ขับไล่ผูตผีปีศาจ อสูรกาย
    ถอนคุณไสยมนต์ดำ กันเขี้ยว งา สัตว์มีพิษต่าง ๆ
    ถอนพิษสัตว์มีพิษต่าง ๆ กันไข้ป่า
    มหาอุตต์ คงกระพัน แคล้วคลาด ฯ ล ฯ

- ทั้งทาง มหานิยม ทำมาค้าขายคล่อง อีกครับ
    ฯ ล ฯ

*** ผมขอร่วมบุญเพิ่มอีก 3 ตัว นะครับผม ***

ขอบพระคุณครับผม

พี่นิรันดร์ ครับผม ทำเพิ่มหน่อยสิครับ
    ขนาดนี้ก็พกสะดวกมากเลย เหลี่ยมกันน้ำห้อยสบาย
    ผมกะว่าจะเลี่ยม แล้วนำมาคล้องติดกัน เป็นสร้อยสังวาลย์
    เลยครับผม แจ๋วไหมครับพี่ หรือจะมีขนาดใหญ่กว่านี้
    หน่อยเผื่อเป็นทางเลือกสำหรับท่านที่ชอบ ใหญ่ขึ้นมาหน่อย

เบี้ยชุดนี้พุทธคุณแจ๋วจริง ๆ ครับ ผมนำไปให้
    ครูบาอาจารย์ของผม ท่านพิจารณาแล้วครับ
    :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2014