เชิญร่วมบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหม มวลสารดาบฟ้าฟื้นเหล็กสัตตะวชิระโลหะเพื่อ ๖ งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย warachai_s, 4 ธันวาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ชัยภัสสร

ชัยภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    บ้านผมผีนางตะเคียนแรงเหลือเกินครับ
    เพราะตอนสร้างบ้านนั้นคุณพ่อท่านได้นำเอาไม้ตะเคียนมาทำเป็นเสาเข็ม
    คนในบ้านจึงเจ็บป่วยไม่ได่หยุด
    ผมเองต้องผ่าตัดสมองมาสองครั้ง ส่วนคุณพ่อผ่ามาห้าครั้ง
    จึงสั่งจองพระขรรค์มาบูชาเพื่อล้างอาถรรพ์ครับ
    จึงอยากเรียนถามพระอาจารย์ยุคลธรณ์ว่าถ้าได้พระขรรค์มาแล้วจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    ฝากถามให้ด้วยครับ

2. กร hondacivic

กร hondacivic เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2012
    ลำดับที่ 209 ได้รับ
    1.พระขรรค์ 5 ซม. ด้ามสัมฤทธิ์เดช 8 เล่ม
    2.ถุงแดงใส่พระขรรค์ ยันต์กำแพงแก้ว 7 ชั้น ( ยันต์พระพุทธเจ้า 16 พระองค์ ) 8 ถุง
    3.ลูกอมปัจเจกพุทธวชิรบารมี เนื้อมวลสารล้วน ไม่ฝังตะกรุด 8 ลูก
    4.ลูกอมปัจเจกพุทธวชิรบารมี ฝังตะกรุดทองคำ 8 ลูก
    5.ใบอนุโมทนา ระบุหมายเลขพระขรรค์ 8 ใบ
    6.ใบชี้แจง มวลสาร พระควัมปติมหาวชิระคุณ และ ลูกอมปัจเจกวชิระพุทธปารมี 8 ใบ
    7.หนังสือ "มหาวชิระพรหม" มวลสารสัตตะวชิระโลหะธาตุ 8 เล่ม

ครบตามจำนวนครับ:cool: ขอบคุณมากครับ:cool: อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ:cool:

1.กล่องกระดาษที่ใช้จัดส่ง สวยมากครับ:cool:
    2.แพ็คกล่องดีมากครับ:cool:
    3.ทุกอย่างที่จัดส่งมา อยู่ในสภาพสมบูรณ์ครับ:cool:

3. apichen

apichen เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    วันนี้ได้รับพระขรรค์หมายเลข ๒๕๓๔ พร้อมลูกอมปัจเจกพุทธวชิรบารมี เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      122
  4. warachai_s

warachai_s เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับสาธุ

5. warachai_s

ขอบคุณมากๆ ครับ เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ พระอาจารย์ท่านอนุญาตให้พกติดตัวได้ครับ จะเอาใส่หลอดตะกรุด หรือใส่ห่วงห้อยคอเหน็บเสื้อได้ทั้งหมดครับ ท่านอธิษฐานให้พระขรรค์ฯ แผ่อานุภาพจำเพาะคุ้มครองผู้ที่อาราธนาติดตัวครับ

ส่วนลูกอมปัจเจกวชิระพุทธปารมี สามารถใช้ถอนคุณไสยโดยหักครึ่งลูกหรือ1 ใน 4 ส่วน อาราธนาให้ดีแล้วกินเข้าไปได้เลยครับ หากว่าอ๊วกออกมาหรือถ่ายท้องออกมาก็แสดงว่าของที่ถูกกระทำมาถูกถอดถอนแล้วครับ

6. warachai_s

รับทราบครับ

7. warachai_s

ลองทำตามในหนังสือเรื่องประสบการณ์ของดาบ "วชิระพรหม" เรื่องที่ ๑๕ ขับไล่สิ่งชั่วร้าย หน้าที่ 49 เหตุการณ์คล้ายคลึงกันลองทำตามนั้นดูก่อนนะครับ

8. warachai_s

ขอบคุณมากๆ ครับ อ่านอย่างนี้แล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะเลยครับ

9. warachai_s

รับทราบครับ

10. warachai_s

เพื่อนๆ สมาชิกและท่านเจ้าทุกๆ คนที่กำลังติดตามพระขรรค์ "มหาวชิระพรหม" อยู่ ผมได้เพิ่มช่องทางการสื่อสารอีก ๑ ช่องทาง คือ ทางเฟสบุ๊คครับ ตามนี้เลยครับ https://www.facebook.com/vachiraphrom
    เพื่อความสะดวกในการติดตามอีกทางหนึ่ง ยินดีต้อนรับทุกๆ เป็นเพื่อนในเพจนี้ครับ

11. ยอง ยอง ซุก

ยอง ยอง ซุก สมาชิก

ได้รับพระขรรค์ฯครบชุด:z12 ตามที่ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพงานบุญฯเรียบร้อยแล้วครับ:VO

12. แม่พิม

แม่พิม สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2012
    **ได้รับพระขรรค์ เรียบร้อย เจ้าคะ วันที่ 21 มิ.ย 2557 เวลา13:15

:cool::VO

13. warachai_s

รับทราบครับ

14. warachai_s

รับทราบครับ

15. gokhok

gokhok เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2012
    ได้รับพระขรรค์แล้วครับ ขอบคุณครับ

สอบนะครับ ถ้าเอาพระขรรค์ไปชุบทองคำขาวหรือชุบทอง ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

16. warachai_s

ด้ามสัมฤทธิเดชที่ส่งเป็นนั้น ใช้วิธีการหุ้มทองคำครับ ไม่ลอก

17. warachai_s

ขอนำเรื่องราวของคุณ ศิริพล จ. กระบี่มาให้อ่านกันครับ

วันที่ได้รับพระขรรค์เล่มใหญ่ ท้องฟ้าครึ่มๆ มัวๆ แต่พอดึงพระขรรค์ออกมาจากฝัก เพื่อจะชโลมน้ำมันที่ใบมีด ฝนก็ตกทันที แค่แป็บเดียว ห่าเดียว แล้วก็หยุดทันที ท้องฟ้าโปร่งใส สาธุครับ

18. warachai_s

อีกเรื่องเป็นเรื่องราวของคุณกิตติศักดิ์

ผมขอโอกาสเล่าเหตุที่เกิดกับผมให้ทราบครับ ผมได้จองพระขรรค์ ขนาด 5 ซม. เนื้อสัมฤทธิเดข ไว้ตั่งแต่เดือนที่แล้ว และยังไม่โอนปัจจัยไปเพื่อร่วมบุญ เนื่องจากภาวะทางการเงินสะดุดชงัก จนล่วงเลยมานาน กระทั่งทางเพจได้แจ้งว่าให้ชำระภายในวันที่ 30 มิถุนายน ผมจึงได้ตั้งจิต อฐิษฐานขอบารมีพระรัตนไตร หากผมมีวาสนาพอที่จะได้พระขขรค์มาอยู่กับตัว เพื่อการอันเป็นประโยชน์ต่อตนเองและผู้อื่นแล้ว ขอให้ผมมีปัจจัยไม่ทางใดก็ทางหนึ่งเพื่อให้สำเร็จซึ่งการนี้ ปกติผมสวดคาถาเงินล้านอยู่เรื่อยอยู่แล้ว ผมเลยซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาล งวดวันที่ 16 มิถุนายน จำนวน 1 คู่ โดยใช้เลขที่พระขรรค์ที่จองไว้ คือ 639 ครับ งวดนี้มีเลขท้าย 3 ตัว ออกคือ 639 รวมอยู่ด้วย พระท่านสงเคราะห์ครับ นี้คือเรื่องจริงที่อยากเล่าสู่ฟังครับ ขอพระคุณครับ

19. warachai_s

เรื่องราวต่อไปเป็นของท่านเจ้าภาพที่ จ. ร้อยเอ็ด

ท่านเจ้าภาพท่านนี้โทรศัพท์มาหาผมเมื่อตอนหัวค่ำของเมื่อวันเสาร์ที่ 21 มิ.ย. 57 โทรศัพท์มาสอบถามผมว่าพระขรรค์ฯ ที่เขาได้สั่งจองไว้นั้นผมได้ทำการจัดส่งให้หรือยัง ซึ่งผมก็ได้ตอบกลับไปว่าผมได้ส่งไปให้แล้วครับตั้งแต่เมื่อเย็นวันพฤหัสบดีที่ 19 มิ.ย. 57 เขาก็เลยเล่าต่อให้ฟังอีกว่าภรรยาของเขาเมื่อคืนวันศุกร์ได้ฝันว่าเห็นคนนุ่งชุดขาวคล้ายกับคนถือศีลมากันหลายคนแล้วบอกกับภรรยาของเขาว่า "เธอจงไปรับพระขรรค์ซะ" ต่อจากนั้นภรรยาจึงมาเล่าให้สามีฟัง เขาจึงนึกสงสัยว่าพระขรรค์ฯ ที่ตนได้ร่วมทำบุญบูชาไปนั้นคงจะมาบอกกล่าวว่าท่านได้เดินทางมาถึงแล้ว ให้ตนไปรับซะ เขาจึงโทรศัพท์มาถามผมอีกครั้งเพื่อย้ำความมั่นใจครับ

20. warachai_s

คุณภุชงค์ จากสัตหีบ ส่งมาครับ

"ได้รับพระขรรค์เรียบร้อยแล้วเช่นกันครับ
    เมื่อวันพุธ ที่ผ่านมา จะด้วยความบังเอิญหรือไม่
    แต่ที่แน่ๆ ช่วงนี้ฟ้าฝนครึ้มทุกวัน วันที่รับเข้าบ้าน
    ช่วงค่ำมีฝนโปรยๆ ไม่หนักมาก ก็คิดว่าจะตกหนักแน่นอน
    ทว่า เช้ามาอากาศโปร่งตามปกติ แต่สัมผัสได้ถึงพลังงาน
    จากพระขรรค์แรง แน่นมาก ขณะสวดมนต์บูชาพระขรรค์"

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้